ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้นอกเรื่อง ผมโดนลุงแท้ๆชกเอา อยากให้ทุกคนร่วมแสดงความคิดเห็นกันอย่างสุภาพชน  (อ่าน 16346 ครั้ง)

ออฟไลน์ newzbaba

• Jr. Member
  • **
กระทู้นอกเรื่อง ผมโดนลุงแท้ๆชกเอา อยากให้ทุกคนร่วมแสดงความคิดเห็นกันอย่างสุภาพชนครับ

เรื่องของเรื่องผม  ได้แวะไป นั่งคุย กับเพื่อนที่ ร้าน ขายของแถวบ้าน นั่นละครับ  กับ พ่อแม่ ของ เพื่อน และ ตัวเพื่อน รวมถึงตัวผมก้แค่ 4 คนนั้นละ

ลุงผมที่มาจาก ตจว เค้ากลับมา ที่บ้าน ไม่ทราบแกไปเมามาจากไหน เจอหน้าผม พุดจาหยาบคายใส่ผมเลย เมิงทำไมไม่กลับบ้าน ไม่.... สารพัด

ผมก้ตอบไปดีๆ แกเล่นมา โวยวาย โชว์กร่างใส่ร้านเพื่อนผม จนพ่อแม่เขาต้องปิดร้าน หนี  เหตุการณ์ยังไม่จบครับ

กลับมาบ้านผมถามแกดีๆ มันเรื่องอะไรกันครับลุง ผมก็ บรรลุนิติภาวะ + ทำงาน หาเงินได้แล้ว กะอีแค่ ผมนั่งคุย เรื่องทั่วๆมีดื่มบ้าง กับ พ่อแม่ เพื่อน และ เพื่อน ที่บ้านของเพื่อน
ทำไมเขาต้องมาแสดงความเป็นเทพเจ้า ด้วยการ กระทำ อัน ถ่อยเช่นนี้ โอเค อาชีพแกเป็น ผู้คุมเรือนจำ ซึ่งคง เคยชิน หรือ เก็บกดจากการทำงาน

ไม่ทันขาดคำ แกเดินมาสาวหมัดใส่ผมทันที ผมไม่ เถียงไม่สวนครับ เดินออก จากบ้านเลย

รถก้ไม่ได้เอาไปเพราะ ตอนนั้นมัน ตั้งสติอะไร ลำบากมาก
ไปอยู่บ้านเพื่อนจนอารมเย็นลง จึงกลับมาบ้าน

กระทู้อาจจะเป็นแค่การระบาย ของผม แต่ อย่างว่าครับ HLM ก้เหมือนสังคมส่วนนึงของผม ที่ผมเข้ามาดู มาอ่านทุกวัน และผมค่อนข้าง เชื่อในวัฒิภาวะ ของแต่ละท่านดี

ผมรู้สึกสมเพชตัวเองจริงๆ สำหรับเรื่องมะคืน ที่ โดน ลุงแท้ๆเป็นผู้กระทำ โดย อ้างว่า เพื่อ อยากให้ผมเป็นแบบอย่างที่ดี อะไรต่อ มิอะไร
แต่ตัวเองกลับ ทำนิสัย ถ่อย เช่นนี้ 

นี่ละหนอ สังคมครอบครัว ไทย  เหตุผลไม่มี ผู้ใหญ่กว่าใช้กำลัง ข่มขู่ เด็กกว่า

ผมละท้อแท้จริงๆเลย  ความรุนแรง ที่เกิดขึ้นในครอบครัว กรณีเช่นนี้ มันไม่ควรจะเกิดขึ้นเลย ทำไมคนที่ มี วัยวุฒิ ที่สูง กว่า ผมเป็น หลายรอบ ถึง กระทำเช่นนี้ต่อผม

ผมก็แค่รู้สึกว่า เขา ไม่ใช่พ่อแม่ผมนะ แต่เค้า กลับทำได้  ตื่นมาเจอหน้ากันยังหน้าระรื่น อยู่เลย

ผมอยากเป็นคนดีนะครับ แต่ ผมไม่รู้ว่า เหตุการณ์แบบนี้ผมควรทำตัวยังไง
เราคงไม่คิดติดใจอะไรอยู่แล้ว แต่ สิ่งสำคัญ คือ  ผมจะเอาใจไหน ไป เคารพ นับถือ เนื่องจากตัวท่าน เป็นเช่นนี้

