ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้รถในเมือง แต่ขับกระบะ ดูตลกมั้ยครับ?? (ภาพลักษณ์ดูต่างกับขับรถเก๋งมั้ยครับ??)  (อ่าน 19888 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
มันไม่ค่อยเหมือนน่ะครับๆ

แต่ก็ไม่เห็นเป็นไรนิ มันแล้วแต่คนชอบ

ก็ขับกันเยอะไป   ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
หน้าฝน กทม. น้ำท่วมสูง
ใช้กระบะยกสูง ดีที่สุดครับ
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ไม่ตลกครับ เอกประสงค์ด้วยซ้ำ ผมขับมา 10ปี แล้ว เวลาเลี้ยวไม่ยากเลยครับ ถอยหลังเข้าซองที่เดียวพ้น
ภาพลักษณ์ไม่รู้ครับ รู้แต่ว่าผมขับกระบะมา มีแต่เก๋งหลับทางให้ตลอดยกเว้นกระบะด้วยกัน มันไม่ยอมหลบ
ขนของได้ สบายกว่าเก๋ง ไม่ต้องกลัวโช๊คอัพพัง ถ้าแฟนผมไม่ชอบมารช์ผมคงออก triton coupe 2.4LPG ไปแล้ว
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ YenChar

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ตอนนี้ไม่ลังเลล่ะครับ
จะกระบะ จะเก๋ง อย่างน้อยๆก็ได้ความรู้

ไว้ถึงเวลาที่เหมาะสม ออฟชั่นดี เครื่องโอเค ศูนย์พอใช้ ช่วงล่างดี
ผมโอเคครับ

ออฟไลน์ edward_jong

• Full Member
ผมใช้ทั้งกระบะและเก๋งครับ
ดีทั้งคู่  แต่ต่างที่การใช้งาน

ออฟไลน์ KRABA

• Jr. Member
  • **
...ใจเย็นๆครับ ค่อยๆ หาข้อมูลทุกแหล่งเท่าที่หาได้...ไปลองขับทุกยี่ห้อที่มีให้ลอง...แล้วเลือกรถกระบะที่ตรงกับความต้องการของเรามากที่สุด ... แต่สิ่งที่เราอยากได้จากกระบะคันนั้นอาจมีไม่ครบ  เช่น ผมชอบสีและการตกแต่งภายในของ มิตซูฯ  ชอบหุ่นบึกๆรูปทรงธรรมดาของ นาวาร่า ชอบความปราดเปรียวของโตโยต้า ...แต่สุดท้าย รถกระบะที่เหมาะกับการใช้งานของผม คือ นาว่าร่า สี่ประตู  ขับเคลื่อนสี่ล้อ ....  ใช้ทั้งในเมืองและที่กันดาร ใช้มา 3 ปีแล้ว  คุ้มครับ และยังไม่เห็นมีใครว่าขับรถกระบะแแล้วดูตลก ซักคน......

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมตัวใหญ่ๆ อวบอ้วน ผมยังชอบรถคันเล็กๆเลยครับ ทั้งๆที่เพื่อนๆแวดล้อมส่วนใหญ่บอกผมให้ขับเทียน่า....

ทำไงได้ ใจมันรัก แต่กระบะก็อยากได้นะ เบื่อน้ำท่วม รถเก๋งนี่ตายเป็นแถบๆ กระบะวิ่งกันเฉยยยยยยยยยยยยย
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ vellcap

ขับกระบะก็ไม่แปลกอไรครับ รถติดมองไปไหนก็ไม่อึดอัด ฝนตกน้ำท่วมก็ไปได้เลย ไม่ต้องกลับมาเปลี่ยนรถ
แต่ถ้าเป็นคนที่ขับมุดไปมุดมา อันนี้อึดอัดแน่ๆครับ ส่วนการจอดรถสบายๆ กล้อง + sensor ช่วยได้ครับ

ออฟไลน์ E@K

• Jr. Member
  • **
ขับกระบะในเมืองไม่ตลกหรอกครับ ส่วนตัวก็มีนาวาร่าอยู่แต่วงเลี้ยวมันกว้างกว่ารถเก๋งอยู่ตามปกติ เคยเจอแค่ที่จอดรถของตึกศรีวรจักรเท่านั้นที่ทำให้ผมยอมที่เดียว(เลี้ยวขึ้นที่จอดไม่พ้นซักชั้น ต้องถอยตอนอยู่บนทางวนขึ้น แล้วเราก็เป็นเกียร์ธรรมดาด้วย บวกกับอีรถเก๋งคันหลังก็ดันมาขับจี้ตรู) ตั้งแต่นั้นไม่เคยไปจอดที่ตึกนี้อีกเลย 555  แต่เรื่องความแรงต้องขอบอกว่าเดิมก็ขับสนุกแล้วนะครับ ของผมลงกล่องดันรางและปรับบูสเพิ่มอีกหน่อย 0-180 ไวกว่าขับคัมรี่ 2.4 อีกคันงะ

ออฟไลน์ apinui

ขับกระบะในเมือง ไม่ตลกเลยครับ

ถ้าคุณเจอเหตุการเมื่อวันที่ 23 ที่ผ่านมาที่น้ำท่วมทั่วเมือง

ผมขับกระบะอยู่แล้วเห็นรถข้างๆ เป็นรถเก๋ง จอดตายบ้าง ไปไม่ได้บ้าง  น้ำเข้ารถบ้าง

แต่กระบะลุยสบายวิ่งชิวๆ .... ผมยิ้มแล้วบอกตัวเองว่า ดีแล้วที่เรามีกระบะไว้ใช้งาน .... และสงสารพวกรถเก๋งเป็นที่สุดครับ

รถในเมืองโดยเฉพาะกรุงเทพ สมควรใช้กระบะที่สุดครับ ....

ถ้าวิ่งต่างจังหวัดอะ รถเก๋งได้ เพราะถนนดีกว่าในกรุงเทพอีก ... ....