โพลล์

อยากทราบ ช่วงยุคของรถที่สมาชิคชื่นชอบค่ะ ว่าชอบรถในยุคปีไหน

ยุคก่อน 60-70
4 (4.2%)
80 's
4 (4.2%)
90 's
33 (34.7%)
2X 's
10 (10.5%)
ชอบแบบปัจจุบันนี้(ที่ขายอยู่นั่นแหละ)
41 (43.2%)
รีโทรคาร์ ไม่เข้าสังกัด
3 (3.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 89

ผู้เขียน หัวข้อ: ไหนๆ คนในนี้ก็บ้ารถกันทุกคนอยู่แล้ว เรามาแยกประเภท ยุคคนบ้าหน่อยค่ะ  (อ่าน 12541 ครั้ง)

civicferio

• บุคคลทั่วไป
 ;D ;D ;D  

บังเอิญว่า ริงโกะ สังเกต สมาชิคทุกท่าน ที่เข้ามาในบอร์ดนี้ จะมีความรู้เรื่องรถในแต่ละยุค ได้เป็นอย่างดี  และแน่นอนค่ะ ทางเราก็จะมาแบ่งกันว่า สมาชิกทุกท่าน อยู่ในกลุ่ม รถในช่วงยุคไหน เอาแบบว่า สมาชิกเห็นแล้วโอ้ว ความรู้ออกจากตัวรถทันทีค่ะ

ส่วนตัวริงโกะเอง จะ ถนัดในช่วงปี 90 มากกว่าค่ะ เพราะเป็นช่วง พีคของเทคโนโลยี ส่วนใหญ่จะตอบได้และมีความรู้เรื่องนี้อยู่ แต่ถ้าเก่ากว่า 80 นี่ จะไม่สันทัด ส่วนหลังจากปี 2000 เป็นต้นมา จะไม่ค่อยตามเท่าไำร เพราะ ส่วนนึง เรื่อง การผลิตด้วย เหมือนเทคโนโลยีจะจำกัด (ทั้งที่จริง มันรุดหน้าไปมาก)

ลองตอบมาก็ได้ค่ะ พร้อมเหตุผล กันเพราะเชื่อว่า มันน่าจะเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกด้วยนะคะ เผื่อว่า เวลาจะแนะนำช่วยเหลือ มันจะได้แลกเปลี่ยนกันสนุกออก

น้องๆ ที่อาจไม่ทัน ยุคก่อนหน้านั้นไม่จำเป็นจะเลือกยุคใหม่ก็ได้นะคะ อาจจะชอบรถเก่ากว่านี้ ก็ลองเสนอความคิดเห็นกันดูค่ะ เพราะริงโกะเชื่อว่าคนรุ่นใหม่รักรถเก่าก็มีเยอะค่ะ

ลองโหวดดูนะคะ

ขอบคุณ ทุกเสียง และทุกความคิดเห็นค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2011, 18:42:48 โดย ชีนะ ริงโกะ™ : เดอะ รีเทิร์น »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
ปี 90 ครับ (ตั้งแต่ปี 1992 เป็นต้นไปครับ)
(แต่ว่าเริ่มศึกษาเมื่อปี 2002 ครับ)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
หวาย...ผมบ้าเฉพาะรถที่ตัวเองเล่นและจับผ่านมือเท่านั้นอะครับ.........

แต่เล่นแบบ.....ทะลุปุพรุนเลยนะครับ.อิอิ

ก็จะมีพวก
          ซีวิต3ดอ
          ไมตี้x
           ฟอจูนเนอร์
           วีโก้
           แจ๊ส  ทั้ง 2 ตัว  ครับ....แบบทะลุพรุนน  อะครับ....       อิอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2011, 18:56:25 โดย poonshop »

ออฟไลน์ PREM

บ้ารถในศตวรรษที่ 21 ครับ เพราะเริ่มบ้ารถตอนพ่อซื้อ Cefiro A32 เมื่อปี 98
ตอนนี้ก็ไปศึกษารถยุค '90s บ้างแล้ว แต่ก็ไม่เชี่ยวชาญ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ H.

