ผู้เขียน หัวข้อ: ###-ขอระบายหน่อยเถอะครับ-###  (อ่าน 9951 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOMB LOVE CITY

• Newbie
  • *
###-ขอระบายหน่อยเถอะครับ-###
« เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 20:36:42 »
ตั้งใจไปมอเตอร์โชว์ เพื่อไปดู brio ตัวที่รอมาแสนนาน ขาดความประทับใจอย่างแรงเลยครับ กับออพชั่นที่ให้มา ทั้งพื้นที่ภายในตัวรถ สีภายใน วัสดุที่ใช้ ใบปัดน้ำฝนหลัง ซึ่งเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้เลยกับรถท้ายตัด จะลดต้นทุนอะไรกันนักหนาครับ ราคาสูงกว่านี้กับอพชั่นที่ให้มา ผู้บริโภคกล้าที่จะจ่ายครับ ขอระบาย ผิดหวังนะฮอนด้าครับ แก้ไขด่วนนะ............จากแฟนฮอนด้าทั้งตระกูลครับ !!!!!

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: ###-ขอระบายหน่อยเถอะครับ-###
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 20:53:19 »
เห็นด้วยครับ

ขอให้ยอดขายไม่ทะลุเป้า ขอให้สู้มาชร์ไม่ได้

เอาให้รู้กันไปเลย
ถือเป็นบทเรียน ให้ฮอนด้า ได้พัฒนาตัวเองต่อไป
ไม่แน่ หลังจากได้รับบทเรียนแล้ว บริโอ้อาจจะใส่ออฟชั่น เพิ่มรุ่นย่อย
อาจจะไปในทิศทางที่ดีก็ได้ครับ
(ถ้ามีวันนั้น ผมจะเป็นลูกค้าฮอนด้าด้วยคน)

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: ###-ขอระบายหน่อยเถอะครับ-###
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 20:54:49 »
ผมรับไม่ได้เรื่องใบปัดน้ำฝนหลังอย่างเดียวครับ งง มากๆ 55

แต่ คอนโซลทำลายสวยดีนะครับ 3 โทนด้วย  ;D ;D

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 20:58:02 »
ตรงประตูยิ่ง งง ครับ กระจกด้านหลัง แต่ยอมรับว่าพวงมาลัยสวยกว่า มาชร์
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 21:02:05 »
รถรุ่นนี้ได้เข้าลิสต์ มวจค. ไปเรียบร้อยแล้วครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 21:04:50 »
ผมว่าที่น่าเกลียดที่สุดก้ไอ้ตรงแผงประตูกับตรงขอบประตูที่เก็บของท้ายรถที่เห็นเหล็กรถนี่แหละครับ น่าเกลียดมากกกกก ลายแม็กก้ดูอินเดียๆ และน่ากลัวอย่างคือตอนโดนชนท้ายนี่คนนั่งหลังจะรอดมั๊ยนี่ และถ้าประตูหลังแตกแค่นิดเดวก้ยกเปลี่ยนทั้งบานโลด :o :o  
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 21:14:30 »
เดี๋ยว ริงโกะว่า อีกสักพักคงจะมีรายการฮากว่านี้ค่ะ เพราะอะไรหรือคะ?  หึหึ 
พอดี มีคนมาบอก พอรู้เข้า อุ๊ฟ  คุณพระ!!

รอ วันนั้นดีกว่าเนอะ
* ซีนะ ริงโกะ เตรียมวิทยุ ธานิน ออกไปทุ่งนา

ออฟไลน์ karn5811

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 21:39:41 »
ผมว่ารถรุ่นนี้ ไม่เหมือนสไตล์ honda นะ เพระสังเกตดู ปกติ ฮอนด้า จะให้ออฟชั่นเยอะๆๆ คันใหญ่กว่าชาวบ้านชาวเมืองในรถระดับเดียวกัน แต่คันนี้ ดูด้อยกว่าคุ่แข่งอย่างชัดเจน

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 21:47:11 »
คหสต. นะครับ ด้านท้าย เขาเรียกว่า ลดต้นทุนหรือเปล่าครับ เห็นพื้นที่กระจกหลังเยอะมาก จนน่ากลัว หึ หึ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 21:58:16 »
ผมว่ารถรุ่นนี้ ไม่เหมือนสไตล์ honda นะ เพระสังเกตดู ปกติ ฮอนด้า จะให้ออฟชั่นเยอะๆๆ คันใหญ่กว่าชาวบ้านชาวเมืองในรถระดับเดียวกัน แต่คันนี้ ดูด้อยกว่าคุ่แข่งอย่างชัดเจน

