ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ D-Segment ในตลาดตัวไหนน่าใช้สุดครับ  (อ่าน 12595 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
ตามหัวข้อเลยนะครับ คือตอนนี้รีบใช้รถมากๆ ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
Re: ตอนนี้ D-Segment ในตลาดตัวไหนน่าใช้สุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 21:37:37 »
TEANA ครับ

ลงตัวหมด เว้นออปชั่นกับการกินน้ำมัน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Re: ตอนนี้ D-Segment ในตลาดตัวไหนน่าใช้สุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 21:38:02 »
Sonata Sport ครับ !!
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 21:48:03 »
เชียร์ TEANA ครับ

แต่ติดตรงที่เครื่องเสี่ยงออกไปทางห่วย
เลยรับไม่ค่อยได้

แต่ถ้าพี่ออกไปแล้ว
พร้อมจะเปลี่ยนเลย อันนี้คงไม่ใช่ปัญหา

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 21:52:51 »
TEANA ด้วยอีกเสียงครับ ถ้าตัวMinor change มาคงลงตัวสุด
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 22:06:09 »
TEANA ด้วยอีกเสียงครับ ถ้าตัวMinor change มาคงลงตัวสุด

เห็นด้วยครับ ออฟชั่นคงจัดมาหนักกว่านี้

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 22:08:23 »
นับรวม S80 กับ Superb ด้วยมั้ยเนี่ย..

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 22:09:44 »
ณ วินาทีนี้คงต้องเป็น Teana ครับแต่คงต้องบอกการใช้งานนิดนึง
ว่าใช้งานประมาณไหนเครื่องอะไรส่วนตัวผมถ้าใช้รถวันละ 100 Km.ขึ้นไป
อาจเป็น Camry or Accord ครับ

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 22:20:51 »
teana ครับสวยนั่งสบายสุดครับ... :)

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 22:54:08 »
เพิ่มเติมนะครับ ราคาไม่เกิน2ล้านนะครับ

ส่วนเครื่องเสียงไม่ต้องห่วงครับ จับถอดวันออกรถเลยทีเดียวครับ

ออฟไลน์ 12345678910

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2011, 23:41:59 »
นิสสันเทียน่าครับ  เชียร์จากที่ได้ลองทั้ง3คัน คือนิสสันเทียน่า โตโยต้าแคมรี่ ฮอนด้าแอคอร์ด (แต่แนะนำให้ไปลองขับเทสดูอีกทีเพราะคนอื่นแนะนำไม่เท่าใจจขกทที่ต้องขับอยู่กับมัน)

ไงลองอ่านรีวิวคุณจิ่มมี่ไปก่อนก้ได้

นิสสันเทียน่า

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=469:-nissan-teana-j32-20-a-25-cvt-&catid=65:d-segment-2000-3500-cc&Itemid=75

ฮอนด้าแอคคอร์ด

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=2193:first-impression-honda-accord-minorchange-20-el-navi-&catid=65:d-segment-2000-3500-cc&Itemid=75

โตโยต้าแคมรี่

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=812:-toyota-camry-hybrid-&catid=65:d-segment-2000-3500-cc&Itemid=75

ไงก็แนะนำให้ไปลองดูในคลับว่าแต่ละยี่ห้อมีข้อดีข้อเสียอย่างไร ขอให้โชคดีครับ

คลับเทียน่า

http://www.teana-club.com/webboard/index.php?board=2.0

คลับแอดคคอร์ด

http://www.accordclubthailand.com/index_sub.php

คลับแคมรี่

http://www.camrythailand.com/

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 00:03:02 »
แล้วถ้าหาก Superb กับ Sonata Sport นำมาเทียบกันคับไหนน่าสนใจมากกว่ากันครับ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 00:47:23 »
แล้วถ้าหาก Superb กับ Sonata Sport นำมาเทียบกันคับไหนน่าสนใจมากกว่ากันครับ
คันแรก รถดีแต่ศูนย์บริการไม่ค่อยน่าไว้วางใจเท่าที่ควร ควรปรับภาพลักษณ์ด่วน
คันที่สอง สวยดีแต่ไม่ใช่รถไม่ดีนะ ชอบหลังคาแก้ว

ถ้าสองคันนี้ ผมเลือก Superb นะ ดูมันมีอะไรน่าค้นหากว่า

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 00:48:29 »
ถ้า Superb  กับ Sonata Sport

ถ้าชอบขับรถ แต่ช่วงล่าง นุ่มพอดีๆ กำลังดี เฟิร์ม แน่น มั่นใจ ไป Superb ถ้าต้องการรถขับนุ่มๆสบายๆ ไป Sonata ครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 01:14:43 »
แล้วถ้าหาก Teana  Superb  Sonata Sport ทั้งหมดนำมาเทียบกันตัวไหนชนะเลิศครับ

