ผู้เขียน หัวข้อ: (กระทู้นอกเรื่องมั๊ง?) เพื่อนๆชอบกาแฟสดของปั๊มไหนมากที่สุด?  (อ่าน 16732 ครั้ง)

ออฟไลน์ tsmart

• Jr. Member
  • **
- สำหรับผมเมื่อก่อนจะทานแต่ amazon ตลอด เนื่องจากหาได้ง่าย รสชาติก็โอเค พอจะมีมาตรฐานใกล้เคียงกันในแต่ละจังหวัด
แต่หลังจากที่ได้ทำบัตร Gas sohol club ของบางจาก เลยได้โอกาสลองทานร้าน inthanin เป็นครั้งแรก(เนื่องจากมีส่วนลด ;D) ปรากฎว่าดีเกินคาดครับ ! อร่อย เข็มข้น กว่าของ amazon อีก แถมเลือกได้ สามระดับในแต่ละประเภทกาแฟ ( เรื่องราคานี้ใกล้ๆ กันกับ amazon นะครับ ออกจะแพงกว่าเล็กน้อย ถ้าไม่มีส่วนลด) ต่อไปนี้ผมคงเข้าปตท.เฉพาะเวลาจจะเข้าห้องน้ำแล้วหละครับ ;D ;D ;D

- ปั๊มอื่นๆ พวก shell cartex esso ไม่แน่ใจว่ามี เฟรนชายกาแฟมั๊ย ใครมีข้อมูลช่วยบอกหน่อย ?

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
พอดีงกอ่ะ.... ไม่ค่อยได้ดื่มเลยครับ แล้วก็ปกติไม่ดื่มกาแฟด้วย
แต่ถ้าขึ้นเหนือหรืออีสาน(ผ่านพหลฯ)ก็แวะใกล้ๆ ร้านกาแฟศูนย์หนังสือ มธ. รังสิต ครับ -___-" (โปรโมท ไม่เกี่ยวเล้ยยย เข้าไปลึกอีกต่างหาก)

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
ชอบสุดก็ราบิก้า คอฟฟี่ ปั๊มเปโตรนาสครับ หอม เข้มข้น อร่อย

แนะนำ Rabika Master และ Mocha  ;D

"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

คาลเท็ก มีบ้านไร่กาแฟขายในบางสาขานะครับ  

แต่ผมขอแย้ง  ร้านAMAZON หน่อย   เพราะว่าบางสาขารสชาติแย่มากๆ  เพราะว่าผมเคยไปกินที่สาขาอุตรดิตถ์ มาแล้วรสชาติแย่เอามาก  แต่พอไปกินที่นครสวรรค์รสใช้ได้แฮะ    
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ TJA

ถ้านั่งสบายๆ กินลาเต้เย็น ผมจะเลือกอะแมซอนครับ
อันนี้ส่วนตัวนิดนึง คือน้องๆที่อยู่อะแมซอนแถวบ้านคุยเก่งดี เพลิน 55+

แต่ถ้าวันไหนอยากจะกินเข้มๆหน่อย ผมจะเข้าอินทนิล
อินทนิลแปลกตรงที่เกือบทุกสาขาที่เคยไป บรรยากาศร้านไม่น่านั่งสักที่เลย..

ส่วนราบิก้า อันนี้ถ้าไม่เจอพนักงานน่ารักๆจริงๆจะไม่ค่อยได้กินครับ    ;D
จ้าวนี้ชงกาแฟติดหวานมากๆ สั่งอะไรก็หวาน

สรุปว่า ผมเลือกร้านที่รสชาติไม่หวานนัก และ..
คนขายคือปัจจัยสำคัญที่สุด    ;D

.-_-.

