ผู้เขียน หัวข้อ: รถกระบะที่ราคาขายต่อดีทีสุดในประเทศไทย!  (อ่าน 16526 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: รถกระบะที่ราคาขายต่อดีทีสุดในประเทศไทย!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 22:10:32 »
ทำไมไม่มีวีโก้ฟระ จะได้รู้ว่าปลอดภัยกว่าคู่แข่งหรือเปล่า
(แค่ Moose Test โรคหัวใจก็กำเริบแล้ว)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Nut_K

Re: รถกระบะที่ราคาขายต่อดีทีสุดในประเทศไทย!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 22:16:59 »
*0*

ออฟไลน์ Air_graphic

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 22:25:04 »
ทำไมไม่มีวีโก้ฟระ จะได้รู้ว่าปลอดภัยกว่าคู่แข่งหรือเปล่า
(แค่ Moose Test โรคหัวใจก็กำเริบแล้ว)

มีครับ 4ดาวซะด้วย ตัวถังไม่บิดงอเลยด้วยครับ คิดเห็นยังไงกัน

ฟอร์ดเรนเจอร์ตัวปัจจุบัน มาสด้าคงไม่ต่างเพราะพื้นฐานเดียวกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 08, 2011, 22:33:59 โดย Air_graphic »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 22:39:27 »
ส่วนตัวผม

เชื่อถือ Euro NCAP มากกว่า ANCAP ครับ

อีกอย่างนึง คุณ Thanakorn ครับ

อยากจะบอกว่า คลิปที่คุณเพิ่งเห็นนั้น เก่าแล้วครับ
และเชื่อว่าอีกหลายคนที่นี่ น่าจะเคยได้เห็นกันแล้ว

ดังนั้น อย่าตื่นเต้น หรือตกใจไปครับ และดีใจด้วยที่คุณได้ทราบแล้วเสียทีหนะครับ

อย่างไรก็ตาม ไม่ขอแนะนำให้คุณเอาไปบลัฟเพื่อนบ้าน หรือใครก็ตามที่ซื้อ Isuzu
เพราะแต่ละคน เหตะุผลในการเลือกรถแตกต่างกัน

ฝากไว้ล่วงหน้าครับ เราไม่อยากให้เกิดในสิ่งที่เคยเกิดขึ้นกับเว็บพันทิบครับ
คือ คนที่เพิ่งไปรู้ ไปเจออะไรใหม่ๆมา ก็จะตกใจ แปลกใจ เอามากระจายต่อ
จนเกิดการถกเถียง กลายเป็นดราม่า และ...สังคมก็เน่า

ดังนั้น การเลือกใช้ภาษาในการตั้งกระทู้ มีผลนะครับ เลือกสรรสำนวนกันนิดนึง

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 08, 2011, 22:44:16 »
ถ้าใครบอก d-max ขายต่อราคาดีผมเถียงใจขาดดิ้นเลย
เพราะตอนเอาไปเทิร์นเทียน่า นี่พ่อค้าบอกว่ารุ่นนี่เขาไม่เล่นกันเขาเล่นเครื่องคอมมอนเรล
ปล.ของผม3.0diมั้ง รุ่นแรกอะที่อืดๆ 1ปี1แสนคัน  555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2011, 08:56:44 โดย tokyo »
07 mazda 3

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 00:15:13 »
เห็นคะแนน cruze แล้วอึ้งไป
เยอะมากๆๆๆๆ
http://www.euroncap.com/results/chevrolet/cruze/2009/376.aspx

แอบสงสัยต่ออีกนิด รถที่ทดสอบนี่ ต้องทุกสอบทุกรุ่นทุกยี่ห้อก่อนขายไหมครับ
หรือว่าใครใคร่ทดสอบก็ทดสอบ ??

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 00:22:07 »
ต้องทดสอบก่อนขายได้ในทวีปยุโรป ทุกรุ่น ครับ
เพราะ Euro NCAP นี่ ถือเป็นกรรมาธิการร่วมกันระหว่างประเทศในภาคพื้นยุโรปหนะครับ
มีรายละเอียดลองเข้าไปดูในเว็บ euroncap ได้เลยครับ มีบอกไว้หมดถึงความเป็นมาครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 07:53:41 »

วีโก้ จำได้ว่า ไม่ผ่าน EU นิ  ???

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 08:42:53 »
 D-MAx ที่เป็น คอมม่อนเรลรุ่นแรก นี่ไม่มีใครรับซื้อจริงๆครับ เพราะเครื่องยนต์มีปัญหาทุกคัน .... ขอย้ำว่าทุกคัน ....

แต่รุ่น หลังนี่หมดปัญหาแล้วนะ ที่อ่านๆในคลับ

D-MAX อาจจะทดสอบชนแล้วได้คะแนนน้อย ... แต่ถ้าช่วงล่าง การเข้าโค้งการทรงตัว ผมว่าดีกว่าหลายๆยี่ห้อ ....

