ผู้เขียน หัวข้อ: // ขนาดประกาศไปแล้ว วันนี้ก็ยังมีกระทู้ Photoshop อีก 4 กระทู้รวด...!//  (อ่าน 11617 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เพลาๆ กันบ้างเถอะครับ
กรุณาเอางานของคุณ เอาความสามารถของคุณ ไปกระจายกันในกระทู้ต่างๆที่เกี่ยวข้องด้วยเถอะครับ
กระทู้จะได้ไม่ไหลลงเร็วเกินไป กระทู้สาระดีๆ จะได้ไม่ร่วงลงไปหน้าสอง ก่อนกาลอันควร

ผมให้ลีมิทเต็มที่ 2-3 กระทู้ต่อวัน ใครชิงตั้งก่อน ได้เปรียบ แต่ถ้าวันนี้ ใครมาเป็นกระทู้ที่ 4 จะลบนะครับ!
เพราะไม่งั้น มันเยอะเกินไปแล้ว

ที่ยังไม่อยากแยกห้องใหม่ให้ เพราะว่า ถ้าแยกไป คนที่จะเข้าไปดูก็จะน้อยลงไปเยอะ
สุดท้าย เดี่ยวจะกลายเป็นว่า ทำออกมาแล้วไม่มีคนดู ก็จะเสียกำลังใจกัน เลยยังไม่แยกห้องให้ในตอนนี้
จนกว่า ปริมาณจะเยอะขึ้น งานฝีมือเจ๋งๆ ออกมามากขึ้น ก็จะแยกให้ในภายหลัง สักวันหนึ่ง ครับ

แต่ถ้าคิดว่า ไม่กลัวโดนด่าประจาน ด้วย ตัวอักษรสีแดงๆ ใหญ่ๆ 30 Point ขึ้นไป ก็ลองดู ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2011, 01:41:44 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
เว็ปสมาชิกเยอะขึ้นครับ ปักหมุดไว้ข้างบนคงไม่ค่อยได้อ่านกัน ใจเย็นๆครับพี่จิมมี่

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ครับ เห็นด้วยกับพี่จิม เข้าใจว่าเห่อ แต่ให้อยู่ในความพอดีกว่าครับ

ผมว่าพี่จิมน่าจะจับรวมกระทู้ไหนที่มีเนื้อซ้ำกันเกิน 4 กระทู้/หน้าดีมั้ยครับ จะได้ไม่ต้องลบ

เพราะเดี๋ยวมอเตอร์โชว์เริ่ม ก็จะมีกระทู้โชว์ภาพซ้ำๆกันอีกแหละ

ระบบมันไม่เอื้อให้พี่จับรวมกระทู้เนี่ยสิเบสท์

อ้อ ฝากไว้เลยแล้วกันนะครับ

กระทู้ประเภทรูปพริตตี้มอเตอร์โชว์ ก็จะขอไว้ล่วงหน้าเหมือนกันว่า ขออย่าให้เกินวันละ 3 กระทู้
เหมือนกับ Brio Fiesta Mazda 3 Prius Cruze ฯลฯ อีกมากมาย ขนาดวันนี้ ว่าจะเขียนเล่าเรื่องสัมผัสของ บริโอ้ในมุมมองผม
ผมยังต้องเบรกไว้เลย เพราะถ้าตั้ง เดี๋ยว บริโอ้ ก็เต็มบอร์ดอีก......

ถ้าวันไหน มีมาครบ 3 กระทู้แล้ว

กระทู้ที่อยู่บนสุด คือกระทู้ใหม่สุด ถือว่า ไม่ได้อ่านประกาศฉบับนี้ และข้าพเจ้า จะลบทิ้งโดยไม่ฟังอีร้าค่าอีรมทันที!

ออฟไลน์ wiszard

ถูกครับ ออกกฏ หรือทำหน้าเผื่อเอาไว้เลย เพื่อรองรับเทศกาลต่างๆ
เช่น motor show ,การเปิดตัวรถใหม่ หรือ photoshop  ต่างๆครับ

เพราะว่ามันต้องมีลักษณะแบบนี้ตลอดทั้งปีอยู่แล้วแน่ๆ ครับ
ไม่งั้นต้องมาเตือนกันทุกครั้ง พี่จิมมี่จะเหนื่อยเปล่าๆ ครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
พี่จิมก็  ปักหมุด  ออกกฏไปเลยชิพี่  ให้รับทราบทั่วกัน  