เพราะ มี แจ๊สค้ำหัวอยู่ไงคะ ครั้น จะตีตั๋วเด็กอย่างมาร์ชก็ไม่ได้แล้ว เลย ต้องกลึนน้ำลายออกแบบมา  แต่ก็อย่างว่า ชื่อฮอนด้า ในไทย มันเสื่อม แล้วค่ะ เดิมที รุ่น ที่ผลิต เพื่อบ้านเรา จริงๆลดต้นทุน เหี้ยมๆ แต่ บังเอิญภาพลักษณ์ มันดีค่ะเลยกลบสนิท แต่ตอนนี้กลับไม่ใช่แล้วค่ะ

คราวนี้ เลยเจอด่าหนัก

ลองนึกถึงสมัย สามประตู ที่ไม่มี ไล่ฝ้า ใส่เบาะไวนิล เกียร์ธรรมดา ไม่มีพวงมามลัยเพาเวอร์ เบาะหลังไม่มี เข้มขัดนิรภัย
กับสมัยซิตี้ ที่ แบบว่า ประตูจากรถ Civic EF  คอนโซล โลโก แต่ เนื้องาน เน่าพอๆกับ โซลูน่า เจอแดด หรือใช้นานๆ เหลืองแตกดูกกันไปข้าง

คราวนี้  บวก ออกแบบ เอาใจ แขกอินเดียด้วยค่ะ เลย เจอหนักไปนิด

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 22:16:06 »
ผมว่าคันนี้มันสไตล์ Honda Wave นะ

ถูก ห่วย ทุนน้อย ไม่แข็งแรง กระจอก คนสนเยอะ ไม่ปลอดภัย สักแต่เป็นวัตถุ4ล้อเคลื่อนที่ได้

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
อีกอย่าง รถถูกๆก็อย่างงี้แหละครับ

อยากได้ ถูกๆ ใหญ่ มีใบปัดน้ำฝนหลัง - ผมแนะนำรถตู้เลยครับ (ไม่ได้ประชดนะ)

ครบตามที่ต้องการ แล้วจะแต่งอะไรเข้าไปก็ตามใจเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2011, 22:41:52 โดย Zardus »
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ vollgas

• Jr. Member
  • **
  • It's not a car, It's a Volkswagen.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 22:52:34 »
ผมว่าคันนี้มันสไตล์ Honda Wave นะ

ถูก ห่วย ทุนน้อย ไม่แข็งแรง กระจอก คนสนเยอะ ไม่ปลอดภัย สักแต่เป็นวัตถุ4ล้อเคลื่อนที่ได้

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
อีกอย่าง รถถูกๆก็อย่างงี้แหละครับ

อยากได้ ถูกๆ ใหญ่ มีใบปัดน้ำฝนหลัง - ผมแนะนำรถตู้เลยครับ (ไม่ได้ประชดนะ)

ครบตามที่ต้องการ แล้วจะแต่งอะไรเข้าไปก็ตามใจเลยครับ

+++++
GTi : Adjective
Denoting a high-performance car with a fuel-injected engine.

(Oo\=gti==W====/oO)

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 22:56:55 »
ไม่รู้สินะ เปิดประตูทีแรกนึกว่ามางานรถเรโท อ่ะครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ Kungsadal

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 23:04:34 »
ผมว่า Freed ไม่ใช่บทเรียนของฮอนด้า เพราะรถรุ่นนี้เหมาะแก่การใช้เป็นครอบครัวขนาดเล็ก ไม่ใช่ใช้ขับส่วนบุคคล
ซึ่งในไทยหาครอบครัวแบบนี้ยาก ยอดขายก็ไม่ได้ขี้เหร่นักน่ะครับ ถือว่าดีด้วยซ้ำ ผมว่าออกแบบมาได้สวยดีครับ

ออฟไลน์ fishfinger

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 23:06:25 »
ถ้าโดนชนข้างหลัง นี่จะเป็นยังไงบ้างก็ไม่รู้ครับ

เสียวแทน

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 23:07:37 »
ต้องไปดูซะหน่อยแล้ว ว่ามันเป็นไง

