ผู้เขียน หัวข้อ: ในไทยจะมีรถSUVที่เป็นCNGมาเปิดตัวมั้ยคับ  (อ่าน 5511 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
คือพ่อผมอย่ากจะได้รถSUVที่เป็นแก๊สแต่ไม่อยากเอามาติดเอง อยากได้ที่ติดมากับโรงงานเลย
เพราะมั้นใจในความปลอดภัยมากกว่าที่จะเอามาติดเอง เลยอยากถามพี่ๆว่าในอนาคดจะมีSUVที่ติดแก๊ส
จากโรงงานมั้ยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ในไทยจะมีรถSUVที่เป็นCNGมาเปิดตัวมั้ยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 11:33:26 »
ยังไม่มีวี่แววครับ

ที่จะเป็นไปได้ คือ ออกเครื่องเบนซิน และให้ลูกค้าเอาไปติดระบบเอง
จะได้ไม่ต้องรับผิดชอบเรื่องการรับประกันหนะครับ

ออฟไลน์ reyeshenry

Re: ในไทยจะมีรถSUVที่เป็นCNGมาเปิดตัวมั้ยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 11:43:56 »
ถ้าจะอยากนะครับ

รถราคาระดับนี้   ล้านขึ้น บางคัน เกือบสองล้าน

ถ้าเรากล้าซือ ไม่ต้องกลัวที่จะจ่ายค่านำมันครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 12:24:30 »
คนมีตังหลายคนก็ซีเรียสเรื่องค่าน้ำมันนะครับ อาผมถอยซีอาร์วีดาว์น 5 แสน ผ่อน 2 ปี แกติดแก๊สตั้งแต่ป้ายแดงทั้งที่ใช้รถแค่รับส่งลูกวันละ 20 โล แกบอกว่าทำใจไม่ได้ตอนจ่ายเงินเติมน้ำมัน รู้อยู่ว่ากว่าจะคุ้มก็อีกนาน แต่ติดตอนนี้สบายใจทีเดียวเลย สรุป ซื้อความสบายใจนั่นเอง ไม่ได้มองว่าคุ้มหรือไม่คุ้มครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 21:56:26 »
ซื้อรถแพง ห้ามซีเรียสเรื่องค่าน้ำมัน

ตรรกะนี้ผมว่า มันไม่จริงนะครับ แต่มันเป็นการปักใจของทุกๆ คนไปแล้ว
ดูอย่าง E Class NGT ผมว่าก็มีเยอะอยู่นะ
C Class โฉมที่แล้วติด LPG ก็มีกันเยอะอยู่
Fotuner LPG CNG ก็เยอะ

ความคิดผมนะครับ ^ ^
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2011, 22:39:18 »
เห็นด้วยอีกคนครับ เรื่องค่าน้ำมัน ผมว่ามันต่างกับค่ารถอยู่ เพราะรถนี่หลับหูหลับตาจ่ายเป็นก้อน
แต่ค่าน้ำมัน มันจ่ายบ่อยๆแล้วมันรู้สึกเสียดายเงินน่ะครับ

ออฟไลน์ TRcdi

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2011, 00:55:05 »
ถ้ามี SUV  ติด  CNG  มาจากโรงงานนี่เหมาะเลยนะครับ   ขอให้ติดใต้ท้องแบบได้มาตรฐาน

ไม่เสียพื้นที่ในรถ  โห  น่าใช้สุดๆ

เห็นด้วยอีกเสียงเรื่อง  "ซื้อรถแพง ไม่ต้องแคร์น้ำมันแพง"    ไม่น่าจะจริงแล้วครับ

ถ้ารถแพง แล้วประหยัดน้ำมัน  คนมีเงินยิ่งชอบ   ดูฉลาดเลือก 55