หรือไม่  พี่จิมมี่ออกกฎฉบับ เต็มอย่างเป็นทางการ    โดยการแก้ในจากกระทู้เดิมในปักหมุดแล้วประกาศในหน้าเว็บบอร์ดให้รับทราบกัน  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2011, 02:14:20 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ neung23

ปักหมุด "รวมเจ้าสำนัก Photoshop" เลยครับ ผมก็ว่าเริ่มจะเยอะเกินไปแล้วคับ
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

GreenG

เข้าใจเลยครับ กระทู้ brio ตอนนี้ hot จริงๆ

ผมต้องตามไปอ่านหน้าก่อนตลอดเลยช่วงนี้

อยากให้พี่เขียนเรื่องห้องโดยสาร brio เร็วๆจังครับ
สนใจมันมากๆ ;)

ออฟไลน์ Satanic za'

ผมว่าหลังจากนี้ พี่จิมมี่ก็คงได้ไล่ลบแน่ๆแหละ

เยอะจริงๆ โดยเฉพาะ ps

ออฟไลน์ MJunior

ดีครับ
ผมเป็นคนนึงที่ไม่เคยดูกระทู้ Photoshop เลย อาจจะ
1 มันไม่สวย ฝีมือยังไม่ดีพอให้ติดตาม
2 มันไม่ใช่ของจริง ดูไปก็ไม่คอยได้ประโยชน์
การเปิดห้องใหม่คงเป็นทางเลือกที่ดีนะครับ สนับสนุนครับ

keanetona

รับทราบครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
รับทราบครับผม ;D

ออฟไลน์ TTL

รับทราบเช่นกันครับ เห็นด้วยครับที่ออกกฎอย่างนี้ครับ กระทู้ดีๆจะได้ไม่ร่วงเร็ว

ออฟไลน์ Ws pattaya

เห็นด้วยอย่างมากเลยครับ

ออฟไลน์ MoLee

เห็นด้วยสุดๆเลยนะ ฮ้าฟฟฟฟฟฟฟฟ!!!!! ;D

ออฟไลน์ MiT!PlErN

• Jr. Member
  • **
ดีครับ
ผมเป็นคนนึงที่ไม่เคยดูกระทู้ Photoshop เลย อาจจะ
1 มันไม่สวย ฝีมือยังไม่ดีพอให้ติดตาม
2 มันไม่ใช่ของจริง ดูไปก็ไม่คอยได้ประโยชน์
การเปิดห้องใหม่คงเป็นทางเลือกที่ดีนะครับ สนับสนุนครับ

คิดเหมือนผมเป๊ะเลยครับ...
อยากให้พี่จิมมี่แยกห้องจังเลย อย่าไปกลัวว่าคนจะไม่เข้า
ถ้าฝีมือเค้าแน่จริง ก็คงมีคนตามไปดูอยู่แล้วหละครับ

แต่คนจำพวกผม ที่ไม่ชอบกระทุ้ PS บางทีเห็นแล้วมันก็เบื่อเหมือนกัน
ยิ่งบางที ชอบตั้งหัวข้อกระทู้ซะน่าตื่นเต้นเชียว เปิดเข้าไปแล้วเซ็ง...

คนทำ PS อย่าเคืองผมนะครับ แชร์ความเห็นนิดหน่อย แหะๆ

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
ผมเป็นคนนึงที่ทำPS ....แต่นั่นเมื่อรถจริงยังไม่มา
ทำจากคำบอกเล่า เพื่อให้มองเห็นภาพเสมือนจริง
หรือเพื่อการตกแต่ง.....แต่ไม่ค่อยตั้งกระทู้เองครับ
เอามาแจมซะบ่อยกว่า...

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
สวยๆ ไม่ว่าหรอกนะ อันนี้อะไร ของเดิมสวยกว่าเยอะ ง่ายๆไม่เนียน บางกระทู้

ออฟไลน์ Satanic za'

ดีครับ

คิดเหมือนผมเป๊ะเลยครับ...
อยากให้พี่จิมมี่แยกห้องจังเลย อย่าไปกลัวว่าคนจะไม่เข้า
ถ้าฝีมือเค้าแน่จริง ก็คงมีคนตามไปดูอยู่แล้วหละครับ

แต่คนจำพวกผม ที่ไม่ชอบกระทุ้ PS บางทีเห็นแล้วมันก็เบื่อเหมือนกัน
ยิ่งบางที ชอบตั้งหัวข้อกระทู้ซะน่าตื่นเต้นเชียว เปิดเข้าไปแล้วเซ็ง...

