ผู้เขียน หัวข้อ: skoda เป็นรถขโมยซึนงาน motor show ของชาว HLM รึเปล่า  (อ่าน 14473 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
เพราะผมก็เป็นคนนึงล่ะไปเดินงานโดยไม่มีเจ้า skoda อยู่ในหัวเลย เดินผ่านไปถึงจะสดุดตากับเจ้า superb บูท skoda เองก็มีคนให้ความสนใจน้อยมากๆ คนไม่ค่อยมีเลย พอเดินเข้าไปดูเซลล์ก็มาแนะนำ พอเริ่มเปิดประตูเข้าไปข้างในก็เริ่มอึ้งเลย วัสดุดูดีมาก อุปกรณ์ติดรถเพียบ เซลล์เสนอทดลองขับ ก็ไปลองดู ไปลองแล้วยึ่งติดใจหนักกว่าเดิม ถ้ามีเงินนะเจ้า superb เสร็จผมแน่ๆ เพราะกลับมาคุยที่บ้านคุณแม่ผมรู้จักยี่ห้อ skoda อ่ะ แถมบอกด้วยนะว่ายี่ห้อนี้อะไหล่ถูกกว่าโฟล์ค พอบอกราคาไปแม่ยังบอกเลยว่าไม่แพงนะ แต่ตอนนี้ไม่มีเงิน 5555 ชาว HLM ก็มีการพูดถึงรถคันนี้พอสมควรในเชิงชื่นชมซะด้วย แถมมีรีวิวจากต่างแดนมาอีก เป็นปรากฏการณ์ที่แปลกพอสมควร เพราะกระทู้ก่อนงาน motor show จะเริ่มไม่มีกระทู้ไหนที่บอกว่าจะไปดู skoda กันซักคน ส่วนมากตั้งใจจะไปดู sonata sport ซะมากกว่า 

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: skoda เป็นรถขโมยซึนงาน motor show ของชาว HLM รึเปล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 13:57:11 »
เรื่องที่น่าแปลกกว่านั้นคือ กระทู้ที่พูดถึง Sonata ในตอนนี้ กลับน้อยกว่า Skoda มากๆ

แปลกใจชะมัด ว่าเกิดอะไรขึ้น?

และจู่ๆ Superb กับ Yeti กลายเป็นม้ามืดขึ้นมาโดยไม่คาดหมาย

บอกตรงๆนะครับ

ผมดคตร งง เลยครับ

และอย่าว่าแต่ผมจะงงเลย

คุณโต เจ้าของ MTM Thailand เขาเองก็ยังงงเลย

สรุป ตอนนี้ เรา งง กันมาก ว่ามันเกิดอะไรขึ้น?

ออฟไลน์ Bluedoft

Re: skoda เป็นรถขโมยซึนงาน motor show ของชาว HLM รึเปล่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 14:03:58 »
อยากได้รถเล็กๆแต่คุณภาพดีๆวัสดุภายๆในรวมถึงการขับขี่นี่
Fabia 1.2 ดีมั้ยครับ
หรือ Octavia
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2011, 14:14:09 โดย Bluedoft »

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 14:52:02 »
ดีจิงหรอ

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 14:55:38 »
เดี๋ยวผมจะไปดูตัวจริง แล้วค่อยตัดสินคับ แต่สำหรับผมราคาถูกแต่ออพชั่นเยอะมากกกกกกกส์

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 14:59:48 »
ตอนแรกก็ว่าจะไปดูโซนาต้านั่นแหละ

แต่พอเจอ Superb เข้าไปทั้งวัสดุ ออพชั่น และราคา ทำเอาเคลิ้มไปเลย

ของเขาแรงจริงๆ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 15:40:08 »
ผมก็ไม่ได้สนในรถยี่ห้อนี้เท่าไหร่ Motor Show ปีที่แล้วก็ไปเปิดประตู Fabia ดูสั้นๆ แล้วก็เดินจากไป
สงสัยปีนี้ถ้าได้ไป Motor Show ต้องใช้เวลากับรถยี่ห้อนี้เยอะหน่อยซะแล้ว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 16:00:22 »
ผมว่ามันเหมือน  รถมันมีเสน่ห์ในตัวอะครับ แม้จะแบรนด์ไม่ดัง  แต่ดูจากปัจจัยหลายอย่างจึงทำให้รถยี่ห้อนี้ดูน่าสนใจยิ่งขึ้นครับ    ตอนปีใหม่ที่ผ่านมาผมไป Sydney Australia ครับ  เช่ารถไว้แล้วได้เจ้า Octavia  1.8 TSI โฉมใหม่ครับ  ขอบอกว่ามันเป็นรักครั้ง 2 ของผมจากรถแบรนด์นี้เลยครับ  ทุกอย่างคล้ายๆ Superb ครับ แต่จะสั้นกว่าเท่านั้นครับ       