ผมชอบรถไหม่ครับ ดูเทคโนโลยีโลกมันก้าวหน้า

แต่ชอบเรื่องรถมาตั้งแต่ปี 39 ประมาณ 5-6 ขวบ ช่วงนั้นชอบแรลลี่มาก โตต้า สาลิกาตากลม กับ Evo3 กับดาวลูกไก่รุ่นยอดฮิตขับเคี่ยวกัน จำได้ว่าซื้อหนังสือแรลลี่กองเต็มบ้านไปหมด  ;D
H.

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
ชอบรถยุคปัจจุบันครับผม
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ CRO

ชอบหมดทุกยุคครับโดยเฉพาะปี 38-45 โดยเฉพาะรถที่ใช้ในสงครามครับ

.. และยินดีต้อนรับการกลับมา(อย่างเป็นทางการ)ของคุณริงโก๊ะครับ ไม่มีคุณริงโก๊ะแล้วเหมือนบอร์ดเหงาๆพิลึก ;)

ออนไลน์ off_033

ถ้าชอบจะมีชอบช่วง 65-70 แนว classic ทั้งญี่ปุ่น  เมกัน

ถ้าถนัดพอจะช่วยเหลือได้บ้างจะเป็นพวกตระกูล hondaยุค 90 เพราะเคยใช้civic ปี 92 วางเครื่อง d15b โดนมาเยอะ 55+

rover623 เครื่องก็ไม่พ้น honda อีกน่ะแหละ

รถช่วง 90-00 ก็ชอบเป็นบางคันครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ชอบตั้งแต่ยุค 90 จนถึงปัจจุบันอ่ะครับ

น่าจะให้เลือกได้หลายๆตัวเลือกเนอะ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Ji.Cl.

ยุค 1990's ครับ สมดุลดีมาก โดยเฉพาะกลางทศวรรษ

1. มีอุปกรณ์ออปชั่นไม่น้อย (ตามยุค) แต่ยังไม่มีการลดต้นทุนแบบทุเรศ

2. ทางเลือกเยอะ รถยุคนี้ ตั้งแต่รุ่นล่างยันรุ่นท็อป มีตั้งเกียร์กระปุกและออโต้ (ก่อนหน้า รุ่นท็อปมีเฉพาะเกียร์ปุก, หลังจากนั้น เกียร์ปุกมีเฉพาะรุ่นล่าง เศร้า)

3. รูปทรง กึ่งเหลี่ยมกึ่งลิ่มอ ร่วมสมัยดี

4. เหล็กประกอบ ไม่แข็งจนคนขับเป็นไข่ในหินที่พร้อมเละเมื่อชน (โดยที่ตัวรถไม่เป็นไร) แต่ไม่อ่อนยับมากนัก ยกเว้นรุ่นนี้.....

ออฟไลน์ PaanNop

• Jr. Member
  • **
  • Life is not a bed of roses
ชอบ 2 ยุคอ่ะครับ

อันแรกก็รถยุค 90s  เพราะว่ารถคันแรกในชีวิตและเป็นรถที่ใช้อยู่ปัจจุบัน คือรถ corolla ae101 ปี 94

เป็นรถเก่าของป้าที่ใช้มาตั้งแต่ป้ายแดงเมื่อ 17 ปีก่อน...

ตอนนี้กำลังบูรณะและแต่งนิดๆหน่อยๆอยู่ครับ ทำไปเรื่อยๆ

รถคันนี้ถือว่าเป็นครูได้เลย โดนผมรื้อซะเกือบทั้งคันละมั้ง ยกเว้นเครื่อง (ถ้ารื้อเอากลับไม่ได้แน่ 55+)

อีกอันก็ยุคปัจจุบันเลย แบบว่าหาข้อมูลรถใหม่เรื่อยๆ  เอาแค่รู้ว่าอะไรเป็นยังไง ไม่ถึงขั้นต้องรู้ทุกซอกทุกมุมเหมือนรถตัวเอง

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เป็นบางตระกูลน่ะครับ
อย่าง นิสสัน นี้ก็ ตั่งแต่ รถแม่ sunny B11 ช่วงยุคหิน มาถึง เจ้าซัน N14 แค่นั้น

