ผู้เขียน หัวข้อ: นอกเรื่อง:ใครเคยซื้อถุงยาง หรือ เคยเจอคนซื้อใน 7 - 11 บ้างครับ  (อ่าน 36185 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
ผมไปซื้อ Oreo ก่อนเข้าบ้าน ตอนนั้นเวลาประมาณ 9 P.M. น่าจะได้
เจอคนข้างหน้าเขาซื้อถุงยาง ผมยืนต่อคนนั้น ตอนคิดตังค์พนักงานมองคนข้างหน้าผมแบบ อืมมม ถือว่าออกแนวเสียมารยาทล่ะกัน
ผมเลยสงสัย ปกติคุณเคยเจอพนักงานแบบนี้ไหมครับ  แต่บอกตามตรงนะครับ ผมรู้สึกอายแทนคนข้างหน้าจริงๆที่โดนพนักงานมองแบบนั้น
ปล.ผมไม่เคยซื้อนะครับ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
คนที่เขายังมีอคติแบบนั้นอยู่ แสดงว่ายังขาดความรู้อีกมาก  >:(

โลกมันเปิดกว้างแล้วล่ะครับ มันเรื่องธรรมดามากๆ

ออฟไลน์ jones

เคยซื้อหลายครั้งแล้วครับ ;D ;D แต่ก้ไม่เคยโดนมองนะครับ พนง.มันก้ทำเหมือนเราไปซื้อของปกติมากกว่า มีแต่ตอนไปเลือกอยู่หน้าเค้าเตอร์แล้วโดนคนที่รอจะจ่ายเงินหันมามองๆแต่ก้ไม่ได้ทำสายตาเชิงเสียมารยาทอะไร....

แต่โดยส่วนตัวผมก้ว่ามันเปงเรื่องธรรมดานะครับ และผมก้มองว่ามันเปงเรือ่งธรรมชาติมากกว่า ไม่ใช่เรื่องที่ผิดมหันอะไรด้วย >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2011, 19:01:48 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมเคย

ซื้อเองเลยนะ

คนข้างหน้าผมซื้อเครื่องดื่มพนักงานถามว่ารับขนมจีบซาลาเปาเพิ่มไหมคะ

พอมาถึงคิวผม
พนักงานถามว่ารับแซนว..(ชะงักและเบิ่งกล่องที่ผมหยิบมา)...รับ M150 เพิ่มไหมคะพี่

ผมว่าไม่มีอะไรต้องคิดมากนะ มันเป็นสิ่งที่คุณควรมี ถึงแม้มันจะบ่งบอกว่าคุณกำลังไปทำอะไร
หรือมีธุระอะไรในค่ำคืนนั้นก็ตาม แต่ถ้าเป็นคนบางคนที่มีกิจกรรมลักษณะนี้ประจำกับคนที่
ไม่ใช่ภรรยาตนเอง แต่ไม่เคยใส่ถุงยาง คุณลองเลือกเอาละกัน จะอาย หรือ จะเสี่ยง

อย่าคิดมาก..คนเรานี่ก็....เวลาทำอะไรที่ถูกต้องทำไมต้องคิดมาก?
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ iToey

• Newbie
  • *
เค้ามองหน้าเพราะขนาดที่ใช้มันไม่สมกับตัวผู้ซื้อหรือเปล่า ;D

ออฟไลน์ Dvung

• Jr. Member
  • **
ผมว่าพี่คนที่ซื้อถุงยางน่ะโคตระ แมนเลยพี่ ยืดอกพกถุงอย่าไปอาย

จริงๆแล้วผมก็เคยเจอนะ พี่ท่านเดินเข้ามาใน 7-11 ทำท่าลอกแลกอยู่แถวหน้าแผงถุงยาง แบบก้มหน้าก้มตาด้วยความที่ว่าคนเริ่มเดินเข้ามาเยอะแล้ว ต้องรีบซื้อ เลยรีบหยิบทั้งๆที่ก้มหน้าก้มตาเลย น้องคนขายก็รีบหยิบแล้วเอาไป scan และพูดว่า!! หมากฝรั่งไฟฟ์ กล่องนึงนะครับ รับโออิชิ ด้วยมั้ยครับ
สรุป พี่เค้ากลับไปพร้อมหมากฝรั่งไฟฟ์ 1 กล่อง ไม่รู้ว่ารู้ตัวตอนพนักงานพูดหรือรู้ตัวตอนควักออกมาใช้ เฮ้อ (ถ้าใครไม่เคยเห็น หมากฝรั่งไฟฟ์ ลองไปดูนะครับผมยังคิดว่าเหมือน)

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผมก็ซื้อครับ กลางวัน นี้แหละ  ;D

ไม่เห็นแปลกครับ คนมีครอบครัวแบบผม จำเป็นครับ

จริงๆ ไปซื้อที่ Lotus ก็มีขายเป็นแพ็กใหญ่ๆ แต่ มันมีแบบน้อยน่ะครับ  ;D

ส่วนสมัยตอนเป็นวัยทำงาน ก็ซื้อ ครับ คนขายผู้หญิงก็ไม่เป็นไร เราทำดี แล้วกลัวไรครับ ;D  :D

ออฟไลน์ toonze

อาจเป็นเด็กฝึกงานระหว่างเรียนมั้งครับ ก็ประมาณ ปวช1 เลย...

