ผู้เขียน หัวข้อ: เนื่องจากกระทู้ที่ทำให้ผมหนักใจมากๆเกี่ยวกับ Review Porsche Cayenne ผมคงจะขอ  (อ่าน 28224 ครั้ง)

ออฟไลน์ Biggie

• Jr. Member
  • **
เกิดอะไรขึ้นเหรอครับ ผมพึ่งอ่านรีวิวเสร็จเมื่อตะกี้ ไม่รู้เหนือรู้ใต้อะไรเลย  ???
ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เจ้าของกระทู้นะครับ ขอให้อยู่เว็บนี้ต่อไป ผมชอบรีวิวนี้มากครับ
ได้ความรู้อีกแยะ จากเฉยๆกับรถรุ่นนี้แต่ตอนนี้กลับสนใจขึ้นมาแล้วแฮะ  ;D :D

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
แสดงว่าเจ้าของกระทู้ยังไม่ชินกับการทำคุณบูชาโทษ ถ้าแก่ตัวลงจะยิ่งเจอ ยิ่งกว่านี้ และบ้าบอคอแตกกว่านี้อีกเยอะ

ประเด็นส่วนรีวิว ผมไม่เห็นว่ามีปัญหาตรงไหน ส่วนที่ยังไม่ได้ลองขับจริง ก็เรียกว่าเป็น Impression
เพราะถ้ารีวิว ก็น่าจะมีตัวเลขอัตราเร่งหรือการขับขี่ แต่นี่ไม่ได้บอกว่าห้ามลงถ้าไม่มีสองอย่างนี้นะ ลงได้
เราถึงตั้งชื่อห้องว่า User voice แทนที่จะเป็น User Review ไงละ

ส่วนประเด็นในเรื่องส่วนตัว ผมบอกได้แค่ว่ามันปกติมาก ไม่ใช่ว่ามีคนขี้อิจฉาหรือมีปมด้อยเขาไม่ชอบคุณ
แต่บางคน จะมีนิสัยและลักษณะที่ส่อไปในทางนั้น อันอาจจะเกิดจากสภาวะแวดล้อมที่เขาเติบโตมา
หล่อเลี้ยงเขามา หรือเป็นสิ่งที่ใครเคยหลอกเขาไว้จนกลายเป็นคนไม่ยอมเชื่ออะไรเลย

และน่าจะไม่ใช่คนที่กล้าเท่าไหร่ ไม่งั้นก็เอาตัวจริงเสียงจริงคุยกันเลย ไม่ต้องสมัครล็อกอินใหม่
นั่นก็แปลว่าถ้าคุณยืนอยู่ต่อหน้าเขา สิ่งที่เขาจะทำก็ได้แค่ยิ้ม และเงียบ

การจะสร้างผลงานออกมาอีกหรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับกำลังใจของคุณซึ่งผมจะไม่ขอร้องหรือเพิกเฉย
แต่อยากให้ลองฟังผมดูบ้างว่าถ้าคุณเขียน เจอแบบนี้ แล้วไอ้จิมล่ะ? เจอมากกว่านี้ หรือน้อยกว่านี้
และต้องเจอทุกครั้งที่มีรีวิวออก

ซึ่งแน่นอนคุณไม่จำเป็นต้องเป็นจิม แต่คุณจำเป็นต้องมองจากภาพรวมที่กว้าง
กี่คอมเมนต์ที่ทำให้คุณหมองใจ ..กี่คอมเมนต์ที่ขอบคุณในผลงานของคุณ ลองนับดูครับ