ออฟไลน์ CRO

กิน amazon เหมือนกันครับแต่เป็นซ๊อคโกแล๊ตเย็น ^^' รสชาติพอใช้ได้ กินตอนอากาศร้อนๆนี้ชื่นใจมากเลยครับ :)

ออฟไลน์ Fly to dream

ส่วนใหญ่เวลาเดินทางไกล กินที่ปั๊มใหญ่ๆครับ อร่อยหมด 555
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
สั่งamazonเย็นเป็นประจำครับครับ หาง่ายสุดแล้วละ

แต่ถ้าปั้มไหนมี black canyon ก็จะกินที่นี้แทนนะ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ชอบลาเต้ที่อเมซอนในปตท. กับ เค้กแครอทที่cafe' D'oroในเชลล์ อ่ะครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

alzeto

• บุคคลทั่วไป

แบบ ว่า ขายเย้ย หน้าเอมซอนกันเลยทีเดียว ริงโกะ ชอบดื่มแบบนี้มากกว่า

ถ้ากาแฟสด ยังไงก็ไม่พ้น นางเงือกปิดนมค่ะ แต่อย่างว่า หายากนิดหน่อย

ออฟไลน์ north

ผมไม่ค่อยชอบกินกาแฟคับ  ส่วนใหญ่ผมจะกินชาเย็นคับ

ผมแนะนำเป็นที่ ดิโอโร่คับ จะอยู่ในปั้มเชลคับ 

แต่เดี่ยวนี้ก็เห็นในปั้ม ปตท บ้างแล้วคับ   
ผมจะสั่งแบบปั่นคับ  รสชาติกำลังดี ไม่หวานเกินไป ราคาไม่แพงด้วยคับ

ออฟไลน์ Nut_K

Amazon กับ 94 coffee ครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
 ;) บอกเป็นสาขาเลยแล้วกัน

อเมซอน ที่สุราษฏร์ ใน ปตท. ในตัวเมือง ตรงแยกถ.เพชรเกษม ทางไปขนส่งใหม่

ร้านนี้บรรยากาศดี รถชาติคงที่อร่อยครับ

ภาคตะวันออก มอเตอร์เวย์ จุดแวะ ทางไปชลบุรี ร้านอเมซอนแรกเลย รสคงที่อร่อยดี

ที่เห็นก้ประมาณนี้ครับ ส่วนร้านอเมซอนอื่นๆ ไม่ค่อยคงที่เท่าไหร่

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
7eleven ครับ  ;D ;D เห็นมีอยู่ตามปั๊มเยอะดีครับ
ไม่อร่อยมาก แต่รู้สึกว่าของเค้าแรงดีแท้ ขับทางไกล ซื้อมาจิบแก้วละ 17 บาท
แต่กินเสร็จแล้ว รู้สึกเหมือนว่าไม่อยากจะกินอะไรเลย ลดความอ้วนไปในตัว 555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2011, 08:35:12 โดย osment »

ออฟไลน์ Northbridge

ความรู้ใหม่ครับ แล้ววันไหนขับรถผ่านจะไปลอง ผมก็ชอบกินกาแฟเหมือนกัน  ;) อะเมซอนปกติผมก็ว่ามันเฉยๆไม่ค่อยโดนเท่าไหร่นะ

ผมเป็นคนที่ขี้เกียจจะลองโน่นลองนี่ใหม่ๆ

ขับรถทีไร ถ้าไม่ได้อารมณ์ดีมานั่งซดกาแฟจริงๆ ผมซื้อ M150 / RedBull / ลิโพ ไม่งั้นก็คาราบาวแดง กินทุกทีเลยครับ มันเร็วดีน่ะ แล้วแต่อารมณ์

กาแฟคือต้องอารมณ์สบายๆ  ;D

ออฟไลน์ Nioka

อเมซอน ที่สุราษฏร์ ใน ปตท. ในตัวเมือง ตรงแยกถ.เพชรเกษม ทางไปขนส่งใหม่

ร้านนี้บรรยากาศดี รถชาติคงที่อร่อยครับ

ภาคตะวันออก มอเตอร์เวย์ จุดแวะ ทางไปชลบุรี ร้านอเมซอนแรกเลย รสคงที่อร่อยดี

ที่เห็นก้ประมาณนี้ครับ ส่วนร้านอเมซอนอื่นๆ ไม่ค่อยคงที่เท่าไหร่

สงสัยคุณ NineKlao จะไม่ได้ภาคตะวันออกนานแล้ว ^^

เพราะ อเมซอน ที่จุดพักรถมันปิดไป เกือบปีแล้วครับ น่าเสียดาย เมื่อก่อนผมก็แวะบ่อยเหมือนกัน

อเมซอนกาแฟโอเคนะ มาตรฐานดี ไป จังหวัดไหนๆก็ใกล้เคียงกัน แต่ที่ชอบคือ ชานมเย็นครับ อร่อยหอม

