ผู้เขียน หัวข้อ: // ข่าวด่วน Honda ประกาศ เปิดรับจอง Brio และทุกรุ่นอีกครั้งแล้วจ้า //  (อ่าน 8241 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เพิ่งรับจดหมายแจ้งข่าว มาเมื่อ 1 นาทีที่แล้ว

สรุปว่า  Honda เปิดรับจอง Brio ตั้งแต่วันนี้ 13 มิถุนายน เป็นต้นไป
ที่ทุกโชว์รูมทั่วประเทศแล้ว

และ สถานการณ์ตอนนี้ กลับมาผลิตได้ ร้อยละ 80 แล้ว อีกไม่นาน ก็คงจะกลับมาผลิตได้เต็มที่อีกครั้งนึง
ดังนั้น ตอนนี้ เปิดรับจอง ทุกรุ่น เหมือนเดิม

พนักงานขายทั้งหลาย กลับมาทำงานได้แล้ว
และ ลูกค้าทั้งหลายที่อยากจองรถ ก็ไปจองกันได้แล้ว

ครับ

ออฟไลน์ nuionline

• Full Member
รวดเร็วทันใจจิงๆ เว็บนี้

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
3 2 1 เตรียมตัว

ขาย Brio กันได้แล้วจ้าาาาาาาาาา

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ดีใจกะฮอนด้าด้วย..

แต่ตอนที่ยังไม่เปิดรับจอง ผมไปถามเซลล์
เซลล์ยังบอกว่าได้รถปีหน้า.. แล้วถ้าเปิดจองแล้ว จะไม่รอนานอีกหรอเนี่ย..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
ดีใจสำหรับท่านที่รอจองอยู่ครับ

แต่สงสัย(อย่างมาก)ว่าการไม่มีปัดน้ำฝนหลังเนี่ย เวลาฝนตกทัศนวิสัยด้านหลังมันจะแย่ขนาดไหนเนี่ย รวมถึงค้ำโช้คฝาท้ายข้างเดียวนี่การันตีความแข็งแรงได้จริงมั้ย ???

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ดีใจกะฮอนด้าด้วย..

แต่ตอนที่ยังไม่เปิดรับจอง ผมไปถามเซลล์
เซลล์ยังบอกว่าได้รถปีหน้า.. แล้วถ้าเปิดจองแล้ว จะไม่รอนานอีกหรอเนี่ย..

มันเป็นช่วงที่ยังไม่แน่นอนอะไรนะ ตอนนั้น

แต่ตอนนี้แน่นอนแล้ว ก็เปิดรับจองได้จ้า

ออฟไลน์ tubtup

• Sr. Member
ใครไปจองหรือถามเซลล์แล้ว บอกด้วยนะครับ ว่าจะได้รถช่วงไหน :o

ออฟไลน์ Nikle_pk

เฉพาะคิวเก่าก็เพียบ รอเข้าคิวใหม่ ปีหน้าแน่ๆเลย  :'(
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ TDCI

เมื่อตอนบ่ายโมง เห็นเจ้าตัวเล็กตูดย้อยๆ มาเต็มรถพ่วงบรรทุกรถยนต์  สีขาวทั้งนั้น ที่ถนนกาญจนาภิเษก มุ่งหน้าไปทางบางแค   ตัวจริงดูสวยใช่ย่อยเหมือนกัน

ออฟไลน์ < bmw x6 >

brio สวนะครับไปดูมาแร้ว ข้าในสวยมากๆเลย
ข้างหลังสวยนะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ค่อยยังชั่วหน่อย อย่างน้อยรถที่เป็รตัวทำตลาดหลักกลับมาผลิตได้ สถานการณ์มันจะได้ดีขึ้นบ้างครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ช่วงนี้เข้าหน้าฝนพอดี เดี๋ยวก็คงได้ทราบจากผู้ใช้งานจริงกันล่ะครับ จะได้คลายข้อสงสัยที่คาใจหลายๆคนเรื่องที่ปัดน้ำฝนด้านหลังกันซักที จะหมู่รึจ่า เดี๋ยวก็รู้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
 ดีใจกับฮอนด้าด้วยนะครับ  ;D ;D

