ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัด Review : Chevrolet Cruze 1.8 LTZ ครับ  (อ่าน 55658 ครั้ง)

ออฟไลน์ timeff

• Newbie
  • *
มือใหม่หัด Review : Chevrolet Cruze 1.8 LTZ ครับ
« เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 18:17:06 »
สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ ชาว Headlightmag ทุกท่าน ผมเล่นเว็บนี้มาเกือบปีแล้วครับ นั่งอ่านอย่างเดียว ก็คันไม้คันมืออยากลอง Review ดูบ้าง

วันนี้มา รีวิวเจ้า Chevrolet Cruze 1.8 LTZ รุ่นรองท็อป สีดำครับ พึ่งได้รถมาช่วงต้นเดือนนี่เอง
ไปจองมาช่วง Motor Show ตอนแรกก็เกือบจะเลือกเจ้า All New Mazda 3 แล้วครับ ทางบ้านบางท่านก็เชียร์ Accord ตัว 2.0 แต่สุดท้ายก็มาลงที่เจ้านี่ครับ

โอเค เรามาดู Spec พื้นฐานกันก่อน
ตัวรถ 1.8 LTZ A/T
มิติภายนอก ยาวxกว้างxสูง (มม.) 4600x1790x1475
น้ำหนักรถเปล่า 1315กก. (หนักพอดูทีเดียว)
ทดสอบการชนได้มาตรฐาน 5 ดาว จาก EuroNcap

ด้านหน้าค่อนข้างติดกลิ่นอาย อเมริกันเลยทีเดียว ดูบึกบึน ดีครับ

ด้านข้างสังเกตุ ลายเส้นจะไม่ออกสวยงามแบบรถญึ่ปุ่น คันนี้จะดูออกแนวแข็งๆ ตรงๆ ครับ

ด้านหลัง บางคนบอกก็อปไฟซีวิค โอเค ยอมรับก็อปก็ก็อป แต่สวยเป็นพอสำหรับผม 555

Spec เครื่องยนต์
DOHC แถวเรียง 4 สูบ 16 วาล์ว Double CBC
หัวฉีด Multi-Point Injection
แรงม้าสูงสุด 141 ที่ 6200 รอบ
แรงบิด 177 Nm ที่ 3800 รอบ
ปริมาตรกระบอกสูบ 1796 cc

สังเกตุว่าห้องเครื่องค่อนข้างเหลือพื้นที่ค่อนข้างเยอะ
มีช่างบอกว่า คันนี้เมื่อเกิดการชนจะทิ้งเครื่องลงพื้นเพื่อป้องกันแรงอัดสู่คนขับครับ

ระบบช่วงล่าง ด้านหน้าแบบอิสระ แม็คเฟอร์สันสตรัท
ด้านหลังเป็น คาร์ทอร์ชั่น บีม <---เจ้านี่แหล่ะครับ ที่ทำให้หลายคนเบือนหน้าหนี เดี๋ยวผมจะพูดถึงอีกทีครับ

รูปเจ้าช่วงล่าง Torsion Bean

ระบบเบรก ดิสก์เบรกหน้าพร้อมครีบระบายความร้อน ด้านหลังเป็นดิสก์เบรกธรรมดา
ล้อ อัลลอย์ 17 นิ้ว <--- ให้ตั้ง 17 นิ้ว ขอลายดีกว่านี้หน่อยเหอะ นะๆๆๆ
ยาง 215/50 R17 ยี่ห้อ Kumho <---ยางจากเกาหลี ไม่ทราบดีหรือเปล่าครับ โดนเพื่อนแซวประจำ 555

เข้ามาดูในรถบ้างครับ กุญแจเป็นแบบ Keyless ทั่วไป

การเข้าออก ตัวผม 184 cm ก็ต้องมีหัวหลบ ยกขาข้ามขอบประตูไปครับ ตามปกติของรถเล็ก

เบาะหน้าค่อนข้างกระชับเลยทีเดียว ปรับสูงต่ำ เข้าออกได้ ถ้าปรับต่ำสุด ถอยหลังสุด ขาผมไม่ถึงแป้นเบรคเลยครับ บางคนบ่นว่าเบาะค่อนข้างแข็ง แข็งจริงครับ แต่ส่วนตัวชอบนะ รู้สึกไม่เมื่อยตรูดดี เวลาขับไกลๆ ไม่น่าจะมีปัญหา