แต่ถ้าเป็นแถวบ้าน ผมชอบกิน ของ โรงแรม เดอะไทด์มากที่สุดครับ กาแฟหอมมันส์หวานกำลังดี  ติดที่ราคา แพงไปหน่อย 85 บาทแนะ

เมื่อก่อนกินบ่อย หลังๆ เดือนละ 1 ครั้ง ปัจจุบัน 2เดือนครั้ง 5555

ออฟไลน์ YAmodels

ผมโชคไม่ดีที่ไม่ค่อยจะถูกกับคาเฟอีนเอาซะเลย แต่แฟนชอบกินกาแฟสดมาก
เวลาเธอซื้อมาผมก็ได้แค่ขอจิบนิดๆ แบบจิบยาแก้ไอเลยล่ะ กินมากกว่านั้นไม่ได้ จะเริ่มมืนหัว+มือสั่นทุกครั้ง
ยังจำตอนที่กินกาแฟสดครั้งแรกได้อยู่เลย หิวน้ำมาก ซัดซะหมดแก้ว มือสั่นใจสั่นไป3-4วันกว่าจะหาย
ส่วนมากจะกินเป็นกาแฟโบราณแทน แต่ว่ากลิ่กาแฟสดนี่มันหอมเตะจมูกจริงๆ
ถ้าเดินทางไกลก็เอ็มสปอร์ทน้ำสีขาวครับ สดชื่นดี

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ผมไม่ดื่มกาแฟครับเลยไม่รู้ว่าที่ปั๊มไหนอร่อยกว่า ดีกว่า ส่วนมาก็เข้าเซเว่นแล้วกดนมเย็น หรือไม่ก็โอวัลตินเย็นซะมากกว่า อิๆ

ออฟไลน์ H.

ชงกินใส่กระติกไปจากบ้านกับข้าวเหนียวหมูปิ้งครับ ออกแนวครอบครัวงก  ;D
H.

ออฟไลน์ hummerhead

• Newbie
  • *
กินจำพวกกาแฟสดพวกนี้ต้องออกกำลังกายด้วยนะครับ
เพราะผมเห็นแต่ละแก้วเนี่ยะนมข้นหวานเยอะมากๆเลย
ปล.ส่วนผมเอสเปรสโซ่ร้อน(ดับเบิ้ลชอตเท่านั้น ^^)
Cefiro a32 2005-2009
Mitsubichi cedia 2009-2012
Subaru legacy bd ej 20 twinturbo 2012-2015
Toyota yaris 2014-.......
Subaru legacy bg7 ej22 na 2015-2016
Subaru legacy bg7 ej25 na  2016........

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
กินจำพวกกาแฟสดพวกนี้ต้องออกกำลังกายด้วยนะครับ
เพราะผมเห็นแต่ละแก้วเนี่ยะนมข้นหวานเยอะมากๆเลย
ปล.ส่วนผมเอสเปรสโซ่ร้อน(ดับเบิ้ลชอตเท่านั้น ^^)

ใช่ครับ เห็นด้วยเลย ยิ่งพวกที่ชอบใส่ครีมเทียม และนมข้นหวานเยอะๆเนี่ย ระวังเรื่องไขมันในหลอดเลือดเลยนะครับ นักโภชนาการขอแนะนำ ณ ที่นี้ว่า ไม่ควรเกิน สองแก้ว/วัน นะครับ อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ SP

7eleven ครับ  ;D ;D เห็นมีอยู่ตามปั๊มเยอะดีครับ
ไม่อร่อยมาก แต่รู้สึกว่าของเค้าแรงดีแท้ ขับทางไกล ซื้อมาจิบแก้วละ 17 บาท
แต่กินเสร็จแล้ว รู้สึกเหมือนว่าไม่อยากจะกินอะไรเลย ลดความอ้วนไปในตัว 555+

7-11 ด้วยครับ กาแฟก็อร่อยดีนะครับ มีขนมขบเคี้ยวขายเยอะด้วย  ;D ;D

ออฟไลน์ GottiGoal

• Newbie
  • *
ปกติเข้าอินทานิลในปั๊มบางจาก เพราะใกล้ที่ทำงานไปนั่งฆ่าเวลาให้รถหายติด แต่เวลาเติมน้ำมันเติมเชลล์ พอไปกะรุ่นพี่ที่บริษัทได้ลองอเมซอน ก็อื้อหือ อร่อยเหมือนกันนะ สุดท้ายไปเป็นเพื่อนน้องชายไปเปลี่ยนโช๊คที่ติวานนท์การยาง ได้มีโอกาสลอง Coffeelism ในปั๊มปิโตรนาสใกล้ๆร้านยาง ต้องบอกว่าโอ้โหบรรยากาศดีมากเหมือนนั่งดื่มกาแฟกลางป่า กาแฟหอมมากรสชาติดี ที่สำคัญพนักงานเสิร์ฟขาวหยั่งกะไข่ปลอก สวย แต่มีทอมเฝ้าอยู่(เออแอบดูอย่างเดียวก็ได้วะ) อ้อ ผมชอบดื่มอเมริกาโน่เย็นหวานน้อยครับ :D

ออฟไลน์ tsmart

• Jr. Member
  • **

ที่สุราษร้านนั้นเคยทานครับ ตอนไปประชุม ใช้ได้เลยครับ บรรยากาศดี แต่ตอนนั้นกิน ชาเย็นนะ
ส่วนตัวอยากแนะนำ -บางจากที่กระบี่ เส้นนอกเมือง ขาที่ขับมาพังงา ภูเก็ตครับ รสชาติดี บริกาศมาตราฐานแบบที่ กทม.เลย
                             - ร้าน กาแฟๆ ปั๊มshell ที่นครศร อร่อยทั้งกาแฟและเค้ก ถือเป็นของดีประจำจังหวัดกันเลยทีเดียว   
ส่วนที่ ปริโตรนาสนี้ไม่ได้ลองเลย คงต้องหาโอกาสลองมั๊ง ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2011, 16:11:59 โดย tsmart »

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
อินทะนิลครับ อร่อยสุดแล้ว หอมกาแฟกว่า เจ้านกแก้ว ปั้มเพื่อคนไทย
รองๆลงมาก็ starbuck แต่เจ้านี้ไม่มีขายปั้ม
แต่ร้านที่อยู่ในปั้มเช็ลล์ก็อร่อย กว่านกแก้วอีก
บ้านไร่กาแฟ ไม่ถูกโฉลกอย่างแรง นมเยอะเกิน เหม็นนม
แต่ถ้าไม่มีก็กินมันทุกเจ้า
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขับรถทีไร ถ้าไม่ได้อารมณ์ดีมานั่งซดกาแฟจริงๆ ผมซื้อ M150 / RedBull / ลิโพ ไม่งั้นก็คาราบาวแดง กินทุกทีเลยครับ มันเร็วดีน่ะ แล้วแต่อารมณ์

หวานดีครับ ดื่มให้หมดไปแล้วขับต่อไม่เสียสมาธิด้วย

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

สงสัยคุณ NineKlao จะไม่ได้ภาคตะวันออกนานแล้ว ^^

เพราะ อเมซอน ที่จุดพักรถมันปิดไป เกือบปีแล้วครับ น่าเสียดาย เมื่อก่อนผมก็แวะบ่อยเหมือนกัน

อเมซอนกาแฟโอเคนะ มาตรฐานดี ไป จังหวัดไหนๆก็ใกล้เคียงกัน แต่ที่ชอบคือ ชานมเย็นครับ อร่อยหอม

แต่ถ้าเป็นแถวบ้าน ผมชอบกิน ของ โรงแรม เดอะไทด์มากที่สุดครับ กาแฟหอมมันส์หวานกำลังดี  ติดที่ราคา แพงไปหน่อย 85 บาทแนะ

เมื่อก่อนกินบ่อย หลังๆ เดือนละ 1 ครั้ง ปัจจุบัน 2เดือนครั้ง 5555
ผมว่า  
ของเดอะไทด์ยังไม่เข้าขั้นครับ   แต่พวกเค้ก  อร่อยดีครับใช่ได้ ราคาไม่ค่อยแพง     ส่วนมากผมกินที่mr coffeeครับ  นั่งเกือบ ทุกวันเลยครับ 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 26, 2011, 13:42:12 โดย *Zatan_p2* »
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ 6162002