ส่วนตัวท่าน ลุง คนนี่ หนี้่สิน รุงรัง กินเหล้ามายา เที่ยวผู้หญิง มากมาย ลูกติดเพียบ ตัวเอง ตัวเอง มี ภรรยาเป็นข้าราชการ ทั้งคู่ ยัง ต้องแบกหน้ามายืมเงินแม่ผม อยู่เลย
ผมกลับได้ รับความห่วงใย จาก ท่านผู้นี้ด้วย คำพูดจาหยาบคาย + หมัด เจริญจริงๆเลย

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ลองบอกพ่อแม่คุณก่อนครับ

ถึงจะเป็นญาติกัน ถ้าพฤติกรรมเขามีปัญหา ก็ไม่ควรให้ยืมเงินต่อไปครับ เพราะมีแต่จะเสียเงินไปฟรีๆ ยิ่งเขาทำแบบนี้กับคุณ ยิ่งแล้วใหญ่ครับ

ส่วนจะแจ้งความหรือไม่ อันนี้สุดแท้แล้วแต่ แต่มันเป็นปัญหาในบ้าน ก็ยอมๆ กันไปก็ได้มั้งครับ แต่คนประเภทนี้ แค่ไม่ให้ยืมเงิน ก็คงจะชักตาตั้งแล้วละครับ ปล่อยให้เขาไปกู้นอกระบบเอาเองเถอะครับ แล้วคุณก็ลืมๆ เขาไปเสีย จบครับ

สรุปคืองานนี้ ตัดขาดไปเลยเถอะครับ ยุ่งกับเขาต่อไป เราก็เปลืองตัวเปล่าๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

• **
ลองบอกพ่อแม่คุณก่อนครับ

ถึงจะเป็นญาติกัน ถ้าพฤติกรรมเขามีปัญหา ก็ไม่ควรให้ยืมเงินต่อไปครับ เพราะมีแต่จะเสียเงินไปฟรีๆ ยิ่งเขาทำแบบนี้กับคุณ ยิ่งแล้วใหญ่ครับ

ส่วนจะแจ้งความหรือไม่ อันนี้สุดแท้แล้วแต่ แต่มันเป็นปัญหาในบ้าน ก็ยอมๆ กันไปก็ได้มั้งครับ แต่คนประเภทนี้ แค่ไม่ให้ยืมเงิน ก็คงจะชักตาตั้งแล้วละครับ ปล่อยให้เขาไปกู้นอกระบบเอาเองเถอะครับ แล้วคุณก็ลืมๆ เขาไปเสีย จบครับ

สรุปคืองานนี้ ตัดขาดไปเลยเถอะครับ ยุ่งกับเขาต่อไป เราก็เปลืองตัวเปล่าๆ

เรื่องของเรื่อง กรณีแบบนี้เคยเกิดขึ้นกลับ พ่อผม จน พ่อผมออกจากบ้านหลังนี้ ไป 10 กว่าปีแล้วครับ แกก้เหมือนจะคิดได้เข้าใจในสิ่งที่เคยกระทำลงไป ไม่คิดว่าเหตุการณ์จะย้อนมาใส่ตัวผมอีก

ส่วนทางแม่ ซึ่งเป็น เขาเป็นพี่น้องกัน ผม คงไม่รู้ว่าใจเขาคิดยังไง  แต่ เค้า ก็คงสะเทือนใจอยู่บ้างละ ที่เห็นภาพแบบนี้เมื่อคืน

ส่วนทางผม ก้คือ พอแล้วครับ จบเลยกับคนๆนี้ ทางญาติ พี่น้องหลายคน พยายาม โทรมา คุยกับผม ให้ อย่าคิดมาก ให้อภัยกัน จริงๆผมให้อภัยได้นะ
แต่ เรื่องของเรื่องเกิดขึ้นกับพ่อผมทีนึงแล้ว แล้ว มาทำกับผมอีก ทั้งๆที่บ้านหลังนี้ บ้าน ลุง เขาก้ไม่ใช่