อันนี้ประตูหลังครับ

ตัวเบาะ นั่งไม่สบายครับ ไม่สบายจริงๆ ปัญหาไม่อยู่ที่ Leg Room หรือ Head Room ครับสำหรับคน 180 up

แต่มันอยู่ที่ตัวเบาะรองนั่ง มันทั้งเตี้ย ทั้งแบนครับ ใครสนใจคันนี้ ลองนั่งหลังก่อนครับ

ส่วนตัวให้นั่งใกล้ๆ พอไหว นั่งไปต่างจังหวัด ขอบายครับ ไม่ไหวจริงๆ

มาดู Console กันบ้าง

ความรู้สึกแรก แบบมัน ว้าวววว ชอบมากครับ เป็นเหตุผลแรกๆ ที่ตัดสินใจจองเจ้านี่เลย
ในพิกัดรถ Compact ราคาป้วนเปื้ยนแถวล้านบาท ผมว่าเจ้านี่ภายในน่าคบหามากที่สุดแล้วครับ ยิ่งเป็นตัว LTZ ขอบเข็มวัดความเร็ว แบบโครเมี่ยม เรียกได้ว่าแอบหรูเลย

มาดูกันทีละส่วน

อันนี้เข็มความเร็ว เข็มรอบ ได้กลิ่นรถ Muscle Car เลยครับ แต่ตัวความเร็ว สวยครับ แต่อ่านยากกกก อันนี้ต้องปรับกันนิดนึง

ตรงกลางเป็นหน้าจอ แสดงเลขไมล์ อัตราสิ้นเปลือง บลาๆ ควบคุมจากก้านตีไฟเลี้ยว ขวามือครับ

ฝั่งขวามือ เป็นสวิตซ์เปิดปิดไฟต่างๆครับ ปกติจะ Auto แต่ถ้าเราจะปิดก็บิดมาทางซ้าย ถ้าจะเปิดเองก็บิดไปทางขวาปกติ
อันเล็กๆด้านซ้าย เป็นไฟ หน้าปัดครับ

นิดนึงใครซื้อรุ่นนี้ กระจกหน้าอย่าลงฟิล์มเข้มนะครับ ไม่งั้น 4-5 โมงรถคุณจะเปิดให้อัตโนมัติ

ซ้ายมือปุ่ม สตาร์ทและดับเครื่อง
Chevy แก้ไขด่วนนะครับ นึกว่าปุ่มเปิดไฟอะไรซะอย่าง มันดูไม่เร้าใจซะเลย

Consoleกลาง
เกียร์ Auto 6 Speed มีโหมดบวก-ลบครับ

ถัดขึ้นมาเป็นสวิตซ์ควบคุม แอร์ดิจิตอล แสดงผล ทางจอหลักข้างบนสุด
ขึ้นมาก็เป็นเครื่องเสียง เล่น CD 1 แผ่น (ถาด 6-7 แผ่นไม่มีครับ)

Aux USB FM AM ปรับEQ ได้
นอกจากนี้ยังสามารถปรับค่าต่างๆของรถ เช่น Central Lock ไฟนำทาง ระบบเพิ่มเสียงเมื่อความเร็วสูงอะไรก็ว่าไป
ทุกอย่างแสดงผลผ่านจอเล็กๆข้างบนครับ ทั้งนาฬิกา อุณภูมิภายในภายนอก

อันนี้ช่อง Aux USB บริเวณที่วางแขนครับ

เรื่องเสียง ผมฟังผ่าน USB ตอนยังไม่ปรับ EQ ไม่ค่อยดีเท่าไรครับ พอปรับก็ดีขึ้นมาหน่อย ถ้าหูทอง หูเทพ เปลี่ยนแน่นอนครับ รู้สึกเสียงมันยังไม่ค่อยอิ่ม ยังแข็งๆยังไงไม่รู้

ที่วางแขนค่อนข้างสั้น แต่เลื่อนออกมาได้ครับ แต่ปัญหาเล็กน้อยคือ พอเลื่อนออกมาแล้วมันไม่ล็อค ศอกไปโดนมันก็กลับไปที่เดิม ก็ต้องนั่งเลื่อนออกมาใหม่

