ผู้เขียน หัวข้อ: ++ Mitsubishi Pajero Sport ครองเบอร์ 1 ในหมวด PPV อีกแล้ว / Vigo champ ชนะ isuzu  (อ่าน 10427 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Toyota Fortuner MC เปิดตัวกลางเดือนที่แล้ว

แต่รู้สึกว่า Toyota จะเน้นตลาดกระบะ Vigo Champ เสียมากกว่า ไม่ได้เน้น Fortuner มากนัก

ยอดขายรวมกระบะ มค. ถึง ก.ค. 2011 ห่าง isuzu แค่ 2 พันคันเท่านั้นเอง

ยังมีโอกาสทำตลาดเดือนสิงหาคมได้อีกเดือนเต็ม ๆ

แต่หลังจากเดือนกันยายนเป็นต้น Toyota vigo champ จะอยู่ในสภาวะเหนื่อยลำบากยิ่งขึ้นน

ก็ต้องวัดกันว่า Toyota จะครองแชมป์กระบะหรือเปล่า

Re: ++ Mitsubishi Pajero Sport ครองเบอร์ 1 ในหมวด PPV อีกแล้ว / Vigo champ ชนะ isuzu
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 10:47:40 »
Mitsubishi Pajero Sport ขายได้ 1698 คันครับ

เป็นอันดับ 1 ในหมวดรถนี้มาหลายเดือนแล้ว

และิต้องรอดู fortuner ใหม่ว่าจะเป็นยังไงในเดือนสิงหาคมนี้

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
Re: ++ Mitsubishi Pajero Sport ครองเบอร์ 1 ในหมวด PPV อีกแล้ว / Vigo champ ชนะ isuzu
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:02:49 »
ดูจากองค์ประกอบของรถแล้ว ผมว่า Pajero น่าเล่นกว่า Fortuner เยอะเลยนะ

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 11:59:30 »
ฟอร์จูนเนอร์   BMC รอรถนานมากนะครับ  ที่เราเห็นขับบนท้องถนน ณ ตอนนี้  เขาจองมาตั้งแต่ปลายปีก่อน และต้นปีนี้นะครับ

รวมเวลารอ ก็ ประมาณ 5 - 6 เดือน

ซึ่งถ้าท่านจะจองตอนนี้แล้วได้รับรถ  เซลล์เขาบอกไว้เลยครับ ว่า 4 เดือนเป็นอย่างต่ำครับ

ไม่แปลกหาก ปาร์เจโร่จะแซงเรืองยอดขายอยู่ ต้องคอยดูปลายปีนี้ ดูครับ ว่า ยอดขาย ฟอร์จูนเนอร์ จะกระเตื้องมาแซงปาร์เจโร่เหมือนเดิมไหม

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 14:22:12 »
Vigo Champ ผมว่าเดือนนี้น่าจะได้ยอดขายเป็นที่ 1 อีกเดือนแน่ๆ ครับ เพราะตอนนี้ผมเห็นเยอะมากกกก
ยอมรับเลยว่า พึ่งเปิดตัวมา แต่ผมเห็นเยอะกว่า Brio ซะอีก

ส่วน Fortuner MC ก็เห็นเยอะพอสมควรแล้ว ต้องรอดูกันต่อไปสำหรับตลาดนี้
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 14:27:00 »
ถ้า Ford กับ Mazda ปล่อยมาเมื่อไหร่ละหนาวเลยทีเดียว  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 470127

• BMW e34 Y1993 & Captiva c140 Y2013
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 15:12:32 »
Vigo Champ ผมว่าเดือนนี้น่าจะได้ยอดขายเป็นที่ 1 อีกเดือนแน่ๆ ครับ เพราะตอนนี้ผมเห็นเยอะมากกกก
ยอมรับเลยว่า พึ่งเปิดตัวมา แต่ผมเห็นเยอะกว่า Brio ซะอีก

ส่วน Fortuner MC ก็เห็นเยอะพอสมควรแล้ว ต้องรอดูกันต่อไปสำหรับตลาดนี้

จริงครับ ผมอยู่แถวเอกชัย พระราม 2 เจอ vigo champ หลายคันมากเลย ยังแอบแปลกใจพึ่งเปิดตัวไม่นาน มีรถออกมาวิ่งมากกว่า brio สะอีก