ขอบอกสำหรับยี่ห้อนี้ครับ รถดี สัญชาติCzech ,  Technology and Engineered by Germany  ในราคาไม่แรงครับ   ^^ 
ปล.เอ๊ะเรานอกใจ Mercedes-Benz ไปตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย 555

methus zaa

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 16:02:51 »
555+

ออฟไลน์ remontage

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 16:40:26 »
ที่จริง ผมเตะตารุ่น fabia ตั้งแต่ปีก่อนล่ะ แต่ไม่ค่อยมีใครกล่าวถึง

ออฟไลน์ Ginger

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 16:46:41 »
วันนี้เพิ่งไปงานมา
ขออนุญาตออกความเห็นสั้นๆ

Skoda Superp น่าสนใจครับ มี 2 รุ่น Classic กับ Ambiente

โดยเฉพาะ Ambiente มันมีเครื่องยนต์ของ Audi  1.8 turbo
มันได้ความรู้สึกของ VW ตอนนั่งอยู่ตรงหน้าคอนโซล พวงมาลัยนี่คล้ายพวก A4 A5 Q5 เลย แต่สีสันดูไม่หรูเท่า
ที่นั่งด้านหลังกว้างมากกก
เข้าจอดเองได้ด้วย บ้านเราถือว่าใหม่ แต่ในยุโรปมันอยู่ใน VW มาพักนึงแล้ว

ถ้ามีงบนี้และไม่ได้ยึดติดกับรถตลาด ราคาขายต่อ มันน่าสนใจทีเดียว เพราะได้เทคโนฯอย่างใน VW+Audi + มีparking assist
เหมือนกับว่าเขาหยิบอะหลั่ยที่มีอยู่แล้วของสองยี่ห้อดัง มารวมอยู่ใต้เปลือก Skoda นี้ ทำให้ไม่ต้องไปออกแบบชิ้นส่วนใหม่ ผลิตใหม่ให้มันแพง ราคารถกับสมรรถนะที่ได้เลยน่าประทับใจ
รถราคาไม่ถึงสองล้าน แต่ลองเอาโบรชัวร์อุปกรณ์มาตราฐานของรถรุ่นนี้ไปเทียบกับรถราคาราวๆสามล้านดูครับ ....

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 17:18:09 »
เหมือนหญิงที่ไม่มีหนุ่มๆเคยมามอง  แต่พอมาเจออีกที  สวยกว่าแพนเค้กอีก    อิอิ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ motion

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 17:33:12 »
งานนี้ผมว่าผมได้สอย yeti แน่ๆ เลย แต่เด๋วลองขับก่อน เพราะเมื่อวานไปตอน 2 ทุ่ม

เด๋วเซลส์จะนัดรวมๆ ผู้ที่สนใจไปทดสอบกันนอกรอบอีกครั้งนึง คล้ายๆ ที่ ครูซพาลูกค้าไปลองในสนาม...

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 18:18:33 »
เรื่องที่น่าแปลกกว่านั้นคือ กระทู้ที่พูดถึง Sonata ในตอนนี้ กลับน้อยกว่า Skoda มากๆ

แปลกใจชะมัด ว่าเกิดอะไรขึ้น?

และจู่ๆ Superb กับ Yeti กลายเป็นม้ามืดขึ้นมาโดยไม่คาดหมาย

บอกตรงๆนะครับ

ผมดคตร งง เลยครับ

และอย่าว่าแต่ผมจะงงเลย

คุณโต เจ้าของ MTM Thailand เขาเองก็ยังงงเลย

สรุป ตอนนี้ เรา งง กันมาก ว่ามันเกิดอะไรขึ้น?

ราคาเป็นตัวแปรที่สำคัญเลยครับ ..
พอราคา Happy .. ไปดูรถ .. รถก็ดี วัสดุดี ... ยิ่ง Happy ใหญ่เลย
ส่วนเรื่องการ Service ผมมั่นใจว่างาน MTM Thailand ไม่น่าปัญหา ;D

คุณจิมมี่ Yeti นี่ใช่ตัว 4WD รึเปล่า?

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 18:23:03 »
ผมยังไม่มีโอกาสไปดูเลยครับ แต่ถ้ามีโอกาสคงไม่พลาดแน่ๆครับ
เพราะอยากรู้เหมือนกันว่าทำไมมันถูกพูดถึงเป็นอย่างมาก
:)

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 18:42:05 »
ผมยอมรับว่าพลาดเจ้า Skoda T^T

มัวแต่สนใจ ลูบๆ คลำๆ กับ K5 สีขาว..
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 18:44:18 »
เว็บเราสร้างกระแสได้แรงจริงๆ  ว่าแต่ของเค้าก็ดูดีจริงๆ  ขนาดผมอ่านๆเนี่ย ยังอยากจะไปดูเลย   :)          

ออฟไลน์ BMTA

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 18:46:48 »

วันนี้งานมาเห็นตัวจริงแล้วปลื้มคันนี้มากๆเลย

มันดูคลาสสิกมากๆเลย แล้วดูราคาตัวเริ่มต้นก็ไม่แรงมากด้วย

มันคือ Yeti นั่นเอง

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 19:24:56 »
เเล่นเอารัสมีความฮือฮา ของรถคันอื่นตกไปตามๆกัน
My impression is Impreza