อย่าทิ้งข้าวสารทั้งถังเพราะมีมอด 3 ตัวอยู่ในนั้นสิครับ
ก็เอาเป็นเป็นว่าแล้วแต่ จขกท ละกันครับ ในทุกๆสังคมมันมีคนปนเปกันไป ถ้าเกิดคุณคิดว่าคุณมาอยู่ที่ hlm แล้วรู้สึกอึดอัด ไม่มีความสุขเพราะพวกที่ไม่ประสงค์ดี แล้วคุณจะหนีไปอยู่ที่อื่นก็ไม่มีใครห้ามคุณได้
แต่อย่าลืมนะครับต่อให้คุณหนีไปอยู่ที่อื่นถ้าคุณเจอพวกแบบนี้อีก คุณมิต้องหนีไปเรื่อยๆเหรอครับ แล้วเมื่อไหร่คุณจะเข้มแข็งทางด้านจิตใจล่ะ นี่แค่นั่งพิมพ์ผ่านหน้าจอนะ ถ้าคุณเจอเค้าด่าใส่หน้าจิงๆคุณมิเข่าอ่อนหรอ เพราะฉะนั้น สิ่งที่รบกวนคุณอยู่ไม่ใช่คนที่PMไปด่าคุณครับ แต่เป็นตัวคุณเองที่ไม่เข้มแข็งพอที่จะรับคำด่าและติเตียนจากผู้อื่น ลองคิดดูละกันนะครับว่าจะทำยังไงต่อไป

ปล.อะไรที่คิดว่าดีแล้วไม่เดือดร้อนคนอื่นก็ทำไปเถอะครับ อย่าได้แคร์อะไรมาก เพราะบางทีการที่เราใส่ใจอะไรเกินไปมันจะมีแต่ผลเสียทั้งนั้น

ขอบคุณมากครับที่ช่วยเตือนสติผมนะครับ ผมเองยิ่งเป็นคนคิดมากด้วยสิ มันเลยไปกันใหญ่  พอกลับมาคิดอีกทีมันก็จริงครับ ถ้าเราไม่เผชิญกับปัญหา ปัญหานั้นมันก็จะไม่หายไป มันก็ยังคงทำให้เราคิดอยู่ต่อไปเรื่อยๆ
ผมต้องสัญญากับตัวเองแล้วละครับว่าจะเข้มแข็งมากยิ่งขึ้นกว่านี้อะครับผม

ขอบคุณเพื่อนๆ HLM  ที่ไม่ทิ้งผมนะครับ @_@

ออฟไลน์ devilwingzx

• Sr. Member
โลกของเรามี 2 ด้านเสมอ ทำสิ่งที่เหมือนกันบางคนอาจเห็นว่าดี บางคนอาจเห็นว่าไม่ดีก็ได้ครับ เป็นกำลังใจให้  ผมเข้าใจถึงเวลาเราตั้งใจจะถ่ายทอดสิ่งที่เรารู้ให้คนอื่นได้เห็นบ้างทั้งๆที่เราตั้งใจทำเต็ม 100 แต่ก็มีคนที่ไม่เห็นค่าของมันก็มีครับ  แต่ก็เช่นเดียวกันคนที่เห็นค่าของมันก็มีครับ ผมก็เคยทำรีวิวแต่ไม่ใช่เรื่องรถครับ ก็มีทั้งคนที่ชอบบ้าง ไม่ชอบบ้างโดนมานิดหน่อยเหมือนกันครับ ซึ่งทั้งๆที่กว่าจะได้รีวิวนั้นๆมาเราก็ต้องมานั่งทำ นั่งเรียบเรียงต่างๆนาๆมากมาย ด้วยความที่อยากจะแบ่งปัน แต่ก็มีคนมาพูดแย่ๆให้เราได้ยินเราก็ท้อเหมือนกัน  แต่ก็ท้อได้ แต่อย่าถอยครับ ไม่ต้องลบออก หรือไปทำอะไรกับรีวิวหรอกครับ คนเห็นมันเป็นสิ่งมีค่าก็ยังมีอยู่ ถ้าไม่สบายใจก็หยุดโพสซักพัก แล้วกลับมาร่วมแบ่งปันกันในโอกาสต่อไปเมื่อคุณสบายใจก็ได้ครับ หวังว่าจะอยู่ด้วยกันนานๆ ร่วมแบ่งปันสิ่งดีดีกันต่อไปนะครับ

