ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ข้อมูลและภาพ All New Civic เต็ม ๆ ปรับปรุงคุณภาพทุกจุด และเน้นการใช้งานง่าย++  (อ่าน 13136 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
สรุปแล้ว เขายังคงความเป็น FD เอาไว้

แต่ปรับปรุงคุณภาพตัวรถรอบคันจริง ๆ

ภายในห้องโดยสารกลับไปสู่ความแปลกใหม่ แต่การใช้งานง่ายดายครับ สังเกตปุ่มวิทยุรูป + ใหญ่ และปุ่มแอร์ก็ดูแล้วไม่ยุ่งยากเลยครับ

บางที Civic คันนี้อาจมีอะไรที่น่าค้นหาอยู่ก้ได้นะ ต้องรอดูตัวจริงกันก่อนครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2544:honda-civic-9-&catid=84:new-cars-worldwide&Itemid=55

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ขอบคุณครับ ดูท่าทางใช้งานง่าย ขับง่ายกว่าเดิม
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Nikle_pk

ดูๆแล้วเหมือนขนาดมันเล็กลงใช่ไหมครับ เทียบกับ FD
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ burutrad

ขอให้มาเมืองไทยแล้วไม่ใช่แบบนี้เปะๆแล้วกันนะครับ :-\

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ขอให้มาเมืองไทยแล้วไม่ใช่แบบนี้เปะๆแล้วกันนะครับ :-\

หน้าตาดูได้จากภาพหลุดจีนครับผม

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ภายในดูสวยและกว้างมากๆ  :D

GreenG

สวยขึ้น ดุดันน้อยลง ดูเป็นมิตร คล้ายๆ Tilda latio ดีครับ :D

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
ถึงแม้ว่าจะไม่ล่ำ ดุ แบบ FD แต่ออกมา ก็สวยดีนะ น่ารอเหมือนกัน แต่ตั้งพฤศจิกายนเลย จะไหวไหมเนี่ย
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เหมือนรู้สึกว่า บางรูปสวย บางรูปดูไม่ได้
อย่างคันสีขาว (ดูล้อแล้วคิดว่าเป็น Hybrid) อันนี้ไม่สวยมากๆ
แต่รูปสุดท้าย ถ้าปิดช่วงหน้ารถไป เออ เริ่มสวย
แต่ยังไงก็ยังยืนยันความเห็นเดิม รับไม่ได้ถ้าคิดว่ามันคือรถต่อจาก FD
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Satanic za'

ผมว่าภายในถ้าเป็นสีดำน่าจะสวยดีนะครับ

ออฟไลน์ tfirst01

ยังคิดว่า FD สวยกว่าเหมือนเดิม
แต่จะว่าไปแล้ว
ตอน altis โฉมนี้ออกมาใหม่ๆผมก็มองว่าตัวหน้าหมูสวยกว่าเหมือนกัน
แต่ยิ่งนานไปๆ ก็ยิ่งมองว่าตัวปัจจุบันสวยขึ้นๆ จนตอนนี้คิดว่ามันก็สวยไม่แพ้ civicFD เหมือนกัน แต่มาในแนว consevative กว่า
civic ตัวใทม่ อาจจะเป็นแบบเดียวกันก็ได้

NgoH

ภายนอกดูยังไงก็ไม่สวย แบ๊กแน่ๆออกมายังนี้
จะเหมือน แอ็คคอตตัวก่อนเปลี่ยนโฉมเปล่า ไม่หวือหวา และตลาดก็คงเงียบเหมือนกัน
ผิดหวังกับฮอนด้าจริงๆ  :'(

วิทยุทรงเดียวกับบริโอ้เลย ยังดีที่มีช่องใส่ซีดี :o

ออฟไลน์ nuvut9

• Full Member
ไม่มี TYPE R แล้วล่ะดิแล้วจะเอาชุดแต่งที่ไหนมาใส่ล่ะนี้
เห็น ชุดแต่งรอบคันของ โมดูโล ของตัวโฉมใหม่ก็ไม่ไหวเลย

ต่อชายรอบคั้นแล้วกันชนหน้า 2 ก้อนเหมือนโฉม FD เลย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมเดาว่า ถ้าจะมี Type-R ก็คงจะมาจากอังกฤษครับ

ญี่ปุ่นไม่มีแน่ๆ เพราะ Civic จะไม่ได้ขายแล้ว

ก่อนหน้านี้ ถ้าจำไม่ผิด Civic Type-R EP ญี่ปุ่นนำเข้ามาจากโรงงานที่ Swindon ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2011, 19:07:31 โดย yimyont »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Nut_K

ผมว่าภายในถ้าเป็นสีดำน่าจะสวยดีนะครับ

จัดให้ครับ

Honda Civic Si Sedan

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ข้างบนสวยดีครับๆดูเท่ขึ้นสปอตขึ้นหน่อยๆ

ออฟไลน์ !LiLo!