พวงมาลัย Multi Function ด้านขวามือเกี่ยวกับเครื่องเสียง
ด้านซ้ายมือเป็น Cruise Control ครับ ป็อกแป๊กนิดนึง ใช้ยากด้วย
วิธีใช้ ต้องกดปุ่มขวาสุดให้สัญลักษณ์ Cruise ขึ้นบนจอ จากนั้นขับให้ได้ความเร็วที่ต้องการ แล้วโยกปุ่มตรงกลาง ขึ้นหรือลงก็ได้ 1 ที สัญลักษณ์ Cruise จะเป็นสีเขียว ใช้งานได้เลยครับ เพิ่ม-ลดก็จากตัวโยกๆเนี่ย ถ้าจะหยุดการใช้งาน Cruise ชั่วคราว กดปุ่มซ้ายสุด ถ้าจะยกเลิกก็แตะเบรค ไม่ก็กดให้ปุ่มขวาสุดกลับมาเรียบๆเหมือนเดิมครับ

ขวามือตรงประตูเป็นเป็นที่ปรับกระจกมองข้าง ปรับกระจกจังหวะลง Auto ทุกบานครับ

ที่ใส่ของฝั่งคนนั่ง เล็กมากๆๆ สมุดคู่มือรถผมยังต้องเอียงๆใส่เลย ด้านซ้ายที่ว่างๆเป็นกล่องฟิวส์ครับ

บริเวณหัวคนขับ เป็นกล่องใส่แว่นครับ ผมว่าตรงนี้ชอบนะ ยังไงคนขับก็ไม่ได้ใช้ก็ทำเป็นกล่องแว่นซะเลย

ข้างบนเป็นที่ใส่ของครับ วางมือถือได้ ส่วนหัว R2D2 ด้านหน้าเป็น Sensor แสงครับ

คันเร่ง และ แป้นเบรคครับ ไม่มีที่วางเท้ามาให้ ไม่เข้าใจเหมือนกันทำไม เมื่อย!!!

มุมมองหน้าคนขับครับ

ด้านหลัง

มาพูดถึงการขับบ้าง
เครื่องยนต์ เกียร์ คันเร่ง : คันเร่งไฟฟ้าคันนี้ตอบสนองช้าครับ ไม่ทราบว่าเป็นช่วง Run in รึเปล่า ECU ยังไม่จดจำ
แต่เวลาเหยียบไปเนี่ย Delay ค่อนข้างนานพอตัวกว่าจะพุ่งออกไป และน้ำหนักคันเร่งยังแปลกๆครับ
เมื่อคุณต้องการเพิ่มความเร็วเพียงเล็กน้อย การเหยียบเพิ่มไปเล็กน้อยนั้น ไม่ช่วยให้รถเร็วขึ้นตามเท้าแต่อย่างใด ต้องเหยียบลึกลงไปเยอะนิดนึงครับ
เครื่องยนต์กำลังผมว่าเพียงพอต่อการใช้งานนะ 0-100 ลองจับดูเล่นๆ ประมาณ 11 วิ-11วิครึ่ง จากเครื่อง 1.8

อัตราการกินน้ำมัน ในเมือง ผมทำได้ 7.5-8 โลลิตร นอกเมืองวิ่ง 100-120 ทำได้ 13-13.5
ในช่วง Run-in ครับ ต้องดูต่อไปว่าถังๆต่อไปจะดีขึ้นรึเปล่า (อาจจะมีเหตุจากล้อที่ใหญ่เกินตัว หรือ น้ำหนักรถด้วยครับ)

ช่วงล่าง : บางคนหยีเจ้านี้เพราะ Torsion Bean คานด้านหลัง
ผมอยากให้ลองไปขับดูก่อนครับ มันไม่ได้แย่นะ ดีเป็นอันดับต้นๆ ใน Segment เลยนะครับ
Traction Control และ ESP  มีให้ครบ
รถ Set มาติดแข็งหนึบๆนิด บางคนอาจจะชอบ หรือ ไม่ชอบ ต้องไปลองครับ

