ผู้เขียน หัวข้อ: Fiesta Minorchange (กรณีเมืองไทย) มีโอกาสจะได้ใช้เครื่อง 1.0 EcoBoost กับเขามั้ยครับ?  (อ่าน 6006 ครั้ง)

ออฟไลน์ NineGap

• Full Member
  • ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร
ที่ยุโรปกับอเมริกา Ford เขาประกาศชัดเจนแล้วว่าจะใช้เครื่องยนต์ใหม่นี้แทนเครื่องเบนซิน 1.6 ตัวเดิม

สำหรับเมืองไทย จะมีโอกาสได้เห็น Fiesta ตัว Minorchange ลงเครื่องใหม่ตัวนี้มั้ยครับ

หรือต้องรอไปถึงตัว Modelchange นู้นเลย เพราะเห็นสเป็คของพลังกำลังแล้วไม่ธรรมดา

3 สูบ + ฉีดตรง + วาล์วแปรผันคู่ + เทอร์โบ

120 แรงม้า แรงบิด 170 นิวตันเมตร ที่ 1,300 - 4,500  รอบ/นาที

พี่น้องท่านใดมีข้อมูลบ้างมั้ยครับ แลกเปลี่ยนทัศนะกัน ^^
ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

ออฟไลน์ NineGap

• Full Member
  • ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร

แถมด้วยคลิปครับ ^^

ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider

ออฟไลน์ B@S

• Newbie
  • *
จะเข้าเงื่อนไข ECO car มั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
แรงม้าเท่า 1.6 ในเฟียสต้าเดิม แต่แรงบิดเยอะขึ้นมาก ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Sammy_

สุดยอดจริงๆครับ ต่อไปจะต้องมี Commonrail ของ เบลซิลแน่นอนเลย ฮาๆๆ
Vios Commonrail ว้าวเท่จริงๆ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
3 สูบ 1.0 ลิตร เครื่องยนต์ใน concept ของผม  ;)

ออฟไลน์ IncarRus

ตามนี้
Ecoboost สำหรับ Fiesta ตอนนี้น่าจะมีแต่เกียร์ธรรมดามั้งครับ
บ้านเรา คงไม่เอามาขายหรอกครับ ต้องรอดูเรื่องเกียร์หนะครับ  ;)
จากประทู้นี้ครับ  ;)
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,15444.0.html

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

จะรักฟอร์ดมากกว่านี้

ถ้ายอมขาดทุนเอาเกียร์ MT มาขายซัก 1 ไลน์

ออฟไลน์ Pom_m

• Newbie
  • *
ทำไม Ecoboost ต้องคู่กับเกียร์ตัวใหม่หรือครับ
สงสัยว่า powershift ที่ใช้อยู่มันใช้กันไม่ได้หรือครับ