อยากเห็น brio บน ถนนบ้างๆว่าเป็นไง 55

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ดีใจด้วยครับ อยากให้รีบกลับมาลุยเหมือนเดิม ;D

ออฟไลน์ dum.d

• Newbie
  • *
คงไม่ถึงปีหน้าครับเพื่อนๆ บังเอิญผมไปจองที่ศูนญ์ธัญบุรีเมื่อวันอาทิตย์นี้ (ยังไม่ทันได้ข่าวจากคุณจิม)ได้รับรถประมาณ ส.ค. แน่ๆครับ ตอนนี้อยู่ในช่วงเคลียร์ออร์เดอร์เก่าอยู่
นี่ก็ กลาง มิ.ย. แล้ว เดือน ส.ค. คงพอรอกันไหว

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat
เพื่อนตรงข้ามบ้าน เพิ่งไปรับบริโอ้ขาวตัวท๊อปมา
(คันแรกในศูนย์จอหอ)
ทำปลายท่อเสร็จ ตอนนี้ก็เอาไปติดสติ๊กเกอร์TEDDY
(เจ้าของร้านทำร้านขายตุ๊กตาเท็ดดี้อยู่เดอะมอลล์)
เดี๋ยวช่วงฝนตกๆ จะถามให้ว่า ไม่มีใบปัดหลังกับไล่ฝ้า
จะเป็นจั่งได๋....(ฮอนด้าน่าทำออฟชั่นสมนาคุณให้เน๊าะ)
เป็นตัวรีโมทไร้สาย ไปคุมใบปัดหลังก็ได้
ไม่งั้นเดี๋ยวทำขายดีมั้ยเนี๊ยะ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
เพื่อนตรงข้ามบ้าน เพิ่งไปรับบริโอ้ขาวตัวท๊อปมา
ทำปลายท่อเสร็จ ตอนนี้ก็เอาไปติดสติ๊กเกอร์TEDDY
(เจ้าของร้านทำร้านขายตุ๊กตาเท็ดดี้อยู่เดอะมอลล์)
เดี๋ยวช่วงฝนตกๆ จะถามให้ว่า ไม่มีใบปัดหลังกับไล่ฝ้า
จะเป็นจั่งได๋....(ฮอนด้าน่าทำออฟชั่นสมนาคุณให้เน๊าะ)
เป็นตัวรีโมทไร้สาย ไปคุมใบปัดหลังก็ได้
ไม่งั้นเดี๋ยวทำขายดีมั้ยเนี๊ยะ

เจ้าของร้านที่ว่า คุ้นๆนะคะนั่น??

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

เมื่อตอนบ่ายโมง เห็นเจ้าตัวเล็กตูดย้อยๆ มาเต็มรถพ่วงบรรทุกรถยนต์  สีขาวทั้งนั้น ที่ถนนกาญจนาภิเษก มุ่งหน้าไปทางบางแค   ตัวจริงดูสวยใช่ย่อยเหมือนกัน

เช้าวันนี้ (Jun/14) เห็นบริโอ้ สีขาว ตูดย้อยห้อยมาท้ายรถเทลเลอร์เส้นบายพาส ชลบุรี  ..
ใครออเดอร์สีขาวในภาคตะวันออก เตรียมตัวรับรถได้

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• freed korat

เจ้าของร้านที่ว่า คุ้นๆนะคะนั่น??
ก็คุณแอ้ว แม่น้องเอิงเอย เพื่อนเจ้าพีนัทลูกพี่นั่นแหละริงโกะที่ถอยบริโอ้คันแรกของโคราช

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

วันก่อนเจอสีเขียวตัวเดโม่ 2 คันจอดที่ อิมแพ็คงานเรซซิ่งเฟส

น้องญาญ่าน่ารักมาก หุหุ  ::)