ผู้เขียน หัวข้อ: มารายงานตัวละครับ พร้อมกับรถสวยๆจากอิสราเอล อิอิ  (อ่าน 21108 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
แหม่ ห่างหายไปอาทิตย์นึง เกือบลงแดงแน่ะ อิอิ พอดีไปสัมมนาที่ประเทศอิสราเอลมาน่ะครับ เลยถ่ายรูปรถสวยๆมาฝากกัน

เริ่มต้นกันด้วยห้องพักก่อนละกัน หรูสุดๆ sea view อีกต่างหาก อิอิ

ต่อมา มาเริ่มกันที่รถเจ้าตลาดของอิสราเอลก่อนละกันนะครับ ที่เห็นเยอะๆเลยก็คือเจ้ามาสด้านี่แหละ
มีทั้งมาสด้า2 มาสด้า3 มาสด้า5 สวยสุดๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

ว้าวๆๆๆๆ มีแถมเครื่องบินมั้ยครับ อิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ที่เห็นเยอะๆอีกยี่ห้อนึงก็คือ ฮุนได นั่นเอง เพียบไปหมด มีหลายรุ่นด้วย

ที่เห็นเยอะๆรู้สึกจะเป็น i30 ครับ

อีกสักนิดกับฮุนได
รถ SUV ของเขาก็เพียบไปหมด สวยๆทั้งนั้นเลย เห็นแล้วแอบชอบแฮะ

ส่วนรองๆลงมาก็จะคละๆกันครับ แต่ส่วนมากจะเป็นรถจากยุโรป และอเมริกาครับ

ที่เห็นบ่อยๆก็จะมี VW  ford  skoda ซีตรอง เรโนล และอื่นๆอีกมากมาย ลองดูในรูปละกันนะครับ

ต่อกันเลยนะครับ อิอิ

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
หัวฮุนได ท้ายนิสสัน อิอิ

หัวฮุนได ท้ายนิสสัน อิอิ

555 up รูปผิดครับ ไม่แก้แล้วกันเนอะ  :P

สุดท้ายแล้วครับ สำหรับรถจากโซนตะวันตก

ปล แทกซี่ที่นั่นใช้แต่รถหรูๆครับ เพราะไม่ต้องเสียภาษีเลย ก็จะเห็นบ่อยๆคือ เบนซ์ skoda และ VW ครับ

ออฟไลน์ kittyzx

• Newbie
  • *
    • ฟังเพลงฟรี
สวยมาก อยากได้ซักคันจัง
ฟังเพลงใหม่ฟังเพลงฮิตติดเทรน เพลงเพราะๆ ได้ที่นี่ คลิ๊กเลยฟังเพลงใหม่

มาดูรถจากทางฝั่งเอเชียกันบ้าง มีรถสวยๆแปลกๆเยอะเลยล่ะครับ

ลองดู kia นะครับ ตอนแรกไอผมก็คิดว่ามันคือ handa city ซะอีก 5555
แอบคล้ายๆนะเนี่ย

ปล ซุบารุ สวยมากๆๆๆ
รถที่นู่นน่าจะราคาไม่แพงมากนะครับ เห็นเค้าขาย jeep อยู่ประมาณ 188900 เชคเก้ล (คิดเป็นเงินไทยน่าจะอยู่ที่เรท คูณ 10 เข้าไปน่ะครับ ก็ราวๆล้านแปด)

ส่วน 3 รุ่นนี้รุ่นอะไรก็ไม่ทราบ เป็นของ โตโยต้ากับฮอนด้าครับ

จะเล่าให้ฟังนิดนึงครับ ของที่นู่นราคาแพงมากๆ(ถ้าคิดเป็นเงินไทยนะ)
มาม่าคัพ 70 บาท น้ำเปล่าขวดละ 50 (บ้านเรา7 บาท) น้ำมันลิตรละ 80 เบอร์เกอร์ชิ้นละ 550 นักเกต+โค้ก 450   โค้กขวดเล็ก 80 บุหรี่ซองละ 250
โอ้ย ผมล่ะเพลียกับราคาที่นี่จริงๆ เห็นราคาเบอร์เกอร์แล้วช๊อค 5555