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 15:25:13 »
ยอดขาย Vigo เดือนละ 1.5 หมื่น

กับ brio ยอดเดือนละไม่ถึง 1 พัน ก็ต้องแตกต่างกันมาก ๆ ล่ะครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 15:26:37 »

กับ brio ยอดเดือนละไม่ถึง 1 พัน ก็ต้องแตกต่างกันมาก ๆ ล่ะครับ

ทำไม Brio ยอดขายน้อยจังเลยครับ :D

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 16:08:58 »
นับว่าเป็นข่าวดีของ MMTH จริงๆ
ช่วงนี้พี่ต้า ปั๊มแต่วีโก้ขาย

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 19:18:28 »

ยุคมืดของฟอร์จูนเนอร์แล้วล่ะ......  :-\
โดนแซงหลายรอบแล้วนะ

Vigo CHAMP คงลอยหน้าลอยตาได้ไม่เกินต้นปีหน้าแล้วล่ะ
เพราะในปีนี้ กระบะใหม่มาเพียบ.....

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 19:25:02 »

ทำไม Brio ยอดขายน้อยจังเลยครับ :D

คิดเหมือนกัน ตอนแรกกะว่า ถ้า March ได้สักเดือนละ 2000 Brio น่าจะได้ราวๆ 1200-1500 เป็นอย่างต่ำเสียอีก

แบบนี้ Honda น่ากลัวมาก เพราะ Suzuki, Mitsubishi, Toyota ยังไม่ทันปล่อยออกมาเลย ยังได้แค่นี้ ถ้าอีก 3 เจ้ามา จะรอดหรือ?

งานนี้ Stream ภาค 2 แน่ๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 19:27:44 »
brio รอตัว มีปัดน้ำฝนหลังคงขายดีขึ้นนะครับ 5555

แต่ vigo รอก่อนๆ isuzu rt50 และอีกหลายๆคันกำลังจะมาๆ ;D

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 19:52:54 »
เดี๋ยวนี้ผมก็เริ่มเห็น vigo champ
กับ Fortuner BMC เริ่มจะวิ่งเต็มเมืองแหละ
นี้แค่พึ่งเปิดตัวนะเนี่ย :o

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 19:54:55 »
ผมไม่ค่อยเห็นผอร์จูนเนอร์ป้ายแดงนัก แต่เห็นวีโก้ป้ายแดงเยอะมากเลย ส่วนตัวแล้วคิดว่าไม่ค่อยต่างเท่าไหร่ คนที่มีตัวเก่าอยู่แล้วคงไม่เสียดายเท่าไหร่
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 20:04:58 »

คิดเหมือนกัน ตอนแรกกะว่า ถ้า March ได้สักเดือนละ 2000 Brio น่าจะได้ราวๆ 1200-1500 เป็นอย่างต่ำเสียอีก

แบบนี้ Honda น่ากลัวมาก เพราะ Suzuki, Mitsubishi, Toyota ยังไม่ทันปล่อยออกมาเลย ยังได้แค่นี้ ถ้าอีก 3 เจ้ามา จะรอดหรือ?

ความจริงแล้วถ้า March ผลิตทันมากกว่าจะมากถึง 4-5 พันต่อเดือนด้วยซ้ำ ปัจจุบันเดือนละ 3.3 พันคัน

แต่นั่นแหล่ะโรงงานเต็ม

นี่จึงเป็นสาเหตุที่ต้องรีบย้ายไลน์กระบะโดยด่วนเพื่อรองรับ L02B, L12F,B12D กับ L42L

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 20:09:07 »
สถานการณ์ บริโอ้ ล่อแหลม

ทางแก้

-ปกปิดสีรถช่องเก็บของ
-ใบปัดหลัง
-ฟรีประกันภัยชั้น 1 (อันนี้คงต้องรอชาติหน้า) ;D

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 20:11:04 »
ใบปัดน้ำฝนหลังยังไงต้องทำแน่สำหรับ Brio ครับ

และคิดว่าลูกค้าเก่าที่ซื้อไปก็สามารถเปลี่ยนได้ในอนาคต

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 20:23:09 »
สถานการณ์ บริโอ้ ล่อแหลม

ทางแก้

-ปกปิดสีรถช่องเก็บของ
-ใบปัดหลัง
-ฟรีประกันภัยชั้น 1 (อันนี้คงต้องรอชาติหน้า) ;D
ถูกใจข้อสุดท้ายครับ รอนานจริงๆ ฮาๆ

ออฟไลน์ LaTeX

• Sr. Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2011, 21:21:53 »
ฟอร์จูนเนอร์นี่ตอนนี้ติดภาพลักษณ์รถนักเลง รถลูกกำนันไปแล้วครับ
เว็บโลกสวยก็ด่ากันเนืองๆ ยอดเลยตกรึเปล่าครับ
คนหันไปเล่นปาเจโร่สปอร์ตแทน สวยคุ้มกว่ากันครับ
ออกกันมาเยอะๆอีกหน่อยปาเจโร่สปอร์ตจะเป็นรถนักเลงด้วยรึเปล่าเนี่ย

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 02:11:22 »

ความจริงแล้วถ้า March ผลิตทันมากกว่าจะมากถึง 4-5 พันต่อเดือนด้วยซ้ำ ปัจจุบันเดือนละ 3.3 พันคัน

แต่นั่นแหล่ะโรงงานเต็ม

นี่จึงเป็นสาเหตุที่ต้องรีบย้ายไลน์กระบะโดยด่วนเพื่อรองรับ L02B, L12F,B12D กับ L42L

L02B, L12F,B12D กับ L42L
มันเป็นรหัสรถของ Nissan หรือคับ หรือว่าอะไรคับ ผมไม่ทราบจริงๆ คับ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยคับ

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 08:52:15 »
ใช่ครับรหัสนิสสัน

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 08:57:39 »
โถ่เอ๋ย Brio ถ้าแกราคา 4.5 แสน ในรุ่น top เราคงได้อยู่ด้วยกันแล้วแหละ

นี่ละน่า แพงเกิน ไปซื้อ City คุ้มกว่าเยอะ :)

ออฟไลน์ Cross MPV

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 11:39:45 »
น่าดีใจแทนครับ เพราะได้ต่อลมหายใจให้ผู้บริหารโตโยต้า  :D
ทาง Fortuner นั้นผมคิดว่าคงเป็นเพราะการตัดรุ่นย่อยลงไปอีก ทำให้ราคามันมากกว่าคู่แข่ง
ดังนั้น Pajero Sport จึงดูน่าใช้กว่าน่ะครับ และอีกหน่อยตลาดนี้ก็จะไม่ได้มีเพียงแค่ Fortuner,
Mu-7 และ Pajero Sport เพียงแค่ 3 ยี่ห้อให้เลือกอีกแล้ว

ส่วน Brio นั้นผมไม่อยากจะคิดภาพเลยครับ และอนาคตข้างหน้านั้นเกรงว่า
ตัวที่จะสามารถทำยอดขายให้กับ Honda นั้นคงจะเหลือเพียงแค่ City กับ Jazz

--------------------------------------------
รหัสโครงการพัฒนารถยนต์ของ Nissan
L02B เป็น อีโคคาร์ซีดาน
L12F เป็น คอมแพ็คซีดาน
ฺB12D เป็น คอมแพ็ค 5 ประตู
L42L ไม่ทราบครับ แต่เดาว่ามันคือ Mid-size ซีดาน ซึ่งก็คือ All New Teana น่ะครับ
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 15:26:16 »
เค้ามาทวงแชมป์คืน  เลยติดแชมป์ที่ตัวรถเลย
ดีๆชอบๆ ขโมยจะได้จ่องไว้ รถเราจะได้ปลอดภัย หึหึ

brio คงต้องไปเกิดใหม่แล้วละ ตาม หค.บนๆกล่าวไว้จริง go เยอะกว่า o จริงๆ

ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้