เซฟิโรก่อน ตั่งแต่ A31 - 32 -33  มาเป็น J31-32 ครับ

และตระกูล NX, SX, ZX คงเป็นช่วง ปี 92 เป็นต้น (ช่วงภาษีนำเข้าลดลง)

ฮอนด้า ตั่แต่ EG EK ES  ปี 89-2004 แค่นั้น FD ไม่ชอบ

Mazda บางรุ่น อย่าง Astina รุ่นแรกไฟป็อบ จนตาตี่น่ะครับ และ Mazda3 ที่ใช้อยู่ ;D

ดูช่วงยุคแล้วคง เป็นยุคเปลี่ยนแปลง (เรื่องภาษีน่ะครับ)  1989-2005

ตั่งแต่เรียนมัธยมปลาย จนมีลูกมีเมีย ในตอนนี้ 

ออฟไลน์ jkhl

• **
แรกสุดก็ตอนรถกระบะ ช่วง 2500 กำลังเกิดใหม่ จำได้แม้กระทั่งลักษณะไฟหน้าตอนกลางคืน
ประทับใจสุดคือเห็น nsx สีแดง(ประมาณม.ต้น)ครั้งแรกตื่นเต้นมากทำไมมันเตี้ย แบนกว้าง ต่างจากรถทั้งไปขนาดนั้น(ตจว.ครับต้องเข้าใจ)
หลังๆมาก็ไม่ค่อยรู้เรื่องแล้ว

ออฟไลน์ Tan Int

ชอบยุคปัจจุบันนี่แหละครับ...มันดูง่าย แยกง่าย จำก็ง่าย..
และส่วนตัวชอบเทคโนโลยีใหม่ๆ ไม่ค่อยชอบอะไรย้อนยุคเท่าไหร่

ถ้ารถยุคก่อนนี้สัก 20 ปี ผมแยกไม่ออก...(เช่น BMW E30 E36 นี่แหละ)

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Dejdazzle

• Full Member
ช่วงปี90เหมือนกันครับ ช่วงวัยรุ่นบ้ารถซิ่งมาก แต่ดันไปลงเอยกับ E36กินเจโบ ;D
200SX
Silvia
R32 R33
RX-7
Supra
Prelude

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ชอบรถยุค 80 ครับ พวกรถ Sedan เหลี่ยมๆ อย่าง Corona T171, Mark II X81, Camry V20, Galant Sigma, Nissan Skyline R30 อะไรแบบนี้
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

GreenG

ชอบ Nissan NV กระบะ
Mazda Astina 323
Toyota Soluna AL50 Tiger
Isuzu Dragon Eye
 ;D ;D

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Spirit of the "R"
เริ่มบ้ารถ เพราะไปนั่งพรีลูดของเพื่อนนั่นแหละครับ
จากนั้นมาก็เดินตามความฝันกว่าจะเป็นจริงก็ตั้ง 5-6 ปีแน่ะ

แต่บ้ารถแค่ไหน...ความรู้ก็แค่ปลายหางลูกอ๊อดเท่านั้นเอง  ::)

เพิ่มเติมนิดนึง...แต่ตอนนี้ชักอยากได้รถสปอร์ตยุค 200x นะ (เพราะหลังจากนั้นไม่มีสปอร์ตราคาเอื้อมถึงได้เลย)
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ YenChar

ผมเพิ่งมาบ้ารถเมื่อไม่กี่ปีเองครับ

ยุควีออสเก่า แจ๊สเก่า กำลังบูม

สมัยที่ รถเล็ก เครื่องพันห้า วิ่งแซดได้เท่ารถใหญ่เครื่องใหญ่ๆสมัยก่อน
นั่นทำให้ผมเข้าใจว่า รถแพง ไม่ใช่รถแรงเสมอไป
และรถเล็ก ก็ไล่กวดรถใหญ่ได้เหมือนกัน(ความคิดเด็กน่ะครับ)

ปัจจุบันนี้ ยังคงพยายามตามความฝัน ทั้งเรื่องรถ และการโมดิฟายรถยนต์
และยังคงฝันว่า วันนึง รถเล็กเครื่องพันห้า หายใจธรรมดา เกียรออโต้ จะวิ่งได้ดีขึ้นเรื่อยๆ

