ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคิดว่าสิ่งที่ผมพูดมันทำให้พวกท่านไม่สบายใจก็ขับผมออกจากเว็บได้ครับกรณี lancer  (อ่าน 14362 ครั้ง)

ออฟไลน์ NineKlao

• Hero Member
  • ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
 ;D ไม่เป็นไร มั่งครับ เห็นเขามาครั้งเดียวแล้วหายเลย

:)คิดต่าง แต่ไม่แตกแยกครั:)

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
  จริงๆเรื่องนี้มันก็ไม่ได้อะไรเลยนะครับ เจ้าของรถไม่พอใจรถที่ตัวเองซื้อมา แปะสติ๊กเกอร์ประจาน
ทางบริษัทรถก็มาไกล่เกลี่ย และหาทางออกที่ดีที่สุดแล้ว
ดูๆไปก็น่าจะจบนะครับ ส่วนเรื่องการฟ้องร้องในชั้นศาลก็ต้องระวังการใช้คำพูดแบบที่พี่จิมบอกนั่นแหละครับ

ออฟไลน์ Atheptecha

• Newbie
  • *
อันนี้เป็นการชอบส่วนตัวน่ะครับ ผมติดตามการตอบของคุณ Commander Cheng ในหลาย ๆ กระทู้ ผมชอบมากครับ ขอบอกตรง ๆ ผมรู้สึกได้ว่า คุณ Commander Cheng สามารถตอบคำถามได้เป็นกลางมาก ๆ ครับ แบบมีเหตุมีผลมาก ๆ ครับ ที่สำคัญคือ น่าจะเป็นคนใจเย็น สุขุมด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
อันนี้เป็นการชอบส่วนตัวน่ะครับ ผมติดตามการตอบของคุณ Commander Cheng ในหลาย ๆ กระทู้ ผมชอบมากครับ ขอบอกตรง ๆ ผมรู้สึกได้ว่า คุณ Commander Cheng สามารถตอบคำถามได้เป็นกลางมาก ๆ ครับ แบบมีเหตุมีผลมาก ๆ ครับ ที่สำคัญคือ น่าจะเป็นคนใจเย็น สุขุมด้วยครับ ขอบคุณครับ

โอ้ย เปล่าเลยครับ
โลกนอกจอ กับในจอ คนละเรื่องกันครับ ในจอก็ต้องพยายามเป็นกลางบ้าง มีเอียงบ้าง
ชีวิตจริง เอียงกะเท่เล่ ..เอียงไปทางไหนก็ตามที่มีสาวๆน่ะครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member

โลกนอกจอ กับในจอ คนละเรื่องกันครับ ในจอก็ต้องพยายามเป็นกลางบ้าง มีเอียงบ้าง
ชีวิตจริง เอียงกะเท่เล่ ..เอียงไปทางไหนก็ตามที่มีสาวๆน่ะครับ

อะไรเอียงล่ะครับ คุณแพน

แล้วเอียงไปด้านไหนนะ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
เห้ย เห้ย เห้ย คุณหมอ..ไม่เอาไม่พูด..

(ขอโทษทุกท่านที่นอกเรื่องครับ)
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
เห้ย เห้ย เห้ย คุณหมอ..ไม่เอาไม่พูด..

(ขอโทษทุกท่านที่นอกเรื่องครับ)

ผมเห็นด้วยเรื่องความเห็นของคุณแพนมาก ให้ความเห็นได้ดีทุกครั้งเลย เป็นกลางและมองได้กว้างดีครับ ชอบมากๆ

แต่ที่เห็นต่างคือ ผมคิดไม่น่า  "เอียงไปทางไหนก็ตามที่มีสาวๆน่ะครับ"  น่าจะเกิดมาเอียงทางไหนไปทางนั้นเลยอาา  ::) (ล้อเล่นนะครับ)

civicferio

• บุคคลทั่วไป
แต่สาวๆ ส่วนใหญ่ รวมทั้งริงโกะ มั่นใจว่า ชอบผู่ชายตรงๆค่ะ อย่าเอียงทางไหนนะคะ สงสารบ้างอะไรบ้าง