ความปลอดภัย : ผมคงไปชนให้ดูไม่ได้ แต่คันนี้ก็ Degree 5 ดาวจา EuroNCap
เอาสั้นๆ คือรุ่นนี้ถุงลมนิรภัย 4 ใบ และเสียงปิดประตูแน่นครับ เป็นเหตุผลหนึ่งเลยที่เลือกเจ้านี่

จบละครับ

ขอบคุณผู้ติดตามอ่านทุกท่าน
ขอบคุณเว็บ Headlightmag ครับ

สุขสันต์วันปีใหม่ไทยครับ ^_^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2011, 09:29:14 โดย timeff »

ออฟไลน์ IISJIISJ

• Newbie
  • *
Re: มือใหม่หัด Review : Chevy Cruzy 1.8 LTZ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 18:48:22 »
ขอบคุณสำหรับreview ดีๆ ครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
Re: มือใหม่หัด Review : Chevy Cruzy 1.8 LTZ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 18:51:50 »
ขอบคุณครับ สำหรับรีวิวดีๆๆ

Torsion Beam มันดิบเกินไปสำหรับรถผู้ใหญ่นั่ง
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ Boybeuyz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 20:27:52 »
ขอบคุณครับ ที่เขียนมาให้อ่านกัน

อ่านจนเพลินเลย

รถสวยมากครับ  :P

ออฟไลน์ sirisak_ac118

• Hero Member
Re: มือใหม่หัด Review : Chevrolet Cruze 1.8 LTZ ครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 20:37:30 »
ชอบทุกอย่างยกเว้น เบาะหลัง จริงๆครับ ขอบคุณสำหรับReview ดีๆครับ

ปล. ถ่ายรูปสวยมากครับ ;D

ออฟไลน์ Andromeda

• Jr. Member
  • **
Re: มือใหม่หัด Review : Chevrolet Cruze 1.8 LTZ ครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 20:56:59 »
ขอบคุณครับสำหรับรีวิว ขนาดยังไม่แต่งอะไรเดิมๆยังสวยเลย

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 21:07:27 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆ ครับ อ่านเพลินดีครับ เข้าใจง่าย + รูปสวยครับ
ผมว่าเจ้า ครุซ นี้สวยมากๆครับทั้งภายนอกและภายใน แต่เรื่องการขับขี่ส่วนตัวยังไม่เคยลองเลยครับแต่ชอบการออกแบบ แบบนี้จริงๆครับ :D

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 21:10:49 »
ขอบคุณครับ สำหรับรีวิวดีๆๆ

Torsion Beam มันดิบเกินไปสำหรับรถผู้ใหญ่นั่ง

แหมคุณ! Altis ก็ Torsion Beam นะครับ ไม่เห็นมีใครบ่น อยากให้ไปลองขับก่อน คันนี้นุ่มหนึบนะครับ
เจ้าCruze ผมชอบการออกเเบบ ภายนอก กับ ภายใน สวยดี ภายในตกเเต่งนึกว่ารถคันละล้านกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 14, 2011, 21:17:01 โดย เฮียหลี »

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 21:24:32 »

เป็นรถที่ผมเห็นครั้งแรกแล้ว ชอบเลย  ;D

ถ้ามีตั้งซื้อรถด้วยตนเอง อาจจะเล่น 2.0 ดีเซล (แต่คงได้แค่ฝัน)

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 14, 2011, 21:28:14 »
หายางปูพื่นใหม่ด่วนเลยครับ ^^ ไม่เข้าใจนะว่า ทำไม mazda ก็เป็น

ให้พรมมา กับ ยางปูพื้นแบบเนี้ย - -" ไม่เหมาะกับรถเลย

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 00:00:48 »
ขอบคุณสำหรับรีวิว  ครับ  สวยตั้งแต่เกิดเลย  ไม่ต้องไปแต่งหน้าใดๆ
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 07:38:38 »
ขอบคุุณครับผม
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 08:07:41 »
ฝั่งขวามือ เป็นสวิตซ์เปิดปิดไฟต่างๆครับ ปกติจะ Auto แต่ถ้าเราจะปิดก็บิดมาทางขวา ถ้าจะเปิดเองก็บิดปกติ
อันเล็กๆด้านซ้าย เป็นไฟ หน้าปัดครับ