ออฟไลน์ vellcap

บ้ารถมาตั้งแต่เด็กๆ แต่มาเริ่มศึกษารถปลายๆยุค 90's (1999) จนถึงปัจจุบันครับ
และก็คงจะเริ่มห่างๆแล้ว เนื่องจากเริ่มเรียนมากขึ้น+ผมแบ่งเวลาไม่ค่อยได้ครับ  

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
บ้าเป็นช่วงๆ

เดี๋ยวก็ไปบ้ารถ ซักพักก็คอม เกมส์ การ์ตูน ทำอาหาร วนไปวนมาอยู่อย่างงี้

ก่อนจะมา HLM บ้ารถครั้งสุดท้ายเมื่อปลายปี 51 หลังจากนั้นปี 52 ก็บ้าคอม และหมดตูดไปกับการประกอบคอมไม่มีที่สิ้นสุด  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2011, 21:09:41 โดย BestHuafoo_Hybrid »

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
ยุค 80ครับ จับๆมาหลายคัน
แต่เป็นเจ้าของเองแค่คันเดียว
คือ B11  ที่หลับตาก็รู้ว่าต้องซื้ออะหลั่ยที่ไหน
ถ่ายน้ำมันเครื่องเอง เปลี่ยนท่อยางหม้อน้ำ วาวล์น้ำเอง
รถก่อนยุค 90 ต้องยอมรับว่า ตกยุคช้ามาก
เพราะกว่าจะเปลี่ยนแต่ละโฉม ก็เป็นสิบๆปี
มีช่วงอายุที่ยาวนานมาก
B11 ก็เช่นเดียวกัน
เป็นรถที่ขับดีคันนึง
ตอนหลังวางเครื่อง คาบู1.5(E15) วิ่งจากโคราชไปขอนแก่น
ถึง หอประชุม มข. ใช้เวลา 1ชั่วโมง45นาที
จำได้ว่าตอนแรกไปเรื่อยๆ 120  มีซีวิคคูเป้98 สีน้ำเงิน
ขับจ่อท้าย ผมก็หลบซ้าย เขาก็เข้าซ้ายตามจ่อท้ายใกล้ๆอีก
ผมก็เลยเร่งความเร็วอีกนิดเป็น140  เขาก็ตามมาจ่อท้ายผมอีก
ผมหลบซ้ายให้ท่าง เขาก็ไม่ไป
น้องสาวผมบอกพี่หนุ่ย รำคาญมันเน๊าะ
ผมก็เลยกดคันเร่งมิด  ท่าทางคงจะไม่กล้าตามมั้ง เพราะหายไปเลย
จนน้องมันบอกว่า มันหายไปแล้วเหลือบดูไมล์ โอ้ย...เกือบ200-
รถคาบู 1.5 มันวิ่งได้งัย...พอแค่งานนั้นครับ

ปล. B11 ผมโหลดใส่ยาง บริดสโตน 195/50/15 RE711

civicferio

ยุค 80ครับ จับๆมาหลายคัน
แต่เป็นเจ้าของเองแค่คันเดียว
คือ B11  ที่หลับตาก็รู้ว่าต้องซื้ออะหลั่ยที่ไหน
ถ่ายน้ำมันเครื่องเอง เปลี่ยนท่อยางหม้อน้ำ วาวล์น้ำเอง
รถก่อนยุค 90 ต้องยอมรับว่า ตกยุคช้ามาก
เพราะกว่าจะเปลี่ยนแต่ละโฉม ก็เป็นสิบๆปี
มีช่วงอายุที่ยาวนานมาก
B11 ก็เช่นเดียวกัน
เป็นรถที่ขับดีคันนึง
ตอนหลังวางเครื่อง คาบู1.5(E15) วิ่งจากโคราชไปขอนแก่น
ถึง หอประชุม มข. ใช้เวลา 1ชั่วโมง45นาที
จำได้ว่าตอนแรกไปเรื่อยๆ 120  มีซีวิคคูเป้98 สีน้ำเงิน
ขับจ่อท้าย ผมก็หลบซ้าย เขาก็เข้าซ้ายตามจ่อท้ายใกล้ๆอีก
ผมก็เลยเร่งความเร็วอีกนิดเป็น140  เขาก็ตามมาจ่อท้ายผมอีก
ผมหลบซ้ายให้ท่าง เขาก็ไม่ไป
น้องสาวผมบอกพี่หนุ่ย รำคาญมันเน๊าะ
ผมก็เลยกดคันเร่งมิด  ท่าทางคงจะไม่กล้าตามมั้ง เพราะหายไปเลย
จนน้องมันบอกว่า มันหายไปแล้วเหลือบดูไมล์ โอ้ย...เกือบ200-
รถคาบู 1.5 มันวิ่งได้งัย...พอแค่งานนั้นครับ