ฉะนั้น ฝากไว้ว่า ผมไม่ได้ซื้อรถมาชน ผมซื้อมาขับ ....

ออฟไลน์ Spada_Valess

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 09:22:20 »
BMW Serie 5  ตัวเก่า accord เก่า แพ้ Yaris หรอนี่  ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 09:26:20 »
ลองสังเกตดูดีๆอย่างนึงนะ รถกระบะผลการทดสอบการชนด้านข้างออกมาค่อนข้างดีทุกยี่ห้อเลยทั้งๆที่ไม่มีถุงลมด้านข้างซักกะลูก ด้านข้างมันแข็งแรงมาก

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 11:14:18 »
ผมว่า triton ดีสุดนะการชนหน้า ที่เคยเห็นคลิปอะครับ แต่หาไม่เจอ  ;D

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 13:46:03 »

วีโก้ จำได้ว่า ไม่ผ่าน EU นิ  ???

ผมเห็นมีใช้ในยุโรปนะครับ ที่มาดริด สเปน นี่ใช้เป็นรถฟลีทปฏิบัติหน้าที่ของพนักงานเทศบาลบางส่วน
If you pay peanuts, you get monkeys.

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 13:56:23 »
เคยคิดว่า อีซูสุปลอดภัย เพราะกระบะ มีชัสซี ทำไมไหงไม่ปลอดภัยละ ;)

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 14:01:14 »

วีโก้ จำได้ว่า ไม่ผ่าน EU นิ  ???

ผมเห็นมีใช้ในยุโรปนะครับ ที่มาดริด สเปน นี่ใช้เป็นรถฟลีทปฏิบัติหน้าที่ของพนักงานเทศบาลบางส่วน

ที่ German ก็เห็นมีบ้างเหมือนกันครับ
ยอดขายก็สูงใช่ย่อย พอๆกับ NAVARA และ L200
ส่วน ISUZU เหมือนคนที่นั่นจะไม่ค่อยเล่น

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 15:22:12 »
D-MAx ที่เป็น คอมม่อนเรลรุ่นแรก นี่ไม่มีใครรับซื้อจริงๆครับ เพราะเครื่องยนต์มีปัญหาทุกคัน .... ขอย้ำว่าทุกคัน ....

แต่รุ่น หลังนี่หมดปัญหาแล้วนะ ที่อ่านๆในคลับ

D-MAX อาจจะทดสอบชนแล้วได้คะแนนน้อย ... แต่ถ้าช่วงล่าง การเข้าโค้งการทรงตัว ผมว่าดีกว่าหลายๆยี่ห้อ ....

ฉะนั้น ฝากไว้ว่า ผมไม่ได้ซื้อรถมาชน ผมซื้อมาขับ ....

แต่ถ้าเป็นผม ผมเลือกขอดูแบบทดสอบก่อนซื้อนะ
เพราะผมกลัวเวลาฉุกเฉินจะหาความปลอดภัยในรถคันนั้นแล้วมาพบว่ามันไม่มี
H.

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 17:07:23 »
^
^
อันนั้น ก็ใช่ครับ รถเซฟกว่า ก็ต้องดีกว่า ...

แต่ไอ้รถที่มันทดสอบการชนดีๆ ที่มันเป็นกระบะในบ้านเราน่ะ .....

1.ศูนย์บริการ ... รถเซฟ แต่ศูนย์บริการไม่เซฟเลย ห่วยๆ ผมก็ไม่เอานะ อะไหล่เครมยาก บริการแย่ๆ รถมีปัญหาก็บอกปัดไม่รับผิดชอบและให้ลูกค้ารอนานๆอะ
2.สมรรถนะ .... โดยรวมถ้าช่วงล่างไม่ดี ผมก็ไม่มั่นใจเหมือนกัน ....

ป.ล. อันนี้ไม่ได้แย้งนะครับ ..... เพียงแต่ว่า รถดี ไม่ใช่ว่าเซฟการชนเพียงอย่างเดียว อุบัติเหตุเกิดได้หลายสาเหตุนอกจากการชนตรงๆอะครับ  และก็ การบริการหลังการขายในประเทศไทย ยังไงก็สำคัญครับ ... รถดี บริการไม่ดี มันก็เลยขายไม่ดีอย่างที่เห็นไงครับ

ออฟไลน์ BMTA

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 18:53:58 »

สังเกตุหลายครั้งแล้ว พวกกระบะอย่างเวลาเกิดอุบัติเหตุพลิกคว่ำทีไร

เสา A ยุบตัวลงมาน่ากลัวมากเลย ดูภายนอกเสา A หนาๆ แต่เห็นคว่ำแต่ละทียุบมาเกือบเป็นแนวเดียวกับฝากระโปรงหน้าเลย

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ tg

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 09, 2011, 20:25:49 »
ที่ขายดีเพราะดูที่กำลังม้าอันดับแรก