ออฟไลน์ Mr.Joe

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 02:58:08 »
Teana และ S80
แอบเชียร์ S80 เยอะหน่อยถ้าอยากสู้อีกนิด
เพราะยุให้แม่แฟนจัดไปแล้ว 1 คันจากการอ่านที่คุณ Jimmy ทดสอบเนี่ยครับ เอาสี "หอย" อันเดียวกันเลย
ขับดี นั่งสบาย ไม่กินนำ้มัน คุ้มมากเมื่อเทียบกับ W204 ของผม

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 03:02:03 »
แล้วถ้าหาก Teana  Superb  Sonata Sport ทั้งหมดนำมาเทียบกันตัวไหนชนะเลิศครับ

ยังไง 2 ตัวนี้ผมให้ Superb ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 03:55:36 »
ผมว่า เทียน่า กับ เอส80 มันเทียบกันไม่ได้นะ คันนึงรถตลาดทั่วไป คันนึงพรีเมี่ยม

ออฟไลน์ Mr.Joe

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 11:48:21 »
หมายถึงเชียร์ทั้งคู่ครับ
ในราคาเท่ากันกับคู่แข่ง อันนี้เชียร์ Teana
ถ้าสู้ได้อีกหน่อย ให้ไป S80

ออฟไลน์ edward

• Full Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 13:13:25 »
Camry - ประหยัด เร่งดี เทคโนโลยีใหม่ แต่ใกล้เปลี่ยนโฉมแล้ว ศูนย์เยอะ ขายต่อไม่ตก
Accrod - ขับสนุก แต่ใกล้ตกรุ่นเต็มที ขายต่อดี ศูนย์โอเค
Nissan -  เบาะนั่งสบายสุด กินจุหน่อย ภายในเยี่ยม ศูนย์พอใช้
Superb - กังวลเรื่องศูนย์ รถไม่รู้ อ่านของคุณจิมมี่เอา
S80 - ภายในแจ่ม ช่วงล่างยังนุ่มไปหน่อย 5 ปีแรกซ่อมฟรี แต่หลังจากนั้นค่อยว่ากัน D3 ถ้าเน้นประหยัด
          2.5FT ถ้าเน้นเร่ง อยากเร็วขึ้นอีก อัพ Polestar (เหยียบมันขึ้นเยอะ แต่น้ำมันฮวบอาบ 555)

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 13:29:13 »
จริงข้อเสียเทียน่ามีเรื่องกินน้ำมันครับ

ภายในไม่ต้องห่วงครับ ชนะขาดทั้ง accord + Camry ทั้งเรื่องวัสดุ และ ความสวยงามภายใน + สบาย  พูดจากใจจริง โดยไม่ลำเอียง

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 16:29:11 »
พูดตามตรงอีกเหมือนกันครับ
ว่าก่อนเข้ามากระทู้นี้ ผมเดาได้เลยว่าต้องมีคนแนะนำ Teana มาเป็นอันดับ 1 และแทบทุกกระทู้จะเป็นแบบนี้

แต่... สุดท้าย Camry ก็เต็มถนนเหมียนเดิม....  :o
เป็นจริงที่คนเล่นเน็ต มันน้อยจริง ๆ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 16:58:31 »
ว่าก่อนเข้ามากระทู้นี้ ผมเดาได้เลยว่าต้องมีคนแนะนำ Teana มาเป็นอันดับ 1 และแทบทุกกระทู้จะเป็นแบบนี้

แต่... สุดท้าย Camry ก็เต็มถนนเหมียนเดิม....  :o
เป็นจริงที่คนเล่นเน็ต มันน้อยจริง ๆ
ผมว่าไม่ใช่เพราะเค้าเล่นเน็ตน้อยหรอกครับ มันอยู่ที่ ศูนย์บริการ การรอรถ แคมเปญ หรือว่าอะไรต่างๆ มันเลยทำให้ รถเจ้าตลาดขายดีมากไงครับ
จริงๆรถเจ้ารถคันนี้ ไม่ได้แย่เลยนะ เพียงแค่เบาะหลัง ที่นั่งไม่สบาย แต่หลังๆมานี้เริ่มออกความนุ่มมากขึ้นนะครับ และก็วัสดุการใช้ยังไม้ค่อยเท่านั้นเองครับ นอกนั้นผมว่ามันดีสุดๆเลยนะ

ออฟไลน์ The Copy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 17:34:13 »