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 19:41:54 »
ก็เคยพูดไว้ตั้งแต่ มอเตอร์เอ็กซ์โปรแล้ว สำหรับสโกด้า ตอนนั้นยังไม่แรง ทีตอนนี้แหล่ะ ที่เริ่มมีคนมองเห็นความดีความชอบของเจ้ารถยี่ห้อนี้

ผมจะบอกว่า ผมอ่ะเป็นคนเล็งอะไรแล้วไม่เคยพลาด มีเรื่องเดียวที่พลาดคือ หวย แค่นั้นแหละ
รับรองว่าสโกด้าแจ้งเกิดแน่นอน อย่างน้อยๆ เซอร์วิสของ MTM ก็น่าจะเข้าท่ากว่ากลุ่มอื่นๆในเครืออ่ะนะ

คล้ายๆเราเจอผู้หญิงคนหนึ่ง ครั้นมองแว๊บเดียว เอ๊ยไม่เห็นน่าสนใจ หน้าตาก็บ้านๆ ไม่ได้เตะตาอะไร
แต่พอได้พบปะพูดคุย ทำความรู้จัก เราก็มาเอ่ออออ ผู้หญิงคนนี้น่ารักจัง นิสัยดีด้วย คุยง่าย สบายๆ อะไรทำนองนั้น

บางครั้ง รถมันไม่ได้แสดงออกหรอกครับ ถ้าแค่มานั่งเล่น มาเปิดๆปิดๆประตู มาลูบๆคลำ แต่พอได้ทดลองขับนั่นแหละ
มันถึงแสดงตัวตนที่แท้จริงของมันออกมา เช่นเดียวกับผมตกหลุมรัก เฟอบีอา นั่นแหละ สำหรับคนที่อยากได้รถ

ไม่โก้เหมือน มินิ แต่แฮนด์ริ่งใกล้เคียง แต่อัตราเร่งเร้าใจ ผมเชียร์ เฟอบีอา ครับ....แล้วคุณจะมีความสุขกับมัน โดยที่ตังค์ในกระเป๋าเหลืออีกเพียบ!!!

ไม่ได้เป็นเซลล์ให้คุณโตนะ แต่รถมันเจ๋งโดยตัวมันเอง!!!
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 20:21:07 »
ประหน่งสาวแว่นในการ์ุตูนที่ใครๆ่ต่่างเมินผ่านเธอ แต่เมื่อถงตอนที่เธอถอดแว่นอกมาทุกคนต่าง้องกตะลงถึงข้อดีที่เธอซ๋อนเอาไว้ และณบัดนั้นเป็นต้นมาาาาาา...........การจัดอันดับตัวละครยอดนิยมเธอะได้ขึ้นอันดับหนึ่งหรือสองเสมอ  ;D

ในรูปข้างบนนี่น่าะ้องหักเลี้ยวทั้งเร้วและแรงมากแน่ๆแต่ล้อทั้งสี่ยังแนบสนิทติดพื้น ไม่เกาะถนนดีริงทำไม่ได้นะเนี่ย  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ crucifixzz

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 20:23:10 »
เสียอย่างเดียวมันเป็นรหัส B5

methus zaa

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 20:25:06 »
กลายเป็นรถที่ฮอตฮิตที่สุดในตอนนี้ไปแล้วนะครับ เนี่ย ;D

ออฟไลน์ soon

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 20:38:50 »
อยากจะลองนั่งเทสไดรฟ์สักหน่อยเดินไปไม่มีคนสนใจ ??? พนักงานเขาเมินหนีหนูTT
ไปเต้นท์ฮุนใดจะไปเทสโซนาต้า เขาก็บอกต้องติดต่อเซล์ล สรุป รุ่นไหนมั้งที่ให้ลองเทสได้ ฮืออออ
งอนเดินเข้างานเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 22:07:32 »
รอพิจารณาในอนาคตครับ

ออฟไลน์ adobe

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 22:08:21 »
แค่เกียร์ Dual-Clutch 7-speed กับเครื่องยนต์เบนซินเทอร์โบ ก็โดนแล้วครับ
ยิ่งเจอราคาถูกว่ารถค่ายญี่ปุ่นอีก ผมว่าต่อไปมาแรงงงงง

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 22:11:04 »
เดี๋ยวพรุ่งนี้แวะไปดูดีกว่า

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 22:11:47 »
ชอบ Yeti มากๆ ครับ

ส่วน Superb สวยครับ ถ้าคิดว่าได้ขับ Passat ในราคาถูกอีกนิด ก็ OK เลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 22:14:48 »
มันคือ Volk ราคาไม่แพง ง่ายๆเลย สรุปดีโครตๆ ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ vollgas

• Jr. Member
  • **
  • It's not a car, It's a Volkswagen.
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 29, 2011, 22:31:52 »
ไม่แปลกใจครับเพราะของเขาดีจริง
เป็นแฟนvwและกลุ่มvwมานานแล้ว แล้วก็จะเป็นต่อไป
GTi : Adjective
Denoting a high-performance car with a fuel-injected engine.

(Oo\=gti==W====/oO)