ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพถ่ายเล็กน้อยของ ALL NEW MAZDA3 ณ โชว์รูมแห่งหนึ่ง  (อ่าน 16398 ครั้ง)

ออฟไลน์ burutrad

• Hero Member
Re: ภาพถ่ายเล็กน้อยของ ALL NEW MAZDA3 ณ โชว์รูมแห่งหนึ่ง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 21:38:01 »
 รุ่นนี้ส่วนตัวผมรับด้านหลังไม่ได้จริงๆแคบมากๆ...จากคนเคยจองก่อนดูรถ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: ภาพถ่ายเล็กน้อยของ ALL NEW MAZDA3 ณ โชว์รูมแห่งหนึ่ง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 21:56:39 »
 :D ตอบจากคนใช้ 3 รุ่นก่อนน่ะครับ

ตอนนี้ ทุกโชว์รูมมี 3 ใหม่จอดโชว์ หมดครับ ทั้ง 4 และ 5 ประตูครับ

แต่ขขึ้นอยู่กับว่าจะได้สีไหนมา  อย่างที่ผมไปดู มาสด้าเพชรเกษม 5D สีขาว 4D สีบร์อน ครับ

รุ่นนี้ที่เพิ่มจากรุ่นเก่า จะมี
ไฟหน้า Bi-Xenon
แอร์ปรับแยกซ้าย ขวาได้
เกียร์ 5 Speed + PD
ที่เก็บแวนตาด้านบน

ส่วนที่หายไป ก็ ม้านนิรภัย กับถุงลมด้านข้าง

ส่วนที่นั่งทั้งหน้าและหลัง เหมือนเดิมเลยครับ  ลายเบาะ และหนังเหมือนเดิมเลย

ออฟไลน์ Dvung

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 22:00:48 »
ขอถามนิดนึงนะครับ ไม่ทราบว่ากระจกแต่งหน้าตรงที่บังแดดทั้งสองข้างมีไฟส่องมั้ยครับ

ออฟไลน์ nas

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 22:11:27 »
ขอถามนิดนึงนะครับ ไม่ทราบว่ากระจกแต่งหน้าตรงที่บังแดดทั้งสองข้างมีไฟส่องมั้ยครับ

มีครับ พอสไลด์เปิดกระจกปุ๊ป ไฟส่องก็ติดปั๊ป เลยครับ

ออฟไลน์ edward_jong

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 22:28:58 »
เรื่อง ครูสคอนโทรล  ผมว่าอย่าไปซีเรียสมากเลยครับ 
ผมเองใช้โครโนส มีออฟชั่นนี้   ยังไม่ค่อยได้จะใช้เลยครับ
ถ้าจุดประสงค์จะใช้ออฟชั่นนี้  ต้องดูชีวิตประจำวันว่า เส้นทางที่ใช้ถนนโล่งตลอดหรือไม่  ถ้าวิ่งอยู่แถวชานเมือง กทม ก็คงไม่เหมาะ 
มันเหมาะสมสำหรับทางไกลยาว ๆ  ไร้ไฟแดง  ในระยะ 50 กม ขึ้นไป  จะได้ใช้บ่อยครับ
      น่าจะสนใจเรื่องระบบความปลอดภัยในตัวรถและสมรรถนะมากกว่าครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 22:32:55 »
คอนโซลรุ่นนี้ผมว่ามันไม่สวยอ่ะครับ

ด้านบนจอMIDเล่นเส้นโค้งลากลงมา แต่พอด้านบนช่องแอร์ดันเป็นเส้นตรงซะงั้น มันดูแหว่งๆนะผมว่า

ออฟไลน์ Dvung

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2011, 22:34:44 »

มีครับ พอสไลด์เปิดกระจกปุ๊ป ไฟส่องก็ติดปั๊ป เลยครับ

ขอบคุณครับไม่เคยสังเกตุเหมือนกัน

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 00:12:21 »
มาซดา 3 สีที่สวยที่สุดก็สีแดงนี่แหละ :D

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 09:18:57 »
เมื่อวาน วิ่งตามสีแดงป้ายแดง บนถนน พระราม 2  ตอนแรกนึกว่า MZ 2  ขับไปไกล้ๆ เอ๊ะ มันใหญ่กว่าแฮะ อะไรหว่าสวยดี

พอดูชัดๆ อ่าว MZ 3 ใหม่นี่เอง  ไม่คิดว่าจะมีรถวิ่งบนถนนแล้ว สวยดีครับ  สีแสบๆ แบบนี้ผมชอบ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2011, 22:31:51 »
สวยดีครับ แต่อยากได้เครื่องใหม่มากว่าครับ