ปล. B11 ผมโหลดใส่ยาง บริดสโตน 195/50/15 RE711

และมันไม่น่าเชื่ออยู่อย่างนึงว่ามันไปกลืนกับกันชน AL150 ซะงั้น??

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
อิๆๆ ทำขายึดอย่างเดียวจริงๆ
หลังมีคนเอากระจังแต่งมาแปลง เนียนกว่านี้อีก

นี่ยังคิดอยู่เลย จะหาเอามาแปลงลงเครื่อง L12 วิ่งเป็นอีโคคาร์เก่งกะบริโอ้
รูปทรงมันดูกี่ปี มันก็ยังทันสมัยอยู่ อิๆๆๆๆ

ตอนนั้น ที่ขายเพราะมันซดในเมือง 6โลลิตร 
ก็ใส่คาบู นมหนูเบอร์โตๆวิ่งฉิวจริง แต่ก็ซดจริง ไรจริง

ออฟไลน์ Whatman

• Full Member
ความรู้เกียวกับรถยังคงอยู่กับยุค 90 เป็นหลักเลยครับครับ  เพราะไปหาของจากเซียงกงเพื่อมาประดับประดารถในยุค 90 สมัยนั้นรื่นรมมากเวลาไปคุ้ยหาอะไหล่ในโกดัง

ออฟไลน์ SkyTrekker

• **
ถ้าชอบยุคไหน คงบอกไม่ได้ เพราะไม่ได้เป็นสาวกค่ายไหน แต่มีค่ายที่ผมเกลียด และไม่คิดว่าจะซื้อมันเลยชีวิตนี้ อิๆ

แต่ถ้าบอกว่ายี่ห้อไหนรุ่นไหนที่ชอบ พอจะบอกได้

Audi - A8(D3,D4) , R8, Q7 ตัว facelift, TT ใหม่ คือชอบดีไซน์ของยี่ห้อนี้รุ่นใหม่ตั้งแต่ปี 2000 ขึ้นมาครับ ถึงจะมีดูคล้ายๆกันบ้าง แต่เป็นค่ายรถที่ออกแบบได้มีสไตล์แหวกแนว เป็นตัวของตัวเองมาก ตอนนี้ชอบค่ายนี้มากที่สุดครับ ชอบเพราะ quattro ด้วย

BMW - E38, E39, E65/66 ชอบ BMW ยุคเก่ามากกว่ายุคใหม่ ยุค bangle คงมี e65/66 รุ่นเดียวที่ผมชอบ ชอบตัวที่เป็น minor นะ รุ่นใหม่ตั้งแต่ f02 เป็นลูกน้อง bangle ชื่อ van h อะไรสักอย่างเนี่ยแหละ แนวคิดคล้ายๆ bangle เพราะทำงานด้วยกันมานาน รูปทรงเลยดูมีแนวของ bangle อยู่

Ferrari - ชอบ F40 รุ่นเดียว ชอบตั้งแต่เด็กๆ ไม่รู้สิ รู้ว่ามันดิบ หล่อ เท่ห์ โหด

Porsche - Carrera GT รุ่นเดียวที่ชอบ

Toyota - Land Cruiser VX80 เป็นคนชอบรถ 4wd รถที่ขับก็ใหญ่อยู่นะ แต่พอเจอเจ้านี่ก็เป็นแค่เด็ก ราคามือสองน่าสน แต่ค่าน้ำมันทำเอากระเป๋าฉีกได้ เอาไปลุยทางโหดๆในป่าได้สบายๆ เพราะรถ off-road 4WD ชอบเอาคานหน้า - เพลา หรือชิ้นส่วนรถรุ่นนี้มาใช้กันเยอะ