ออฟไลน์ Tonaka

สงสัยว่า.....ทำไมมีแต่สีขาว - -
阿蘇山

ส่วนของโตโยต้าที่นี่จะมีอัลติสนิดหน่อย แต่ส่วนใหญ่จะเห็นพรีอุสมากกว่า
แต่ถ้าเทียบกับฮอนด้าแล้ว insight มีให้เห็นเยอะกว่ามาก ๆๆๆ ครับ

สงสัยว่า.....ทำไมมีแต่สีขาว - -
ไม่ทราบเหมือนกันอะครับ แต่เท่าที่สังเกตุ รถที่นี่จะเป็นสีขาวซะส่วนใหญ่ หรือไม่ก็จะเป็นสีพื้น เช่น ดำ บรอนซ์ อะไรพวกนี้อะครับ (แทกซี่ที่นี่ก็สีขาวนะ)

ถ้ารถสีๆส่วนใหญ่จะเห็นพวกรถเล็กอะครับ เช่น เฟียสต้า มาสด้า2 ฮุนได i30 อะไรพวกนั้นอะครับ

สงสัยจะขายต่อได้ราคามั้ง 55555

หมดแล้วครับ อิอิ (จริงๆมีอีกเพียบ แต่พอละ เด๋วเซอเวอร์พัง 5555)

สำหรับทริปนี้ผมไปสัมมนา 5 วัน แต่สัมมนาจริงๆแค่ 2 วันครับ ที่เหลือเที่ยว 5555
ก็มีโอกาสได้ไปสถานที่สำคัญของอิสราเอลมา เช่น masada (เป็นที่ประวัติศาตร์ของที่นี่ สุดยอดมากๆ) ได้ไปกรุงเยรูซาเลมมาด้วย และที่สำคัญได้ไปกระโดดทะเลสาบเดดซีมาด้วย อิอิ(เป็นทะเลสาบน้ำเค็มที่เค็มที่สุดในโลก ไม่มีวันจมด้วย ความหนาแน่นของเกลือสุงมากจนทำให้เราลอยตลอดเวลา)

การไปสัมมนาคราวนี้ก็ได้อะไรหลายๆอย่าง ผมไปกับกรุ๊ปของไต้หวัน เกาหลี และอินเดีย

ของบอกว่า เอียดิน สกปรกมากมายเหอๆ และไม่มีมารยาทเอาซะเลย ไม่มีการต่อคิวเลย แซงกันซะงั้น เห็นมันงัดชาวกีเหลาด้วย แบบว่ากำลังต่อแถวโทรศัพท์กันอยู่ พอคนที่โทรอยู่วาง มันก็วิ่งเข้ามาคว้าต่อแบบไม่สนใจคนต่อแถวเลย กีเหลาเค้าก็ไม่ยอมสิ ดึงคอเสื้อแม่มหงายหลังเลย ตลกดี 5555
ตอนกินอาหารก็เหมือนกัน ผมไปทานที่ภัตตาคารบุฟเฟ่ต์ ตอนต่อแถวอยู่ เอียดินแม่มเดินเอานิ้วจิ้มอาหารแล้วชิมทุกอย่างเลย เห้อ เห็นแล้วจะอ้วก มารยาทโคดจะแย่อะ

แต่ชาวกีเหลาก็ไม่แพ้กัน เค้าต่อแถวเข้าห้องน้ำกัน สงสัยมันไม่ไหวแล้วมั้ง เหยี่ยวใ่ส่กำแพงซะงั้น เหอๆ เวลาสั่งน้ำมูกมันก็ไม่ใช้กระดาษ สั่งใส่มือตัวเองนี่แหละ แล้วก็เอาไปเช็ดกับนิตยสาร เห็นแล้วอยากกลับเมืองไทย   ด่วน!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ปล ขออนุญาตไม่เอ่ยชื่อเทศตรงๆละกันนะ เหอๆ
ปล2 รูปนี่คือในวิหารที่เยรูซาเลมนะครับ สวยมากๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

หมดแล้วครับ อิอิ (จริงๆมีอีกเพียบ แต่พอละ เด๋วเซอเวอร์พัง 5555)

สำหรับทริปนี้ผมไปสัมมนา 5 วัน แต่สัมมนาจริงๆแค่ 2 วันครับ ที่เหลือเที่ยว 5555
ก็มีโอกาสได้ไปสถานที่สำคัญของอิสราเอลมา เช่น masada (เป็นที่ประวัติศาตร์ของที่นี่ สุดยอดมากๆ) ได้ไปกรุงเยรูซาเลมมาด้วย และที่สำคัญได้ไปกระโดดทะเลสาบเดดซีมาด้วย อิอิ(เป็นทะเลสาบน้ำเค็มที่เค็มที่สุดในโลก ไม่มีวันจมด้วย ความหนาแน่นของเกลือสุงมากจนทำให้เราลอยตลอดเวลา)

