ผู้เขียน หัวข้อ: พอดีมีรูป render Toyota 4 doors coupe จาก Mag X เห็นสวยดี เลยเอามาลงครับ  (อ่าน 4962 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีใช้ Multifunction scan มา มันเลยได้แค่นี้น่ะครับ แหว่งๆ พยายามดูให้มันต่อๆ กันละกันนะครับ

อันนี้เขาบอกว่า เป็นทายาทของ Carina ED/Corona Exiv ครับ มาตามกระแส CLS/Panamera (แต่คงไม่ได้ไปฟัดกับพวกนี้ เพราะพี่แกคงเล่นแค่เครื่อง 4 สูบ)

ก็ดูกันเล่นๆ อย่าคิดมากครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
สงสัย Premio/Allion โดนยุบ!!!

หรือจะเป็น Avensis Sedan ของญี่ปุ่น
(หลังจากทำแบบ X-Trail ในไทยซะงั้น)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
ทรงมันผิดวิสัยโตโยต้าค่ะ แถมท้ายกลิ่นอริสโต้มากๅ

ออฟไลน์ YIM

ทรงมันผิดวิสัยโตโยต้าค่ะ แถมท้ายกลิ่นอริสโต้มากๅ

ผมก็คิดเหมือนกัน ว่าหน้ามันบวมๆ ไปหน่อย

แต่เส้นหลังคา เสา C มันอาจจะยังไม่ใช่ แต่เสา A กับ B เนี่ย ผมว่าใกล้เคียง Sprinter Marino/Corolla Ceres พอควร

อย่าลืมว่า ก่อนปี 2000 Toyota ก็ทำรถแบนๆ เป็นเหมือนกัน ไม่ว่าจะเป็น X100 Mark-II, SW20 MR-2, Aristo S147

แต่หลังปี 2000 โอ้ บวม บ้วม บวม (ยกเว้น Camry XV40 ถึงจะบวม แต่ก็ยังมีความเหลี่ยมที่ลงตัวอยู่)

แต่ใจผม อยากให้มันเป็นรถ hardtop Sedan มากกว่า 4 doors Coupe ที่แถวหลังไม่เหมาะกับการนั่งสักเท่าไรครับ

civicferio

• บุคคลทั่วไป
จริงๆย้อนเป็นสมัย90น่าจะเอื้อมากกว่าค่ะ เพราะรถชีดานก็ขายน้อยที่นั่นอยู่แล้ว (ส่งขายที่อื่นคงสู้ยาก เพราะค่ายอื่นออกจะพรีเมี่ยม) ถ้าเป็นคูเป้เอาใจคนขับมีหวังตอกฝาโลงมากกว่าแจ้งเกิดอีกรอบค่ะ

ออฟไลน์ YIM

จริงๆย้อนเป็นสมัย90น่าจะเอื้อมากกว่าค่ะ เพราะรถชีดานก็ขายน้อยที่นั่นอยู่แล้ว (ส่งขายที่อื่นคงสู้ยาก เพราะค่ายอื่นออกจะพรีเมี่ยม) ถ้าเป็นคูเป้เอาใจคนขับมีหวังตอกฝาโลงมากกว่าแจ้งเกิดอีกรอบค่ะ

พูดง่ายๆ เลยนะ ของพวกนี้น่ะ มันเป็นของฟุ่มเฟือยครับ

มันมีโอกาสเกิดแน่ ถ้าเศรษฐกิจดีพอ ให้คนซื้อรถ "เล่นๆ" ได้ เหมือนสมัยของ Celica Silvia

แต่ดูเศรษฐกิจ US, EU, JP ตอนนี้  ::)

ผมเริ่มเห็นด้วยกับเจ๊เสียแล้ว