หมายถึงพูดตรงๆค่ะ ผู้หญิงเขาคิดมาก
 :P :P :P :P :P

ออฟไลน์ qx2222

• Newbie
  • *
1.ผมไม่สนแบบใช้จิตวิทยาพวกมากลากไป แค่อยากเห็นแฟร์เพลย์
2.ศาลยังไม่ตัดสินว่าคนๆๆนั้นผิดจริงๆๆก็ไม่ควรด่วนสรุป
3.คุณอาจจะมีความสามารถในการโน้มน้าวใจคนให้คล้อยตามผมได้ยกเว้นผม
4.ผมไม่ได้ขับแลนเซอร์ex แค่ขับวิออส2008 ซึ่งคนในนี้ส่วนใหญ่แฟน ฮอนด้า ผมเชื่อโดยบริสุทธิ์ใจ
5.เวรกำมีจริงนะครับ เห็นคนอื่นมีปัญหาหัวเราะเยาะเข้าใส่ สักวันพอถึงตาพวกคุณ แล้วพวกคุณจะนึกถึงคำพูดผม กรรมมันติดจรวดนะครับ
6.คนไทยเหยียบย่ำซ้ำเติมคนไทยไม่น่าแปลกใจเขมรหัวเราะจนฟันหัก
7.สิ่งที่พวกคุณพูดมาทั้งหมดไม่ได้ถูกที่สุดเสมอไป และสิ่งที่ผมพูดมันก็ไม่ได้ถูกเสมอไป แค่อยากให้แฟร์ๆๆกันหน่อย
8.คนซื้อรถมักโดนผู้ผลิตเอาเปรียบเสมอ ซึ่งเจ้าของเว็บก็รุ้ดี
9.คนซื้อรถส่วนใหญ่มักแพ้เสมอเมือต่อสู้กันตามระบบ
10.ผมไม่ได้ด่าใคร ใครจะด่าผมผมมไม่ว่าเพราะว่าสักวันเค้าจะต้องนึกถึงคำพูดของผม
11.คนไม่น้อยเหมือนกันที่ต้องชีช้ำ เสียใจ ร้องให้ เจ็บใจ โดนหลอก โดนเอาเปรียบ ในการซื้อสินค้าและบริการต่างๆๆเป็นใครไม่โดนไม่รุ้สึก
12.บางครั้งรีวิวของพวกคุณมันมีคำถามที่น่าสงสัย แต่ทุกคนไม่กล้าสงสัยเพราะถ้าพูดไปแล้วอาจโดนถล่มแบบผม
11.สิ่งที่พวกคุณเขียนรีวิวบางอย่างมันก็ไมได้เป็นอย่างที่คุณพูดและบางอย่างที่เป็นจุดแข็งของบางยี้ห้อคูณก็ไม่พุด เหมือนเลี่ยงบาลี
12.ททุกคนมีสิทธิ์ที่จะสงสัยและตั้งข้อสังเกต และผมแค่ตั้งข้อสังเกตุบางอย่างเท่านั้น
13.โดยส่วนตัวที่เข้ามาเว็บนี้และสมัครสมาชิกเพราะอุดมการณ์ของเจ้าของเว็บเหมือนผมนั่นคือความเป็นกลางแต่วันนี้มันลดลงนิดหนึ่ง ขอโทษที่พูดตรงๆๆ
14.เจ้าของเว็บน่าจะเอาทุกสิ่งทุกอย่างออกให้หมด ให้เหลือความว่างเปล่า ผิดว่าตามผิดถูกว่าตามถูก
15.เห้นผู้อำนวยการ imf โดนดำเนินคดีในสหรัฐ นี่คื่อตัวอย่างของความเป็นกลางอย่างแท้จริง ผู้หญิงตัวเล็กๆคนหนึ่งโดนย่ำยีเค้ายังเห้นความสำคัญ ชวนให้นึกถึงเมืองไทยไม่ได้ ผู้บริโภคโดนย่ำยีอยู่ทุกวันคนไม่มีอำนาจไม่มีเส้นมันผิดเสมอและครับจริงมั้ยครับ
16.ผมไม่ได้เข้าข้างใคร แค่อยากเห็นความเป็นธรรมอย่างแท้จริง
17.เชิญสวดผมได้แล้วครับพวกคุณคงโกรธจัดแล้ว แล้วสักวันพวกคุณจะนึกถึงคำพูดผม

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
พอได้แล้วครับ เลิกดราม่าได้แล้วครับ ที่นี่ก็แฟร์ทุกอย่างนิครับ
แล้วผมถามหน่อยว่า คนอื่นเข้าไปเยาะเย้ยใครหลอครับ
แล้วคุณไม่พอใจอะไรอีกครับ เจ้าของเวปไปทำไรให้คุณหลอครับ ผมไม่เข้าใจ
ถ้าคุณอยากความยุติธรรม อยากได้ความแฟร์ ก็ที่นี่ไงที่ให้คุณได้ แต่คุณไม่ได้คิดไงครับ
ผมไม่รู้นะว่าคุณคิดอะไร อยู่ดีๆก็มาพูดเรื่องเวรกรรม งงมากครับ
แล้วขอถามอีกข้อมาสมัครเวปนี้เพื่ออะไรครับ
ขอโทษนะครับ ทุกคนบางคำพูดอาจจะแรงไปหน่อย แต่มันสุดจะทนจริงๆครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ผมเริ่มงงแล้วล่ะ จะชักแม่น้ำทั้ง 5 มาทำไมครับ?

