โพลล์

พี่ๆจะรอโทรศัพท์รุ่นใดครับ

Iphone 5
18 (56.3%)
Samsung Galaxy s II
8 (25%)
Nokia windows7 phone
1 (3.1%)
Lg optimus 2x
1 (3.1%)
LG optimus 3d
0 (0%)
Htc evo3d
4 (12.5%)
 Sony Ericsson Xperia Play
0 (0%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 31

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าพวกพี่รอโทรศัพท์รุ่นใดกันอยู่ครับ  (อ่าน 10931 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมรอ Iphone5 ครับ เหตุผล มันบางกว่าเดิม หน้าจอใหญ่กว้างกว่าเดิม อุปกรณ์ไฮเทคกว่าเดิมเยอะ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• Hero Member
  • AWDiesel
Re: อยากทราบว่าพวกพี่รอโทรศัพท์รุ่นใดกันอยู่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 12:21:56 »
hTC EVO3D เท่านั้นครับ ;D

methus zaa

Re: อยากทราบว่าพวกพี่รอโทรศัพท์รุ่นใดกันอยู่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 12:25:27 »
hTC EVO3D เท่านั้นครับ ;D
งั้นเดี๋ยวผมเพิ่มตัวเลือกอันนี้ให้นะครับ จะได้กดโหวตได้

keanetona

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 12:32:28 »
ผมคลิก evo 3d แต่ ตอนนี้รอดูข่าวของ kingdom อยู่ครับ ให้มันแตกต่างจาก desire hd เยอะๆอีกสักหน่อย

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 12:43:18 »
iPhone 5 เช่นกันครับ  หากไม่อยากรอตอนนี้ ผมชอบ Torch 9800, Xperia X10 และ ARC มากที่สุดครับ ;D ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 12:52:08 »
รอ SE  A2 ฝาพับอยู่ครับ
ถ้าไม่มี Neo โลด
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 13:12:58 »
รอทั้ง ip5 และ evo3d ครับ

แต่ตอนนี้เริ่มขี้เกียจรอละครับ 555

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 15:15:12 »
ใช้iPhone4 ก็ไม่รอแล้วละครับ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 16:03:53 »
ดูจากผลโหวตแล้ว Nokia คงจะไปไม่รอดใช่มั้ยเนี่ย???

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 16:29:51 »
ขอAndroid สเปคเทพๆ อ่ะครับ ในที่นี้ก็โหวต Galaxy ละกันครับ

ออฟไลน์ < bmw x6 >

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 17:05:44 »
รอไอโฟน 5 เพราะใช้ไอโฟน 4 อยู่

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 17:48:31 »
ผมรอGalaxy S IIครับ เพราะว่าพอพึ่งได้้ใช้Androidรู้สึกติดใจมากๆครับของเล่นเยอะมาก ตอนแรกๆก็ไม่รูว่ามันมีอะไรมากก็เลยลองไปซื้อGAlaxy miniมาขนา่ดรุ่นถูกมันยังแบบว่าเล่นได้สนุกจริงๆ ตอนนี้ก็คงอยากจะสอยGalaxyรุ่นพี่มาสักเครื่องหนึ่งใช้แล้วชอบมากครับandroidเนี่ย :D

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 18:29:31 »
SS Candy ครับ เห็น ver 2 ออกมาแล้วก็โอเคนะ พอจิ้มๆไปได้

ผมใช้โทรศัพท์โทรหาลูกค้า-แฟนอย่างเดียวครับ Candy นี้ก็หรูแล้ว
H.

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 18:51:17 »
ดูจากผลโหวตแล้ว Nokia คงจะไปไม่รอดใช่มั้ยเนี่ย???

ปัจจุบันใช้ n79 อยู่ ผมยังไม่คิดจะใช้ต่อเลย  มันอืดได้น่าเกลียดมากๆเลยนี่แม้ผมจะซื้อรุ่นนี้เพราะกล้องแล้วนะ แต่มันก็บกพร่องไปหมดด้วยความที่ว่ามันอืดและโฟกัสไม่ดี

ต่อไปคงเล่นไปตามเทรนแล้วดีกว่าแม้ไม่บ้าอะไรเท่าไหร่ :P

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 19:08:35 »
รอ iphone ปี 2012 อีก 1 Genaration เจอกัน  ;D

เครื่องปัจจุบัน 3G มันยังใช้ดีอยู่ แม่ไม่ยอมให้เปลี่ยน 55

ได้แต่ทำตาปิปๆ ดูชาวบ้านเขาใช้ iphone 4  :'(

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 19:30:58 »
ก่อนไปเกาหลีใต้ เห็นมีแต่คนบอกว่า

"เกาหลีชาตินิยม ไม่มีใครใช้้ของต่างชาติกันหรอก iPhone ที่เกาหลีคงหาแทบไม่ได้"

ไปเกาหลีไม่เห็นมีคนใช้ Galaxy เลยซักคนเดียว เห็นแต่ iPhone เพียบ หรือบ้านเค้าจะแจก iPhone ฟรี
 ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2011, 19:38:22 โดย udis »

