ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ไปเจอ All New Mazda 3 มาแสดงที่โชว์รูมแล้ว เลยเก็บภาพมาฝากครับ  (อ่าน 12770 ครั้ง)

ออฟไลน์ nas

• Newbie
  • *
เผอิญผ่านแถวๆ โชว์รูมมาสด้า เห็นสีแดงแว๊บๆ แต่หน้าตาไม่เหมือน Mazda 2 ก็คิดได้ว่าต้องเป็น 3 แน่ๆ
เลยเดินเข้าไปดู ปรากฏว่าเป็น All New Mazda 3 จริงๆ ครับ

แบบนี้ อีกไม่นานคงมีตัว Test Drive ให้ลองแล้วครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

• Hero Member
สีสวยดีครับ

สีนี้มันคล้ายๆกับเจ้า cruze ไหม

ออฟไลน์ nas

• Newbie
  • *
จริงๆ ผมอยากจะเปิดประตูไปถามเซลล์ว่าเริ่ม Test Drive ได้วันไหน แต่ปรากฏว่าศูนย์ปิดวันนี้ และวันพรุ่งนี้ครับ
เค้าเขียนบอกว่าพนักงานไปประชุมต่างจังหวัด

เอารูปมาเพิ่มเติมให้ดูกันด้วยครับ

ออฟไลน์ toonze

แดงสวยมากๆๆเลยครับ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
รถสวยมากค่ะ แดงแรงเร่ามาก......

ว่าแต่ เจ้าของกระทู้ มีแฟนแล้วยังคะ????
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 01, 2011, 19:39:43 โดย ซีนะ ริงโกะ »

ออฟไลน์ udis

สีแดงสวยมากมายครับ อยากเห็นบนท้องถนนไวไวครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
สีเดียวกันกับตรงโชว์รูมสุขสวัสดิ์เลยครับ
แดงสดดีจริงๆ :)

ออฟไลน์ LimitedEdition

Mazda City Speed (MCS) รามคำแหงรึเปล่าครับ
เห็นคันนี้มีสเกิร์ตตกแต่งพิเศษมาด้วย

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
สวยดีนะ ถ้าไม่จิตตกว่าต่างประเทศมีรุ่นใหม่กว่าทั้งเครื่องและรูปโฉมบางส่วนออกมาแล้ว
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Ruksadindan

create your own definition = การตอบโต้กลับสู่ Beyond definition

พื้นเพก็ไม่ได้แย่ถือว่าดีกว่าแลนเซอร์อยู่แล้ว ต้องลองดูว่าสู้เจ้าตลาดได้แค่ไหนครับ

alzeto

• บุคคลทั่วไป
Mazda City Speed (MCS) รามคำแหงรึเปล่าครับ
เห็นคันนี้มีสเกิร์ตตกแต่งพิเศษมาด้วย

ไม่ใ่ชศูนย์นี้ค่ะ เพราะออะไรคะ??

1.รูปเข้าของกระทู้ถ่าย ถ้ายต้องเป็นใต้ทางยก ถนน ราคำแหง  อันนี้โล่ง แถมไม่ใ่ช่สนามกีฬา
2. ที่ศูนย์นั้น ต้องมี มาสด้า Biante จอดอยู่ด้วยค่ะ เลยคิดว่าน่าจะไม่ใ่ช

สรุป เจ้าของกระทู้ถ่ายแถวศูนย์ ย่าน ถนน เพชรบุรีตัดใหม่หรือเปล่าคะ??

ออฟไลน์ gankstardra

• Jr. Member
  • **
พี่แก ฉีกยิ้มซะกว้างเลย เข้าไปเดินไกล้ๆ กลัวจะโดนฉกมาก ;D

ออฟไลน์ Pluem_411

ที่นครศรีธรรมราชโชว์รูมไม่โชว์ โชว์ที่งานฟู้ดแฟร์
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
สวยดีครับ
ยิ้มซะๆ 555

ออฟไลน์ SP

เจอที่โชว์รูมมิตซูฯเจริญศรีที่อุดรครับ สีแดงเหมือนกัน หมดโชว์รูมไม่เห็นมีมิตซูฯซักคัน
มีแต่มาสด้า ทั้งๆที่เป็นโชว์รูมมิตซูฯ  ;D ;D

ออฟไลน์ nas

• Newbie
  • *

ไม่ใ่ชศูนย์นี้ค่ะ เพราะออะไรคะ??

1.รูปเข้าของกระทู้ถ่าย ถ้ายต้องเป็นใต้ทางยก ถนน ราคำแหง  อันนี้โล่ง แถมไม่ใ่ช่สนามกีฬา
2. ที่ศูนย์นั้น ต้องมี มาสด้า Biante จอดอยู่ด้วยค่ะ เลยคิดว่าน่าจะไม่ใ่ช

สรุป เจ้าของกระทู้ถ่ายแถวศูนย์ ย่าน ถนน เพชรบุรีตัดใหม่หรือเปล่าคะ??

มาสด้าเวิร์นลาดพร้าว ใกล้ๆ กับเซ็นทรัลลาดพร้าวครับ

ออฟไลน์ nas

• Newbie
  • *
ดูภาพเฉลยในกระจกที่สะท้อนกลับซ้ายขวานะครับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
สวยมากๆเลยครับ

ถ้าคนซื้อทีหลังได้ sky active คนซื้อก่อนจะค้อนใส่ไหมเนี่ย

เหมือน lancer ex สงสัยจะซ้ำรอยกัน ;D

ออฟไลน์ tokyo

รู้สึกว่าจะเป็นสีแดงเบอร์เดียวกันกับmz2นะครับ
ไม่แน่ใจนะ แต่เหมือนเคยได้ยินมาแบบนี้
07 mazda 3

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

ถ้าคนซื้อทีหลังได้ sky active คนซื้อก่อนจะค้อนใส่ไหมเนี่ย

เหมือน lancer ex สงสัยจะซ้ำรอยกัน ;D
คงไม่ละครับ
เพราะตัวเก่าหลังออกไม่นานได้อัดออปชั่นให้เจ็บใจเล่นๆ
(6CD MP3,Rain Sensor,กุญแจพับได้,ไฟหน้า Auto)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!

คงไม่ละครับ
เพราะตัวเก่าหลังออกไม่นานได้อัดออปชั่นให้เจ็บใจเล่นๆ
(6CD MP3,Rain Sensor,กุญแจพับได้,ไฟหน้า Auto)

ซื้อก่อนเทห์ก่อนเนอะ อิอิ

ออฟไลน์ < bmw x6 >

มันเขียนว่า มาสด้าลาดพร้าวนี่ครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
โชว์รูมสะดวกผมครับ เวลาเข้า กทม. แล้วอยากไปดู Mazda ก็เข้ามาที่นี่แหละ สะดวกในการเดินทางดี
(และโชว์รูมรถยี่ห้อนึงที่อยู่ฝั่งตรงข้าม ผมก็แบนไปแล้ว แค่ไปดูรถก็ห่วยเกินคำบรรยาย)
เดี๋ยวไว้รอบหน้าได้เข้าเมืองกรุงไปอีกอาจจะแว๊บๆ ไป (คงอีกนานโขอยู่)

แต่ได้ไปดูมาในงาน motor show มาคร่าวๆ แล้วครับ
โดยรวมดีไซน์ภายนอกก็ถูกใจดี จะยิ้มให้กันไปถึงไหน และเส้นสายดูเฉี่ยวดี เหมือนจะคล้าย 2 แต่ไม่คล้ายทีเดียว ดูมีรายละเอียดเยอะกว่า (แต่บางมุมชอบตัวเก่ามากกว่า)
ส่วนภายใน เบาะหน้าโอบกระชับดีครับ ใหญ่ใช้ได้ คอนโซลก็ดูใช้ง่าย แถมเอื้อมถึงง่ายเหมือนที่โฆษณาไว้ด้วย แล้วไม่ใช่เฉพาะฝั่งคนขับ คนนั่งก็เอื้อมง่ายเหมือนกัน
ด้านหลัง เบาะก็รู้สึกว่าใหญ่ดีครับ โอบขึ้น แต่ไม่ถึงกับสบาย พอๆ กับของเดิม แต่พื้นที่ยังรู้สึกว่าแคบเหมือนเดิมนะ Head Room โปร่งกว่าเดิมนิดเดียว และเหมือนรู้สึกว่าตัว Hatchback จะโปร่งกว่า Sedan อยู่เหมือนกัน และการเข้าออกประตูหลัง การก้าวขาเหมือนจะต้องระวังก่าตัวเก่าด้วยซ้ำ ทั้งตัว Hatchback และ Sedan ส่วน Leg Room หมดห่วงครับ เพราะแคบพอๆ กับของเดิมเลย
พื้นที่เก็บของหลังนี่ก็ถือว่าใหญ่กว่าเดิมนะ แต่ติดใจตรงตัว Hatchback พื้นมันสูงไปหน่อย (ไม่รู้คิดไปเองมั้ย น่าจะลึกลงไปกว่านี้นิดนึง)
ส่วนออพชั่นที่ให้มาก็ถือว่าให้มาได้คุ้มค่านะ ในราคาที่เพิ่มไม่เท่าไหร่ เสียดายแต่ Cruise Control นี่แหละ น่าจะมีมาได้แล้ว ส่วนถุงลมข้าง 4 ลูกที่หายไป ก็คิดซะว่ามันตัดออกแล้วเอางบไปเพิ่มระบบอย่างอื่น อย่างระบบควบคุมการทรงตัว แล้วกัน ถ้าจัดเต็มอาจจะไม่ได้ในราคาเท่านี้