ที่นี่เราชกกันหมัดตรงครับ มีปัญหาอะไรก็ว่ามา
มากล่าวหากันเสียๆหายแบบนี้ มีหลักฐานอะไรสนับสนุนครับ บอกเรามาสิ เราจะได้ปรับปรุง
ห้อง ที่ให้ตั้งกระทู้เสนอแนะก็มีอยู่ครับ แต่ขอหลักฐานชัดๆ ไม่พูดหลักลอยครับ เราจะได้แก้กันตรงจุด

อะไรที่สงสัย เราเปิดให้ถามกันได้เสมอ เคยมามีตติ้งของเรามั้ยครับ? เชื่อว่าไม่เคย
แล้วทำไมถึงคิดว่ารู้จักพวกเราดีขนาดนั้นครับ?

มากล่าวหากันลอยๆ แล้วเปิดตูดแบบนี้ ขอโทษทีครับ ไม่ใช่ลูกผู้ชายเลย
"ทุเรส"

สังคมเรามีปัญหากันก็เพราะพวกอีชอบกล่าวหาแล้วดราม่าอยู่ฝ่ายเดียวแล้วไม่รับฟังอีกข้าง แล้วก็มาเถียงข้างๆคูๆ
ถ้าให้นับเคสกันจริงๆ ที่นี่ๆแหละครับ ที่ช่วยผู้บริโภคอย่างเต็มใจ แต่ไม่ได้หลับหูหลับตาช่วย เราฟังเหตุผลทั้งสองฝ่าย
ดีว่ากันตามดี แย่ก็ว่ากันตรงๆครับ

ฟังเหตุผลทั้งสองด้านแล้วมาหักล้างสิครับ ถ้าไม่สามารถหักล้างได้ แล้วอะไรถูกอะไรผิดล่ะครับ?
ถ้ามีสมอง และปัญญา เรื่องแค่นี้คงไม่เหนือบ่ากว่าแรงใช่มั้ยครับ?

ที่นี่เราไม่ได้สู้ด้วยกำลังนะครับ เราสู้กันด้วยเหตุและผล
อย่าไปนับจำนวน Reply ที่ไม่ก่อประโยชน์ หรือเข้ามาว่าคุณอย่างเดียวครับ
Reply ที่มีคุณภาพ คุณก็น่าจะแยกแยะออกได้ ถ้าคุณมี "ปัญญา"

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ vellcap

ตอนแรกผมก็ลองอ่านทุกอย่างแล้วพิจารณา แต่ผมไม่ค่อยเข้าใจเรื่องนี้มากนัก เลยไม่ตอบ
แต่ที่คุณพิมพ์มาตอนหลังนี้ ผมชักอยากจะรู้แล้ว ถ้าคุณมาเจอปัญหาแบบรถที่บ้านผมคุณจะเรียกร้องขนาดไหน
คันหนึ่ง เกียร์พัง ปุ่มพวงมาลัยใช้ไม่ได้ แอร์รวน และ อีกมากมาย รถคันนี้เริ่มมีปัญหาตั้งแต่ 3 เดือนแรก
อีกคัน เกียร์เพิ่งหอนและค้างตอนขับ เวลาปรับแอร์มีเสียงดัง พวงมาลัยลอก+เบี้ยว ท่อน้ำรั่ว ตัวล็อคเสีย 2 ตัว คันนี้อายุแค่ 2 ปีกลางๆ
แต่ก็ไม่ได้เดือดร้อนอะไรมาก เพราะ บริษัทเค้ารับผิดชอบเปลี่ยนพวกที่เสียให้หมด ก็ไม่รู้จะไปเรียกร้องอะไรอีก

ออฟไลน์ H.

อะไรเอียงล่ะครับ คุณแพน

แล้วเอียงไปด้านไหนนะ ;D ;D ;D

เอียงซ้ายแม่ยายรักนะครับ  :D

ปล. ตั้งแต่กระทู้ที่แล้วละ อ่านไปอ่านมาผมยังไม่รู้สึกว่ารถมันมีปัญหา
ถ้าเออขับไป 2000 โลแล้วเกียร์พังก็ว่าไปอย่างนา
H.

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
      ผมคนนึงหละที่ไม่ใช่แฟนฮอนด้า คือไม่ต้องเหมารวมนะครับ
รีวิวในเว็บนี้ผมว่าละเอียดและเป็นกลางที่สุดแล้วนะครับ ผมก็อ่านนะ
ทุกๆรีวิว ทางทีมงานก็ได้บอกถึงข้อดีและข้อเสียของมันมาอย่างตรงประเด็น
หรือคุณไม่ได้อ่านหว่า เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