ผู้เขียน หัวข้อ: เอ่อ ดูโฆษณา Google แล้วขนลุกแปลกๆ  (อ่าน 6083 ครั้ง)

civicferio

• บุคคลทั่วไป
เอ่อ ดูโฆษณา Google แล้วขนลุกแปลกๆ
« เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 12:44:27 »
แบบว่านั่งซัดขนมจีนที่น้อมจิตอยู่ ทีวี ที่ร้านก็ตัดโฆษณา ว้าย  อากู๋ รุกตลาด เบราเซอร์ (ที่โหลดฟรี อาศัยรายได้จากบริการและโฆษณา)  ตรงคัวค่ะ  หลังจากที่เห็นของเมืองนอกมาก่อน

และตัวล่าสุด ตัวที่ริงโกะเพิ่งเห้น และกูเกิลเพิ่งออกมาค่ะ

ปล. เบราเซอร์นี้ ซูซี่ (สู่รู้)  มากค่ะ เพราะพิมพ์คำว่า head  ขึ้นหน้าเว้บให้เรียบร้อย

ปล.2   ว้ายยยย  มีการโปรโมตเว็บต้องห้าม ด้วย กริดดดด  กลัวตัวแดงค่ะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: เอ่อ ดูโฆษณา Google แล้วขนลุกแปลกๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 13:01:34 »
ถ้ามี Download Helper จะนอกใจหมาไฟแน่นอน
เห็นโฆษณาแล้วอยากพูดว่า If you don't have a chrome.You don't have_____
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: เอ่อ ดูโฆษณา Google แล้วขนลุกแปลกๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 13:23:52 »
ผมว่ามันก็เร็วดีนะครับ เคยใช้

แต่ตอนนี้ ขอมาจบที่ หมาไฟ ผมว่ามัน เสถียรดีนะครับแม้จะไม่เร็วมากแต่โอเลยอะครับ

แต่ตอนนี้ไม่ไหวกับ ie คับ 55 ;D

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 21:23:55 »
เขาบอกกันว่า Chromeสามารถป้องกันไวรัสได้ดีที่สุดอันนี้ไม่รู้จริงเท็จขนาดไหน?? แต่ที่แน่ๆมันSEARCHเว็บง่ายมากมายครับ
แต่ยังไงก็คบกับหมาไฟVER.4เป็นหลักอยู่ครับ เร็วดี+Interface การใช้งานรู้สึกว่ามันUSER Friendlyดีครับ
ส่วนIEขอบายเหมือนกันครับ แต่ว่าราชการบ้างเว็บก็ชอบแนะนำให้ใช้IE 

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 21:43:58 »
เขาบอกกันว่า Chromeสามารถป้องกันไวรัสได้ดีที่สุดอันนี้ไม่รู้จริงเท็จขนาดไหน?? แต่ที่แน่ๆมันSEARCHเว็บง่ายมากมายครับ
แต่ยังไงก็คบกับหมาไฟVER.4เป็นหลักอยู่ครับ เร็วดี+Interface การใช้งานรู้สึกว่ามันUSER Friendlyดีครับ
ส่วนIEขอบายเหมือนกันครับ แต่ว่าราชการบ้างเว็บก็ชอบแนะนำให้ใช้IE 

อ้างถึง
ใช่ครับ ขนาดเว็บME.IN ใช้หมาย่าง ดูไม่ได้ ต้องใช้อ้ายอี ถึงจะได้ดู

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2011, 22:30:41 »
ดูกี่ครั้งก็ปรื้ม
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 00:21:20 »
ไอเดียดีมาก

แต่ไม่ชอบคำว่า "เว็บคือสิ่งที่คุณสร้างสรรค์"

"มันจืดชืด ไร้อารมณ์ร่วม"

เป็น Tag line ที่น่าเบื้อน่าเบื่อจริงๆ

ออฟไลน์ < bmw x6 >

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 16:19:37 »
ไอเดียบรรเจิดมากมาย

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2011, 20:19:04 »
วรรณยุค ใน Mac ยังลอยๆอยู่เหรอเนี่ย