ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยครับพี่ๆว่าเกมแข่งรถเกมไหนมันส์สุด สวยสุด  (อ่าน 23646 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ครับ ขอ ความคิดเห็นหน่อยครับ จะเล่นในไหนก็ได้ครับ ถ้าบนคอมได้ยิ่งดี

สำหรับผม
1 ภาพสมจริง  gt5 / nfs hot persuitภาพสวยๆ มากๆครับ เหมือนจริงเลย
2  แข่งมันส สนุก midnight club la remix ขับแบบป่วนเมืองมันสดีครับ และ แข่งมันสดี  burnout  ด้วยครับ
3  การขับขี่ตามหลักความจริง gt 5 อันนี้เหมือนขับนรถจริงมาก ครับ เลยไม่ค่อยมันสเท่าไหร

มาแชรกันนะครับ  ;D

และตัวไหนอันดับ1ในใจอะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2011, 19:07:19 โดย nine959 »

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ส่วนใหญ่ผมจะเน้นเกมที่รถญี่ปุ่นเยอะๆ ครับ

NFS ผมไม่ชอบ เพราะมันไม่ค่อยให้เกียรติรถญี่ปุ่น (ชอบแค่ Porsche 2000 แฮะ เพราะภาพสวย แล้วเหมือนจริงมาก)

ที่ผมชอบ
GT Series เสียดายไม่มี PS3 เลยไม่ได้เล่นภาค 5 ทุกคนรู้จัก ไม่ต้องพล่ามมาก

Shutokou Battle series ผมเล่นภาค Zero, 3 บน PS2 แล้วก็ X บน Xbox360 ผมว่าไม่มีเกมไหนที่ให้อารมณ์เหมือนได้ขับรถบนทางด่วนญี่ปุ่นได้ขนาดนี้แล้ว (ก็แหงละ มันเล่นยกเอาทางด่วนจริงๆ มาอยู่ในเกมนี่หว่า) แนะนำภาค 3 ของ PS2 (ภาษาอังกฤษ ชื่อ Tokyo Xtreme Racer 3) track ยาวมาก มี Tokyo-Yokohama, Nagoya, Osaka ทางด่วน ของ Tokyo ยาวมากๆ วิ่งจาก Tokyo ผ่าน Haneda ไปถึง Yokohama ทีเดียว แถมรถเยอะมาก มีรถแปลกๆ ที่ไม่ค่อยเจอในเกมอื่นด้วย เช่น Suzuki Wagon R, De Tomaso Pantera GTS, Isuzu VehiCROSS, C10 GT-R, Lancer ไม้ขีด (อันนี้ผมชอบมาก), Nissan Cedric และอื่นๆ (ผมชอบเอา Pulsar N14 แต่งวิ่ง 300 บน Wangan จัง) ปล. ผู้ผลิตเดียวกับ Wangan Midnight ของเกมตู้ PS3, PSP นั่นแหละ

Kaidou Battle (Tokyo Xtreme Racer Drift) ก็แนวคล้ายๆ ข้างบน แต่มาแข่งบนภูเขาแทน

Forza
ผมเล่นภาค 2 กับภาค 3 ก็สนุกดี สมจริง แต่สู้ GT ไม่ได้แฮะ เล่นเพราะไม่มี PS3 แค่นั้นแหละครับ

Test Drive Unlimited
ผมว่าการขับรถกินลมบนเกาะ มันก็ไม่เลวนะครับ ภาพสวย เกมมันส์ใช้ได้ (แต่ไม่พอใจ ทำไม R34 ถึงพวงมาลัยซ้ายฟระ??) ยังไม่ได้หาภาค 2 มาเล่นเลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ผมชอบ NFS ครับ เบื่อรถญี่ปุ่น มันดูไม่สมจริงดี ชอบ..
Sereis ล่าสุดที่ชอบมากๆก็คงเป็น Prostreet ล่ะครับ รถอเมริกันเยอะดี แต่งรถเปลี่ยล้อ ทำลายสวยๆได้สนุก ปรับแต่งไม่ยุ่งยากมาก

TDU ก็สนุกดีครับ แต่ผมต้องเอามาเล่นที่ออฟฟิส คอมที่บ้านสเปคไม่ถึง รถชาวบ้านน้อยไปนิดนึง แต่รถแปลกๆเยอะดีครับ

มีอีกเกมทีีชอบเล่นมาก แต่มันไม่ใช่แข่งรถก็เป็นเกม GTA นี่แหละครับ โหลดรถมาลงได้เยอะดี รถบ้านๆของอเมริกาก็เยอะ ชอบขับพวก Impala 55+

