ผู้เขียน หัวข้อ: เฝ้ารอ CAPTIVA MC ตัวดีเซลเปิดตัวอีกนานป่าวครับ เครื่องเป็นอย่างไรครับผม  (อ่าน 5151 ครั้ง)

ออฟไลน์ cchhuutt

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถาม พี่ Jimmy และเพื่อนๆ ครับ

ผมเฝ้ารอ CAPTIVA MC ตัวดีเซลครับ
ไม่ทราบพอมีข้อมูลเกี่ยวกับระยะเวลาเปิดตัว หรือเปล่าครับผม

ส่วนเครื่องเป็นอย่างไรครับ
เคยอ่านในบอร์ดเรา เพื่อนๆ บอกว่า
น่าจะเป็น 2.0 เท่าเดิม แต่เป็นเครื่องใหม่ ที่แรงม้า และ แรงบิด สูงขึ้นหรือเปล่าครับ

หากเปิดตัวก่อน motor expo ปลายปี จะจองเลยเพื่อได้รถเร็ว
หรือรอตอนงานครับผม

ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
2.0 ลิตร 163 แรงม้า เจอกัน อีกไม่กี่เดือนข้างหน้านี้แล้วครับ

ออฟไลน์ pony

• Sr. Member
ใช่แล้วครับ จะเป็นเครื่องเป็น 2.0 ลิตรดีเซลไม่ใช่ 2.2 อย่างที่เข้าใจกันแต่แรงม้าเพิ่มเป็น 163 แรงม้าที่ 3800 rpm แรงบิด 360 ที่ 1750-2750 rpm มากับเกียร์ 6 speed ^^

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
และเครื่องตัวใหม่นี้น่าจะเข้าประจำการใน Cruze ด้วยเช่นกัน

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
แรงม้ามันเท่ากะโฟกัสดีเซลของอเมริกาเลยนี่นา *-* แรงบิดก็เกือบเท่าๆกัน 2ค่ายนี้มีอะไรกันอ่ะป่าวเนี่ย แต่ถ้าประจาำการใน ครูซก็ดีเลยครับน่าจะปรู๊ดปร๊าดอยู่เอาใว้ซิ่งหนีกะบะบ้าพลัง

ออฟไลน์ TorTy

เริ่มมีข่าวว่าเดือนหน้านี้ก็น่าจะได้เห็นกันแล้วครับลองไปคุยที่โชว์ลูมดูเห็นบางที่รับจองแล้วเค้าน่าจะบอก spec
คร่าวๆได้แล้วนะครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
มาเก็บข้อมูลครับ

ตอนนี้ญาติผู้ใหญ่ผมที่เคยเล่าเรื่องพาท่านไปดูรถให้ฟัง สรุปได้แล้วครับ
ไปปรึกษากับหลายๆ คน ได้ข้อสรุปเป็น SUV
ทีนี้ก็คุยๆ กัน เห็นสมควรว่า อาจจะมาจบที่ Captiva นี่แหละ ตอนนี้ที่ให้ข้อมูลท่านไปก็คือมีเบนซิน 2.4 E85
เดี๋ยวจะมีดีเซล 2.0 บล็อคใหม่มา แต่ต้องดูว่ามันจะมาตอนไหนนี่แหละครับ
เพราะเร็วๆ นี้ถ้าท่านได้ลองขับเบนซินแล้วพบว่าโอเค ก็อาจจะไม่รอเหมือนกัน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ 6162002

แสดงว่าถ้าเป็นตอนนี้ สามารถจองตัวดีเซลรอได้เลยรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ Gaga

• Jr. Member
  • **