ขอบคุณครับ

ขอถามเรื่องการเปิด-ปิด ไฟหน้าหน่อยครับ
ที่ว่าปกติจะตั้งเป็น auto แต่ถ้าบิดขวาจะเป็นการปิด
ผมเลยสงสัยว่า ถ้าบิดขวามันมีสัญลักษณ์ไฟหรี่ อันนี้คือเป็นการทำปิดการทำงานของไฟหรอครับ

เรื่องของเรื่องคือ วันก่อนเจอพี่คนนึงแกขับรถรุ่นนี้อยู่ แล้วแกปิดไฟหน้าไม่ได้
ผมเลยเข้าไปดู ปรากฎว่าไอ้ลูกบิดมันชี้ไปที่ auto
พอจะบิดมาด้านซ้ายที่ตำแหน่งปิด มันดันเด้งกลับมาที่ auto เหมือนเดิม คือปิดไม่ได้เลย
ขอพี่เขาดูคู่มือ แกก็บอกหาไม่เจอ ไม่รู้ไว้ที่ไหน  :D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 09:28:31 »
ฝั่งขวามือ เป็นสวิตซ์เปิดปิดไฟต่างๆครับ ปกติจะ Auto แต่ถ้าเราจะปิดก็บิดมาทางขวา ถ้าจะเปิดเองก็บิดปกติ

ขอบคุณครับ

ขอถามเรื่องการเปิด-ปิด ไฟหน้าหน่อยครับ
ที่ว่าปกติจะตั้งเป็น auto แต่ถ้าบิดขวาจะเป็นการปิด
ผมเลยสงสัยว่า ถ้าบิดขวามันมีสัญลักษณ์ไฟหรี่ อันนี้คือเป็นการทำปิดการทำงานของไฟหรอครับ

เรื่องของเรื่องคือ วันก่อนเจอพี่คนนึงแกขับรถรุ่นนี้อยู่ แล้วแกปิดไฟหน้าไม่ได้
ผมเลยเข้าไปดู ปรากฎว่าไอ้ลูกบิดมันชี้ไปที่ auto
พอจะบิดมาด้านซ้ายที่ตำแหน่งปิด มันดันเด้งกลับมาที่ auto เหมือนเดิม คือปิดไม่ได้เลย
ขอพี่เขาดูคู่มือ แกก็บอกหาไม่เจอ ไม่รู้ไว้ที่ไหน  :D

อ่ออันนี้ผมสะเพร่าเองครับ เขียนผิดๆ บิดขวาได้ั 2 Step เปิดไฟตามรถปกติ

ส่วนเวลาบิดซ้ายมันจะเด้งกลับมา Auto ใช่ครับ มันจะเป็นการปิดชั่วคราว
สมมุติเข้าที่จอดรถแล้วมันติดขึ้นมาอยากปิดก็บิดไปทางซ้ายทีนึงครับ มันจะดับไปตลอด(แต่ตัวสวิตซ์จะกลับมาอยู่ที่ Auto เหมือนเดิม)จนกว่าจะขับออกที่จอดรถ แล้วขับไปเรื่อยๆจนฟ้าเริ่มมืด หรือ เข้าที่จอดรถใหม่ มันถึงเปิดไฟให้เองใหม่อีกรอบครับ

ออฟไลน์ adobe

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 09:41:31 »
รถสวยครับ ชอบๆ

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 16:40:37 »
รถสีดำรักษาสีดีๆสวยมากกกกกกกกกส์ครับขอบอก แต่ปกติเจ้า cruze นี่ก็สวยขั้นเทพอยู่แล้วคร้าบ

ออฟไลน์ 9iC

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 17:04:45 »
รถสวย ทุกอย่างโอหมด ยกเว้น ...

เบาะหลัง เนี่ยล่ะ  นั่งไม่สบายเอาซะเลย

นั่งหลังเดินทางไกล  คงเมื่อยน่าดูล่ะครับ

::)

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 17:53:04 »
ข้อเสียของครูซ สำหรับผม

1.  ทอชั่นบีมครับ  รถใหญ่ขนาดนี้ไปใช้ ทอชั่มบีม คงสะทือนก้นแบบถี่ยิบเลยทีเดียว

2.  รู้ๆว่าทอชั่นบีมไม่นิ่้มเหมือน มัลติลิ้ง   ยังมีหน้าทำเบาะ  ไม้กระดานมาอีกนี้ละสาเหตุให้ผมไปเอา Teana    ไปดูกับแม่ แม่ผมไม่ปลิ้มอย่างแรง

ออฟไลน์ !LiLo!