ผมละ ปลง เลยครับ

ออฟไลน์ sport_mt

• Newbie
  • *
เดินหนีออกมาคิดถูกแล้วครับ

เขาแรงอย่าไปแรงตาม

ถ้าเป็นผมหลังจากนี้ จะไม่คุย ไม่คบ จะห่างไปเลย ลุงแบบนี้

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ตีตัวออกห่างดีที่สุดครับ แจ้งความได้ก็ดีนะครับ เค้าทำร้ายร่างกายคุณด้วยนิ ถึงจะเป็นลุงท่าทำตัวแบบนี้ ผมเลิกยุ่งและนับถืออย่างเดียวครับ

ออฟไลน์ YIM

แจ้งความนี่เป็นอะไรที่คิดหนักนะครับ

ต้องชั่งน้ำหนัก
- ถ้าจะเอาความถูกต้อง และสั่งสอนไม่ให้เขาทำแบบนี้อีก ก็ต้องแจ้งความครับ
- แต่ถ้าแจ้งความคุณแม่ของคุณอาจจะเสียใจมากกว่านี้ เพราะยังไงก็พี่น้องร่วมสายเลือดครับ

อันนี้ผมว่าลองเทียบดูก่อนนะครับ ใจเย็นๆ

• **
แจ้งความนี่เป็นอะไรที่คิดหนักนะครับ

ต้องชั่งน้ำหนัก
- ถ้าจะเอาความถูกต้อง และสั่งสอนไม่ให้เขาทำแบบนี้อีก ก็ต้องแจ้งความครับ
- แต่ถ้าแจ้งความคุณแม่ของคุณอาจจะเสียใจมากกว่านี้ เพราะยังไงก็พี่น้องร่วมสายเลือดครับ

อันนี้ผมว่าลองเทียบดูก่อนนะครับ ใจเย็นๆ
ขอบคุณครับ

เรื่องแจ้งความคงไม่มีหรอกครับ เพราะ ผม ก็คิดเหมือนท่าน ในกรณี ของ แม่ และ ญาติ คนอื่นเขา จะไม่สบายใจเอา

แต่การปฏิบัติตัวต่อท่าน ลุง คนนี้ ผม คงขอบายแล้วละครับ  เพราะ มันเกิ้นไป จริงๆ

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
พูดถึงผู้ใหญ่ที่ชอบข่มขู่เด็กนี้ผมล่ะเกลียดที่สุดเรย ผมก้เคยมีเครื่องด่าทอกับญาติผู้ใหญ่มาหลายครั้งแล้วเพราะเหตุผลเรื่องนี้ ซึ่งบอกตรงๆว่าผมเกลียดอะไรแบบนี้ เป็นที่สุด  ถ้าถามโดยส่วนตัวผมว่าถ้าผมโดนแบบนี้ผมจะทำไง ผมจะพุ่งเข้าไปทำการต่อสู่จนตายกันไปข้างนึงเลยทีเดียว เพราะคนพวกนี้ควรจะสังสอนให้รู้สำนึกซะบ้าง!!

แต่ถ้าพูดตรงๆการที่คุณเงียบแบบนี้ผมว่าคุณเปงคนที่ระงับอารมณ์ได้ดีเลยเเหละครับ เฉยๆและอยู่ห่างๆไว้ดีที่สุด ไม่ต้องไปเข้าใกล้เลยยิ่งดีครับ
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Nuttie

จริงๆเรื่องแบบนี้พูดกันลำบาก เพราะเป็นเรื่องในครอบครัว

แต่ถ้าเป็นผม ผมจะใช้วิธีไม่พูดด้วย ยิ่งถ้าพ่อก็เคยเจอแบบนี้มาเหมือนกัน ก็จะบอกพ่อให้ไม่ต้องไปพูดกับลุงแก

สำหรับผม วิธีนี้มันเคยหยุดนิสัยอารมณ์ร้ายของพี่ผู้หญิงคนหนึ่งในครอบครัวผมได้ ผมคิดว่าวิธีนี้ละมุนละม่อมที่สุดแล้วครับ

ส่วนจะไม่คุยนานแค่ไหน ก็ขึ้นอยู่กับพฤติกรรมของเขาครับ ว่าสำนึกผิดได้ไหม ปรับตัวเองแค่ไหน  8)