คนทำ PS อย่าเคืองผมนะครับ แชร์ความเห็นนิดหน่อย แหะๆ

อยากจะบอกว่า ผมก็คิดแบบนี้เหมือนกัน แทบจะไม่เคยเปิดดูเลยสำหรับ กระทู้ PS เพราะเปิดดูแล้วผิดหวังทุกที เหมือนภาพตัดแปะมากกว่า

แต่ก็ไม่อยากจะพูดให้เสียน้ำใจกันครับ เหอๆ

ออฟไลน์ punto

• Newbie
  • *
ดีครับ

เห็นด้วยครับ...ไม่เคยเข้าดูกระทู้ PS เลย
อยากจะให้เปิดห้องใหม่สำหรับ PS อีกหนึ่งเสียง

ออฟไลน์ edward

ไม่เคยเปิดดูเหมือนกันครับ ความรู้สึกส่วนตัวคือ ไม่รู้จะดูไปทำไม แนะนำให้ไป post ในเวบคนเล่นกล้อง หรือเวบถ่ายรูปดีกว่าครับ

จะได้ฝึกฝีมือมากกว่าครับ ส่วนตัวก็ชอบถ่ายภาพและแต่งภาพแต่จะเอาไป post ใน webboard เกี่ยวกับการถ่ายรูป การ retouch มากกว่า เพราะมีคนสนใจมากกว่า

แถมยังแนะนำเทคนิคใหม่ๆให้ด้วย

เวบนี้ความเห็นส่วนตัว คือ เน้นเรื่องรถ เข้ามาหาข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องรถนะครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ผมว่าคงไม่น่าจะต้องถึงขั้นเปิดห้องนะครับ

แต่เสนอว่า เปิดกระทู้หนึ่งไปเลยสำหรับโพสภาพps หรือวาด หรืออะไรก็แล้วแต่แนวนี้ แล้วล็อกเอาไว้ไม่บนสุด ก็ล่างสุดของหน้าหนึ่งครับ

สำหรับคนที่ติดตามก็สามารถไล่ดูได้ทั้งของเก่าและใหม่ที่โพสเพิ่มในหน้าหลังๆได้ด้วย และกระทู้ก็จะไม่โดนพลักให้ตกเร็ว
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เรียนตามตรงนะครับ เหล่านัก photoshop บางท่านไอเดียบวกกับความรู้ด้านงานศิลป์ดีมากครับน่าชื่นชม เช่น คุณ tsingtho
บางท่านก็กลาง ๆ ใช้โปรแกรมได้ดีแต่งานศิลป์ยังต้องปรับปรุง
แต่บางท่านเป็นงานตัดแปะ แบบไม่ตั้งใจลวก แต่ดูแล้วไม่ผ่านอย่างแรง และงานศิลป์ไม่ได้นึกถึงด้วยซ้ำ

ความคิดเห็นส่วนตัวครับ
ผมในฐานะแฟนที่ติดตามสำนัก photoshop ต่างๆ อย่างตั้งใจ
'19 Honda Civic EL

keanetona

เรียนตามตรงนะครับ เหล่านัก photoshop บางท่านไอเดียบวกกับความรู้ด้านงานศิลป์ดีมากครับน่าชื่นชม เช่น คุณ tsingtho
บางท่านก็กลาง ๆ ใช้โปรแกรมได้ดีแต่งานศิลป์ยังต้องปรับปรุง
แต่บางท่านเป็นงานตัดแปะ แบบไม่ตั้งใจลวก แต่ดูแล้วไม่ผ่านอย่างแรง และงานศิลป์ไม่ได้นึกถึงด้วยซ้ำ

ความคิดเห็นส่วนตัวครับ
ผมในฐานะแฟนที่ติดตามสำนัก photoshop ต่างๆ อย่างตั้งใจ

ของผมเน้นฮาครับ แต่หลังๆไอเดียตันและติด GT5 อย่างแรง เลยไม่ค่อยได้ทำละ

ออฟไลน์ LimitedEdition

รู้สึกมานานแล้วเหมือนกัน แต่ไม่อยากพูดให้เสียน้ำใจ เสียบรรยากาศ เพราะผมพูดตรง
แล้วส่วนใหญ่ที่โพสต์ก็ยังเป็นเยาวชน ก็ไม่อยากไปพูดให้สะดุดกับความคิดสร้างสรรค์ และแรงบันดาลใจ