Nissan - มีแต่ GT-R R35 เท่านั้นครับที่ผมชอบ สุดยอดมาก อยากได้รถแรงระดับ super car ราคาไม่แพงก็มีแต่เจ้านี่เท่านั้น

Honda - น่าจะมี NSX ล่ะมั้ง ถึงดูคล้าย Ferrari รุ่นเก่าๆ พวก 348 สำหรับผม ยี่ห้อนี้ผมเห็นว่ารุ่นนี้ลงตัวที่สุด นอกนั้นก็ไม่รู้สิ ไม่ค่อยชอบดีไซน์รถยี่ห้อนี้เท่าไหร่

Mitsu - คงมีแต่ Evo X ล่ะ อยากได้ๆๆๆๆๆๆ ยังคิดเลยว่าซื้อรถอีกคันจะเอา Lancer EX มาแปลงเป็น Evo X ดีรึเปล่า แต่สงสัยจะเสร็จรถที่อยากได้มานานมากกว่า

Pagani - Zonda ชอบเพราะดีไซน์ดูแหวกแนว หวือหวา แถมยังสุดยอด ราคาก็แพงสุดยอดเช่นกัน

แต่ผมโหวตยุค 2000 ขึ้นนะ เพราะผมเริ่มสนใจรถจริงๆจังๆก็ประมาณปี 2004 ครับ

แต่ทำใจได้เลยว่ารถรุ่นใหม่ ไม่ว่ายุโรป ญี่ปุ่น อเมริกัน เทรนด์ต่อไป จะเป็นประเภทไฟหน้า ไฟท้าย ยึกๆยือๆ กระจังหน้าก็ยึกยือ

คือมีความโค้งมน มีมัดกล้าม ดูมีมิติจากเส้นสาย ความโค้งมากขึ้นกว่าเดิม แต่ผมชอบรถที่มันดูมีเอกลกัษณ์และสไตล์เป็นของตัวเองมากกว่า รถที่ดูแนวเดียวกันหมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2011, 00:25:37 โดย SkyTrekker »

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ถ้าชอบ ผมชอบรถอเมริกันยุค 60's-70's ครับ  ;)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

Chariot

ชอบรถยุโรปตั้งแต่ยุค 60-90 เลยครับ เพราะตอนเด็กๆ ผมโตมากับโฟล์คเต่า กับ ฟอร์ด เอสคอร์ท

อย่าเข้าใจผิดว่าผมเกิดทันยุคนั้น เพียงแค่ที่บ้านชอบใช้รถยุโรปมือสองน่ะครับ

ส่วนตอนเด็กๆ รถที่เกิดทันยุคแล้วผมรู้สึกติดใจก็มี Saab 900 Classic, Citroen XM, Renault 21

ชอบมากถึงขนาดที่ว่าเตรียมหยอดเงินวันละ 50 บาท เพื่ออีก 10 ปีข้างหน้า เราจะได้หามือสองมาใช้สักคัน

แต่พอ 20 ปีต่อมาไหงตัวเองกลับมาได้เปอร์โยต์ยุค 60 กับวอลโว่ยุค 90 ซะงั้น  ::) :D

ออฟไลน์ =TUM=

ถ้าชอบ ผมชอบรถอเมริกันยุค 60's-70's ครับ  ;)
;D ;D ;D

me too ครับ ยุค 80อเมริกันออกแบบรถได้ไก่กามาก แต่พอมายุค 90 ต้นๆ กลับมามีเสน่ห์อีกครั้ง เช่น cadillac fleetwood ตัวสุดท้าย รุ่นนี้

หรือพวก chevy suv pick up ยุค 90 jeep cherokee 90 มันลงตัวดีครับ

และไม่เฉพาะรถอเมริกันยุค 60-70 และ 90 ที่ผมชอบ แต่ผมชอบกลุ่ม Mercedes เช่น 600 w100...300SEl 6.3 and w108

แล้วก็ข้ามมายุค 90 พวก w124 w140 ครับ

ออฟไลน์ newzbaba

• **
โหวตให้ 90s ครับ
ยุคนี้ สำหรับฝั่ง ญี่ปุ่น มีแต่รถที่สุดยอด มาก

nsx คือ japanese supercar เลยทีเดียว