:D :D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Need For Speed Shift ครับ ภาพสวย ดีสุดๆ

ออฟไลน์ PAN

GTA4 ครับ หาม็อดมาลงเอง รถสวยๆ ภาพสวยๆ เหมือนจริงดี ขับรถชนพังได้มันส์มาก หนีตำรวจมันส์กว่า NFSอีก

Test Drive Unlimited2 เกมส์นี้ดีมากๆเหมือนกับแบบขับรถไปต่างจังหวัดยังไงอย่างงั้นเลย เล่นไม่มีเบื่อ แต่รถชนแล้วไม่พังอะ เซ็ง ตำรวจโหดกว่าNFSอีกนะ

DIRT 2 มันส์สุดละครับ สะใจสุดๆกับแนวแรลลี่ ภาค1 ก็สนุกแต่มันจริงจรังไปหน่อยทำให้เล่นแล้วเครียด ส่วนภาค3ที่พึ่งออกก็มีโหมดแปลกๆแต่ผมว่ามันยังไม่ลงตัวอะ เหมือนเอา 2 ภาคมารวมกัน และติดรูท ประมาณนั้น

GRID เกมส์นี้โหมดอื่นผมไม่สนเลย แต่โหมดดริิฟนี่เป็นเกมส์เดียวที่ดริฟได้สมจริงมากๆครับ สนุกสุดยอดจริงๆ  ;D

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
NFS Hot pursuit 2010 มันรถเยอะมากๆๆๆๆๆๆ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Bluedoft

สำหรับผมNeed for speed Shift 2 สมจริงสุดสวยสุด ถ้าลง Patch ล่าสุดพร้อมกับ Mod Handling อีก 1 ตัว

มันเป็นเกมส์ขับรถอันแรกที่ขับ 120 แล้วรู้สึกเหมือน 120 จริงๆ ไม่ใช่เหมือน GT5 ที่ขับ 200 แล้วก็ยังเหมือนเดิม แถมทนกับเสียงเครื่องตัดหญ้าใน GT5 ไม่ได้เหอะๆ แต่ภาพเค้าเทพจริงๆ
ใน GT5 ขับแล้วเหมือนมันแข็งๆยังไงไม่รู้ ขับรถแต่ละคันไม่ค่อยรู้สึกความแตกต่างกันเลยในการเกาะถนนและพวกสภาพ Body roll มันบอกไม่ได้เลย แต่ใน Shift 2 ผมกลับคิดว่าทำได้เหมือนจริงมากแม้กระทั่งแรงดึงต่างๆ
เอาเป็นว่ามันเป็นเกมส์แรกที่ผมทำ Counter-steer รถได้อย่างถูกต้องตลอดเลยแม้ว่าใช้คียบอร์ด ^_^

คันที่ขับถนัดที่สุดคือ 190E

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ไอ้เกม shift 2 มันสเปคเครื่องต้องแรงไหมอะครับ มีเวปโหลด หรือซื้อแผ่นอะครับ

ตอนนี้กำลังรอ  nfs the run อยู่ น่าจะมันสกว่า  ;D

ออฟไลน์ Bluedoft

ไม่กินสเปกมากถ้าใช้การ์ดจอ nvdia เพราะเหมือนกับว่ามันวางยากับการ์ด ATi    ขั้นต่ำก็ใช้ Core 2 duo
อย่างพวก Shift มันเป็นเหมือน simulator แต่พวก the run เป็นแบบเอามันส์อย่างเดียว

แต่ก่อนผมชอบแนว most wanted นะ แต่พอมาเจอ Shift 2 นี่วางมือไม่ลงจริงๆ
ผมแนะนำสนับสนุนให้ซื้อแผ่นแท้ครับ

ออฟไลน์ mewkuzzo

• Jr. Member
  • **
GRID เลยครับ ชอบตรงที่มันดู replay เดี่ยวนั้นได้เลยอะครับ

แต่ตอนนี้กำลังติด TDU2  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2011, 22:03:17 โดย mewkuzzo »

ออฟไลน์ H.

Grid ครับ Gameplay ด้อยกว่า Shift2 แต่ระบบจะสมจริงกว่า โดยเฉพาะเรื่องระบบความเสียหาย

แต่ถ้าถามที่สุดของ Racing คงเป็นตระกูล Dirt ครับโดยเฉพาะ Dirt3
แต่เห็นว่าในงาน E3 ปีนี้ Forza Motorsport 4 กวาดเรียบ 4-5 รางวัลเกมยอดเยี่ยมไปเลย คิดว่าคงมีอะไรที่เด็ดแน่นอนสำหรับ Forza 4
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2011, 05:00:15 โดย Codename - H »
H.