อันที่จริงคิดว่าจะพยายามไม่เข้ามาตอบอะไร ถ้าไม่จำเป็นอีกต่อไปแล้ว
เพราะไม่อยากหาเรื่องใส่ตัวให้เสียอารมณ์ ทั้งทั้งที่ผมเองไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร
ดังนั้น ถ้าท่านใดเห็นผมหายหน้าไป ก็อยากจะบอกว่ายังอ่านอยู่แต่ไม่อยากจะพูดเยอะเหมือนเดิม
ยกเว้น ท่านที่ต้องการความช่วยเหลือ และผมคิดว่าผมมีความรู้พอจะช่วยได้เท่านั้น

ส่วนเรื่องนี้ ไหนไหนก็ยกประเด็นกันขึ้นมาแล้ว ผมขอร่วมวงเสวนาด้วยละกัน
กระทู้ Photoshop บางคนฝีมือดีมาก เอามาโพสต์ให้ดูเพื่อเดาแนวทางรถรุ่นนั้นที่ยังไม่เปิดตัว
ใช้ข้อมูลจากที่รับมา แล้วลองทำออกมาดู เหมือนสมัยเราทำกันแรกแรกนั่นก็มีประโยชน์
ผมก็ขอบคุณ ที่เสียสละเวลาส่วนตัวของท่าน มาให้ประโยชน์กับคนอ่าน

แต่บางคนที่ทำเอามันส์ มันก็คงมีประโยชน์กรณีเดียวคือ การได้ฝึกฝีมือ แต่ไม่ได้ประโยชน์กับผู้อื่นเลย
หลายคนเพิ่งเริ่มต้น ยังไม่ประสีประสา ก็ยังไม่ถึงกับน่าจะต้องเอามาอวดกันก็ได้  
งานยังออกมาดูเหมือนใช้ Paint Brush มากกว่า Photoshop ยิ่งใช้กระดาษเขี่ยมาอีกยิ่งแล้วใหญ่

แล้วทราบกันหรือไม่ ว่ารูปหนึ่งรูปกินพื้นที่บนเครื่อง Server มากเลย
มากกว่าพิมพ์ตอบยาวยาวสัก 10 หน้าอีก กลายเป็นว่าเสียค่าดูแล Server เยอะเยอะ เพื่อให้มาแบกอะไรที่ไม่จำเป็น
แทนที่เวบจะได้วิ่งเร็วเร็วเพื่อตอบสนองคนที่เค้าต้องการข้อมูล หรือต้องการความช่วยเหลือ ก็ตอบสนองได้ช้าลง

ผมอยากให้แยกห้อง ไม่ได้จะส่งเสริม แต่เพื่อประโยชน์กับผู้อื่นมากกว่า
แต่ถ้าจะเป็นการขอความร่วมมือได้ ขอว่าไม่ต้องโพสต์กันเลยได้มั้ย ที่นี่ไม่ใช่บอร์ด Photoshop
แต่เป็นบอร์ดที่เกี่ยวกับรถยนต์ ยานพาหนะ อะไรที่มันมีจริงและจะได้สัมผัสกัน คงจะตรงจุดประสงค์มากกว่า
ถ้าคิดว่าการที่ผมมาพูดแบบนี้ไม่เหมาะสม จะลบทิ้งก็ได้นะครับ

ออนไลน์ off_033

รู้สึกมานานแล้วเหมือนกัน แต่ไม่อยากพูดให้เสียน้ำใจ เสียบรรยากาศ เพราะผมพูดตรง
แล้วส่วนใหญ่ที่โพสต์ก็ยังเป็นเยาวชน ก็ไม่อยากไปพูดให้สะดุดกับความคิดสร้างสรรค์ และแรงบันดาลใจ

อันที่จริงคิดว่าจะพยายามไม่เข้ามาตอบอะไร ถ้าไม่จำเป็นอีกต่อไปแล้ว
เพราะไม่อยากหาเรื่องใส่ตัวให้เสียอารมณ์ ทั้งทั้งที่ผมเองไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียอะไร
ดังนั้น ถ้าท่านใดเห็นผมหายหน้าไป ก็อยากจะบอกว่ายังอ่านอยู่แต่ไม่อยากจะพูดเยอะเหมือนเดิม
ยกเว้น ท่านที่ต้องการความช่วยเหลือ และผมคิดว่าผมมีความรู้พอจะช่วยได้เท่านั้น