แต่ถ้าผมเจอเหตุการณ์เดียวกับคุณ ผมคงเชิญเขาไปพักที่อื่นน่ะครับ ถึงมันจะเป็นการแก้ปัญหาที่ไม่ได้ผลก็ตาม

ออฟไลน์ adobe

ตอนไม่เมาเป็นแบบนี้ด้วยรึเปล่า
เพราะคนเมามักขาดสติ ให้อภัยไป เป็นทางแห่งธรรม

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คนพวกนี้ บอกไว้อย่างนึงว่า เก่งแต่เฉพาะกับคนที่ไม่มีทางสู้

ถ้าเราลุกขึ้นสู้สักครั้ง เขาจะไม่กล้าทำแบบนี้กับเราหรือใครอีก

ครับ

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
เป็นผมก็คงทำเหมือนพี่ล่ะครับ เดินหนี ไปเลย

และจะไม่ยุ่งกับญาติคนนี้อีก

"นี่ละหนอ สังคมครอบครัว ไทย  เหตุผลไม่มี ผู้ใหญ่กว่าใช้กำลัง ข่มขู่ เด็กกว่า"

เห็นด้วยกับประโยคนี้เลยครับ ผู้ใหญ่ต้องถูกเสมอ หึหึ

ออฟไลน์ Air_graphic

แถวบ้านเรียกคนแบบนี้ว่า "สังขญาติชาติหมา" ถ้าเป้นบ้านผมนะ รับรองเฮไม่จบด้วยการเดินหนีแน่ๆ ไม่สนหน้าอินหน้าพรมด้วยแหละ
ญาติก็ส่วนญาติ ไม่ใช่พ่อ ไม่ใช่แม่ มันมีเส้นขีดอยู่จะสนิทแค่ไหนก็ช่าง แต่อ่านๆดูของคุณนี่ ก็เคยสร้างปัญหาในบ้านมาแล้วด้วยนิ
แบบนี้ยิ่งเฮ ญาติอย่างนี้ผมไม่เอา

ออฟไลน์ Mosex

• Newbie
  • *
ลองมองหลายๆด้านดูครับ  บางเรื่องเราอาจคิดว่าเราไม่ผิด แต่ว่าเราอาจมีเรื่องที่ตัวเองมองข้ามไป

ทำง่ายๆครับให้คนใกล้ๆตัวสะท้อนตัวเราให้ดู  รับฟังเยอะๆครับ

แต่ถ้าเราพิจารณาแล้วเราไม่ผิด  แล้วลุงคนนั้นก็มาทำร้ายเราอย่างไม่มีเหตุผล

นั่นละครับ  พยายามอยุ่ห่างๆไว้ก็พอ    ผมไม่อยากให้ตอบโต้ครับ  เพราะว่ายังไงๆ  ก็เป็นญาติกัน

ต้องเจอหน้ากัน จะยิ่งบาดหมางไปใหญ่   ใจเย็นๆครับลองดูให้ดี

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
เท่าที่เป็นทั้งลุง และเป็นหลานมาก่อน

อาการขาดสติจากสุรา มันมาจากสันดานเดิม
แม่คุณก็ตัดพี่ชายไม่ขาด..ไม่รู้จะทำอย่างไร

คนแบบนี้ อีกเดี๋ยวก็แก่ตายไปเอง ปากหา ส้นTEENแบบนี้ไม่ตายดีกรอกครับ เห็นมาเยอะ
เจ็บปางตายก็แยะ  ถ้าไปต่อปากต่อคำตอนแกเมา เอาให้หายเมา ค่อยคุยกัน

อีกอย่างแกไม่ได้นอนบ้านนี้ไม่ใช่หรือ....
ห่ างๆ แก เดี๋ยวแก ก็ตายจากโลกไปเองแหละ.....สาธุ

ปล.ดีแล้วครับที่ไม่ไม่สวนกลับแก   โทสะ คือหนทางสู่ความพินาจ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
คงคล้ายๆกับกรณีผม ซึ่งผู้กระทำเป็นพี่ชายแม่แท้ๆ

