ผู้เขียน หัวข้อ: ซูซูกิคาริเบียน จะวางเครื่องใหม่ช่วยแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 22491 ครั้ง)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
พอดีเจ้าคาริเบียนที่บ้าน  มีความคิดที่จะวางเครื่องใหม่อยู่แล้วประกอบกับพึ่งขับเอามันไปชนบ้านมา    ก็เลยคิดว่าจะเอาไปลงใหม่เครื่องใหม่  +เกียร์ออโต้ด้วย
 พอจะแนะนำเครื่องที่เหมาะกับเจ้าคาริเบียนครับ 
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
ถ้าไม่เอาขับสี่ แนะนำ SR20DE ออโต้อืดไปหน่อย เกียร์ธรรมดาก็ขับง่ายนะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
พอดีเจ้าคาริเบียนที่บ้าน  มีความคิดที่จะวางเครื่องใหม่อยู่แล้วประกอบกับพึ่งขับเอามันไปชนบ้านมา    ก็เลยคิดว่าจะเอาไปลงใหม่เครื่องใหม่  +เกียร์ออโต้ด้วย
 พอจะแนะนำเครื่องที่เหมาะกับเจ้าคาริเบียนครับ 

เครื่อง Vitara ไงครับ
G16A ขับ 4 ด้วย...

วางได้เลย ไม่ต้องชนหัวหมู

ถ้าเป็น SR หรือ 4A หากต้องการระบบ 4wd หาหัวหมูใส่กับเกียร์เดิมได้ครับ

ออฟไลน์ H3T

ตาม K.seng ไปเลยครับ เครื่อง G16A ใน Vitara ( Escodo TD01W )
 100 hp/6000
 137 Nm/4500
 เกียร์ 4AT
  การวางเครื่องใหม่ให้เน้นไปที่ยี่ห้อเดียวกันก่อนเลย ปัญหาจุกจิกจะน้อยลงไปมาก แถมยังมีระบบขับ 4 ไว้ใช้ได้อีก

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

เครื่อง Vitara ไงครับ
G16A ขับ 4 ด้วย...

วางได้เลย ไม่ต้องชนหัวหมู

ถ้าเป็น SR หรือ 4A หากต้องการระบบ 4wd หาหัวหมูใส่กับเกียร์เดิมได้ครับ

ขอบคุณครับพี่เก้ง    ลืมนึกไปเลย  มัวแต่นึกอยู่4 A  อย่างเดียวเลย
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ nuch n14

• Full Member
วิทาร่า ใส่ได้เลยครับ ถ้าใช้ขับใช้งานทั่วไปไม่ได้ ยกสูงไว้ลุย
4ag ก็ใส่ได้ครับ แรงกว่า แต่เดิมๆ วิทาร่าดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ =TUM=

1UZ ก็ลงได้นะครับ เล่นกันในอีเบียนมาหลายคันแล้ว  ;D

ลองอ่านกระทู้นี้ครับ ข้อมูลเพียบ คำตอบที่ 190 ลงไปนะครับ

http://www.weekendhobby.com/offroad/suzuki/question.asp?page=7&id=2902
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2011, 21:06:52 โดย ป๋าตั้ม สะพานสูง »

ออฟไลน์ Mighty-X

เชียร์ 1KZ ครับ
แรงดีไม่มีตก