ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่น่าเชื่อจอง X1 1.8 วันนี้ ได้รถอย่างเร็ว เม.ย.ปีหน้า  (อ่าน 9422 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rung

• Full Member
พอดีผมสนใจรถ BMW X1 นะครับเพราะเห็นว่าราคาเหมาะสม ไม่โหดเกินไป เราสามารถใฝ่ฝันเป็นเจ้าของได้ จะได้เป็นแรงบันดาลใจในการทำงานเก็บเงินครับ แต่พอไปถามที่โชว์รูมแถวจรัญ พนง.ขายบอกว่าถ้ารุ่น 1.8 ได้รถ เม.ย. ปีหน้าครับ ถ้า 2.0 ได้รถประมาณ ส.ค. ครับ .......ไม่น่าเชื่อจริงๆๆๆๆ สงสัยจะยอดจองยาวนานกว่ารถเจ้าตลาดซะแล้ว แต่ขอแสดงความยินดีกับ BMW ด้วยครับ

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
นานจริงอะไรจริงแฮะ

ยินดีกับ BMW ด้วยครับ

แต่สาเหตุที่ต้องรอนาน อาจเป็นเพราะ Production Capacity ของ BMW อาจจะรองรับ demand ที่เกิดขึ้นได้ไม่พอ

ออฟไลน์ golf32

ปรกติครับผมรอ 525d อยู่อีกนานเหมือนกัน :P

PKS8

• บุคคลทั่วไป
แปลกครับ

เมื่อสองเดือนก่อนผมไปถามจะเอา X1 1.8i เซลล์บอกจองวันนี้ต้องรอต้นปี แล้วบอกด้วยว่าจะไม่ผลิตแล้ว จะไปผลิตตัว 2.0D แทน

ผมถามที่ BMW พาราก้อนนะครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
อาจเป็นเพราะ เป็น CKD กำลังการผลิตต่อวันมีน้อยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อ่ะ บอกปัญหาให้

Quota CKD ของรถบ้านเรา ถุกจับจองเต็มแล้วครับ
ได้ยินว่าก่อนหน้านี้ กำลังพยายามเจรจากับทางมิวนิคอยู่ว่า ขอ Quota เพิ่ม
ซึ่งต้องใช้เวลาตบตีกะบริษัทแม่กันอีกพักใหญ่ครับ

ดังนั้น ถ้าจองตอนนี้ รับรถ เมษายนปีหน้า ไม่แปลกครับ มันจะกลายเป็นประวัติศาสตร์ของบื้านเราไป
ช่วยกันจดจำด้วยนะครับ ^_^ รถบ้าอะไรไม่รู้ จองวันนี้รับรถปีหน้าของแท้เลยทีเดียว

GreenG

ผมว่ามันเป็นรถที่น่าขับมากๆ ครับ
 ;)

ออฟไลน์ numtik2005

Toyota ว่านานแล้ว เจอแบบนี้รอจนหายอยาก

ออฟไลน์ Fly to dream

รถของปีนี้หมดแล้วครับ ปีหน้าถ้าไม่รีบจอง ก็จะเป็นแบบนี้อีกแน่ๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Boyd

• Jr. Member
  • **
อิอิิอิ อาจเกิดธุรกิจขายใบจองขึ้นมาอีกสักที  ;D

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อ่ะ บอกปัญหาให้

Quota CKD ของรถบ้านเรา ถุกจับจองเต็มแล้วครับ
ได้ยินว่าก่อนหน้านี้ กำลังพยายามเจรจากับทางมิวนิคอยู่ว่า ขอ Quota เพิ่ม
ซึ่งต้องใช้เวลาตบตีกะบริษัทแม่กันอีกพักใหญ่ครับ

ดังนั้น ถ้าจองตอนนี้ รับรถ เมษายนปีหน้า ไม่แปลกครับ มันจะกลายเป็นประวัติศาสตร์ของบื้านเราไป
ช่วยกันจดจำด้วยนะครับ ^_^ รถบ้าอะไรไม่รู้ จองวันนี้รับรถปีหน้าของแท้เลยทีเดียว

แบบนี้เป็นความผิดของบริษัทแม่เต็มๆ เลยละสิเนี่ย ประเมิน demand ผิดไปไกลโขเลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ udis

โห้ รอนานมาก ราคาน่าโดนสุดๆครับ ไฟท้ายสวยๆมากๆครับ
หวังว่าซักพักน่าจะเพิ่มกำลังการผลิตได้นะครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
แปลว่า รถมัน โดนคนไทย ที่อยากขับ BMW ในราคาสองล้านต้นๆ ครับ :D

ยินดีกับ BMW Thailand ด้วย    (ผมก็อยากเป็นเจ้าของ X1 2.0d) เหมือนกัน ;D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
รอนาน แต่ถ้ารถดีก็น่ารอนะ
 ;D

ออฟไลน์ Lertvarit

ยืนยันครับบ นานจริงอะไรจริง =(
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ vellcap