การไปสัมมนาคราวนี้ก็ได้อะไรหลายๆอย่าง ผมไปกับกรุ๊ปของไต้หวัน เกาหลี และอินเดีย

ของบอกว่า เอียดิน สกปรกมากมายเหอๆ และไม่มีมารยาทเอาซะเลย ไม่มีการต่อคิวเลย แซงกันซะงั้น เห็นมันงัดชาวกีเหลาด้วย แบบว่ากำลังต่อแถวโทรศัพท์กันอยู่ พอคนที่โทรอยู่วาง มันก็วิ่งเข้ามาคว้าต่อแบบไม่สนใจคนต่อแถวเลย กีเหลาเค้าก็ไม่ยอมสิ ดึงคอเสื้อแม่มหงายหลังเลย ตลกดี 5555
ตอนกินอาหารก็เหมือนกัน ผมไปทานที่ภัตตาคารบุฟเฟ่ต์ ตอนต่อแถวอยู่ เอียดินแม่มเดินเอานิ้วจิ้มอาหารแล้วชิมทุกอย่างเลย เห้อ เห็นแล้วจะอ้วก มารยาทโคดจะแย่อะ

แต่ชาวกีเหลาก็ไม่แพ้กัน เค้าต่อแถวเข้าห้องน้ำกัน สงสัยมันไม่ไหวแล้วมั้ง เหยี่ยวใ่ส่กำแพงซะงั้น เหอๆ เวลาสั่งน้ำมูกมันก็ไม่ใช้กระดาษ สั่งใส่มือตัวเองนี่แหละ แล้วก็เอาไปเช็ดกับนิตยสาร เห็นแล้วอยากกลับเมืองไทย   ด่วน!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ปล ขออนุญาตไม่เอ่ยชื่อเทศตรงๆละกันนะ เหอๆ
ปล2 รูปนี่คือในวิหารที่เยรูซาเลมนะครับ สวยมากๆ

;D ;D ;D  ผมเคยซึ้งกับคนเอียดินแล้วเหมือนกัน  หามารยาทผู้ดียากมากๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

สุดท้ายละครับ ก็มีเรื่องเล่าขำๆมาเล่าให้ฟังละกันนะครับ

ตอนไปเล่นทะเลเดดซี เล่นเสร็จก็ขึ้นมาอาบน้ำ ตอนขึ้นมาอาบก็มีแต่ชาวเกาหลี
คุณพระ แก้ผ้ากันทั้งห้องน้ำเลย 555
แต่พอเห็นแล้วรู้สึกภูมิใจในความเป็นเอกราชของเรา ผมกับเพื่อนไม่อายเลยที่จะบอกว่า "i come from thailand"
5555

ซักพัก เห็นห้องน้ำห้องนึงเหมือนจะว่าง เลยเดินไปเปิดประตู เท่านั้นแหละ ฝรั่งจากดาวไหนก็ไม่รู้ยืนอาบน้ำอยู่ แก้ผ้าล่อนจ้อนเช่นกัน
ผมกับเพื่อนยืนตะลึงอยู่พักนึง ได้แต่คิดในใจ "อืมม กรูยอม 5555"

สำหรับประสบการณ์ครั้งนี้ก็สนุกดีครับ ได้มาเที่ยวในประเทศที่ใครเค้าไม่ค่อยมากัน ได้มาดูแหล่งกำเนิดศาสนาหลายๆศาสนา ได้มาดูชีวิตของคนที่นี่(น้ำหายากมากๆ เป็นประเทศที่ไม่มีแหล่งน้ำจืดเลย ต้องขอซื้อจากที่อื่น เ้พราะฉะนั้น ระบบจัดการน้ำของที่นี่ เทพ มากครับ ขอบอก) คนส่วนใหญ่ก็จะเป็นชาวยิว หรือแขกขาวเป็นส่วนใหญ่
แต่ต้องยอมรับคนที่นี่ขับรถกันดี มีน้ำใจมากๆครับ ถ้าเค้าขับผ่านทางม้าลาย ถ้ามีคนยืนอยู่ เค้าจะจอดให้เองเลยครับ ไม่ต้องยึกๆยักๆเหมือนบ้านเราให้เหนื่อยเปล่า คิดว่ากฏหมายบ้านเค้าคงแรงเหมือนกัน รปภ ทุกที่มีปืน   ;)

