ผู้เขียน หัวข้อ: เนื่องจากกระทู้ที่ทำให้ผมหนักใจมากๆเกี่ยวกับ Review Porsche Cayenne ผมคงจะขอ  (อ่าน 28336 ครั้ง)

ออฟไลน์ Legolas

• Jr. Member
  • **
เป็นกำลังใจให้อีกหนึ่งเสียงครับ...

ออฟไลน์ Winnid

• Newbie
  • *
ในโลก internet บางครั้งเราอาจทะเลาะกับคนที่เด็กกว่าเรามากๆ โดยไม่รู้ตัวได้ครับ

เด็กกว่าทั้งแง่อายุ หรือ ความคิด  ;)

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Hero Member
  • Das Auto
บอกตามตรงตั้งแต่ผมหารายละเอียดเกี่ยวกะคาเยนมานี่ผมก็ไปดูภายในมาจากเวป one2car แล้วก็หาดูจากที่อื่นที่ละเอียดก็แทบจะไม่มีเลย เพิ่งมาเห็นอีกนี่แหละครับ เพราะที่บ้านสนใจอยู่เหมือนกันแต่ผมเบรคไปเพราะ ท่าทางค่าซ่อมบำรุงจะแพ๊งแพง เลยหันมาดู q5 ดีฝ่า 3.0 quartto ดีเซล ใครมีรายละเอียดเกี่ยวกับราคาเปิดตัวช่วย pm มาบอกทีนะครับ ทั้งเกรย์ทั้งศูนย์อ่ะครับ เผื่อจะมีรีวิวมาให้ดูอีกคัน ถ้าๆๆๆๆๆๆมันไม่แพงเว่อจนเกินไปหรือค่าซ่อมบำรุงไม่กระชากใจอย่างคาเยน

ออฟไลน์ apinui

เข้ามาอ่านกระทู้นี้แล้วรู้สึกดีครับ ......

ทุกคนไม่ทิ้งกัน ....

;D ;D

ออฟไลน์ kevin

• Newbie
  • *
ผมขอโหวตครับ

คุณได้ไปต่อครับ.  :D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

น้องครับ

สมมติเรามีเพื่อนที่รู้จัก 100 คน มีที่สนิทกัน 10 คน
แต่อาจจะมี 2-3 คนที่ไม่ชอบเป็นเรื่องธรรมชาติ

พยายามเข้มแข็งไว้ แล้วอนาคตเราจะเป็นผู้ใหญ่ที่ดีได้

อย่าจากไปด้วยเรื่องเพียงแค่นี้ครับ

ออฟไลน์ Dvung

• **
อยาคิดมากครับกับคำพูดและการแสดงออกที่ไม่ดีของคนบางกลุ่ม ที่นี่คือเวปของคนชอบรถครับที่นี่ไม่มีความอิจฉา ทุกคนล้วนกระหายข้อมูล ในเมื่อทุกคนชอบเหมือนกันเราไม่มาทำอะไรร่วมกันล่ะครับ
 เพราะเหตุนี้ผมถึงหนีมาจากเวปนู้นแล้วมาเสพข้อมูลเวปนี้ไงครับ
ปล. เอาข้อมูล review กลับมาเถอะครับผมยังอ่านไม่จบเลย และถ้าเป็นไปได้ผมอยากดูเรื่องอัตราเร่งและการสิ้นเปลือง(ไม่รู้ของเก่าทำไปรึยังไม่ทันอ่าน) ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Yojinboh!!

• Full Member
คงไม่มีอะไรจะบอกเพราะทุกคนพูดไปหมดเเล้ว เอาเป็นว่าอย่าไปสนใจใครเลยครับ

โตขึ้นถ้าน้องได้มาทำงานกับคนหมู่มากเเล้ว น่าจะเจออะไรยิ่งกว่านี้อีกนะ

เเล้วก็ตราบใดที่เรายังไม่ได้ขอเงิน ไอ้คนพวกนั้น ซื้อรถหรือกินข้าว ก็ไม่เห็นจะต้องสนใจมันเลยครับ 5555 ;D

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
อยาคิดมากครับกับคำพูดและการแสดงออกที่ไม่ดีของคนบางกลุ่ม ที่นี่คือเวปของคนชอบรถครับที่นี่ไม่มีความอิจฉา ทุกคนล้วนกระหายข้อมูล ในเมื่อทุกคนชอบเหมือนกันเราไม่มาทำอะไรร่วมกันล่ะครับ
 เพราะเหตุนี้ผมถึงหนีมาจากเวปนู้นแล้วมาเสพข้อมูลเวปนี้ไงครับ
ปล. เอาข้อมูล review กลับมาเถอะครับผมยังอ่านไม่จบเลย และถ้าเป็นไปได้ผมอยากดูเรื่องอัตราเร่งและการสิ้นเปลือง(ไม่รู้ของเก่าทำไปรึยังไม่ทันอ่าน) ขอบคุณครับ

ผมยังอ่านไม่ะเอียดด้วย อ่านผ่านๆเองแค่ดูรูปภายในอย่างเดวเอง +1 ครับเอากลับมา

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ขอบคุณสำหรับทุกๆท่านที่ทำให้ผมได้คิดและวิเคราะห์หลายๆครั้ง
ผมจะอยู่ต่อไปครับไม่ว่าอย่างไรก็ตาม

ปล.ว่าแต่ผมยังไม่ได้ลบ Review ออกเลยนะครับผม ???  เหมือนบางท่านดูไม่ได้หรือป่าวครับ ???

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
รู้แค่ถ่ายภาพสวย รีวิวน่าติดตาม ว่าแล้วไปอ่านอีกรอบดีกว่า ^^

ออฟไลน์ Yinglek

มันต้องเข้มแข็งอย่างนี้สิ เห็นมั๊ยมีคนตามมาให้กำลังใจกันมากมาย ;D
X6 , Panamera , Everest

ออฟไลน์ V221

มาให้กำลังใจน้องโบ๊ทด้วยคนครับ เป็นธรรมดาที่มึบางคนเกิดอาการตามที่คุณJimmyวิเคราะห์ไว้เพราะรถน้องโบ๊ทไม่ธรรมดาสำหรับหนุ่มอายุเพียง20เท่านั้น ถือว่าการที่เราReviewโดยบริสุทธิ์ใจไม่ได้เป็นการรบกวนใครแต่เป็นประโยชน์สำหรับผู้ที่สนใจรถเหมือนเราดังนั้นไม่ต้องไปกังวลครับ พี่เคยโดนมาเยอะกว่านี้อีกครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ THEKHAM

ชอบรีวิวน้องครับ

เป็นกำลังใจให้

ลูกผู้ชายหัวใจไม่เเพ้ครับ ::)

ออฟไลน์ Nikle_pk

จะมีคนอายุ 20 สักกี่คน ที่มีความคิดดีๆแบบนี้

สู้ต่อไปครับ คนดีต้องมีมารผจญ บ้าง เป็นธรรมดาครับ

ก็แค่ถูกจ้องมองอยู่ ด้วยความอิจฉา เท่าัน้นครับ

สะใจดีออก เชื่อผม
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ pukachino

• Newbie
  • *
เป็นกำลังใจให้ครับ

และขอบคุณสำหรับกระทู้ รีวิว ดี ๆ ครับ

ออฟไลน์ FlavorWheel

อ่านไปดูรูปไปคอนที่ น้องยัง Post ไม่เสร็จ กะว่าจะปาดแต่อย่าดีกว่า
เพราะเห็นความตั้งใจจริงๆ ภาพสวยจริงๆ

ไม่ได้ดู สามสี่วัน อ้าวน้องคนเก่งตั้งใจทำ First Impression มาถอดใจซะแล้ว

ยังมีอีกหลายบทเรียนที่น้องต้องสอบผ่านให้ได้
เป็นกำลังใจให้นะครับ
รถที่ผ่านมือ มีแต่คนบอกว่า Thumbs Down

'97 Soluna AL50 _'03 Camry ACV30 2.4Q _05'VIGO 3.0 D-cab ECTi
94' Volvo 460 GLT Sold  93' Corolla  AE101 4Auto Sold

ออฟไลน์ DekPrade

• Newbie
  • *
เป็นอีก1กำลังใจให้นะครับ

โดยส่วนตัว ก็ไม่เห็นจะมีนัยยัแอบแฝงอะไรในรีวิว
ถ้าในมองในแง่มตราฐานมือรีวิว สมัครเล่น  ผมว่า ผ่านเลยล่ะ
เพราะมีที่มา และที่ไป

ออฟไลน์ waterside

• Newbie
  • *
มาให้กำลังใจอีกคนในฐานะที่เจออะไรมาคล้าย ๆ กัน

review ทำได้ดีแล้วครับ 

ออฟไลน์ Noars

• Newbie
  • *
รีวิว ก็สนุกดีนี่ครับ ข้อมูลก็ดี มีออกนอกสถานที่ด้วยไปถึงต่างประเทศ ผมว่าผมได้ความรู้จากรีวิวนี้นะครับ เช่น การ test drive ที่เมืองนอกเสียเงินตั้ง 2000 บาท

อย่าถอดใจเลยครับ อยากให้ทำอีกหลายๆคันครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

เป็นกำลังใจให้อีกคนเพราะไปอ่านมาแล้วก่อนกระทู้หาย รายละเอียดอะไรๆก็ดีอยู่แล้วล่ะ แต่ถ้าจะเอาลงใหม่ไม่ต้องลงชื่อว่าซื้อมาจากเกรย์เจ้าไหนหรอก ใครอยากรู้ก็ PM กันเอา

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• **
มาเป็นกำลังใจให้ครับ พอดีดูทันแค่ช่วงแรก 

อยากให้น้องหนักแน่นอย่าไปเครียดจนเกินไปครับ น้องรู้ไหมว่า น้องทำให้คนหลายๆคนที่อยากรู้แต่ไม่มีโอกาส ได้รู้ในสิ่งที่อยากรู้

โดยไม่มีผลประโยชน์อะไรทั้งสิ้น ถือได้ว่าได้ทำสิ่งดีๆให้กับสังคม เช่นเดียวกันกับเวปแห่งนี้ น่าชื่นชมครับ

ก็ขอให้น้องอย่าคิดมาก สู้ๆครับ

ออฟไลน์ sm1

• **
ปกติผมซุ่มอ่านอย่างเดียว แต่พอมาเห็นกระทู้นี้แล้ว ต้องรีบเข้ามาให้กำลังใจ จขกท. ครับ

ผมชอบรีวิวของคุณมากครับ  คุณทำในสิ่งที่ดี ดังนั้นไม่มีความจำเป็นต้องใส่ใจกับเสียงนกเสียงกาเลยครับ

ออฟไลน์ surin1959

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับทุกๆท่านที่ทำให้ผมได้คิดและวิเคราะห์หลายๆครั้ง
ผมจะอยู่ต่อไปครับไม่ว่าอย่างไรก็ตาม

ปล.ว่าแต่ผมยังไม่ได้ลบ Review ออกเลยนะครับผม ???  เหมือนบางท่านดูไม่ได้หรือป่าวครับ ???

ลุงม้ง.....ว่า....ท่านTheBestOrNothing....ได้ก้าวข้าม......อารมย์.....ที่วิกฤต....ในใจ

ของตนเอง........ก็....เป็น....ประสบการณ์+พลังที่จะ......เผชิญ........สถานการณ์.......ที่จะพบ.....อีกมากกกก......มายยย

ในชีวิต.....หนะครับ

ลุงม้งขอชื่นชมและเป็นกำลังใจทุกๆรีวิวครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
สู้ครับพี่โบ๊ท ใครจะว่าปล่อยเค้าครับ ของแบบนี้ต้องมีคนที่ดีและไม่ดีบ้างนะครับ เป็นปกติ พออีกหน่อยเราจะชินไปเองครับ สู้สุดใจครับ พี่ลองย้อนกลับไปดูศึกบางระจันสิครับ เค้าสู้จนตัวตายไม่เสียดายชีวิต ไม่ยอมแพ้ไม่ยอมท้อถอย ถึงเค้าจะตายแต่ก็ตายอย่างสมศักดิ์ศรี ยังไงสู้ครับ ผมเป็นกำลังใจให้

ออฟไลน์ vellcap

มาเป็นกำลังใจให้ครับ ถึงผมจะมาช้า แต่ผมก็ชื่นชมผมงานของพี่ ที่พี่สละเวลามานั่งพิมพ์ให้ผู้อื่นได้รับรู้สิ่งต่างๆ
คนที่รอรับข้อมูล  ยังมีมากกว่าคนที่ไม่อยากรอรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ MoLee

ไมรู้ว่าเกิดเรื่องอะไรขึ้นแต่มาร่วมเป็นกำลังใจ ให้ด้วยอีกคนนะครับผม ;)

ออฟไลน์ korkongzz

ถ้ามีคันอื่นก็มารีวิวอีกนะครับ อย่าเพิ่งไปไหนก่อนนะครับ

ออฟไลน์ CRO

อามีเรื่องด้วยเหรอนี่พึ่งเห็น -_-  เหมือนหลายๆท่านว่าไว้ ไม่ต้องไปสนใจหรอกครับ