ผู้เขียน หัวข้อ: BMW 520d กับ BMW X3 ใหม่ เห็นราคาใกล้เคียงกัน ควรซื้อรุ่นไหนครับ  (อ่าน 11283 ครั้ง)

ออฟไลน์ bungy

• Full Member
BMW 520d กับ BMW X3 ใหม่ เห็นราคาใกล้เคียงกัน ควรซื้อรุ่นไหนครับ

กังวล ราคาขายต่อ การบำรุงรักษา เมื่อหมด BSI 5 ปี

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Mr.Joe

• Sr. Member
ข้อ 1 ตอบไม่ได้เพราะไม่รู้ซื้อไปทำอะไร ออกต่างจังหวัด ขับหล่อ กิจกรรมกลางแจ้ง อยากแต่ง???
ข้อ 2 ตอบไม่ยากเพราะ 2.0D ไม่จุกจิก
ส่วนขายต่อถ้ารักษาดีๆก็ไม่เลวขนาดนั้น แต่ก็ถือว่าตก
ก็แลกเอากับขับดี แข็งแรง หล่อ หรู เกาะถนน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
1.ขอรบกวนบอกจุดประสงค์ ในการซื้อรถไปใช้งานก่อนเถอะครับ
ว่าปกติขับไปไหน ถึงไหน เป็นหลัก ออกต่างจังหวัดบ่อยไหม คาดหวัง สิ่งใดบ้าง จากรถ 1 คัน
เดิมใช้รถอะไร และเหตุผลทำไมคิดจะเปลี่ยน ฯลฯ

2. ถ้าไม่รีบร้อน เราจะมีรีวิว 2 รุ่นนี้ ให้คุณได้อ่านกันในเดือนหน้า ถ้ารอไหว อยากให้รออ่านก่อนครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

รอรีวิว ตามพี่จิม บอกเถอะครับ

รับรองได้คำตอบแน่ครับ รีวิวพี่จิมไม่ฟันธง

แต่เชื่อเถอะอ่านดีๆแล้วพิจารณาตามความชอบ

" ได้คำตอบให้คัวเองแน่ๆ " (ผมซื้อเพราะรีวิวพี่เค้ามาคันนึงแล้ว Teana)

ป.ล.พี่จิมมี่ นอนดึกนะครับ  ;D
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ neuro

รอ x3 อยู่ครับ 

ออฟไลน์ edward

รอรีวิว ตามพี่จิม บอกเถอะครับ

รับรองได้คำตอบแน่ครับ รีวิวพี่จิมไม่ฟันธง

แต่เชื่อเถอะอ่านดีๆแล้วพิจารณาตามความชอบ

" ได้คำตอบให้คัวเองแน่ๆ " (ผมซื้อเพราะรีวิวพี่เค้ามาคันนึงแล้ว Teana)

ป.ล.พี่จิมมี่ นอนดึกนะครับ  ;D

ผมก็เหมือนกันครับ ซื้อเจ้า S80 จากการอ่่านรีวิวของคุณ Jimmy ประกอบการตัดสินใจ เหมือนกัน  ;D

ออฟไลน์ nuionline

ผมก้อเหมือนกันครับ  ซื้อแจ๊สเพราะรีวิวพี่จิมแกแหละ  ชอบตรงปากแกร้ายดี 

ออฟไลน์ 2k

กังวลเรื่องราคาขายต่อท่าจะลำบากนะครับ รถยุโรปไม่ว่ายี่ห้อไหนใช้ไปเกินปีก็ราคาหายไปหลายแสนหรือไม่ก็หลักล้านเหมือนกันหมด  ซื้อมาใช้ไม่นานขายทิ้งยังไงก็ขาดทุน แต่คนที่กำไรคือซื้อต่อนั่นเอง  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ผู้ตั้งกระทู้  ตั้งหาย เลยน่ะครับ

;D

ตอนนี้ผมชอบ X3 2.0d มากกว่าแล้ว อ่ะ