สรุปสั้นๆง่ายๆเลยครัล ไม่มีที่ไหนน่าอยู่เท่าเมืองไทยอีกแล้วครับ บอกได้คำเดียวจริงๆ ถ้าบ้านเราเปลี่ยนนิสัยบางอย่างได้ เมืองเราคงน่าอยู่ที่สุดในโลกแล้วล่ะ อิอิ

พอดีอยุ่ที่นู่น ไม่มีโอกาสได้เล่นเนดเท่าไหร่ เลยไม่ได้เปิดมาดูเวปเลย บอกตรงๆว่าลงแดง 5555

สุดท้ายนี้ก็ทิ้งท้ายไว้กับรูปสาวๆชาวอิสราเอลสักรูปละกันนะครับ หลับฝันดีราตรีสวัสดิ์นะคร้าบบบ

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
อยากทราบว่ารายได้เฉลี่ย คนที่นั่นเดือนเท่าไร ครับ เบอร์เกอ 550 นี่ เมืองไทยกิน บุพเพ่เนื้อย่างอย่างหรูได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
ค่าเงินไทย   ประมาณ 10 บาท เท่า 1 เหรียญของเขาที่นั่นอะครับ เมื่อ ปีก่อนน่าผมไปทำงานและได้เมียที่นั่น ฮิฮิ สบายไปเ้ลย  ;D

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
ขอบคุณครับ สำหรับประสบการณ์ชีวิต

ออฟไลน์ IncarRus

สุดท้ายละครับ ก็มีเรื่องเล่าขำๆมาเล่าให้ฟังละกันนะครับ

ตอนไปเล่นทะเลเดดซี เล่นเสร็จก็ขึ้นมาอาบน้ำ ตอนขึ้นมาอาบก็มีแต่ชาวเกาหลี
คุณพระ แก้ผ้ากันทั้งห้องน้ำเลย 555
แต่พอเห็นแล้วรู้สึกภูมิใจในความเป็นเอกราชของเรา ผมกับเพื่อนไม่อายเลยที่จะบอกว่า "i come from thailand"
5555

ซักพัก เห็นห้องน้ำห้องนึงเหมือนจะว่าง เลยเดินไปเปิดประตู เท่านั้นแหละ ฝรั่งจากดาวไหนก็ไม่รู้ยืนอาบน้ำอยู่ แก้ผ้าล่อนจ้อนเช่นกัน
ผมกับเพื่อนยืนตะลึงอยู่พักนึง ได้แต่คิดในใจ "อืมม กรูยอม 5555"
:( โป้ง 11 นิ้วยังยอม แล้วชายไทยธรรมดา จะเหลืออะไรหละครับ

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
รูปสวยดีครับผม ทำให้รู้ว่าเมืองไทยน่าอยู่กว่าจริงๆนะ
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ข้างบนนั่น Auris MC กับ EDIX ครับ

เห็นแล้วได้ข้อคิดว่า สีขาวก็นิยมไม่แพ้ไทยกับญี่ปุ่นครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ prai

ประเทศไทยน่าอยู่ที่สุดในโลกแล้วครับ แต่ก็ไม่มีประเทศไหนที่ดีที่สุด
เพิ่งเห็นเวลา VW Passat จอดข้าง BMW 5-Series ดูไปดูมา Passat สวยกว่าดูภูมิฐานดี
สุดท้ายชาวยิวสวยครับ ฉลาดด้วย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คำถามเดียวเลยนะคุณ InCarus

โป้ 11 นิ้วเนี่ย

11 นิ้วจริง หรือ ขนาด 11 นิ้ว?

ฮริ้ววววว!

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
รูปรถสวยมากครับชอบเชฟโลเลตกับซูซุกิมากมาย แต่รูปสาวๆน้อยไปหน่อย คารปรับปรุงอย่างด่วนเลยครับ 555+
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ udis

ขอบคุณครับ ดูเพลินเลยครับ บ้านเค้าไม่ต้องติดป้ายต่อภาษีประจำปี ดีจังครับ กระจกหน้าโล่งๆดีครับ
 ;D ;D ;D