ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ JIMMY ครับ Review Honda Brio ใกล้จะออกหรือยังครับ(รอการตัดสินใจครั้งสุดท้าย)  (อ่าน 9589 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมไปดูมาแล้วครับ ทั้ง Brio Vios/Yaris March และ 2

ประทับใจ อัตราเร่งและช่วงล่างของ Brio มากที่สุด option กำลังดี(มีของที่จำเป็นจริงๆ) และราคาที่ไม่แพงมาก(แต่ March ถูกสุดและคุ้มค่าสุดนะ)
แต่พวงมาลัย ผมว่า March กำลังดี ไม่เบาไปแบบ Brio และช่วงล่าง March นุ่มดี(เครื่องเร่งไม่ขึ้นเท่าไร)

แต่ว่ารอ Review ของ Brio ครับ จะได้เปรียบเทียบได้ชัดเจน เพื่อประกอบการตัดสินใจครั้งสุดท้าย

ผมสงสัยครับ ว่าเคยอ่านในกระทู้ พี่จิมมี่บอกว่า Brio กินน้ำมันมากกว่า March
ผมสงสัยว่าเวลาใช้งานจริงๆ ต่างกันเห็นชัดเจนหรือไม่ / ทำไม Brio ถึงกินน้ำมันกว่า March

ปล. ผมไปดูมาโปรเลวร้ายแทบทุกเจ้า

Mazda 2 ที่ผมว่าโปรน่าจะดีสุด ลด 3 หมื่น เงินสดอย่างเดียว
Vios แถมประกันชั้น 1 หรือ ส่วนลด 1 หมื่น
Brio แถมแต่กรอบป้าย
March ส่วนลด 5 พัน แถม ฟิลม์ Hi cool

ผมเองไม่รู้จะเอาไงดี แต่โปรมันไม่ไหวเลย แต่รถผมมันก็ไม่ไหวเช่นกัน
และถ้าไม่ซื้อก่อนเดือน 17/11/54 ผมจะโดน
1. ค่าประกันชั้น 3+ 7 พัน
2. ค่าตรวจสภาพ 200 บ.
3. ค่าต่อทะเบียน 890.75 บ.
รวมๆ ประมาณ 8 พันบ.ฟรีๆ เลย ถ้ารถได้เดือน 12 จะเซ็งจิตเลยรับ จ่ายมัน 2 เด้งเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2011, 07:05:58 โดย GreenG »

ออฟไลน์ donutchan

• Jr. Member
  • **
เอ่อ - -"  เค้ามั่นใจว่ารถเค้าขายได้แน่ๆรึป่าว ถึงได้แถมแต่กรอบป้ายทะเบียน

GreenG

เอ่อ - -"  เค้ามั่นใจว่ารถเค้าขายได้แน่ๆรึป่าว ถึงได้แถมแต่กรอบป้ายทะเบียน

ผมโทรไปศูนย์นอกเมือง ยังได้แค่ ผ้ายาง กับ พ่นกันสนิมครับ :D

ของแถมผมเข้าใจนะ แต่อย่างน้อยๆ ขอฟิมล์พวก Hi cool และอื่นๆ ที่ไม่แพงได้ไหม เขาก็ไม่ให้

ผมเองเริ่มลังเลแล้วว่า เอาไว้ซื้อปีหน้า ช่วง พ.ค-ก.ย. ดีไหม จะได้ๆโปรมากว่านี้

ตอนนี้ผมอยากเปลี่ยนรถ เพราะถ้าเปลี่ยนหลังจาก พ.ย. ผมจะโดนต้นทุกประกันรถ และพรบ. 8000 กว่าบาท น้ำมันเครื่องอีกด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2011, 08:54:16 โดย GreenG »

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
เรื่องของแถมนี่ก็เหมือน Nissan March ตอนออกมาใหม่ๆน่ะครับ
ได้แค่ผ้ายางกับกรอบทะเบียน
ผมว่าถ้าอยากได้จริงๆ เรื่องของแถมไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ เราซื้อมาแล้วเราค่อยมาแต่งต่อข้างนอกก็ได้ครับ
ได้ของถูกใจ อยากได้ชิ้นไหนก็แต่งเอาเลย ตรงใจเรากว่าด้วยครับ :)

ออฟไลน์ joufo

มาร์ชเห็นว่าช่วงนี้ได้รถเร็วขึ้นนะครับ (บางรุ่นก็รอแค่เดือนเดียว)
ส่วนบรีโอ้รอประมานสามเดือน

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ของแถมขึ้นอยู่กับศูนย์ครับ

ศูนย์ดีได้ ศูนย์งกก็อด

ออฟไลน์ hamylee

• **
ถ้าคิดว่ารอเพื่อโปรโมชั่นที่ดีกว่านี้ กับรถของฮอนด้า

อย่าคิดเลยครับ... คิดแค่ว่าจะได้รถตอนไหนดีกว่า

GreenG

ผมขี้เกียจทำเพิ่มเองครับ ถ้าได้แถมก็ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เก็บไว้ซื้อปีหน้าดีกว่าเน่อ ตัวเลือกมีเยอะกว่านี้ สถานการณ์น่าจะดีกว่านี้

อย่าใจร้อน

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เอ่อ - -"  เค้ามั่นใจว่ารถเค้าขายได้แน่ๆรึป่าว ถึงได้แถมแต่กรอบป้ายทะเบียน

ได้หรือไม่ได้.. แต่ตอนนี้ที่ขอนแก่นวิ่งกันเกลื่อนแล้วอ่ะครับ.. :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

GreenG

เก็บไว้ซื้อปีหน้าดีกว่าเน่อ ตัวเลือกมีเยอะกว่านี้ สถานการณ์น่าจะดีกว่านี้

อย่าใจร้อน

ขอบคุณครับพี่จิมมี่ ไว้ปีหน้าแบบที่พี่บอกก็ได้ครับ แต่คงไม่เกิน พ.ย. 2012 ครับ(ไม่ได้เกี่ยวกับปฎิทินมายานะ)

ตอนนี้ค่อนข้างรีบใช้รถพอสมควรครับ แต่มาคิดดูแล้ว รอได้รอดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2011, 16:30:22 โดย GreenG »

GreenG

ของแถมขึ้นอยู่กับศูนย์ครับ

ศูนย์ดีได้ ศูนย์งกก็อด

ใช่ ศูนย์ในเมืองให้แต่กรอบป้าย
มาร์ชเห็นว่าช่วงนี้ได้รถเร็วขึ้นนะครับ (บางรุ่นก็รอแค่เดือนเดียว)
ส่วนบรีโอ้รอประมานสามเดือน

จริงตามนี้เลย March ได้ ใน 1 เดือน

ส่วน Brio 3 เดือน ครับ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2011, 16:29:37 โดย GreenG »

ออฟไลน์ donutchan

• **

ได้หรือไม่ได้.. แต่ตอนนี้ที่ขอนแก่นวิ่งกันเกลื่อนแล้วอ่ะครับ.. :-\

สาวกฮอนด้า อย่าได้เคืองผมเลย - -"  ผมเห็นค่ายอื่นเค้าแถมกันปาวๆ  แต่มีแต่ฮอนด้าที่สวนกระแสเลย สงสัย แค่นั้นแหละ
ปล. นครปฐม แถมไม่เคยเห็นเลยคับ เห็นแค่สองครั้ง สีเขียวกับน้ำเงิน หาดูตัวเป็นๆยากมาก

ออฟไลน์ vellcap

ถ้าจะใช้ Honda หาศูนย์ดีๆไว้ก่อนนะครับ ไม่งั้นจะเหนื่อยเหมือนผม
ส่วนถ้าให้ผมเลือกนะครับ ผมจะตัด Brio ออกไปคันแรกเลยครับ เคยไปลองนั่ง Test ตอนฝนตก ด้านหลังเขรอะเลยล่ะ
และที่บ้านผมแค่เห็นของจริงว่าไม่มีที่ปัดน้ำฝนหลัง และ ไล่ฝ้า ก็เลยไปซื้อ Jazz แทนเลยครับ ญาติผมที่รอก็เปลี่ยนเหมือนกัน

ออฟไลน์ H.

brio หรอ พึ่งไปเห็นตัวจริงมา เหวอหวาเลยละ
H.

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Brio ที่เลยเห็นแล้ว 2 คัน โคราชเห็น 2 เหมือนกันครับ (แต่โคราชอยู่แต่ข้างในนะ เหอๆๆ ไม่ค่อยได้ออกไปข้างนอกเท่าไหร่)

แต่จะเข้ามา โอ้โห ครับ ตกใจกะของแถมครับ โดยเฉพาะน้อง 2 ไม่มีอะไรเลย เมื่อก่อนเรียกได้ว่า "จัดเต็ม" จริงๆ ผลจากสึนามิหรอครับนี่
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ SuperDOM

• Full Member
บริโอ สีขาวคันจริงสวยดีนะ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมรอไม่ไหว ออกมาร์ชไปแล้ว รอประมาณเดือนเดียวครับ 5 5 5 

ปล.อนาคตน่าจะไวกว่านี้เพราะนาวาร่าจะย้ายไลน์ไปโรงงานมิตซูที่แหลมฉบัง
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
ตีเหล็ก ต้องตีตอนร้อน ชั่วโมงนี้ มาร์ชมาแรงจริงๆ
--------------------------
แต่เรื่องความชอบเป็นเรื่องของบุคคลจริงๆ
ว่าก็ว่า บริโอ้ไม่ต้องอะไรมากมายหรอก แค่ใส่ใบปัดท้ายมาให้
คนก็ว่าน้อยลงแล้ว

ปล.แอบสงสัย ตัวS/MT เวลาปรับกระจกมองข้างทำยังงัยอ่ะ
เอามือดไปดันใบกระจกใช่เปล่า (ไม่มีก้านปรับมาให้นิ)

ออฟไลน์ Blanco

• **
แล้วพระเอกมิชชั่นผมหละครับ (ทอม) ครูซ

แป๋ว.... มุขไม่ฮาพาบอร์ดเครียดป่าวหวา แต่กำลังรอติดตาม ครูซ อยู่นะครับ :D
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