ออฟไลน์ balliblue

เห็นด้วยกับ commander cheng มากๆครับ มีคนให้กำลังใจขนาดนี้ อย่าไปคิดมาเลยครับ ผมว่ารีวิวคุณดีมากเลยนะ ทำให้ได้เห็นอะไรแบบที่ไม่เคยเห็นมาก่อน เพราะน้อยคนมากที่จะได้เห็นได้สัมผัสถึง porche และก็มีน้อยคนที่เป็นเจ้าของมันแล้วมีน้ำใจมารีวิวแบ่งปันเพื่อนๆนะครับ

อย่างน้อยๆผมคิดว่าสมาชิกส่วนใหญ่ในทีนี้ให้กำลังใจและขอบคุณในน้ำใจของคุณนะครับ สู้ๆครับ

ออฟไลน์ Yinglek

• Full Member
ตามมาให้กำลังน้องอีกครั้งนะค่ะ ;D
การทำรีวิวขึ้นมามันต้องใช้เวลาและพยายามหาข้อมูลที่เป็นประโยชน์มานำเสนอ
ดิฉันว่าเราควรจะช่วยกันให้กำลังใจคนทำ และการตอบกระทู้ควรจะนึกถึงใจเขาใจเรา
น้องเขาก็ยังเด็กอยู่บางทีเจอข้อความที่หนักไปหรือออกแนวโจมตีมากไปก็ทำให้เสียความรู้สึกของคนทำรีวิว
การทำรีวิวรถแพงๆและออกจากเกรย์มาก็อาจเป็นเหตุให้เกิดความอิจฉา,หมั่นไส้หรือมีคนเสียผลประโยชน์ต่างๆนานา

อยากให้น้องโบ๊ท อดทนและสู้กับปัญหา คำสอนของสมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าหญิงจุฬาภรณ์วลัยลักษณ์
ว่า " คนเราเมื่อมีคนสรรเสริญ ก็ต้องมีคนนินทา เสมอๆ ให้เรามาดูว่าถ้ามันเป็นเรื่องจริงเราก็ปรับปรุงตัว
แต่ถ้ามันไม่ใช่อย่างที่เขาพูดเขานินทาว่าร้าย เราก็วางมันไว้ ไม่ต้องไปใส่ใจให้ใจเราเป็นทุกข์ " ;)
อยู่ต่อไปเถอะค่ะ ;D
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

สู้ต่อไปครับพี่น้อง
ดังคำโบราณกล่าวไว้ว่า
"อันนินทา กาเลเหมือนเทน้ำ
ไม่ชอกช้ำเหมือนเอามีด ไปกรีดหิน"

อย่าไปสนใจ พวกปากหอยปากปูเลยครับ
เค้าจะว่ายังไงก็ช่าง เราทำดีซะอย่างอย่าได้แคร์ครับ
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ KLANG MR-S

มาให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ครับ

บ้านเรามันไม่เจริญก็เพราะมีคนขี้อิจฉา มือไม่พายแต่เอาเท้าราน้ำเยอะนี่ล่ะ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ตามมาให้กำลังน้องอีกครั้งนะค่ะ ;D
การทำรีวิวขึ้นมามันต้องใช้เวลาและพยายามหาข้อมูลที่เป็นประโยชน์มานำเสนอ
ดิฉันว่าเราควรจะช่วยกันให้กำลังใจคนทำ และการตอบกระทู้ควรจะนึกถึงใจเขาใจเรา
น้องเขาก็ยังเด็กอยู่บางทีเจอข้อความที่หนักไปหรือออกแนวโจมตีมากไปก็ทำให้เสียความรู้สึกของคนทำรีวิว
การทำรีวิวรถแพงๆและออกจากเกรย์มาก็อาจเป็นเหตุให้เกิดความอิจฉา,หมั่นไส้หรือมีคนเสียผลประโยชน์ต่างๆนานา