ผมเดาว่า ถ้าจะมี Type-R ก็คงจะมาจากอังกฤษครับ

ญี่ปุ่นไม่มีแน่ๆ เพราะ Civic จะไม่ได้ขายแล้ว

ก่อนหน้านี้ ถ้าจำไม่ผิด Civic Type-R EP ญี่ปุ่นนำเข้ามาจากโรงงานที่ Swindon ครับ

ที่อังกฤษยกเลิกไลน์ไทร์ปอาร์แล้วครับเท่าที่อ่านมาจากในท๊อปเกียร์เพราะ ไม่ผ่านค่าไอเสียอะไรสักอย่าง ถ้าเกิดฮอนด้าอยากทำอีกคงต้องพัฒนาระบบใหม่ ซึ่งดูแล้วเหมือนฮอนด้าจะคงไม่ยอมเปลืองเงินกับเรื่องนี้แน่ๆToT
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ tg

• Jr. Member
  • **
ดูไปนานๆๆเดียวก็สวยไปเองอะ

ออฟไลน์ Xtream@tom

อยากให้ SI coupe ขายที่ไทย แต่คงเป็นไปไม่ได้ :P

ออฟไลน์ TJA

ถ้าแฟนๆฮอนด้าในเมืองไทยจะเจ็บใจ
เพราะซีวิคตัวใหม่มันเหมือนซิตี้ขยายส่วน
ผมว่าคนอเมริกันเจ็บกว่าอีก..
เพราะดูๆ แทบจะเหมือนเอาซีวิคตัวเดิมมาขายใหม่

ปล.ตัวท๊อปคูเป้ใช้เครื่องK24เหรอครับ?

.-_-.

ออฟไลน์ nuvut9

รุ่นใหม่ VS รุ่นเก่า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 22, 2011, 21:52:10 โดย nuvut9 »

ออฟไลน์ Xtream@tom

รูปล่างสุดตัวไหนครับเนี้ย อย่างสวยอ่ะ :o

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
Re: ++ ข้อมูลและภาพ All New Civic เต็ม ๆ ปรับปรุงคุณภาพทุ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 22, 2011, 22:23:09 »
รูปล่างสุดตัวไหนครับเนี้ย อย่างสวยอ่ะ :o

รูปล่างสุดน่าจะเป็นตัว Type R Version EU ครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2011, 13:04:50 โดย WinniE »
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Lertvarit

สวยไม่สวย นานาจิตตัง

ถ้าคุณภาพดีขึ้นจริง ก็ต้อง " ปรบมือ แปะๆๆ ."
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Kungsadal

• **
เท่าที่ดูแล้วมันก็สวยดีออก ถ้ามาบ้านเราคงมีปรับนิด ปรับหน่อย หรือไม่อาจจะคาดไม่ถึงเลยก็ได้
เพราะตัวเก่าที่อเมกา ผมว่าไม่สวยเลย แต่บ้านเราอิงโฉมญี่ปุ่น ซึ่งสวยกว่าพอสมควร
อะไรก็เกิดขึ้นได้ถ้ารถคันนี้ยังไม่เปิดตัว

ออฟไลน์ PREM

ก็ดูโอดีครับ เพียงแต่มันไม่ "ว้าววววว" เหมือนตอน FD
แล้วตัวรถผมว่าไม่ได้ดูล้ำอนาคตอีกต่อไป เหมือนรถปี 2011 ธรรมดา

เกียร์ 5 สปีดออโต้เริ่มล้าหลังแล้วนะฮอนด้าาาาา ลองไปหาซื้อเกียร์จากบริษัทอื่นมาใช้บ้างก็ดีนะ

รอดูคุณภาพและการขับขี่ต่อไป
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ EKA

รูปล่างสุดน่าจะเป็นตัว Type R Version UK ครับ :)

ตัวนี้เป็นเวอร์ชั่นยุโรปครับ ถ้าอังกฤษต้องพวงมาลัยขวา

ออฟไลน์ SODAASS

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ boymoreubon

• **
เชยอ่ะ ขาดๆเกิน ดูไม่สดใส
แต่แบรนด์ฮอนด้า ก๊องแก๊งยังงัยก้อขายได้
แม้จะดูให้สวยก้อ....นะ