ผู้เขียน หัวข้อ: --ผมว่าเว็บหน้าหลักของเราบางทีมันอัพเดททีเยอะแบบทีเดียวเลยอะ--  (อ่าน 18739 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
คือส่วนใหญ่ที่ผมเข้ามาหน้าหลัก บาง ช่วงก้จะ ไม่มีข่าววอะไรอัพเดทเลยหลายๆวันหรือเป็นอาทิตย์
แต่บางวันมันมาที จนล้นหน้าเลยอะครับ แบบเยอะเลยอะครับ

มีใครรู้สึกแบบผมไหมครับ หรือว่าช่วงนั้นอาจจะไม่มีข่าวอัพเดทครับ   
คือ แค่อยากบอกไว้อะครับ เพราะบางทีมันเยอะจนหน้าแรกแสดงไม่พอมันเข้าไปดูย้อนหลังลำบากหน่อยอะครับ ;D ;D

แต่ก็ไม่เป็นไรครับแค่อยากมาบอกไว้อะครับ หรือว่าผมรู้สึกคนเดียวเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ SP

ผมก็รู้สึกแบบนี้เหมือนกันครับ อย่างช่วง 4-5 วันที่ผ่านมาผมนั่งหน้าคอมรออ่านข่าวตลอด

แต่ก็นานๆจะมีข่าวมาทีนึง ผมรอจนมันเซ็งไปเลยอ่ะครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เรื่องการอัพเดทนั้น
มันขึ้นอยู่กับ 2 อย่างครับ

1. ช่วงนั้น มีข่าว รีวิว หรือบทความอะไรใหม่หรือไม่
2. คนทำ "ทุกคน" ว่างกันอยู่หรือไม่ ส่วนใหญ่ นั่งทำงานกันล้วนๆครับ
HOMY ก็ทำหัวปั่นอยู่ บางที การอัพเดทอาจจะล่าช้้าไปหน่อย
กล้วย กับตอย ม่ีงานของเขาแล้วครับ หลังเรียนจบ
ส่วนผู้การแพน ตอนนี้ ชีวิต งานเข้าอยู่ มรสุมรุมเยอะ
ตาเอก Backseat Driver ก็มีเรื่องชีวิตการงานอยู่นิดหน่อย
ผมเอง รีวิวหลายตัว นั้่งทำอยู่ และมีสารพัดเรื่องที่ต้องทำเช่นกัน

ก็ได้แต่จะพยายามอัพเดทให้เร็วที่สุดเท่าที่ทำได้หนะครับ
คนทำงาน มีไม่เยอะครับ และเป็น อาสาสมัคร ช่วยด้วยใจ แทบทั้งนั้น

ออฟไลน์ YAmodels

ถัาอย่างนั้นขอเป็น scroll ตรงข้างๆนี่สามารถเลื่อนดูได้เยอะขึ้นนี่พอจะได้ไหมครับ
บางทีโดดงานหลายวันไม่ได้ใช้เนท กลับมาดูอีกทีนึงต้องไปค้นในmagazine
ฝากไว้พิจารณาด้วยนะครับถ้าหากว่าพอเป็นไปได้ :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อยากทราบว่า New. Arrival. อยู่ในตำแหน่งทุกวันนี้โอเคแล้วไหมครับ หรืออยากให้ปรับอย่างไรบ้าง

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
ผมอยากให้ New Arrival คลิกดูเพิ่มเติมได้ครับ แบบเรียงลำดับตามการอัพขึ้นไปเลย ไม่ต้องแบ่งหัวข้อ (คือแบ่งใส่หมวดหมู่เหมือนเดิมแหละครับ แต่ใน New Arrival เรียงตามความใหม่ตามเวลาที่อัพไปเลย ขออภัยด้วยนะครับ ผมอธิบายไม่ค่อยเก่ง)

เพราะอย่างเมื่อกี้ที่อัพมาครั้งเดียวแล้วของเก่าตกลงไปเลย บางข่าวไม่รู้ว่ามันไปอยู่ในหัวข้อไหน เลยกลายเป็นว่าหาอ่านข่าวยาก และส่วนมากผมว่าคนที่อ่านข่าวมักจะเข้ามาเสพแต่ข่าวใหม่ๆ ครับ

ผมเชื่อว่าหลายคน ถ้าไม่เห็นข่าวใน New Arrival เช่น มาถึงข่าวถูกอัพไปเยอะแล้ว (ผมนับช่องหลักได้ 6 ช่อง More อีก 1 เป็น 7)
สมมุติว่าเกิน 7 ช่องขึ้นไป ผมว่าน้อยคนมากที่จะนั่งกดไล่ทีละหัวข้อจนครบ เพื่อเช็คว่ามีข่าวใหม่หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ผมว่าให้  New Arriva มีคลิกเข้าไปแล้วเรียงตามอัพเดทเลยครับไม่ต้องแยกหัวข้ออะครับแบบ คห  ข้างบนเลยครับ

จะง่ายกว่าเข้าไปซุ่มดูว่า หัวข้อไหนมีอัพเดทอะครับ

ออฟไลน์ 6162002

เพิ่งเห็นกระทู้นี้ ขอ+1ด้วยอีกคนครับ
คือเดี๋ยวนี้ช่วงไหน New Arrival มาเยอะๆ ถ้าผมจะอ่านให้ครอบคลุมผมต้องไปกด
-World's News
-Review by J!MMY
-New Cars : Worldwide
-New Cars in Thailand
ถ้าจำไม่ผิดบางทีต้องคลิกมากกว่านี้ เพื่อที่จะได้อ่านข่าวสารได้ครบถ้วน
คือแบบว่า ผมอยากอ่านว่ามีอะไรอัพเดทบ้าง ของทุกๆหมวดรวมกันเลยน่ะครับ โดยไม่ต้องคลิกแยก ซึ่งถ้า New arrival มันขยายได้ จะแหล่มสุดๆ