อยากให้น้องโบ๊ท อดทนและสู้กับปัญหา คำสอนของสมเด็จพระเจ้าลูกเธอเจ้าฟ้าหญิงจุฬาภรณ์วลัยลักษณ์
ว่า " คนเราเมื่อมีคนสรรเสริญ ก็ต้องมีคนนินทา เสมอๆ ให้เรามาดูว่าถ้ามันเป็นเรื่องจริงเราก็ปรับปรุงตัว
แต่ถ้ามันไม่ใช่อย่างที่เขาพูดเขานินทาว่าร้าย เราก็วางมันไว้ ไม่ต้องไปใส่ใจให้ใจเราเป็นทุกข์ " ;)
อยู่ต่อไปเถอะค่ะ ;D

ขอบคุณคุณ Yinglek มากๆเลยนะครับผม พี่เป็นพี่ที่ผมนับถือมากๆครับ พี่คอยให้กำลังใจผมเสมอๆมา ไม่ว่าจะทุกข์หรือสุขก็ตามนะครับ
ผมคิดว่านี่คงเป็นบทเรียนที่ดีสำหรับผมอะครับ ขอบคุณอีกทีครับ ^^

ออฟไลน์ sweetcrab

เรื่องแค่นี้จิ๊บๆ ครับ ถ้าเทียบกับที่น้องจะต้องสืบทอดธุรกิจของคุณพ่อต่อ มันมีเรื่องหนักกว่าเรื่องแค่นี้เยอะ 
อยากให้ทำต่อนะครับ เห็นในบ้านยังมีอีกหลายคัน
 ;D

ออฟไลน์ DArkMaster

เป็นกำลังใจให้ จขกท.นะครับ
     ส่วนตัวผมขอชื่นชม จขกท.มากเลยนะครับว่าทำรีวิวได้ดี ตั้งใจทำและไม่ได้มีเจตนาอะไรซ้อนเร้นไว้ ผมเชื่อว่าการรีวิวรถสักคันนึงต้องทุ่มเทเวลาในการทำงานกับมันพอสมควร ไม่ใช่จะมานั่งนึกคิดเอาเอง ต้องหาข้อมูลมาประกอบหลายๆอย่าง ดังนั้นขอให้ จขกท. สู้ต่อไปนะครับ  ;D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

สัดส่วนคนชื่นชมเยอะกว่าตำหนิมากเลยนะครับ

อย่าเพิ่งหมดกำลังใจเลยนะครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

สู้ๆครับ จขกท เราก็รุ่นเดียวกันนั่นแหละครับ 20 ปี 3 หวังว่าปี 4 จะขอ จขกท ไปฝึกงาน 555
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ gundam126

ผมพูดตรงๆในฐานะพนักงานกินเงินเดือนธรรมดาๆที่ไม่มีวันซื้อรถได้แพงกว่า2ล้านบาทเลยนะ เป็นรีวิวที่ดีมากและเป็นการเปิดหูเปิดตากับผมมาก การที่น้องจะออกไปโดยที่น้องไม่ผิด สำหรับผมมันคือการหนีปัญหาหรือไม่ลองคิดดูเอง เมื่อวันหนึ่งน้องมาอยู่ในสังคมคนทำงาน จะต้องเจอกับคนแบบนี้เยอะไปหมด ชิงดีชิงเด่นกัน หน้าไหว้หลังหลอกหรือเจอกับอะไรก็แล้วแต่ แต่น้องจะต้องทนให้มันผ่านไปให้ได้ ใช่ว่าเจอแค่นี้แล้วถอย สู้ไปซิครับ ถ้าใครว่าอะไรมาก็คิดซะว่าเขาก็แค่อิจฉาที่เรามีมากกว่าซึ่งก็ต้องเจอกับคนประเภทนี้อยู่แล้วในสังคมปัจจุบัน ในเวปนี้ย่อมมีคนที่รักเราและคนที่เกลียดเรา อิจฉาเรา ยังใงผมคนหนึ่งที่เป็นกำลังใจให้น้องแล้วกัน ถ้าใครมาว่าเราที่เรามีมากกว่าก็บอกไปเลยว่าบ้านรวย!ใครจะทำไมไม่รวยอย่างเราก็เลยอิจฉาล่ะซิ555(ทับถมมันให้จมดิน) สังคมในเวปนี้จะน่าอยู่ถ้าเราช่วยๆกันดูแลครับ

XCHO

• บุคคลทั่วไป
มาเป็นกำลังใจให้ จขกท. ครับ สู้ๆ ;)

ออฟไลน์ Gamo

แวะมาให้กำลังใจด้วยคน ไม่รู้ว่าเกิดไรขึ้นเหมือนกัน แต่ก็ขอให้สู้ๆ นะครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

ถึงคนที่ว่า จขกท นะครับ ทำรีวิวอะไรไม่ดีตรงไหนก็แล้วทำไมไม่ไปทำเองล่ะครับ

ส่วนสำหรับ จขกท ผมอยากให้คิดว่าเป็น feedback นะครับจะได้นำไปปรับปรุงรีวิวต่อๆไปซึ่งเชื่อว่าต้อมมีแน่ๆครับ อย่างน้อยๆก็คือความตั้งใจที่จะทำนะครับ เป็นกำลังใจให้

คนเราไม่สามารถทำอะไรให้ถูกใจทุกคนได้ แต่ทำอย่างไรให้คนส่วนใหญ่ถูกใจ

ออฟไลน์ eakkarath

• Newbie
  • *
มาให้กำลังใจครับ  :)

ออฟไลน์ lekkk

• Newbie
  • *
แสดงว่าเจ้าของกระทู้ยังไม่ชินกับการทำคุณบูชาโทษ ถ้าแก่ตัวลงจะยิ่งเจอ ยิ่งกว่านี้ และบ้าบอคอแตกกว่านี้อีกเยอะ

ประเด็นส่วนรีวิว ผมไม่เห็นว่ามีปัญหาตรงไหน ส่วนที่ยังไม่ได้ลองขับจริง ก็เรียกว่าเป็น Impression
เพราะถ้ารีวิว ก็น่าจะมีตัวเลขอัตราเร่งหรือการขับขี่ แต่นี่ไม่ได้บอกว่าห้ามลงถ้าไม่มีสองอย่างนี้นะ ลงได้
เราถึงตั้งชื่อห้องว่า User voice แทนที่จะเป็น User Review ไงละ

ส่วนประเด็นในเรื่องส่วนตัว ผมบอกได้แค่ว่ามันปกติมาก ไม่ใช่ว่ามีคนขี้อิจฉาหรือมีปมด้อยเขาไม่ชอบคุณ
แต่บางคน จะมีนิสัยและลักษณะที่ส่อไปในทางนั้น อันอาจจะเกิดจากสภาวะแวดล้อมที่เขาเติบโตมา
หล่อเลี้ยงเขามา หรือเป็นสิ่งที่ใครเคยหลอกเขาไว้จนกลายเป็นคนไม่ยอมเชื่ออะไรเลย

และน่าจะไม่ใช่คนที่กล้าเท่าไหร่ ไม่งั้นก็เอาตัวจริงเสียงจริงคุยกันเลย ไม่ต้องสมัครล็อกอินใหม่
นั่นก็แปลว่าถ้าคุณยืนอยู่ต่อหน้าเขา สิ่งที่เขาจะทำก็ได้แค่ยิ้ม และเงียบ

การจะสร้างผลงานออกมาอีกหรือไม่นั้น ขึ้นอยู่กับกำลังใจของคุณซึ่งผมจะไม่ขอร้องหรือเพิกเฉย
แต่อยากให้ลองฟังผมดูบ้างว่าถ้าคุณเขียน เจอแบบนี้ แล้วไอ้จิมล่ะ? เจอมากกว่านี้ หรือน้อยกว่านี้
และต้องเจอทุกครั้งที่มีรีวิวออก

ซึ่งแน่นอนคุณไม่จำเป็นต้องเป็นจิม แต่คุณจำเป็นต้องมองจากภาพรวมที่กว้าง
กี่คอมเมนต์ที่ทำให้คุณหมองใจ ..กี่คอมเมนต์ที่ขอบคุณในผลงานของคุณ ลองนับดูครับ

อย่าทิ้งข้าวสารทั้งถังเพราะมีมอด 3 ตัวอยู่ในนั้นสิครับ คำนี้น่าจะเคลียนะครับ สู้ๆๆ

โดนใจผมมากเลยครับ อย่ามองแต่สิ่งไม่ดีจนทำให้เราท้อแท้ ยังมีสิ่งดีๆ ให้มองตั้งเยอะ นะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถึงน้อง The Best Or Nothing

ผมแค่เข้าไปดูผ่านๆ กะว่า ทำรีวิว CT200h จบแล้ว จะเข้าไปอ่านให้ละเอียด  อ้าว! ลบไปซะแล้ว

น้องครับ ในฐานะ ที่พี่เป็นเจ้าของเว็บนี้

นอกจากจะบอกว่า "อย่าจากไปไหนอีกเลย" แล้ว....
ขอรบกวนคุณน้อง โพสต์ทุกอย่าง กลับไปอยู่ในตำแหน่งเดิมที่เคยเป็นได้ไหมครับ?

เว็บนี้ เด็กๆ ที่ไม่มีวุฒิภาวะทางความคิด และวิจารณญาณ บางคน ซึ่งเราไม่รู้จักมาก่อน
เพราะไม่เคยเผยตัวนั้น บางที ก็ทำตัวได้น่าหงุดหงิดใจ ซึ่ง คำถามก็คือ แล้วในเมื่อ หลังไมค์ของเราก็มี
ทำไมน้องไม่ส่งเรื่องมาแจ้งพี่ละครับ? จะได้จัดการให้

สมัยที่พี่ยังเล่นพันทิบ
พี่เอง ก็เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ มานับครั้งไม่ถ้วน

ถ้าวันนั้น พี่คิดแบบน้องในวันนี้

Headlightmag.com มันคงไม่มีวันเกิดขึ้น และพี่ คงไปทำอะไรสักอย่าง อยู่ที่ไหนสักแห่ง...

ถ้าเราคิดว่า เราเจตนาดี สิ่งที่เราทำเป็นสิ่งที่ดี คนรอบข้างเราเห็นควรด้วย (ห้ามผวน)

ทำไปเถอะครับ ทำและอย่าไปหวังอะไรตอบแทน มันยากนะ แต่ลองดู

อย่างที่พี่แพนบอกละครับ
มอดแค่ 3 ตัว ทำให้เราต้องเทข้าวทิ้งทั้งถัง ก็ใช่เรื่อง

(แต่ถ้าเป็นแมลงสาบ 1 ตัว ในชามก๋วยเตี๋ยว ค่อยว่าไปอย่าง)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2011, 00:19:44 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ถึงตอนนี้ผมกำลังเป็นนักเรียนม.ปลายที่กำลังเข้าไปมหาวิทยาลัย  ยังไม่มีรถหรูๆให้ขับ
ผมอ่านริวิวของคุณแล้วมันทำให้ผมมีกำลังใจในการเรียนเพื่ออนาคตที่ดี
ไม่แน่ต่อไปผมอาจจะมีรถขับแบบพี่ก็เป็นไปได้นะคับ  ;D ;D

ให้กำลังใจอีกคนก็แล้วกัน fighting !!!   :D :D :D

ออฟไลน์ YF-19

ต้องหนักแน่นกว่านี้ครับ อย่าไหวไปตามลม อย่ากลัวที่จะกล้าแสดงออกในสิ่งที่ถูกต้องครับ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
การจะเดินผ่านซอยหนึ่งซอย คุณต้องผ่านอะไรมากมายครับ

มีทั้งคนที่ชื่นชม มีทั้งคนที่ดูถูก มีคนปลื้ม และมีคนอิจฉา

แค่หมาเห่ากลางซอย อย่าเพิ่งถอยกลับเลยครับ เดินไปเถอะ

ถึงคุณจะเปลี่ยนไปเดินซอยอื่น ยากครับ ที่จะมีซอยปลอดหมา

ปล. ผมอยากให้คุณเข้มแข็งไว้ครับ เราทำดี ไม่มีใครว่า มีแต่คนไม่มีตา(+สมอง) ว่าเราไม่ดี

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ส่วนตัวผมเองก็ยังไม่ได้อ่านนะว่ารีวิวเป็นยังไง (ช่วงนี้งานเข้า แหะๆ)

แต่ถ้าทำด้วยเจตนาที่บริสุทธิ์ อยากแชร์สิ่งที่เราเจอมา อยากให้คนอื่นๆได้สัมผัสประสบการณ์ดีๆที่เราเจอมา

ทำต่อไปเถอะครับ เป็นกำลังใจให้เสมอ คนเราเป็นปกติครับที่จะเจออะไรแปลกๆแบบนี้เสมอ

ยิ่งโต ยิ่งแก่ ยิ่งเจอครับ ธรรมดาโลกมากๆ

ผมดีใจที่ได้เห็นเด็กไทยยุคนี้ได้สัมผัสประสบการณ์ดีๆ เจ๋งๆ ได้โอกาสดีๆที่จะได้เห็นในสิ่งที่จะเป็นแรงบันดาลใจให้ทำอะไรในสิ่งที่ชอบได้

สู้ต่อไปครับ ถ้าเราเจตนาดี คิดดี คนอื่นจะว่าไงก็ช่างครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
อย่าปล่อยให้การกระทำของใครบางคน มาทำให้คุณไม่มีความสุขครับ

นินทากาเลเหมือนเทน้ำ
อิจฉานำพาอยู่มีถม
คนใดมันชั่วคงล่มจม
เราคนดีมีถมช่างมันเทอญ

(อ่านแบบกลอน 8 นะ 55)

Review ผมอ่านแล้ว เยี่ยมมากครับ ทำเอาผมอยากไป Leizpig เลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
อย่าปล่อยให้การกระทำของใครบางคน มาทำให้คุณไม่มีความสุขครับ

นินทากาเลเหมือนเทน้ำ
อิจฉานำพาอยู่มีถม
คนใดมันชั่วคงล่มจม
เราคนดีมีถมช่างมันเทอญ

(อ่านแบบกลอน 8 นะ 55)

Review ผมอ่านแล้ว เยี่ยมมากครับ ทำเอาผมอยากไป Leizpig เลย

นึกถึงอันนี้เลยคับ

"อันนินทากาเล เหมือนเทแกลบ"
"มันไม่แสบเหมือนเอา๊ -ูด ไปครูดหิน"  ;D

ออฟไลน์ VR4 2 Carlsson

• Newbie
  • *
สมัครมาเป็นกำลังใจให้ครับ
^^

ออฟไลน์ a-k-e

อย่าคิดมากครับ มันไม่ใช่เรื่องใหญ่
ถ้าคนเราเกิดมาแล้วจะต้องหยุดทำอะไรไปซะทุกอย่าง หนีอะไรซะทุกอย่าง เพราะมีคนวิจารณ์เสีย ๆ หาย ๆ
ชีวิตนี้คงไม่ต้องทำมาหารับประทานอะไรแล้ว
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง คนที่เตรียมจะต้องสานต่อธุรกิจครอบครัว จิตใจต้องแข็งกว่านี้เยอะ ๆ
อะไรไม่ดีแล้วเป็นความจริง ก็นำไปปรับปรุง อะไรไม่ดีแล้วไม่ใช่ความจริง ก็โยนทิ้งถังขยะไป
เรื่องแค่นี้ อย่าเอามารบกวนจิตใจครับ ทุกคำวิจารณ์ ต่อว่า ถ้าเรามีสติ ก็เก็บมาพิจารณา

ออฟไลน์ neuro

เป็นกำลังใจให้นะครับ  ผมว่าสมาชิกใน web ช่วยๆกันเป็นคนอ่านบ้าง post บ้าง
review บ้างนั่นดีอยู่แล้ว  น้องทำดีแล้ว อย่าไปสนใจอะไรที่มากระทบเมื่อเราบริสุทธ์ใจ
สังคมทุกวันนี้ก็เป็นอย่างนี้ละครับมันต้องมีพวกเกรียน พวกไร้สาระ และพวกที่มาเพื่อสร้างปัญหาอย่างเดียวไม่เคยสร้างสรรค์
ดังนั้นคนทำดีต้องไม่ท้อนะครับ ให้กำลังใจ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
อย่าไปบ้าจี้กับคนบางประเภทครับ และผมเดาเล่นๆ ว่ามันต้องมีพวกค่ายอื่น บริษัทอื่นมาแบล็คเมล์น้องเขาแน่
อย่าไปฟังมากครับ มีปัญหาอะไร หรืออยากรู้อะไร จริงๆ PM มาหาพี่ได้เลยนะ โดยเฉพาะบริษัทที่คุณพ่อน้องออกรถ

ไม่ได้บอกนะว่าผมเป็นหุ้นส่วนหรือไร แต่บ้านตรงข้าม ลูกเขาอยู่ที่บริษัทนั้นครับ เขาบอกเป็นพนักงานครับ
และเท่าที่ผมเห็นคาตาคือ เขาเป็นพนักงานที่ ขับเบนลี่ย์ คอนติฯ เปิดประทุนมาแปะไว้หน้าบ้านผมครับ
และแถมต้องออกมาเลื่อนรถให้ผมด้วยเพราะ ผมเข้าบ้านไม่ได้....5 5 5  อยากจะไปสมัครเป็นเซลล์ขายรถอยู่เนี่ย

อย่าไปคิดมากครับ อย่าไปเครียด รถดีๆ มีไว้ขับ ไม่ได้มีไว้เครียด

เสียงนินทา เสียงกร่นด่า มีไว้ให้เราควบคุมอีโก้ของตัวเองครับ น้องเก่งมากที่ทำรีวิวที่ดีและมีความละเอียดมากขนาดนี้
มีเวลา มีความตั้งใจที่จะทำมันออกมาให้ดี โดยที่อายุยังแค่ 20 เอง และมีวุฒิภาวะทางอารมณ์ ผมขอเรียกว่า EQ ที่สูงด้วย
ซึ่งนั้นแปลว่า น้องเป็นเด็กที่โอเคนะ 

พออายุเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ จะเจอแรงเสียดทานเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ แต่ผมเองก็เชื่อว่านั่นจะไม่ใช่ปัญหาของน้องคนนี้เลย
แต่สิ่งสำคัญ อย่าหยุด กับความผิดที่เราไม่ได้ก่อครับ จริงมั๊ย?

น้องผิดอะไร ? ผิดที่เอาสิ่งที่ตัวเองมีมาเผยแพร่ต่อสาธารณะ ผิดหรือ? ถ้ารถคันนี้เป็นของคนอื่นแล้วไปจิ๊กมาเนี่ยอาจจะผิด
(งี้ไอจิมนี่ตัวผิดเลย มันจิ๊กรถคนอื่นแทบจะทุกบริษัทมาทุกเดือน?)

นี่รถของน้องเอง แล้วมันผิดตรงไหน ? ผิดที่รถราคาแพงหรือ ? อ้าวเกิดสักวันผมเอา GT2 RS มารีวิวนี่ไอ้นั่นคงผิดมหันต์???   เอาสิ่งดีๆ ที่หลายคน อาจจะค่อนประเทศได้แค่ฝันไว้ มันผิดหรือเปล่า?
ดังนั้น ด้วยเหตุและผล แล้วน้องไม่ผิดเลย

ผิดอย่างเดียวเลยคือเอาบางรูปที่พี่ไม่ทันดูออก 5 5 5

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

civicferio

• บุคคลทั่วไป