ออฟไลน์ jones

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 23:20:12 »

........ :P
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Nawin

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 02, 2011, 23:32:02 »
เรามารอดูฟิลลิ่งการขับขี่กันดีกว่า ไม่แน่จากร้า้ยอาจจะกลายเป็นดี  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2011, 23:40:34 โดย Nawin »

ออฟไลน์ devilwingzx

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 00:00:53 »
ไม่ค่อยจะมีความเห็น อยากเห็นตัวจริง + ลองขับก่อนแต่ก็นะ ใจติดลบไปเกินครึ่งละ- -*

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 00:41:36 »
หน้าสวยนะครับ

แต่เกลียดฝาท้าย กับ console หน้าของตัวล่างๆ จริงๆ นึกว่ารถจีนแดง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 00:50:42 »

ทำไมทำสวยๆเเบบ civic 3d ไม่ได้ สมัยนั้นสามเเสนกว่าเหมือนกัน
(น่าจะเอาเจ้านี่ ใส่ i-vtec กลับมาขายใหม่)

ออฟไลน์ musashidasg

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 03:46:16 »
ตอนmotor show ก็เดินไปดูครับ อยากเห็นเหมือนกัน แต่พอเปิดประตู มีความรู้สึกเหมือนว่าที่จับมันจะหลุดติดมืออกมาด้วย คือมันโยกเยกมากๆ
ก็เลยปิดประตู แล้วก็เดินไปดูยี่ห้ออื่นต่อ
รถแรง ไม่จำเป็นต้องท่อดัง

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 07:18:45 »
ไม่ต้องมีคำบรรยายใดๆ สักคำให้ลึกซึ้ง!!!

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 09:52:35 »

ฮอนด้า ตัวกั๊กออฟชั่นเลย

Jazz GE SV ออฟชั่นยังสู้ March ตัว Top ไม่ได้เลย

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 03, 2011, 14:59:03 »
ผมชี้ตรงที่ใส่ของตรงประตูให้เพื่อนผมดู

แต่ละคนส่ายหัวกันหมด  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ deozmaster

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 03:56:42 »
รู้แต่เปิดราคามาตกใจหัวทิ่ม

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 18:20:14 »
เห็นด้วยอย่างแรงค่ะ โอเคภายนอกรอบคันดูดี สีคันที่โชว์สวยสะดุดตา แต่คันเล็ก เตี้ย โอเคภายในอาจจะดูดีกว่ามาร์ช แต่ดูแล้วมาร์ชถ้าชนน่าจะเปอร์เซ็นต์รอดเยอะกว่าอ่ะค่ะ อีกอย่างลองนั่งด้านหลังเบาะหลังใส่ส้นสูงไปลองเข้าเนี่ยยังต้องหดคออีก เหมือนมุดเข้ารูเลยอ่ะ แคบไป ยิ่งนั่งทางไกลเนี่ย เมื่อยหลังเมื่อยคอแย่เรย เพิ่มอีกไม่กี่หมื่นออกวีออสหรือซิตี้รุ่นแรกของเกียร์ออโต้ได้แระ

แพงเวอร์ ห่วยเวอร์งะ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 04, 2011, 18:27:47 »
ส่วนตัวนะครับ ที่วางแก้วสีเดียวกับตัวรถ เจ๋งดี  ;D
ที่นั่งด้านหลังกว้างใช้ได้เลย

แต่พวกวัสดุนี่ผมว่าไม่ค่อยได้เรื่องได้ราวเท่าไหร่ ดูก๋องเเก๋งไปหมด
ไปลองจับๆตรั่บๆดู ก็รู้สึกว่า บางเกิ๊น ..

ดีไซน์สวยแค่ครึ่งหน้า ด้านหลังแหวกดี แต่ผมว่าไม่ผ่าน
ไฟท้ายแบบนี้ หมดยุคไปตั้งแต่ปี 2003 แล้ว รถที่ยังใช้ไฟท้ายแบบนี้
นึกออกแต่พวกรถที่ใส่ไฟแต่งของไต้หวัน

ราคาตั้งก็อะหือ ... มาร์ชตัวล่างยังน่าสนใจกว่า

แต่ก็ไม่แน่นะ เบาขนาดนี้ว่าจะวิ่งน่าดู
ถ้าได้ช่วงล่างดีๆหนึบหน่อย น่าจะขับมันส์

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango