ผู้เขียน หัวข้อ: // ไอศกรีมโคน แมคโดนัลด์ อร่อยกว่า KFC จริงๆ ด้วย....//  (อ่าน 43311 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: // ไอศกรีมโคน แมคโดนัลด์ อร่อยกว่า KFC จริงๆ ด้วย....//
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 09:00:05 »
ผมก็ว่าไอติมแมค อร่อย กว่าKFC หลายเท่าครับ  เพราะว่า ว่า mc กับ DQ  ใช้นมทำไอติม  แต่KFC  ใช้วาลิลา ทำเป็นไอติมครับ  แล้วบางสาขามีรสช๊อกโแลตด้วยครับ  ที่ผมรู้เพราะว่าผมเคยทำงานทั้งสองที่มาก่อนครับ

แล้วพี่จิมถามว่าทำไมโคลวสลอร์  ไม่กลับมา   เพราะว่า เค้าอยากจะปรับปุงให้ถูกลิ้นคนไทยมากกว่า  ที่จริงโคลวสลอร์ผมว่าก็ใช้ได้แล้วนะครับ 

เท่าที่ผ่านมา 20 ปี เมนูที่บอกว่าเอามาทำขายคนไทย ที่ผมว่าเข้าท่ามีแค่ วิงแซ่บ กับไก่ป๊อบ แล้วก็จำพวก wrap เท่านั้นแหละ อย่างอื่น เหอะๆๆๆ ทั้งไก่ฮ้อต ซิงเกอร์เบอเกอร์ เบอร์เกอร์ปลา ผมว่า มวจค

ตอนไก่นุ่มกลับมาโคตรดีใจเลย เพราะก่อนนั้นผมไม่กิน KFC เกือบๆ 10 ปีได้มั้ง ตั้งแต่มันเอาไอ้ไก่ฮ้อตมานั่นแหละ (แต่นานๆ ก็กินบ้าง ถ้าไก่นุ่มหมด)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
Re: // ไอศกรีมโคน แมคโดนัลด์ อร่อยกว่า KFC จริงๆ ด้วย....//
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 09:30:09 »
ไป Japan  มา ผมกินไม่ลงเลย โคนละ 300-350เยน

มากินแม๊คเมืองไทย แค่ 7 บาท

ออฟไลน์ aday

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 09:42:24 »
ตั้งแต่ KFC ไม่เอา โคลวสลอร์ มาขาย ผมเลิกกินKFC ไปเลย
เพราะผมกินไก่KFC ทีไรต้องกินกับ โคลวสลอร์ นี่แหละ พอไม่มีโคลวสลอร์ เหมือนมันขาดอะไรไป

ออฟไลน์ Yojinboh!!

• Full Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:17:16 »
เเวะมาบอกว่า หลังจากที่เคยทำ part time ที่ Mc ประมาณ 2 ปี Mc ใช้นมทำไอติมนะครับ รสชาติเลยดีกว่า

เเล้วก็ Mc ล้างเครื่องทำไอติมทุกวันนะครับ ส่วน Kfc ผมไม่รู้นะ

เฮ้อ คิดถึงเวลา กดไอติมให้ลูกค้าจังเลย

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:36:23 »
ที่สุดยอดอีกอย่างของ Mc คือ French Fried อร่อยกว่าทั้ง KFC, Burger King, Sizzler, Chester Grill
ที่พอฟัดได้เห็นจะมีแต่ Curly Fried ของ A&W

ส่วน Burger เนื้อขอยกให้ Whopper ของ BK

ไอติม Mc ในไทยถูกมากมาย ที่ Amsterdam โคนละ 50 cent, ซันเด 2 ยูโร

ออฟไลน์ THEKHAM

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:44:14 »
ผมไม่ได้ทานนานเเละ ต้องโดนสักหน่อย

คิดถึงไก่ 2 ค่ายนี้ คิดถึงสมัยไข้หวัดนกระบาด ไก่ 2 ค่ายนี้ถูก ผมกินเเหลกเลย 55555

ออฟไลน์ BRiGHT<

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 10:52:25 »
อร่อยกว่าจริงๆด้วยครับ ปกติผมไม่ค่อยดูยี่ห้อเท่าไหร่ เห็น 10 บาทก็ซื้อๆไปล่าสุดไปกินของ kfc รู้สึกว่ามันยังไงไม่รู้ เนื้อสากๆ กลิ่นก้ไม่หอม

ออฟไลน์ Yojinboh!!

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 11:02:38 »
ที่สุดยอดอีกอย่างของ Mc คือ French Fried อร่อยกว่าทั้ง KFC, Burger King, Sizzler, Chester Grill
ที่พอฟัดได้เห็นจะมีแต่ Curly Fried ของ A&W

ส่วน Burger เนื้อขอยกให้ Whopper ของ BK

ไอติม Mc ในไทยถูกมากมาย ที่ Amsterdam โคนละ 50 cent, ซันเด 2 ยูโร
เเต่ผมว่าตอนนี้ French fried ของ Mc ไม่ค่อยอร่อยเหมือนเดิมเเล้วนะครับ (เห็นเค้าว่าเปลี่ยนยี่ห้อใหม่)

ถ้ากินตอนที่มันหายร้อนเเล้วจะรู้ครับว่าไม่เหมือนเดิม

ออฟไลน์ KKCP118

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 11:33:24 »
เข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้วแอบภูมิใจเล็กๆ ที่ทำงาน McDonald's  ค่ะ  ;D
เราทำงานอยู่ที่ Mc สาขา Lemoyne รัฐ Pennsylvania
เวลาทำในครัว เติม shake mix (นมที่เอาไว้ทำไอติมกับ shake) บ่อยมาก
เพิ่งกดไอติมกลับมาจากที่ทำงาน กินหมดไปเมื่อกี๊เอง
ไอติมโคนที่นี่ขายประมาณ 89 เซนต์มั้งคะ (ไม่เคยซื้อกิน อาศัยกดกินเอง ฮ่าๆๆ)

นอกจากไอศกรีมโคนแล้ว ก็จะมีซันเดย์เหมือนบ้านเรา และมี McFlurry (คล้ายๆ Blizzard ของแดรี่ควีน)
ซึ่งเลือกปั่นกับ Oreo, M&M, Reese's ได้ค่ะ..

ส่วน French fries อร่อยกว่าที่อื่นจริงๆ ค่ะ.. เดี๋ยวกลับไทยจะไปลิ้มรสแม็คว่าอร่อยเหมือนที่นี่มั้ย
ปล.ทำงานอีก 4 วันจะได้กลับไทยแล้ว เย้ๆๆ ^^

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 11:49:51 »
ผมรู้สึกว่า KFC บ้านเรามันวิบัติๆยังไงไม่รู้ครับ

เมนูหลายๆอย่าง หายจ้อยไปไหนไม่รู้ ความสะอาดในร้าน ... ให้ตายเถอะ ผมคิดว่าจะเป็นแค่ร้านใน supermarket แถวมหาลัยผมอย่างเดียว

แต่หลังๆมานี่ ไปที่ไหน ก็มีบรรยากาศที่ไม่ค่อยจะน่าเข้าไปนั่งสักเท่าไหร่เลย

นี่ยังไม่รวมถึงเมนูโปรดของผมที่หายไปอย่างเบอร์เกอร์ไก่ผู้พัน ที่ผมเคยกินสมัยเด็กๆด้วยนะ  :-[

แต่เอาเถอะๆ ร้านเขาขายไก่ทอดนี่นา ยอมๆไป - -"

สุดท้ายทุกครั้งที่ผมรีบกิน ผมก็มักจะขับรถเข้าไปใช้บริการ drive thru ของ Mc หรือเข้าไปซื้ออะไรติดมามานั่งงับในรถเวลาติดไฟแดงเอาเสียมากกว่าเจ้าอื่นครับ

เอ้ออีกเรื่องนึง วันนั้นขับรถไปเดอะเซอเคิล ราชพฤกษ์ เจอรถคันนึง ติดสติกเกอร์ KFC Drive Thru ด้วยล่ะ ... มันมีอยู่ที่สาขาไหนหรอครับ ?????
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2011, 11:51:30 โดย Northbridge »

civicferio

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 12:36:28 »

Like!!
รัวๆให้กับเฟรนช์ ฟรายน์ เจ้านี้อีกเสียงค่ะ เพราะ กรอบจริงอะไรจริง เอาเคเอฟซีวางเทียบ ยังกะ ดอยอินทนนท์ กับน้ำกตเหวสุทัศ

civicferio

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 12:40:25 »
ผมรู้สึกว่า KFC บ้านเรามันวิบัติๆยังไงไม่รู้ครับ

เมนูหลายๆอย่าง หายจ้อยไปไหนไม่รู้ ความสะอาดในร้าน ... ให้ตายเถอะ ผมคิดว่าจะเป็นแค่ร้านใน supermarket แถวมหาลัยผมอย่างเดียว

แต่หลังๆมานี่ ไปที่ไหน ก็มีบรรยากาศที่ไม่ค่อยจะน่าเข้าไปนั่งสักเท่าไหร่เลย

นี่ยังไม่รวมถึงเมนูโปรดของผมที่หายไปอย่างเบอร์เกอร์ไก่ผู้พัน ที่ผมเคยกินสมัยเด็กๆด้วยนะ  :-[

แต่เอาเถอะๆ ร้านเขาขายไก่ทอดนี่นา ยอมๆไป - -"

สุดท้ายทุกครั้งที่ผมรีบกิน ผมก็มักจะขับรถเข้าไปใช้บริการ drive thru ของ Mc หรือเข้าไปซื้ออะไรติดมามานั่งงับในรถเวลาติดไฟแดงเอาเสียมากกว่าเจ้าอื่นครับ

เอ้ออีกเรื่องนึง วันนั้นขับรถไปเดอะเซอเคิล ราชพฤกษ์ เจอรถคันนึง ติดสติกเกอร์ KFC Drive Thru ด้วยล่ะ ... มันมีอยู่ที่สาขาไหนหรอครับ ?????

เส้นสุขุมวิืทต้นๆค่ะ จำไม่ได้ แต่ ฝั่งตรงข้ามศูนย์การประชุมสิริกิ  เล้ยวทางทางตัดรถไไฟค่ะ   แต่แบบวส่า เคยเห็นสั่งที โอ้ละเหยกว่า Mc อีก ....

ออฟไลน์ ^BBB^

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 13:18:35 »
ปกติชอบกินไก่ KFC มาก

วันนึงไปนั่งที่ Mc พนักงานเอาไก่ทอดมาให้ลองชิม....สุดยอดดอร่อยกว่า KFC อีกแหะ
ยิ่งถ้าคนชอบกรอบแต่ไม่ชอบรสเผ็ดนี่ใช่เลย..

ไอศครีม Mc ไม่ได้กินนานแล้ว ไว้ต้องไปลองกินสักหน่อย
ช่วงนี้กินซอฟครีม Ho-Mu อ่ะ แพงหน่อยแต่อร่อย ไม่หวานมาก ชอบรสชาเย็น กับชาเขียวมากครับ

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 14:14:53 »

เส้นสุขุมวิืทต้นๆค่ะ จำไม่ได้ แต่ ฝั่งตรงข้ามศูนย์การประชุมสิริกิ  เล้ยวทางทางตัดรถไไฟค่ะ   แต่แบบวส่า เคยเห็นสั่งที โอ้ละเหยกว่า Mc อีก ....

ขอบคุณครับ ไว้วันหลังจะไปลองสั่ง แต่กลัวเข้าไปแล้วนึกไม่ออกครับจะสั่งอะไร ไม่ค่อยได้กิน KFC 555

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 14:42:18 »
สำหรับคนชอบเบอร์เกอร์ และเฟรนช์ฟราย

ขอแนะนำ Daily Queen
ตอนนี้ สาขา สยามเซ็นเตอร์ ติดทางออกเชื่อมรถไฟฟ้า BTS กับ สยามพารากอนนั่นละครับ

ตอนนี้ ยินยันว่า อร่อยกว่าทุกแบรนด์ ที่มีสาขาเยอะๆ ยกเว้น Mos Burger !! คือ คู่นี้ ผมว่า รสชาติระดับเดียวกัน
แต่มากันคนละสไตล์ DQ ติดอเมริกัน วางตัวดูพรีเม่ียม กลิ่นและบรรยากาศร้านดีมากๆ ส่วน MOS จะมาในแนวญี่ปุ่น
สว่างๆ สะอาดๆ

คือ ถ้าแถวบ้านผม มี MOS กับ DQ อย่าหวังเลยว่า Mc กับ KFC จะได้แอ้มเงินผม จากเบอร์เกอร์ของพวกเขา อิอิ

ผมเลิกอุดหนุน Burger King ไปแล้ว ตั้งแต่ โฆษณาชุด เขวี้ยง Blackburry ลวงโลกนั่น
ผมเกลียดความเลวทรามของไอเดียคนทำโฆษณาชุดนี้ จนผมพาลเกลียดแบรนด์ไปด้วย
และทำให้เลิกกิน เบอร์เกอร์คิงไปเลย

แน่ละ ตอนแรกที่ดูคลิปนั้น ผมถึงขั้น ซื้อถือมือ G-Net ใหม่ๆ แกะกล่องมา ราคาพันนึงถ้วนๆ
กะจะถ่ายคลิป บลัฟกลับ ด้วยการเขวี้ยงมือถือนั้นทิ้งลงพื้นทั้งที่ยังไม่เคยใช้งานมาก่อน
แต่สุดท้าย ดีใจมากที่ไม่ได้ทำอะไรแบบนั้น และรู้สึกว่า เสียรู้ที่โดนความคิดชั่วๆ มันหลอกให้เข้าใจผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2011, 14:44:58 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 14:54:10 »
ใช่! ในเมื่อเอาไก่ไม่ม่ีกระดูกกลับมาแล้ว ก็ได้โปรดช่วยเอา โคลวสลอร์ กลับมาเถอะ
แม้จะขายได้น้อย แต่ก็ยังพอขายได้ เหมือนมันบดราดน้ำเกรวี่นั่นไงละ

ขอซอยปุ่ม Like ซักล้านที

นึกว่าจะมีแค่ผมที่ชอบโคลวสลอร์อยู่คนเดียว  ;D

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 17:38:02 »
สำหรับคนชอบเบอร์เกอร์ และเฟรนช์ฟราย

ขอแนะนำ Daily Queen
ตอนนี้ สาขา สยามเซ็นเตอร์ ติดทางออกเชื่อมรถไฟฟ้า BTS กับ สยามพารากอนนั่นละครับ

ตอนนี้ ยินยันว่า อร่อยกว่าทุกแบรนด์ ที่มีสาขาเยอะๆ ยกเว้น Mos Burger !! คือ คู่นี้ ผมว่า รสชาติระดับเดียวกัน
แต่มากันคนละสไตล์ DQ ติดอเมริกัน วางตัวดูพรีเม่ียม กลิ่นและบรรยากาศร้านดีมากๆ ส่วน MOS จะมาในแนวญี่ปุ่น
สว่างๆ สะอาดๆ

คือ ถ้าแถวบ้านผม มี MOS กับ DQ อย่าหวังเลยว่า Mc กับ KFC จะได้แอ้มเงินผม จากเบอร์เกอร์ของพวกเขา อิอิ

ผมเลิกอุดหนุน Burger King ไปแล้ว ตั้งแต่ โฆษณาชุด เขวี้ยง Blackburry ลวงโลกนั่น
ผมเกลียดความเลวทรามของไอเดียคนทำโฆษณาชุดนี้ จนผมพาลเกลียดแบรนด์ไปด้วย
และทำให้เลิกกิน เบอร์เกอร์คิงไปเลย

แน่ละ ตอนแรกที่ดูคลิปนั้น ผมถึงขั้น ซื้อถือมือ G-Net ใหม่ๆ แกะกล่องมา ราคาพันนึงถ้วนๆ
กะจะถ่ายคลิป บลัฟกลับ ด้วยการเขวี้ยงมือถือนั้นทิ้งลงพื้นทั้งที่ยังไม่เคยใช้งานมาก่อน
แต่สุดท้าย ดีใจมากที่ไม่ได้ทำอะไรแบบนั้น และรู้สึกว่า เสียรู้ที่โดนความคิดชั่วๆ มันหลอกให้เข้าใจผิด

แดรี่ควีน เริ่มมีในหลายๆห้างชั้นนำใน กทม แล้วครับ ฝั่ง ธน ยังมีแล้วเลย

เซนทรัลปิ่นเกล้า ก็มาแล้ว  8) เบอร์เกอร์ สุดยอดครับ ;) ส่วนตัวชอบไปกินหอมทอด เนื้อหัวหอมเป็นชิ้นเป็นอันดีกว่าเบอร์เกอร์คิงเยอะเลย

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 17:48:55 »
ใช่ครับ อร่อยกว่าครับ แต่ ถ้าอร่อยขึ้นหน่อยของ dQ ครับ เนื้อ ละเอียด นุ่ม หวานมัน อร่อยดีครับ  ;D

kfc มัน กระด้างยังไงไม่รู้ครับ mac ก็อร่อยแต่ไม่เท่า dq ครับ

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 18:29:26 »
มายืนยันว่าจริงอีกเสียงครับแม่ผมกินไปอันเดียว ลืมของKFCไปเลย ของKFCมันดูจืดๆสำหรับผมครับ
ของDQผมกินแต่Blizzardอย่างเดียว สงสยต้องลองบ้างแล้ว

ถ้าจำไม่ผิดคุณวุ้ดดี้เค้าเคยเอาคนที่ทำโฆษณานี้สัมภาษณ์เมื่อไม่นานมานี้ครับ

ปล. ผมเคยจำสลับ มูลาเต้ ของDQ กับ Nissan Murano ด้วย ตอนนั้นไปสั่งมูลาเต้ดันไปบอกว่า"เอาMuranoแก้วนึงครับ"คนขายงงไปเลย ;D ;D ;D

2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ poonshop

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 19:07:48 »
ขอบอกว่าคนจ่างจังหวัด  หาแมคโดนัลด์  กินยากกกมากกกครับ..เพราะเค้าเขี้ยวเรื่องสาขาที่จะเปิดใหม่..ไม่รู้จะอะไรนักหนา.....

ผมอยู่อุตรดิตถ์จะกินใกล้ที่สุดต้อง เชียงใหม่..หรือไม่ก็ นครสวรรค์  200-300กิโลครับ.....ใกล้ๆไม่มีเลย...
ได้ยินมาว่าเคยมีคนที่พิษณุโลกขอทำเรื่องมาเปิดสาขาที่พิษณุโลก   ยื่นหลักทรัพย์เป็นอาคารพาณิชย์พร้อมทุนไป 15 ล้าน...ยังไม่ผ่านเลย....ปล.(ได้ยินมานะครับ)

ก่อนกลับบ้านเวลาไปกทม.  ผมต้องแวะปั้ม ปตท.ตรง อยุธยาที่มีแมคโดนัลด์   ซื้อกลับมาทุกที......

civicferio

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 19:13:16 »
ขอบอกว่าคนจ่างจังหวัด  หาแมคโดนัลด์  กินยากกกมากกกครับ..เพราะเค้าเขี้ยวเรื่องสาขาที่จะเปิดใหม่..ไม่รู้จะอะไรนักหนา.....

ผมอยู่อุตรดิตถ์จะกินใกล้ที่สุดต้อง เชียงใหม่..หรือไม่ก็ นครสวรรค์  200-300กิโลครับ.....ใกล้ๆไม่มีเลย...
ได้ยินมาว่าเคยมีคนที่พิษณุโลกขอทำเรื่องมาเปิดสาขาที่พิษณุโลก   ยื่นหลักทรัพย์เป็นอาคารพาณิชย์พร้อมทุนไป 15 ล้าน...ยังไม่ผ่านเลย....ปล.(ได้ยินมานะครับ)

ก่อนกลับบ้านเวลาไปกทม.  ผมต้องแวะปั้ม ปตท.ตรง อยุธยาที่มีแมคโดนัลด์   ซื้อกลับมาทุกที......

ขับรถ 200-300 โล เพื่อ ไอตีมโคน 10 บาท

ริงโกะว่า รอกินไอตีม ถังตามรถเข็นสามล้อดีกว่าค่ะ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 19:22:26 »

ขับรถ 200-300 โล เพื่อ ไอตีมโคน 10 บาท

ริงโกะว่า รอกินไอตีม ถังตามรถเข็นสามล้อดีกว่าค่ะ

ผมซื้อรถมาก็เพื่อพาไปที่ไกลๆ เวลาอยากไปไหนตามใจครับ
อยากกินอะไรที่เราอยากกินบ้างครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ poonshop

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 19:31:04 »
ผมซื้อรถมาก็เพื่อพาไปที่ไกลๆ เวลาอยากไปไหนตามใจครับ
อยากกินอะไรที่เราอยากกินบ้างครับ

อะถูกต้องนะครับบบบบบ..............

ผมเคยขับรถไปเชียงใหม่  3ชั่วโมง342กิโล  เพื่อไปกินโออิชิ..ที่เซ็นทรัลแอร์พอร์ท.........กินแล้วกลับเลยด้วย.....555 มันเป็นอะไรที่สะใจนะครับ....
ปล.เพราะแถวบ้านไม่มีนี่ครับ....

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 20:32:43 »
ใช่! ในเมื่อเอาไก่ไม่ม่ีกระดูกกลับมาแล้ว ก็ได้โปรดช่วยเอา โคลวสลอร์ กลับมาเถอะ
แม้จะขายได้น้อย แต่ก็ยังพอขายได้ เหมือนมันบดราดน้ำเกรวี่นั่นไงละ

ขอซอยปุ่ม Like ซักล้านที

นึกว่าจะมีแค่ผมที่ชอบโคลวสลอร์อยู่คนเดียว  ;D

ผมก็ด้วยครับ ของชอบเลยล่ะ

แต่ พี่ Jimmy ใจร้าย เอาอาหารมาล่อให้ผมหิว

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 20:43:32 »
ใครเคยกินไก่ทอด เชสเตอร์กริล บ้างครับ
ผมว่ามันไม่อร่อยเลยอ่ะ รถชาติอ่อนมากกก (เกือบจะเรียกว่าจืดได้) แต่แป้งกรอบดี

ส่วนเรื่องไอติม แม็คอร่อยกว่า KFC แน่นอนครับ แต่ KFC บางสาขาความอร่อยไม่เท่ากัน
แล้วก็ขึ้นอยู่กับว่าซื้อตอนไหนด้วย ถ้าคนเยอะๆ เย็นไม่ทัน กดออกมากึ่งเหลวก็มี

แต่ที่ผมกินบ่อยสุดคือไอติม DQ วานิลลาโคนใหญ่ 15 บาท ;D อร่อยดี เนื้อแน่น
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2011, 20:51:22 »
ผมชอบไก่ทอด ไอ้เจ้านุ่มคลาสสิกของ KFC ที่สุดแล้ว ไม่มีเจ้าไหนเหมือน พวกแข็งๆ แป้งติดฟัน หาทานที่อื่นได้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 06:18:36 »
พี่แพน.....สาขานั้นผมปั่นจักรยานจากบ้านผมไปหาได้เลยนะนั่น :D
(ส่วนตัวซื้อบิ้กแมคกับโค้กแก้วนึงทานที่นั่นประจำ)

แต่นวมินทร์อเวนิวเดี๋ยวนี้ใจร้ายกับที่จอดรถมาก เริ่มเก็บค่าจอดรถแล้ว
แถมทำให้ถนนเกษตร-นวมินทร์ติดหนักกว่าเก่าเพราะต้องจอดออรอบัตรจากยามอีก - -"

ช่วงนี้ผมเลยไม่ค่อยได้แวะไปซื้อของเล็กๆน้อยๆก่อนกลับบ้านที่นั่นเท่าไร นอกจากจะใช้บริการ Drive Thru T-T
+1เห็นด้วย เริ่มใจร้ายขึ้นล่ะที่นี้ ที่จอดบ้างครั้งก็ไม่ค่อยจะมีด้วย :'(

@พี่แพนมาเมื่อไรบอกด้วยก็ดีนะครับ อยากไปเจอ พอดีบ้านอยู่ใกล้ๆขับรถออกจากซอยมัยลาภมานิดเดียวเอง ::)

ออฟไลน์ boymoreubon

• **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 11:52:56 »
แดรี่ ควีน อร่อยกว่าทั้งสองครับ ผมคอนเฟิม

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 14:41:25 »
แดรี่ ควีน อร่อยกว่าทั้งสองครับ ผมคอนเฟิม

อันนี้กี่บาทครับ แถวบ้านผมมี DQ พอดีครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2011, 15:21:54 »
เรื่องขับรถไกลๆ ไปหาของกิน ผมว่าไม่แปลกนะ

เพื่อนผมคนนึง เคยอยากกิน BK กลางดึก
ต้องขับรถไปสนามบิน เพราะเป็นที่เดียวที่เปิดตลอด 24