ซึ่งตอนนี้แม่ผมได้ทำใจตัดพี่ตัดน้องกันเรียบร้อยแล้ว และยกหนี้ให้ทั้งหมดเกือบ3ล้านให้มันไปฟรีๆ

มันมาเอาเปรียบครอบครัวผมสารพัด ทั้งๆที่เมื่อก่อนมันรวยกว่าเยอะ แต่มัวสำมะเรเทเมา ไม่ทำการทำงานจนเงินหมด หนี้สิ้นเพิ่ม จนต้องเที่ยวขอยืมเงินพี่น้องคนอื่นๆ

เราเป็นเด็กกว่า ทำได้แค่หมดความเคารพนับถือคนๆหนึ่งไปก็เท่านั้น แต่คุณควรบอกเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นให้พ่อแม่คุณฟัง และเป็นคนไปเคลียร์กับลุงของคุณ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ไม่ตอบโต้น่ะดีแล้วครับ  แสดงว่าคุณnewzbaba มีความยับยั้งชั่งใจ เข้าใจอะไรพอ   เคสประมาณนี้ ผมก็เคยเจอมา แนะนำให้ว่า คนประเภทนี้ แม้แต่เป็นญาติสนิท

มากที่สุด นิสัยแบบนี้ อย่าไปเกี่ยวข้องด้วย อยู่ห่างๆให้ดีที่สุด เพราะคนแบบนี้ แทบไม่ได้มีประโยชน์อะไรกับเรา ส่วนดีมีน้อย มีแต่จะนำเรื่องร้อนๆมาให้ บอกให้

ครอบครัวของคุณอยู่ห่างๆ แข็งใส่ ตัดขาดไปซะ แล้วคุณ จะมีความสุขขึ้น    ขอโทษนะครับที่ต้องพูดแบบนี้  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2011, 12:00:04 โดย P&P&P&P&P »

ออฟไลน์ Zardus

คห.ส่วนตัวนะ

ผมเองเคยโดนคล้ายๆกัน เมื่อ2 ปีก่อน
แต่ยังไม่ลงมือนะครับ
น้าผมแท้ๆเลย เถียงกันในศาล(ห้องไกล่เกลี่ย)
แล้วดันมาโชว์เกรียน บอกผมว่า
"ถ้ามีปัญหาก็ไปเจอกันนอกห้องได้นะ"

โอวววววววว..........จ๊อดดดด............!
เราลูกผู้ชายนะครับ ไม่ใช่ตุ๊ดที่ไหน ตอนนั้นในหัวมีคำเดียวเลยว่า
"ลูกผู้ชายโดนท้าแล้วหนีก็หมาแล้ว"
เลยบอกไปว้า
"แก้ไขอะไรไม่ได้แล้วนะ มึง ออกไปหน้าห้องด่วนเลย"
มันก็ไม่ยอมออกมา เลยต้องไปลากมันออกมาเอง ตัวดันอ้วนอีก หนักฉิบ
เลยซัดมันซะเลย แล้วก็มีจ่าศาลมาห้ามจนได้

เราลูกผู้ชายนะครับ
ถ้าใครมาทำอะไรแบบนี้แล้วเราไม่เอาคืนนี่ นอนไม่หลับเป็นอาทิตย์เลยนะ
ช่วยไม่ได้ ปากหมา ตีหน้าหาเรื่อง ต้องเจอตีน
ทำไงได้ก็เราเป็นสิ่งมีชีวิตเพศผู้นี่

แต่ คำนวนให้ดีครับ เอาให้ชนะชัวๆ แล้วลุยมันเลยครับ
บางเรื่องยอมได้ บางเรื่องยอมไม่ได้
"เป็นลูกผู้ชายต้องทนในสิ่งที่ทนไม่ได้  แต่ถ้าทนไม่ได้จริงๆก็ไม่ต้องทน"

คห.ส่วนตัวนะครับ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ Zardus

แถวบ้านเรียกคนแบบนี้ว่า "สังขญาติชาติหมา" ถ้าเป้นบ้านผมนะ รับรองเฮไม่จบด้วยการเดินหนีแน่ๆ ไม่สนหน้าอินหน้าพรมด้วยแหละ
ญาติก็ส่วนญาติ ไม่ใช่พ่อ ไม่ใช่แม่ มันมีเส้นขีดอยู่จะสนิทแค่ไหนก็ช่าง แต่อ่านๆดูของคุณนี่ ก็เคยสร้างปัญหาในบ้านมาแล้วด้วยนิ
แบบนี้ยิ่งเฮ ญาติอย่างนี้ผมไม่เอา

ใช่ๆๆ ต้อง ลุยๆๆ
ญาติ ไม่ใช่พ่อ ไม่ใช่แม่ จะแคร์มันทำไม
แล้วถ้าพ่อแม่เราจะห้าม ก็อย่าได้ใส่ใจ เพราะเค้าไม่ใช่คนถูกชก
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ jones

คห.ส่วนตัวนะ

ผมเองเคยโดนคล้ายๆกัน เมื่อ2 ปีก่อน
แต่ยังไม่ลงมือนะครับ
น้าผมแท้ๆเลย เถียงกันในศาล(ห้องไกล่เกลี่ย)
แล้วดันมาโชว์เกรียน บอกผมว่า
"ถ้ามีปัญหาก็ไปเจอกันนอกห้องได้นะ"

โอวววววววว..........จ๊อดดดด............!
เราลูกผู้ชายนะครับ ไม่ใช่ตุ๊ดที่ไหน ตอนนั้นในหัวมีคำเดียวเลยว่า
"ลูกผู้ชายโดนท้าแล้วหนีก็หมาแล้ว"
เลยบอกไปว้า
"แก้ไขอะไรไม่ได้แล้วนะ มึง ออกไปหน้าห้องด่วนเลย"
มันก็ไม่ยอมออกมา เลยต้องไปลากมันออกมาเอง ตัวดันอ้วนอีก หนักฉิบ
เลยซัดมันซะเลย แล้วก็มีจ่าศาลมาห้ามจนได้

เราลูกผู้ชายนะครับ
ถ้าใครมาทำอะไรแบบนี้แล้วเราไม่เอาคืนนี่ นอนไม่หลับเป็นอาทิตย์เลยนะ
ช่วยไม่ได้ ปากหมา ตีหน้าหาเรื่อง ต้องเจอตีน
ทำไงได้ก็เราเป็นสิ่งมีชีวิตเพศผู้นี่

แต่ คำนวนให้ดีครับ เอาให้ชนะชัวๆ แล้วลุยมันเลยครับ
บางเรื่องยอมได้ บางเรื่องยอมไม่ได้
"เป็นลูกผู้ชายต้องทนในสิ่งที่ทนไม่ได้  แต่ถ้าทนไม่ได้จริงๆก็ไม่ต้องทน"

คห.ส่วนตัวนะครับ

โอ้!! เหมือนผมเรยแฮะ ลูกผู้ชายไม่ยอมให้ใครมาลบเหลี่ยมเราได้ง่ายๆอยู่แล้ว ต้องลุยเท่านั้น!!!

ใช่ๆๆ ต้อง ลุยๆๆ
ญาติ ไม่ใช่พ่อ ไม่ใช่แม่ จะแคร์มันทำไม
แล้วถ้าพ่อแม่เราจะห้าม ก็อย่าได้ใส่ใจ เพราะเค้าไม่ใช่คนถูกชก
โดนๆ เวลาผมทะเลาะกะญาติผู้ใหญ่เพราะการทำเกรียนใหญ่ข่มเด็กแบบนี้โดนห้ามยังไงผมก้ไม่ฟังนะ ต้องลุยให้มันตายไปข้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2011, 12:30:57 โดย jones »
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือควาย

จำไว้เป็นบทเรียนครับ ถ้ายังทำอีกล่ะก็แจ้งความประจานเลย หาหลักฐานเยอะๆด้วยน๊ะครับ บางทีผมก็ไม่เข้าใจความคิดของคนเราสักเท่าไหร่ ชอบให้ความอยุติธรรมกับผู้เสียหาย ยกผลประโยชน์ให้จำเลยประจำเลย มาบอกให้ผู้เสียหายยอมๆกันไป แต่ผู้กระทำเนี่ยทำไรไปบ้างล่ะ จะตีกันจนตายรึขับรถชนคนตายเหมือนกันมาไกล่เกลี่ยกันจังว่าไหนๆก็ตายไปแล้วยอมๆกันไปเถอะ

ครอบครัวผมโชคดีกว่าเจ้าของกระทู้เยอะครับ ญาติพี่น้องรักกันดีไม่ค่อยมีปัญหาอะไร
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นด้วยนะค่ะ

แต่ทุกๆความเห็นในที่นี้ดีทุกแบบ ก็ลองเอาไปปรับดูว่าอันไหนจะเป็นทางแก้ไขที่ดีที่สุดนะค่ะ ไม่ต้องรีบ ช้าๆแต่เป็นผลที่ดีที่สุด เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

ออฟไลน์ plus

คงคล้ายๆกับกรณีผม ซึ่งผู้กระทำเป็นพี่ชายแม่แท้ๆ

ซึ่งตอนนี้แม่ผมได้ทำใจตัดพี่ตัดน้องกันเรียบร้อยแล้ว และยกหนี้ให้ทั้งหมดเกือบ3ล้านให้มันไปฟรีๆ

มันมาเอาเปรียบครอบครัวผมสารพัด ทั้งๆที่เมื่อก่อนมันรวยกว่าเยอะ แต่มัวสำมะเรเทเมา ไม่ทำการทำงานจนเงินหมด หนี้สิ้นเพิ่ม จนต้องเที่ยวขอยืมเงินพี่น้องคนอื่นๆ

เราเป็นเด็กกว่า ทำได้แค่หมดความเคารพนับถือคนๆหนึ่งไปก็เท่านั้น แต่คุณควรบอกเล่าเรื่องที่เกิดขึ้นให้พ่อแม่คุณฟัง และเป็นคนไปเคลียร์กับลุงของคุณ
เหมือน ผมเลย คับ ตอนนี้   

ออฟไลน์ cu2nite

หลีกเลี่ยงการปะทะกับผู้ขาดสติ และเดินจากไป....คุณคือลูกผู้ชายตัวจริงครับ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
น่าจะเป็นลุงผมครับ   ;D

ไม่เหลือแน่ๆ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ดีแล้วครับที่ จขกท. ใช้วิธีนี้ ถือว่าทำดีที่สุดแล้วหล่ะ ดีกว่าให้อะไรมันบานปลาย
แต่ถ้าเหตุการณ์แบบนี้เกิดกับตัวผม บอกได้เลยว่าผมคงระงับอารมณ์ไม่อยู่จริงๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Ruksadindan

รู้สึกดีขึ้นมาทีเดียวที่ครอบครัวผมไม่มีคนมีปัญหาแบบนี้
ไม่สิ ก็มีนะครับ เป็นน้าคนสุดท้อง ซึ่งโหนตัดหางแทบด้วนแล้ว

ที่ทำก็ถือว่าถูกล่ะครับแล้วก็ตัดหางเข้าไปอย่าได้ยุ่งอีกเถอะ

เพราะถ้าจะสู้กลับ ต้องมั่นใจว่าชนะ
แต่ถ้าแจ้งความก็น่าจะสั่งสอนได้พอสมควรครับ

ออฟไลน์ delete

เป็นผม ผมจะถือว่าหมัดนั้นทำให้เราไม่ต้องนับถือกันต่อไปละ
และถ้าคราวหน้าพฃยังพูดจาหมาๆแบบนี้อีก ผมจะขอเอาคืนบ้าง

ออฟไลน์ srattha

ญาติแบบนี้ ไม่มีดีกว่าครับ
จขกท ทำถูกแล้วที่ไม่ตอบโต้

ออฟไลน์ YIM

ญาติแบบนี้ ไม่มีดีกว่าครับ
จขกท ทำถูกแล้วที่ไม่ตอบโต้

เห็นด้วยครับ แล้วจะให้ดี พยายามกล่อมคุณแม่ ให้เข้าใจเรา และยอมตัดขาดจากเขาครับ เขาจะได้ไม่ต้องมาตอแยเราอีก

ผมเชื่อครับ สุดท้ายคุณแม่ของคุณย่อมเห็นลูกที่โตมาด้วยเลือดในอก ดีกว่าพี่น้องนิสัยไม่ดีครับ พยายามเข้านะครับ