คิกๆ ราคามันยั่ว รถก็สวย Option ก็ดี ใครจะไม่เอาล่ะครับ
ญาติผมก็จองกันไป 2 คันแล้ว และกำลังจะมีคันที่ 3 ในไม่ช้านี้ครับ
นี่ถ้า BMW Thailand คิดอะไรแปลกๆ ทำ X1 Base line ออกมา ตัด option ฟุ่มเฟือยออก เช่น Auto-Air  HID-Headlight  เบาะปรับไฟฟ้า ปุ่มต่างๆที่พวงมาลัย
แล้วขายต่ำกว่านี้ซัก 2-3 แสน สงสัยอาจมีรอนานกว่านี้แน่ๆครับ
ปล.ขับ X1 2.1 ล้าน กับ 320i(เฉยๆ) E90 ตัวแรก  2.5 ล้าน  X1 ดูมีราคากว่าเยอะเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2011, 21:59:19 โดย vellcap »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
แค่ sDrive18i ทุกวันนี้ สื่อก็ด่ากันหลายรายแล้วละคร้าบ
ตอนนี้ได้ยินว่า BMW จะงดปล่อยรถคันนี้ให้สื่อลองแล้วคร้าบ
ข่าวร้ายก็คือ ผมยังมิได้ลองขับเลยคร้าบบบบบบบ วันนี้เอา x3 ไปคืน
ยั่งได้แค่หย่อนก้นลงนั่งแหมะๆ อยู่เลยคร้าบบบ

พี่บีเวอร์คร้าบบบบบ จะยืมมาลอง เก็บข้อมูลรอตัว xDrive 20d ก่อนได้ไหมคร้าบบบบ

(T_T)

GreenG

คิกๆ ราคามันยั่ว รถก็สวย Option ก็ดี ใครจะไม่เอาล่ะครับ
ญาติผมก็จองกันไป 2 คันแล้ว และกำลังจะมีคันที่ 3 ในไม่ช้านี้ครับ
นี่ถ้า BMW Thailand คิดอะไรแปลกๆ ทำ X1 Base line ออกมา ตัด option ฟุ่มเฟือยออก เช่น Auto-Air  HID-Headlight  เบาะปรับไฟฟ้า ปุ่มต่างๆที่พวงมาลัย
แล้วขายต่ำกว่านี้ซัก 2-3 แสน สงสัยอาจมีรอนานกว่านี้แน่ๆครับ
ปล.ขับ X1 2.1 ล้าน กับ 320i(เฉยๆ) E90 ตัวแรก  2.5 ล้าน  X1 ดูมีราคากว่าเยอะเลยครับ

เห็นด้วยครับ ;)

ออฟไลน์ udis

เห็นด้วยครับ ;)

ตอนออกมาแรกๆ เห็นแต่สีเทา เฉยๆ พอเจอสีน้ำตาลที่ระยอง โอ้ สวยมากครับ เห็นด้วยจริงๆครับ

GreenG

วันนี้ ผู้ใหญ่ที่บริษัท ท่านเอารถ Benz ไป turn ตัว X1 1.8 สีขาวมา สวยมากๆเลย

สงสัยจัง ท่านเพิ่งจองกลางเดือนนี้ ตอนนี้(วันนี้)ได้รถแล้วครับ

แสดงว่าท่านโชคดีมากๆเลยครับ :D

ออฟไลน์ simcity

สรุป BMW ตั้งราคาถูกเกินไป

GreenG

ผมว่ายังแพงไปนะครับ ใจจริงๆ อยากให้ราคาสัก 1.5-1.7 ล้านบาทมากกว่า ;)

ยังไงช่วยจัด Series 1 Sedan(ขับหน้า) ให้ราคาประมาณนี้ รับรองคนซื้อเพียบครับ

ออฟไลน์ simcity

ผมว่ายังแพงไปนะครับ ใจจริงๆ อยากให้ราคาสัก 1.5-1.7 ล้านบาทมากกว่า ;)

ยังไงช่วยจัด Series 1 Sedan(ขับหน้า) ให้ราคาประมาณนี้ รับรองคนซื้อเพียบครับ

1.5 ล้าน ผมว่าคงยากครับ สำหรับ BMW

ทำราคาถูกลงมาเสีย brand เปล่า

แค่ x1 นี่ผมก็ว่าถูกเกินไปแล้วครับ

ราคาเริ่มจะมาใกล้กับ camry hybrid. Sonata. Accord crv  แล้วครับ

ถูกหรือแพงเกินไป ดูจากยอดจอง คือคำตอบครับ

BMW น่าจะรู้กำลังการผลิตของตัวเองอยู่แล้ว ตั้งแต่ต้น

แต่demand ดันเกินความคาดหมาย

ผมว่าราคา ที่เหมาะน่าจะตั้งตัว 1.8 ที่ 2.39-2.49

ส่วนตัว 2.0d อยู่ที่ประมาณ 2.89-2.99 ล้านครับ

ราคานี้ผมว่ายังขายได้ แต่ยอดจองคงไม่ถล่มทลายถึงขนาดรอรถกันข้ามปีแบบนี้

ออฟไลน์ XL_SiZe

ราคาสมเหตุสมผลแล้วล่ะครับ
แต่ควรไปแก้ในสายการผลิตมากกว่า

ถ้ามาเพิ่มราคามันยังไง ๆ อยู่ ถึงจะเพิ่มอ๊อฟชั่นแต่บางอย่างไม่ได้ใช้จริงก็เปลืองปล่าว ๆ

คุยกันให้ดี เพิ่มกำลังได้พอกับความต้องการ ให้รถมันวิ่งทั่ว ๆ คนเห็นแล้วอาจมีผลกับรุ่นอื่น ๆ ไปด้วย  :D

ออฟไลน์ vellcap

รุ่นเล็กเอาราคาแค่นี้ก็พอแล้วครับ อย่าแพงไปกว่านี้เลย เริ่มต้นของ BMW อย่าต่ำกว่า 1.8 ล้านพอครับ ส่วนพวกรุ่นใหญ่ๆนั้นก็ไว้แค่นั้นกำลังดีครับ
ให้คนจะซื้อมีตัวเลือกเยอะๆหน่อยครับ