แต่... สุดท้าย Camry ก็เต็มถนนเหมียนเดิม....  :o

++++ เท่าไหร่ดีเนี่ย

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 18:19:20 »
สำหรับผม ก็คงTEANAไม่ใช่ว่าเป็นสาวกอะไรนะครับ แต่ถ้าเทียบกันตรงๆเเล้ว
ผมไม่นับพวกSonataหรืออะไรนะ  นับแึ้ค่Camry+accord นะผมขอตัดCamryไปก่อนเพราะว่าพวก
พวงมาลัย+ช่วงล่างสู็้้้ ้ACC+TEAไม่ได้เลยครับ ส่วนACC+TEAสำหรับผมแล้วมันแบ่งกลุ่มกันแล้วครับ
Accordผมว่าทางด้านช่วงล่างดูเหมือนจะขับมุดหรือว่าเล่นอะไรได้สนุกกว่าTEANAหน่อนช่วงล่างเฟริม์
ส่วนTEANAมาแนวนิ่มๆเกาะถนนหนึบแต่จะให้มุดไปมุดมาเห้นที่ก็คงไม่เหมาะเท่าไรนะสำหรับเจ้านี่ แต่ว่าถ้าเรื่องการตกแต่ง
รวมถึงวัสดุที่ใช้ และการที่ได้ขับรถสบายๆผ่อนคลายในราคาที่ำไม่แรงนักผมว่าTeanaนี่แหละคำตอบสำหรับผมครับ เพราะฉนั่นลองดูดีกว่า
ว่าเราเหมาะกับคันไหนแต่พูดจริงๆนะในใจผมCamryมันสู้ACC+TEAไม่ค่อยได้ครับส่วนACC+TEAชอบแนวไหนไปแนวนั้นแนวหรูๆก็คงไม่พ้นTEANA
แต่ว่าถ้าชอบแบบว่าแอบติดSportนิสสหน่อยก็คงต้องAccordหนะครับ ไปลองขับด้วยตัวเองเลยครับ แล้วคำตอบมันจะอยู่เพียงฝ้าเท้าครับ  :D

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 18:36:27 »
สำหรับผม ก็คงTEANAไม่ใช่ว่าเป็นสาวกอะไรนะครับ แต่ถ้าเทียบกันตรงๆเเล้ว
ผมไม่นับพวกSonataหรืออะไรนะ  นับแึ้ค่Camry+accord นะผมขอตัดCamryไปก่อนเพราะว่าพวก
พวงมาลัย+ช่วงล่างสู็้้้ ้ACC+TEAไม่ได้เลยครับ ส่วนACC+TEAสำหรับผมแล้วมันแบ่งกลุ่มกันแล้วครับ
Accordผมว่าทางด้านช่วงล่างดูเหมือนจะขับมุดหรือว่าเล่นอะไรได้สนุกกว่าTEANAหน่อนช่วงล่างเฟริม์
ส่วนTEANAมาแนวนิ่มๆเกาะถนนหนึบแต่จะให้มุดไปมุดมาเห้นที่ก็คงไม่เหมาะเท่าไรนะสำหรับเจ้านี่ แต่ว่าถ้าเรื่องการตกแต่ง
รวมถึงวัสดุที่ใช้ และการที่ได้ขับรถสบายๆผ่อนคลายในราคาที่ำไม่แรงนักผมว่าTeanaนี่แหละคำตอบสำหรับผมครับ เพราะฉนั่นลองดูดีกว่า
ว่าเราเหมาะกับคันไหนแต่พูดจริงๆนะในใจผมCamryมันสู้ACC+TEAไม่ค่อยได้ครับส่วนACC+TEAชอบแนวไหนไปแนวนั้นแนวหรูๆก็คงไม่พ้นTEANA
แต่ว่าถ้าชอบแบบว่าแอบติดSportนิสสหน่อยก็คงต้องAccordหนะครับ ไปลองขับด้วยตัวเองเลยครับ แล้วคำตอบมันจะอยู่เพียงฝ้าเท้าครับ  :D

เห็นด้วยครับ เรานั่งขับอยู่ภายใน ผมเลยสนใจ วัสดุภายในมากกว่าซึ่ง Teana > Accord > Cammry  เรียงตามคุณภาพ วัสดุ ผิวสัมพัส

ส่วนเรื่องต่อมาก็การขับขี่ ซึ่ง รถ D Seg นั้น มันควรจะหนึบ นุ่ม สบายตามคาร์ส ของมัน Accord > Teana > Cammry ครับ

ส่วนเรื่องความประหยัดน้ำมัน ซึ่งตอนนี้ มีความสำคัญมาก แต่ถ้าคุณจะเอาไปติดแก้สก็อีกเรื่องน่ะครับ Accord > Camry > Teana

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 18:42:17 »
Sonata Sport รูปทรงมันสวยไม่เหมือนใคร

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 18:50:41 »
ดีทุกคันครับ  เด่นแต่ละด้านไม่เท่ากัน

ตอบคำถามตัวเองให้ได้ว่า "จะซื้อเพราะอะไร และเพื่อใคร" ก็คงเลือกจุดเด่นแต่ละด้านมาตัดสินได้ครับ

รีวิวเวปนี้ก็มีครบอยู่แล้ว ;) ;) ;)
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2011, 23:31:40 »
สรุปเป็นเทียน่าครับ เพราะตอบโจทย์ได้มากที่สุดครับ

รถเอามาใช้เอง เพราะ320dคันเก่ง โดนน้องสาวยึดไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2011, 22:24:15 »
แต่ถ้าคันเก่าเป็น 320D แนวทางขับสนุกเหมือนดิมน่าจะเป็น Accord นะครับ