ผู้เขียน หัวข้อ: +สอบถามเรื่อง ที่รองเท้า/วางเท้า (มีรูป) และ Cruise control ของ TEANA ในไทยคับ  (อ่าน 4918 ครั้ง)

ออฟไลน์ north

• Sr. Member

จากลิ้งค์นี้วินาทีที่ 19 คับ
เห็นว่า Teana ที่ญี่ปุ่นนี้ เบาะนั่งด้านหน้าฝั่งคนนั่งอะคับ เค้าจะมีแบบที่รองเท้า(ที่วางเท้า)กดยื่นออกมาคับ
Teana ที่ไทยเราขายนี้ไม่มีอะคับ  

1. เลยอยากถามว่าเราสามารถไปติดเพิ่มที่ด้านนอก ตามที่เค้าแต่งรถได้ไหมคับ
เคยมีใครไปติดมาบ้างไหมคับ หรือช่วยแนะนำที่ติดให้หน่อยก็ได้นะคับ
(ดูแล้วมันน่าจะมีประโยชน์กับผมมากๆคับ เวลาผมง่วงนอน เวลาต้องรอแฟนในรถนานๆเป็นชม.อะคับ)
(จะได้ไปนั่งฝั่งคนนั่งแล้วก็นอนเลยคับ ดูแล้วมันสบายดีคับ เหยียดขาได้เต็มที่เลย)

2.  Teana 2.0 xl นี้ ไม่มี CRUISE CONTROL ใช้ไหมคับ เราสามารถไปติดเพิ่มได้ไหมคับ
แล้วถ้าไปติดเพิ่มนี้มันจะอันตรายไหมคับ  มีที่ไหนแนะนำบ้างไหมคับ
คืออยากติดและสามารถใช้งานได้จริงและไม่เป็นอันตรายด้วยคับ (ตัว Minor Change จะมีให้ไหมนี่)

ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2011, 14:50:37 โดย north »

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
2.0 ติดไปแล้วมันไม่ทำงานหรือเปล่าครับ หาคนมายืนยัน ใครอยู่วงในคลับเทียน่ามาบอกหน่อยนะครับ

ฟังมาจากเพื่อน มันแนะนำให้ใช้ไม้ขัดไปก่อนครับ

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
2.0 ติดไปแล้วมันไม่ทำงานหรือเปล่าครับ หาคนมายืนยัน ใครอยู่วงในคลับเทียน่ามาบอกหน่อยนะครับ

ฟังมาจากเพื่อน มันแนะนำให้ใช้ไม้ขัดไปก่อนครับ

55+ ไม่้ขัดไปก่อน  ฮาดีคับ เพื่อนแนะนำดีนะคับ น่าเอาไปลองใช้ดูนะคับ
แล้วเรื่อง ที่รองเท้า ที่วางเท้าอะคับ พอจะแนะนำได้บ้างไหมคับ 

ออฟไลน์ Jose Padilla

• Jr. Member
  • **
เบาะมันจะสบายไปไหนครับเนี่ย  ;)

ออฟไลน์ Kungsadal

• **
โหถ้ามีแอร์ ซักคนนี้ใช่เลยน่ะครับ

ปล.อยากได้เหมือนกันไปติดตั้งที่ไหนนิ (หรือว่าเซ้งต่อเบาะการบินไทยดี อิอิ )

ออฟไลน์ PREM

ในคลับมีคนพยายามจะติด cruise control แล้ว แต่ไม่ได้ครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เบาะที่มีขารอง ยังไม่มีใครเอาเข้ามาครับ ผมยังไม่เห็นClub

มีแค่ไฟXenon ด้านหน้า(ที่ไม่เหมือนของไทย) ที่มีคนติดแล้ว จำราคาไม่ได้ว่ามือสอง สามหมื่นกว่าได้

เบาะถ้ามีคงต้องไปดูเชียงกงเอาครับ ซักพักคงมีครับ แต่มีเฉพาะด้านคนนั่งข้างน่ะครับ (ด้านคนขับไม่มี)

และPanorama roof ก็น่าจะเข้ามาได้ หลักจากซีนามี นี้ คงมีครับ

ออฟไลน์ wsu

• **
เบาะนี้เคยมีใน ทีนารุ่นแรก ช่วงหนึ่งเป็นรุ่นพิเศษ เบาะ ottoman ขายอยู่ไม่กี่คัน