โดยรวมถ้าไม่คิดถึงออพชั่นที่ควรจะมีมาแต่ยังไม่มี ผมว่ามันก็คุ้มนะครับกับเงินที่จ่ายไป 1.064 ล้านบาท อาจจะดูเหมือนแพงกว่าคู่แข่งรถ 2.0 ที่ยังไม่มี DVD มาให้ แต่ก็ถือว่าตัวนี้ยังเป็นโฉมที่ใหม่กว่าชาวบ้าน รายละเอียดทางวิศวกรรมที่ใหม่กว่าใครในตอนนี้ แม้ยังจะใช้เครื่องเดิม แต่เครื่องเดิมที่เก็บข้อมูลมาก็ไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหร่อะไรเลย ออกจะดีสมตัวแล้ว ดังนั้นถ้าต้องวัดกันจริงๆ ว่าตัวนี้แพงมั้ย ต้องรอให้คู่แข่งเขาปรับโฉมใหม่ดูก่อนดีกว่าครับ ถึงจะตัดสินกันได้

ปล. คันนี้ท่าทางจะแต่งมาให้พร้อมเลย สเกิร์ตหน้าก็ดูดีเหมือนกัน เล็กๆ แต่เด่นเอาเรื่อง ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ cinello

• **
ผมก็จองไปแล้วครับ ไปเจอวันนี้เค้าพึ่งเอารถมาส่งพอดีได้เข้าไปนั่งด้วยเดินหน้าถอยหลังอย่างเมตร เพราะเค้ายังไม่ให้ test drive ภายในสวยมาก

ด้านหลังอาจเหมือนหลายท่านคือแคบกว่ารถปัจจุบันที่ผมใช้ แต่ไม่เข้าใจว่ารถโชว์ทำไมต้อมีแต่สีแดง - -"

ออฟไลน์ MyGuS

• **
เมื่อตอนช่วงสงกรานต์ ผมก็ได้เห็นจอดโชว์แล้วที่โชว์รูม เพชรบุรี ราชบุรี นครปฐม ทุกที่เป็นตัวสีแดงหมดเลยครับ

สีแดงเป็นแดงเดียวกับ Mz2 และ เฟียสต้า เลยครับ  ...ไม่ได้แดงแบบ MPS ตัวเมืองนอก ซึ่งผมชอบมากๆ

จากที่ได้สัมผัสมาแล้วตอนมอเตอร์โชว์  ถูกใจวัสดุมากครับ ดูดี สัมผัสดี ทั้งภายนอกและภายใน

แอบเซ็งไม่มีครูสคอนโทรลเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Dvung

• **
ศูนย์พระราม 7 เอามาโชร์กลางแจ้งเลยครับ ขับรถผ่านเหลียวคอแทบหักเดินเข้าไปถามตัว test drive บอกยังไม่มียังไม่รู้ บลาๆๆ
 mazda คงเซ็งกว่าจะได้เปิดตัวช้าไป 2 ปี พอวางแผนเปิดตัวได้ไม่กี่วัน ซึนามิเข้าญี่ปุ่นไม่มีรถส่งลูกค้าแถมต้องตัด โฆษณาออกเหมือนบูมกระแสแล้วมาดับกระแสเอง
แต่คนที่เซ็งน่ะคือคนที่รอ รอมาแล้ว 2 ปี เผลอๆอาจ 3 ปี
เอ้า!!! เอาใจช่วยสำหรับรถดีๆ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เป็นรถที่แบบว่า Model Change แล้ว ก็ให้อารมณ์แบบเดิมๆ แปลกดีครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ DArkMaster

Mazda3 ตัวนี้ ติดใจตอนไปลองนั่งๆคลำๆที่ Motor show แล้ว  ;D

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ที่ภูเก็ตมีรถเทสครับ ห้าประตูสีแดงเหมือนกัน

และข้าพเจ้าไปลองมาเรียบร้อย งัดเปิดเล่นทั้งคันเลยครับ ลองอัตราเร่ง ช่วงล่าง ด้วยครับ

เดีี๋ยวสายๆ จะมาเล่าให้ฟังครับ ตอนนี้ขอตัวไปอาบน้ำก่อน อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Skydrive ตอนนี้ยังไม่มีใครได้ใช้นะครับ

อย่าเพิ่งน้อยใจ