ผมไม่ค่อยชอบกินกาแฟคับ  ส่วนใหญ่ผมจะกินชาเย็นคับ

ผมแนะนำเป็นที่ ดิโอโร่คับ จะอยู่ในปั้มเชลคับ 

แต่เดี่ยวนี้ก็เห็นในปั้ม ปตท บ้างแล้วคับ   
ผมจะสั่งแบบปั่นคับ  รสชาติกำลังดี ไม่หวานเกินไป ราคาไม่แพงด้วยคับ

ดิโอโร่อีกเสียงครับ แต่ผมกินที่ จามจุรีสแควร์ ชอบกินโกโก้เย็น กับลาเต้เย็น >_<

ออฟไลน์ TTL

ผมเป็นคนที่ไม่ค่อยชอบกินกาแฟ เท่าไรเพราะว่ากินเข้าไปแล้วรู้สึกแปลกๆทุกที่เลย เลยไม่ค่อยชอบแต่พ่อแม่ พี่ นี้แบบว่าชอบกาแฟมากๆส่วนมากเสียงเีรียกร้องให้เข้าก็จะเป้นพวกAmazonครับ ที่ส่วนมากแวะกันบ่อยๆ   ส่วนถ้าเป็นผมเองเวลาจำเป็นจริงๆขับ กทม.-เชียงใหม่ พอเช้าๆหน่อยก็แวะแข้า 7-11 ตาม ปตท. กินกาแฟครับขอบอกอีกเสียงว่ากินแล้วคอนข้างokนะครับ รสชาติกำลังดี :D

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ตอนนี้ที่ผ่านๆก็กินไปเรื่อยแหละครับแต่ผมชอบกิน Mocha นะอย่างอื่นไม่ค่อยทาน :P

Amazon ที่กินบ่อยๆจะเป็น ปทต.ถ.วิภาวดี ตอนนี้เพิ่งปรับปรุงร้าน แต่ทำให้รู้สึกว่า ไม่น่านั่งเท่าเดิมนะ รสชาติกาแฟก่อนปรับปรุงร้านอร่อยกว่า คิดว่าเป็นเพราะทีมชงด้วย
กาแฟอเมซอนจะออกเค็มหน่อยอ่ะครับ ไม่รู้ผมรู้สึกไปเองหรือเปล่านะ พอทานหมดแล้วดมๆดูจะได้กลิ่นเค็มเลย ใช้น้ำแข็งแบบหลดเล็กครับ เคี้ยวกรุบๆสนุกปากดี

Cafe D'Oro ผมทานสาขาปั๊มก๊าซ LPG/NGV ถ.วิภาวดี ข้างๆที่ทำงาน ทานบ่อยสุดเพราะสนิทกับคนชง แรกๆจะจืดหน่อยครับ แต่ตอนนี้เห็นว่าปรับปรุงสูตร Mocha มีกลิ่น
 Chocolate เข้มข้นเลยทีเดียว อร่อยกว่าเดิมมาก น้ำแข็งที่นี่จะเป็นน้ำแข็งบดครับ ทำให้ได้ตัวกาแฟน้อยหน่อย ทานหมดไว

Intanin ผมทานสาขาปั้มบางจาก ตรงข้ามเช็นทรัลแจ้งวัฒนะฯ ได้ทานเพราะแวะเติมน้ำมัน ไม่ประทับใจครับ หวานเกิน รสชาตินมข้มมาเต็มลิ้นเลย แต่สาขาอื่นนี่ไม่ทราบนะครับ
แต่ว่าจะไปลองเรื่อยๆ เพราะเชื่อว่าเป็นที่มือคนชงไม่นิ่งครับ

94Degree จำไม่ได้ว่าของปั้มไหน แต่ซื้อตรงก่อนทางขึ้นทางด่วนงามวงวานฝั่งขาออกไปทางแจ้งวัฒนะฯ รสชาติเหมือนน้ำล้างเท้า ปรับปรุงด่วน! เดาว่าน่าจะเป็นเฉพาะบาง
สาขานะ เพราะสาขาอื่นยังไม่ได้ลองครับ

สรุปตอนนี้ถ้าให้เลือก ผมเลือก Cafe D'Oro ข้างออฟฟิสอ่ะครับ แพงกว่า Amezon หน่อยแต่คนขายคุยกันได้ มีอะไรก็คอมเม้นไปตรงๆ จะได้อร่อยถูกปาก  ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango