ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้า พรีอุส ภายในเป็นอย่างไร  (อ่าน 6040 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongdanaiarm

• Newbie
  • *
โตโยต้า พรีอุส ภายในเป็นอย่างไร
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 12:24:21 »
ด้านในกว้างมากมั้ยครับ เห็นท้ายรถเป็นทรงตัด จุของได้เยอะหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
Re: โตโยต้า พรีอุส ภายในเป็นอย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 12:32:23 »
 ห้องสัมภาระ 445 ลิตร ใส่กระเป๋าเดินทางได้หลายใบ

ส่วนภายใน Leg room เหลือเฟือครับ ไม่อึดอัดจนเกินเหตุ

แต่ตำแหน่งวางแขนตรงประตูพิลึกไปนิด วางได้ แต่ไม่รู้สึกถึงความสบาย

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
Re: โตโยต้า พรีอุส ภายในเป็นอย่างไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 13:17:24 »
ปัญหาอยู่ที่วัสดุภายในมากกว่าครับ จนทำให้ผมทิ้งใบจองไปตอนเปิดตัวใหม่ๆ เสียดาย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 13:18:21 »
กว้างพอดูเลยครับ

แต่วัสดุนั้น ปล่อยไปตามคอนเซปต์เถอะครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ GeneralAK

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 13:58:54 »
ผมไปลองตอนมอเตอร์โชว์ เทียบกับ cruze ตัว 2.0 ผมว่า cruze ภายในวัสดุดูดีกว่าครับ

หรือถ้าให้พูดแบบแรงๆ ต้องบอกว่า altis ภายในวัสดุยังดูดีกว่าอีกครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 14:01:31 »
สำหรับผมเบาะนั่งสบายใช้ได้ พื้นที่วางขานั้นเยอะครับ แต่พื้นที่เหนือหัวน้อยมากเพราะเน้นการออกแบบให้ต้านลมน้อยที่สุด รวมกับคอนโซลด้านหน้าที่ใหญ่แล้วเลยทำให้รู้สึกอึกอัดพอสมควรครับ ใครที่ชอบรถทัศนวิสัยดีๆโปร่งๆ อาจไม่ชอบนัก

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 16:57:24 »
วัสดุตอนผมไปดูที่งาน บอกได้คำเดียวว่าห่วยมาก

ออฟไลน์ !LiLo!

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 17:07:02 »
คุณเชื่อผมไหมว่า.......วัสดุตัวเก่ายังดีกว่ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก~~!!!! จากที่ผมลองทั้งGen 2 และตัวปัจจุบัน ขอพูดเลยว่าตัวGen2 ดูดีกว่ามากๆๆ
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 17:15:39 »
วัสดุแย่ แต่เก็บของได้เยอะครับ ที่บอกว่าแย่นี่คือผมไปดูครั้งแรก มีคนมาจับคอนโซลพลาสติกลอกออกมาเลยครับ เห้ออ

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 18:21:47 »
อืม...วัสดุไม่ได้ห่วยขนาดนั้นนะทุกท่านครับ ถ้าคนที่ชอบความหรูหราคงต้องมองยี่ห้ออื่นรุ่นอื่นในราคาระดับเดียวกัน จ่ายเงินกันเป็นล้านบาทแต่ได้วัสดุภายในที่เกือบดีหรือบางคนว่าห่วยหรือห่วยแตก เท่าที่ผมใช้มายอมรับได้ครับ อ่อแต่ละคนชอบไม่เหมือนกันนะ เท่าที่บอกผมชอบส่วนอื่นๆของตัวรถมากกว่าภายใน ถึงเราจะมองเห็นตลอดเวลาที่ขับรถก็เถอะ
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 19:32:20 »
วัสดุแย่ แต่เก็บของได้เยอะครับ ที่บอกว่าแย่นี่คือผมไปดูครั้งแรก มีคนมาจับคอนโซลพลาสติกลอกออกมาเลยครับ เห้ออ

วัสดุแย่เห็นด้วย

ส่วนเก็บของได้เยอะนี้ ขอแย้งครับ  ;D

คอนโซล น่าจับพอๆกับ VIOS เลยครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 21:25:13 »
สั้นๆ ครับ "แคบ และ แย่"
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 00:20:40 »
การวางแขนทำได้ไม่ดีครับ ตำแหน่งวางแขนต่ำไปทุกประตู ส่วนภายในที่นั่งหลังยืดขาได้ดีครับ เบาะปานกลางไม่ถึงกับนั่งสบายนัก แต่ไม่แย่ครับ ด้านหลังใส่ของได้แต่ไม่ถึงกับมากมายเท่าอัลติสเพราะวางแบตไปส่วนนึง วัสดุภายใน เนื้อวัสดุไม่ได้แย่ แต่ตัวสีของมัน ทำให้คนรู้สึกไปแบบนั้น

หากชอบภายในหรูๆ และคิดว่ามันสำคัญมากกกกกกกกกกกกกกกกก ไปมองคันอื่นเหอะครับ

แต่ถ้าให้ลองหลับตา แล้วไปผุดลุกผุดนั่งดู ถามใจตัวเองว่าใช้ได้ไหม แล้วชั่งใจเอาครับ

ของบางอย่างก็แล้วแต่คนชอบ ภายในรถผมบอกได้เลยว่าไม่ได้แย่ไม่ได้ห่วย แต่ไม่ได้ดีได้โล่

จุดเด่นของรถอยู่ที่การประหยัดและเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม และเทคโนโลยีอัดแน่นมาเต็มคัน (รวมทั้งกระจกพับมือรุ่นล่าสุดของโลก 555) สุดท้ายคือ"ความปลอดภัย" ที่ใส่ระบบถุงลมมาให้ 11 ใบ มากที่สุดในรถราคาไม่ถึง 2 ล้านตอนนี้ครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 00:25:34 »
การวางแขนทำได้ไม่ดีครับ ตำแหน่งวางแขนต่ำไปทุกประตู ส่วนภายในที่นั่งหลังยืดขาได้ดีครับ เบาะปานกลางไม่ถึงกับนั่งสบายนัก แต่ไม่แย่ครับ ด้านหลังใส่ของได้แต่ไม่ถึงกับมากมายเท่าอัลติสเพราะวางแบตไปส่วนนึง วัสดุภายใน เนื้อวัสดุไม่ได้แย่ แต่ตัวสีของมัน ทำให้คนรู้สึกไปแบบนั้น

หากชอบภายในหรูๆ และคิดว่ามันสำคัญมากกกกกกกกกกกกกกกกก ไปมองคันอื่นเหอะครับ

แต่ถ้าให้ลองหลับตา แล้วไปผุดลุกผุดนั่งดู ถามใจตัวเองว่าใช้ได้ไหม แล้วชั่งใจเอาครับ

ของบางอย่างก็แล้วแต่คนชอบ ภายในรถผมบอกได้เลยว่าไม่ได้แย่ไม่ได้ห่วย แต่ไม่ได้ดีได้โล่

จุดเด่นของรถอยู่ที่การประหยัดและเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม และเทคโนโลยีอัดแน่นมาเต็มคัน (รวมทั้งกระจกพับมือรุ่นล่าสุดของโลก 555) สุดท้ายคือ"ความปลอดภัย" ที่ใส่ระบบถุงลมมาให้ 11 ใบ มากที่สุดในรถราคาไม่ถึง 2 ล้านตอนนี้ครับ
7 ลูกครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