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ใช่ค่ะ ธรรมดามาก แสดงว่าเป็นคนรู้จักป้องกันตัวเอง และคนที่รักด้วย ดูดีออก เรื่องอย่างว่าก็เป็นเรื่องธรรมดาอีกนั่นแหละ

ออฟไลน์ nuvut9

• Full Member
ถ้าอายหยอดเหรีญในห้องน้ำปัมน้ำมันก็ได้นะครับ 10 บาทได้ 3 ชิ้น  ;D ;D

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
สมัยวัยรุ่นผมยืนอ่านข้างกล่องเลยแหละว่า ผิวเรียบหรือขรุขระหรือบางเฉียบ หรือกลิ่นอะไร

เคยโดนมองครั้งหนึ่ง เป็นพนักงานผู้ชายนะแหละ ตอนนั้นปากหมามากๆเลยถามไปว่า ไม่เคยใช้หรอพ่อไก่อ่อน สอนวิธีเลือกให้ไหม  ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ไม่รู้สิ ปกติผมจะยืนอ่านฉลาก อ่านขนาด แล้วค่อยซื้อหน้าเคาเตอร์นั่นแหละ

ไม่เห็นเป็นไรนี่ครับ ไม่ได้ไปโกง ไปขโมยของใครเขานี่
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ naikai

• **
ธรรมดาครับ

ผู้ชายซื้อถุงยาง

ผู้หญิงซื้อยาคุมกำเนิด

มันอาจสร้างความรู้สึกแปลก ๆ ของคนที่ไม่ค่อยได้ซื้อ และคนที่ไม่ค่อยได้ขาย

บางแห่งเขาวางไว้เด่นชัดมาก พอมองและลองอ่านดู พนักงานทักเลย รับด้วยไหมค่ะ

อยู่ที่พนักงานด้วยครับ บางคนไม่ค่อยได้ขายก็อาจมองแปลก ๆ ส่วนคนที่ขายบ่อย ๆ แค่มองก็ทักแล้วครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

เคยโดนมอง แต่ไม่สนใจครับ
เพราะคิดว่าเราเลือกในสิ่งที่ถูกต้องและปลอดภัย ไม่ได้จะซื้อยาเสพติดหรืออะไรที่ผิดกฎหมาย

เค้าอาจจะอิจฉาที่เค้าไม่มีโอกาสได้ใช้ก็ได้นะ หึหึ

ออฟไลน์ cu2nite

• Full Member
ในต่างประเทศที่ผมอยู่ขณะนี้ ผู้หญิงเป็นฝ่ายมาเลือกซื้อครับ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ earth_e60

เรื่องธรรมดา ครับ ผมซื้อ ไม่บ่อย แต่ก็ซื้อบ้าง เรามาซื้อของ แมนๆ ไม่ต้องสนใจ

ออฟไลน์ lovenam

• Newbie
  • *
ผมเคยเลือดกำดาวไหล ตอนซื้อด้วยครับ
อ่อ ไหลเพราะตอนเดินไปซื้อ ชอบแคะ ขี้มูกน่ะครับ ไม่เห็นเขามองผิดปกติน่ะ

ออฟไลน์ DArkMaster

ผมซื้อประจำครับ
ถ้าพนักงาน7-11เป็นผู้หญิงผมก็จะยิ้มหวานๆหน่อย 555
ผมว่าเรื่องปกตินะ ดีกว่าไม่กล้าซื้อแล้วมีปัญหาตามมา
ผมเคยซื้อที่โลตัส ซื้อทุกแบบ ทุกสี ทุกกลิ่น ตอนนั้นซื้อมาลองว่าชอบแบบไหน
พนักงานมองผมด้วยสายตาประมาณว่าไอนี้มันต้องบ้ากามแน่ๆเลย 555 (อย่าได้แคร์สื่อใดๆ ;D)

NgoH

• บุคคลทั่วไป
ส่งสายตายั่วยวนตอบซิครับ

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
ไม่เคยโดนมองไม่ดีนะครับ ซื้อที่เซเว่นพนักงานสาวแบ๊วๆก็ไม่ได้ทำท่ารังเกียจอะไร เคยซื้อเซ็ท 7 days 7 styles เจ็ดกล่องเจ็ดแบบ พร้อมน้ำจิ้มที่วัตสัน พนักงานก็เฉยๆ
ผมเคยเลือดกำดาวไหล ตอนซื้อด้วยครับ
อ่อ ไหลเพราะตอนเดินไปซื้อ ชอบแคะ ขี้มูกน่ะครับ ไม่เห็นเขามองผิดปกติน่ะ
ถ้าผมเห็นคงขำก๊ากแน่เลยครับ กำเดาไหลไปเลือกถุงยางไป 5555
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ nakul18

• **
ผมเคยซื้อครับใน 7-11 ก็เคยแต่ถ้ามีเวลาจะซื้อในร้านขายยา แถวที่ทำงาน เภสัช สาว ๆ อาย แต่ผมไม่อาย มียี่ห้อมาจาก ญี่ปุ่นด้วย มีทั้ง แบบที่มียาฆ่าเชื่อ HIV เลือกซื้อเก็บไว้ครับ เผื่อ ฉุกเฉิน

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมเคยซื้อครับใน 7-11 ก็เคยแต่ถ้ามีเวลาจะซื้อในร้านขายยา แถวที่ทำงาน เภสัช สาว ๆ อาย แต่ผมไม่อาย มียี่ห้อมาจาก ญี่ปุ่นด้วย มีทั้ง แบบที่มียาฆ่าเชื่อ HIV เลือกซื้อเก็บไว้ครับ เผื่อ ฉุกเฉิน

สงสัย Sagami

ตอนผมฝึกงานเมือก่อนก็เคยเจอลูกค้ามาถามวิธีใช้ แต่ขอโทษ ตอนนั้นผมไม่รู้ เลยไปเรียกพี่ที่คุมผมฝึกงานมา (ผู้หญิง) 555

อีกครั้งนึง เคยเจอลูกค้ามาซื้อ KY Jelly เป็นคนมีอายุพอควร ผมก็สงสัยว่าเอาไปทำอะไร ถามไปถามมา...

"หมาท้องผูก เอาไปสวน......"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2011, 21:04:00 โดย yimyont »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
เรื่องธรรมดาม๊ากครับ ผมว่าคนที่ทำเป็น ทำท่า ทำทางอะไรนั่นแหละที่ไม่ปกติ 55

ออฟไลน์ johnlee

พวกที่มัวแต่กลัวและอาย อยู่วัดพระบาทน้ำพุเยอะครับ

เรามันต้องอยู่อีกยาว  ถ้าสาวๆพนักงานมองผมล่ะก็ ผมจะบอกว่า รึน้องจะลองใช้กับพี่ อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ tokyo

ตอนนี้พูดได้คำเดียวว่า เปิดเทอมหน้ากุจะได้ซื้อแล้วโว้ยยย
07 mazda 3

ออฟไลน์ tg

• **
สมัยนี้น่าจะธรรมดาแล้วนะครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ผมว่าพี่คนที่ซื้อถุงยางน่ะโคตระ แมนเลยพี่ ยืดอกพกถุงอย่าไปอาย

จริงๆแล้วผมก็เคยเจอนะ พี่ท่านเดินเข้ามาใน 7-11 ทำท่าลอกแลกอยู่แถวหน้าแผงถุงยาง แบบก้มหน้าก้มตาด้วยความที่ว่าคนเริ่มเดินเข้ามาเยอะแล้ว ต้องรีบซื้อ เลยรีบหยิบทั้งๆที่ก้มหน้าก้มตาเลย น้องคนขายก็รีบหยิบแล้วเอาไป scan และพูดว่า!! หมากฝรั่งไฟฟ์ กล่องนึงนะครับ รับโออิชิ ด้วยมั้ยครับ
สรุป พี่เค้ากลับไปพร้อมหมากฝรั่งไฟฟ์ 1 กล่อง ไม่รู้ว่ารู้ตัวตอนพนักงานพูดหรือรู้ตัวตอนควักออกมาใช้ เฮ้อ (ถ้าใครไม่เคยเห็น หมากฝรั่งไฟฟ์ ลองไปดูนะครับผมยังคิดว่าเหมือน)

ผมเห็นกล่องครั้งแรกตกใจมากครับ นึกว่ากล่องถุงยาง แต่โล่งไปที่มันคือหมากฝรั่ง  ;D
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Sappe!

ผมว่าไม่เห็นแปลกเลย จะซื้อก็ซื้อเลย

ดีซะอีกรู้จักป้องกัน  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ TorTy

ผมมองว่าเป็นคนรับผิดชอบครับอย่าไปแคร์

Blue 229

• บุคคลทั่วไป
ผมก็คนนึงครับ ที่แรกๆอายมาก
แต่มีวันนึง เข้า เซเว่นตอนห้าทุ่มกว่าๆ เจอ นร.หญิง
น่าจะไม่เกิน ม.ต้นใส่ชุดนักเรียนครึ่งท่อนบน
ยืนเลือกแบบ โอโห เลือกแบบเลือกรส เปิดเผยมากๆครับ ไม่แคร์ใครจริงๆ :D

ตั้งแต่วันนั้นมา ผมไม่อายเลยครับ ขอบคุณน้องคนนั้น :)