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 21:41:42 »
ก่อนไปเกาหลีใต้ เห็นมีแต่คนบอกว่า

"เกาหลีชาตินิยม ไม่มีใครใช้้ของต่างชาติกันหรอก iPhone ที่เกาหลีคงหาแทบไม่ได้"

ไปเกาหลีไม่เห็นมีคนใช้ Galaxy เลยซักคนเดียว เห็นแต่ iPhone เพียบ หรือบ้านเค้าจะแจก iPhone ฟรี
 ;D ;D ;D
ผมว่าน่าจะผิดนะครับ คงญี่ปุ่นมากกว่า ที่ญี่ปุ่นได้ยินมาว่าเขาไม่ใช้ iPhone เพราะบ้านเขามีของที่ดีกว่า iPhone
H.

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 21:51:08 »

;D ;D ;D
ผมว่าน่าจะผิดนะครับ คงญี่ปุ่นมากกว่า ที่ญี่ปุ่นได้ยินมาว่าเขาไม่ใช้ iPhone เพราะบ้านเขามีของที่ดีกว่า iPhone

คนญี่ปุ่นไม่ใช้ iPhone เพราะญื่ปุ่นมีวัฒนธรรมมือถือไม่เหมือนชาวบ้านครับ(ระบบส่งเมล์อะไรนี่แหละ เดาว่าคล้ายๆBB)
ก็เลยทำขายได้แต่ในประเทศ ซึ่งก็กำไรแล้วเพราะประชากรเขาเยอะ
กลายเป็นว่าทำส่งออกก็ไม่ได้ แต่มือถือประเทศอื่นก็เข้ามาเจาะตลาดไม่ได้เช่นกัน

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 21:56:12 »

;D ;D ;D

คนญี่ปุ่นไม่ใช้ iPhone เพราะญื่ปุ่นมีวัฒนธรรมมือถือไม่เหมือนชาวบ้านครับ(ระบบส่งเมล์อะไรนี่แหละ เดาว่าคล้ายๆBB)
ก็เลยทำขายได้แต่ในประเทศ ซึ่งก็กำไรแล้วเพราะประชากรเขาเยอะ
กลายเป็นว่าทำส่งออกก็ไม่ได้ แต่มือถือประเทศอื่นก็เข้ามาเจาะตลาดไม่ได้เช่นกัน

สำหรับญี่ปุ่นเห็นนิยมพก iTouch และ iPod แทนครับ เอาไว้ฟังเพลง ใช้กันเยอะด้วยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 22:05:05 »
Android อะไรก็ได้ จะเอามาใช้แทน Monte Slider

คนญี่ปุ่นใช้มือถือไม่เหมือนชาวบ้านเพราะ

1. สมัย 2G ใช้ระบบ PDC ซึ่งไม่เหมือนทั้ง GSM และ CDMA-one ซึ่งมนุษย์โลกเขาใช้กัน
2. มือถือญี่ปุ่น นิยมใช้ non-voice service (บริการที่ไม่เกี่ยวกับการโทร เช่น เน็ต SMS) ก่อนชาวโลก บริการพวกนี้หลายๆ อย่างเลยไม่ล้อตามมาตรฐานของชาวโลกที่ออกมาทีหลัง ตัวอย่างเช่น i-Mode ของ Docomo ที่สุดท้าย ชาวบ้านก็หนีไปหา WAP หมด
3. ญี่ปุ่นเป็นประเทศที่มีความปลอดภัยสูง ทำให้เทคโนโลยีใหม่ๆ บางอย่างสามารถใช้ได้ก่อนชาวบ้าน เช่น เอามือถือใช้แทนกระเป๋าตังค์เป็นต้น คนญี่ปุ่นจึงมีวิถีการใช้มือถือต่างไปจากชาวบ้าน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2011, 23:54:57 »
รบกวนใส่ Sony Ericsson Xperia Play ด้วยครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 00:02:13 »
รอ iP5 แต่ก็ใช่ว่าจะต้องบางกว่าเดิมนะครับ สเปคอะไรก็ยังไม่ออก
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 11:23:28 »
เข้ามาโหวตให้ SSGS2 ละกันครับ แต่เอาจริงๆก็คงยังไม่ซื้อ เพราะว่าเพิ่งซื้อ ssgs 1 มาเอง

ssgs 2 ตัวใหม่สเปคดีครับ น่าใช้ แต่ไม่รู้ราคาจะแรงหรือเปล่า
ที่ไม่เลือก IP5 ก็เพราะว่าหลายๆอย่าง
1.มันไม่สามารถต่อกับคอมแบบ mass storage ด้วยตัวมันเองได้ (ไม่นับรวมลงโปรแกรมเสริมนะ) ต้องลง itune ในคอมอีก
2.ของมันทนดีครับ แต่สำหรับผม ผมว่ามันแพงเกินความจำเป็น ซื้อโน๊ตบุคดีกว่า
3.ผมชอบหน้าจอแบบ LED แน่นอนก็ต้องเป็น SSGS อยู่แล้วล่ะครับ
4.งานที่ผมทำ ต้องใช้ organize บ่อย ผมชอบนั่งทำ organize ใน google calendar แล้ว sync ลงมือถือได้ด้วยปุ่มเดียว ผมว่ามันเร็วกว่าที่ต้องมานั่งพิมพ์ในโทรศัพท์
5.ข้อมูลทุกอย่างสามารถ backup เก็บไว้ใน google ได้
6.อีกไม่เกิน 5 เดือน app free ของ android ก็จะแซงหน้า app ของ iphone แล้วครับ (ข้อนี้เล่าให้ฟังเฉยๆ เพราะยังไงก็ใช้ไม่หมดหรอก)
และยังมีอีกมากมาย โดยรวมๆผมไม่ได้ชอบ samsung หรอกนะ แต่ผมชอบ android อิอิ

เลือกซื้อมือถือในแบบที่เราได้ใช้งานได้ดีที่สุดนี่แหละครับ ถึงจะคุ้มค่าที่สุด
น้องผมนี่แหละซื้อ IP3GS มานั่งเล่น msn ผมยังบอกมันอยู่เลย ไปซื้อมือถือถูกๆมาเล่นก็ได้นะ ผ่านไปซักพักมันไปสอย BB มาอีก ตูละหน่าย (แต่ช่างมาน แฟนมันรวย 55)

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 12:26:47 »
รอ Xperia Arc

รอให้ราคาตกซักหน่อย  ;D

ออฟไลน์ maggie

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 12:33:40 »
I phone 5 ครับBlackberry ตัวนี้ใกล้สิ้นบุญเต็มทีแล้ว

ตัวผมเองไม่เคยเปลี่ยนโทรศํพท์ตอนที่มันยังดีอยู่ต้องใช้ให้พังคามือทุกเครื่อง แบบว่ามันสะใจดี 5 5 5(โรคจิตเนอะ)

ออฟไลน์ jobbabys

• Full Member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 18:19:28 »
ขอถามนิดนึง เรื่อง Iphone5 ครับ
ว่ารูปลักษณ์ เหมือน Iphone4 เดะเลยไหมครับ
เพียงแต่มันบางลงใช้ไหมครับ

เพราะชอบรูปลักษณ์ ของ Ipohne4 มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แต่ Iphone3 ไม่ชอบที่มันมีความโค้งมนครับ

ว่าจะซื้ออยู่ แต่รอใหก็รอให้เครื่องเก่าพังก่อน เพราะคิดว่าก็ไม่ทัน Iphone4 แน่ๆ
คาดว่ามันจะทนอยู่อีกนาน ฮาๆ

ป.ล. พยายาทข่มใจไม่ซื้อนะนี่ อยากใช้เครื่องเก่าให้คุ้มสุดๆซักครั้งในชีวิตดูครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2011, 22:32:15 »
ขอถามนิดนึง เรื่อง Iphone5 ครับ
ว่ารูปลักษณ์ เหมือน Iphone4 เดะเลยไหมครับ
เพียงแต่มันบางลงใช้ไหมครับ

เพราะชอบรูปลักษณ์ ของ Ipohne4 มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
แต่ Iphone3 ไม่ชอบที่มันมีความโค้งมนครับ

ว่าจะซื้ออยู่ แต่รอใหก็รอให้เครื่องเก่าพังก่อน เพราะคิดว่าก็ไม่ทัน Iphone4 แน่ๆ
คาดว่ามันจะทนอยู่อีกนาน ฮาๆ

ป.ล. พยายาทข่มใจไม่ซื้อนะนี่ อยากใช้เครื่องเก่าให้คุ้มสุดๆซักครั้งในชีวิตดูครับ

ตอนนี้บอกไม่ได้เลยครับ ว่ารูปร่างหน้าตาจะออกมาเช่นไร อย่าเชื่อข่าวลือนะครับ

ผมเป็น apple addict มานาน เท่าที่ทำสถิติมา  ที่จะเพิ่มแน่ๆ คือปรับ จาก A4 -> A5  2 core 

เพิ่ม rom ram  และ ชิพกราฟฟิค  แบตเตอรี่ที่ทนทานขึ้น ,,, ราคาจะพอๆกับ iphone4 ตอนนี้

ส่วนความจุ apple Inc. เล็งเห็นว่ายังไม่มีความจำเป็นที่ต้องเพิ่มความจุมากไปกว่านี้ แต่อย่างไรก็ต้องติดตามกันต่อไป
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2011, 22:02:59 »
I phone 5 ครับBlackberry ตัวนี้ใกล้สิ้นบุญเต็มทีแล้ว

ตัวผมเองไม่เคยเปลี่ยนโทรศํพท์ตอนที่มันยังดีอยู่ต้องใช้ให้พังคามือทุกเครื่อง แบบว่ามันสะใจดี 5 5 5(โรคจิตเนอะ)

มีเหมือนผมด้วยแฮะ ใช้จนพังแล้วก็เก็บเอาไว้เป็นที่ระลึก เครื่องไหนเยินที่สุด

ออฟไลน์ Chanissara

• ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2011, 01:32:05 »
3310.... ^0^