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 15, 2011, 18:20:37 »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ แจ่มจรัสมากๆ><

แต่ปุ่มสตาร์ทเครื่องทำดูเรียบไปหน่อยจริงๆ=_="
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 16, 2011, 08:17:11 »
ผมว่า Cruze เป็นรถที่ดีไซน์สวยดี ดูน่าใช้ โดยเฉพาะสีดำ รุ่น LTZ แบบของ จขกท. นี้ ผมอยากจะขโมยมาขับจริงๆ :D
คุณภาพวัสดุโอเค ชอบที่แดชบอร์ดตกแต่งด้วยหนังสีส้ม ผมชอบปุ่มสตาร์ทเรียบๆ ด้วยซ้ำ

แต่จุดติก็มี เช่น เบาะหลังแข็งเป๊ก การไม่มีที่วางเท้ามาใ้ห้ ในยุคนี้เนี่ยนะ!
คันเร่งไฟฟ้าหน่วงสุดชีวิต เสียงเครื่อง(รุ่นดีเซล)ดังสนั่น แล้วก็ราคาที่แพงไปสักหน่อย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 19:33:28 »
รุ่นนี้ผมชอบนะ เสียแค่ที่วางเท้าหน้ากับช่องเก็บของเนี่ยแหละ เล็กเหลือเกิน

ปล. ลองสังเกตไฟเบรคดวงที่สามแอบเล่นสัญลักษณ์โบว์ไทด้วยนะครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 17, 2011, 19:55:55 »
ขอบคุณครับ

ขอถามหน่อยครับ ที่วางเท้านี่ติดเพิ่มได้ไหมครับ แล้วไม่มีทุกรุ่นเลยเหรอครับ หรือให้เฉพาะบางรุ่นครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ karn5811

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 18, 2011, 23:16:15 »
ผมยังงงประโยคนี้ "นิดนึงใครซื้อรุ่นนี้ กระจกหน้าอย่าลงฟิล์มเข้มนะครับ ไม่งั้น 4-5 โมงรถคุณจะเปิดให้อัตโนมัติ

คือเปิดไฟหน้าใช่มั้ยครับ หรือเปิดอะไรอัตโนมัติ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 10:36:21 »
เคยเห็นสีขาว สวยโฮก มากๆ ..... เล่นเอามาสด้า3 เราหมองไปเลย .....

เบาะหลังมันแบนๆ มองดูไม่ค่อยสวยเลย น่าจะมีหลุม มีมุมมาให้สักนิดเนอะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 20, 2011, 14:36:48 »
@udis รู้สึกจะไม่มีให้ทุกรุ่นเลยครับ

@karn5811 ใช่ครับ ไฟหน้า

ออฟไลน์ siamparadise

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 17:25:53 »
ผมว่าท้ายรถไม่ค่อยสวยนะครับ ผมว่าบ้านสวยกว่า ครับ อิอิ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 21, 2011, 18:21:37 »
ทั้งรูปทั้งรถทั้งบ้าน สวยมากๆครับ  ;D ;D
สีดำสวยแจ่มจริงๆ ชักอยากได้ Cruze แล้วซิ 555+

ออฟไลน์ BMW :D

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 21:35:12 »
รถในฝันผมเลยคันนี้
pajero sport

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 23, 2011, 21:43:45 »
สวยครับ โดยเฉพาะ console หน้า ตัวรถน่าขับครับ

แต่เบาะหลังเห็นความเตี้ยของช่วงขาแล้ว.....

แต่ถ้าขับคนเดียว ผมว่าเจ้านี่น่าสนใจมากนะครับ อยากลองให้มีคนเทียบกับ Ex จัง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 24, 2011, 01:56:54 »
สวยดุดัน เหมาะกับผู้ชายขับคงดูเท่ห์ดีนะค่ะ สาวๆคงหันมองจนคอเคล็ด อิอิ

ว่าไปรุ่นนี้ออกแบบมาสวยดีทั้งในและนอก เพราะเท่าที่ดูมาของยี่ห้อนี้ภายในของโรเลตกับอาวีโอมะสวยเรยยย