ส่วนเรื่องนี้ ไหนไหนก็ยกประเด็นกันขึ้นมาแล้ว ผมขอร่วมวงเสวนาด้วยละกัน
กระทู้ Photoshop บางคนฝีมือดีมาก เอามาโพสต์ให้ดูเพื่อเดาแนวทางรถรุ่นนั้นที่ยังไม่เปิดตัว
ใช้ข้อมูลจากที่รับมา แล้วลองทำออกมาดู เหมือนสมัยเราทำกันแรกแรกนั่นก็มีประโยชน์
ผมก็ขอบคุณ ที่เสียสละเวลาส่วนตัวของท่าน มาให้ประโยชน์กับคนอ่าน

แต่บางคนที่ทำเอามันส์ มันก็คงมีประโยชน์กรณีเดียวคือ การได้ฝึกฝีมือ แต่ไม่ได้ประโยชน์กับผู้อื่นเลย
หลายคนเพิ่งเริ่มต้น ยังไม่ประสีประสา ก็ยังไม่ถึงกับน่าจะต้องเอามาอวดกันก็ได้  
งานยังออกมาดูเหมือนใช้ Paint Brush มากกว่า Photoshop ยิ่งใช้กระดาษเขี่ยมาอีกยิ่งแล้วใหญ่

แล้วทราบกันหรือไม่ ว่ารูปหนึ่งรูปกินพื้นที่บนเครื่อง Server มากเลย
มากกว่าพิมพ์ตอบยาวยาวสัก 10 หน้าอีก กลายเป็นว่าเสียค่าดูแล Server เยอะเยอะ เพื่อให้มาแบกอะไรที่ไม่จำเป็น
แทนที่เวบจะได้วิ่งเร็วเร็วเพื่อตอบสนองคนที่เค้าต้องการข้อมูล หรือต้องการความช่วยเหลือ ก็ตอบสนองได้ช้าลง

ผมอยากให้แยกห้อง ไม่ได้จะส่งเสริม แต่เพื่อประโยชน์กับผู้อื่นมากกว่า
แต่ถ้าจะเป็นการขอความร่วมมือได้ ขอว่าไม่ต้องโพสต์กันเลยได้มั้ย ที่นี่ไม่ใช่บอร์ด Photoshop
แต่เป็นบอร์ดที่เกี่ยวกับรถยนต์ ยานพาหนะ อะไรที่มันมีจริงและจะได้สัมผัสกัน คงจะตรงจุดประสงค์มากกว่า
ถ้าคิดว่าการที่ผมมาพูดแบบนี้ไม่เหมาะสม จะลบทิ้งก็ได้นะครับ
ตรงใจครับ

เห็นด้วยกับเนยครับ

และไม่ลบความเห็นเนยแน่ๆอันนี้

ถึงแม้ที่ผ่านมา โดยส่วนตัวผม จะไม่ชอบรูป Photoshop
แต่ผมยอมรับเลยว่า หลายๆท่าน ทำออกมาได้เนียนมาก
โดยเฉพาะ อย่างคุณ Freedฯ คุณ tsingtho ซึ่งฝีมือ เทพใช้ได้เลย
เพราะมีบางกระทู้ที่เข้าไปดูเหมือนกัน (ทั้งโดยหน้าที่ ดูแลบอร์ด
และความสนใจในฝีมือ ของบางท่านเป็นการส่วนตัว)

แต่ในเมื่อส่วนใหญ่ ทำกันออกมาแล้ว มันไม่ได้ถูกสานต่อออกมาเป็นรถขายจริง
หลายๆคนก็เลยมองไม่เห็นประโยชน์ว่าจะเข้าไปดูกันทำไม...

รูป Photoshop ผมขอเสนอว่า ถ้าอยากทำ ลองรวบรวมกันมาครับ
ถ้ามีปริมาณมากพอ จะเปิดห้องให้

หรือ ถ้าอยากทำจริงๆ เวลามีพวกรถใหม่ Spyshot มา
ถ้าอยากลองฝึกฝีมือ ก็ให้ลองใช้ภาพสปายเหล่านั้นมาเป็นพื้นฐาน
ที่เหลือ ก็ลองพยายามทำรถใหม่ขึ้นมาจากภาพนั้นดู จากลายเส้นที่เราแกะได้
จากภาพที่เห็น ซึ่งนั่นก็เป็นอีกทางออกหนึ่งที่ผมว่า ทุกท่านที่นี่ก็น่าจะยินดีรับชมกันหนะครับ

ทางออกที่ผมคิดว่าพอจะทำได้ในเวลานี้คือ เดี๋ยวจะขึ้นกระทู้ปักหมุดให้ สำหรับใครที่อยากโพสต์
รูปรถ Photoshop แต่ปัญหาก็คือ เราไม่สามารถจะเรียงลำดับความสำคัญของกระทู้จากตัวระบบได้
เพราะระบบจะเลือกกระทู้ใหม่สุด ไปตั้งไว้ข้างบนสุดก่อนเสมอ...

เดี๋ยวขอคิดดูนิดนึงก่อนครับว่าจะหาทางออกในเรื่องนี้ให้ยังไงดี ระหว่างตั้งกระทู้ใหม่ให้ไปเลย
หรือว่าเปิดห้องใหม่ ให้ไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2011, 16:18:02 โดย J!MMY »

keanetona

เห็นด้วยกับเนยครับ

และไม่ลบความเห็นเนยแน่ๆอันนี้

ถึงแม้ที่ผ่านมา โดยส่วนตัวผม จะไม่ชอบรูป Photoshop
แต่ผมยอมรับเลยว่า หลายๆท่าน ทำออกมาได้เนียนมาก
โดยเฉพาะ อย่างคุณ Freedฯ คุณ tsingtho ซึ่งฝีมือ เทพใช้ได้เลย
เพราะมีบางกระทู้ที่เข้าไปดูเหมือนกัน (ทั้งโดยหน้าที่ ดูแลบอร์ด
และความสนใจในฝีมือ ของบางท่านเป็นการส่วนตัว)

แต่ในเมื่อส่วนใหญ่ ทำกันออกมาแล้ว มันไม่ได้ถูกสานต่อออกมาเป็นรถขายจริง
หลายๆคนก็เลยมองไม่เห็นประโยชน์ว่าจะเข้าไปดูกันทำไม...

รูป Photoshop ผมขอเสนอว่า ถ้าอยากทำ ลองรวบรวมกันมาครับ
ถ้ามีปริมาณมากพอ จะเปิดห้องให้

หรือ ถ้าอยากทำจริงๆ เวลามีพวกรถใหม่ Spyshot มา
ถ้าอยากลองฝึกฝีมือ ก็ให้ลองใช้ภาพสปายเหล่านั้นมาเป็นพื้นฐาน
ที่เหลือ ก็ลองพยายามทำรถใหม่ขึ้นมาจากภาพนั้นดู จากลายเส้นที่เราแกะได้
จากภาพที่เห็น ซึ่งนั่นก็เป็นอีกทางออกหนึ่งที่ผมว่า ทุกท่านที่นี่ก็น่าจะยินดีรับชมกันหนะครับ

ทางออกที่ผมคิดว่าพอจะทำได้ในเวลานี้คือ เดี๋ยวจะขึ้นกระทู้ปักหมุดให้ สำหรับใครที่อยากโพสต์
รูปรถ Photoshop แต่ปัญหาก็คือ เราไม่สามารถจะเรียงลำดับความสำคัญของกระทู้จากตัวระบบได้
เพราะระบบจะเลือกกระทู้ใหม่สุด ไปตั้งไว้ข้างบนสุดก่อนเสมอ...

เดี๋ยวขอคิดดูนิดนึงก่อนครับว่าจะหาทางออกในเรื่องนี้ให้ยังไงดี ระหว่างตั้งกระทู้ใหม่ให้ไปเลย
หรือว่าเปิดห้องใหม่ ให้ไปเลย

เฮียจิมครับ มะกี้ผมคุยกับเจ้าสำนักไฟโต Iwata Kana GC แล้วครับ ต่างมีความเห็นเหมือนกันที่จะขอห้องสำหรับ PS ครับ

แล้วคนอื่นๆ คิดเห็นยังไงกันบ้าง

ออฟไลน์ MJunior

เห็นด้วยกับการเปิดห้องใหม่ครับ
จะได้อิสระทำอะไรเต็มที่ครับ ไม่รบกวนผู้อื่น
ถ้าคนอยากไปดูก็จะเข้าไปดูเอง คอมเม้นท์กันได้เต็มที่
สนับสนุนครับ