ผู้เขียน หัวข้อ: ิคิดยังไงกับการที่รถสอยเสาไฟฟ้าบนเกาะกลางถนน 5 ต้น โดยคนขับไม่เป็นอะไรเลย  (อ่าน 7173 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
พอดีมีคนมาเล่าให้ฟังว่ามีเบนซ์ไปสอยเสาไฟบนเกาะกลางถนน 5 ต้นโดยคนขับไม่เป็นอะไรเลย พอไปดูสภาพ สวดยอดรถส่วนฝากระโปรงบเสียงหายไป ประมาณ 20% คิดว่างเป็นไงบ้างครับ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Ohmmypp

• Hero Member
คงต้องอาศัยภาพพิจารณาล่ะครับ

คิดว่า "โชคดีครับ"
JC TU #54

ออฟไลน์ udis

แน่ๆต้องคาดเข็มขัดครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Cross MPV

• Full Member
"มีคนเล่าให้ฟัง" = แสดงว่าไม่ทราบว่ามันจริงหรือไม่ งั้นก็ต้องใช้วิจารณญาณในการรับข่าวสารล่ะครับ
ทั้งนี้ ไหนจะเสาเป็นแบบไหน มุมที่ชนเป็นอย่างไร รูปภาพสภาพรถ และอื่นๆ ที่เป็นปัจจัยเกี่ยวข้องกันอีก
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ Tonaka

เอ่อ...  ต้องดูว่าเสาแบบไหนครับ

ถ้าไม่ใช่เสาไฟแบบฝังดิน นี่ก็ไม่แปลกครับ  อย่างเช่นเสาไฟจราจรเป็นต้นครับ

เพราะมันถูกออกแบบให้ล้มเวลาถูกรถชนอยู่แล้วครับ 

ซึ่งถ้าเป็นแบบนั้นไม่แปลก!!

阿蘇山

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
และที่แน่ๆ ต้องมีคนถามว่า ห้อยพระวัดไหน?
หุหุหุ :D
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ 6162002

ธรรมดาครับ กระโปรเสียหายไปแค่20% แสดงว่าไม่ได้แรงอะไร รถเดี๋ยวนี้ พลิกหลายตลบ คนขับยังเดินงงๆออกจากรถได้เลยครับ
อันที่จริง ผมเห็นเบ๊นซ์เละ คนขับตายอนาถ(ส่วนมากเป็นเสี่ย) มากกว่าเบนซ์ชนแล้วคนขับรอดปาฏิหารย์อีกครับ(แบบว่า ชนเบาๆ ข่าวมันไม่ค่อยออก เลยไม่ค่อยรู้ เอิ๊ก)

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
ผมว่ารถมันแข็งแรงและคนขับโชคดีด้วยครับ

เหตุการ์ณแบบนี้ เคยเห็น เพื่อนพ่อผมครับ ขับ jeep grand cherokee 160 ขึ้น ชนตอม้อสะพาน รถแบบพังเยอะครับแต่คนขับรอดอะ รถดีจิง คนขับก็โชคดีจิงๆ  ;D

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
เพิ่มเติม รถคันนั้นคือ Mercedes-Benz C200 CGI EL

ปล.เรื่องนี้เป็นเรื่องจริงเพราะนั่งรถผ่านแล้วเพราะเจ้าที่หายไปอยู่ห่างจากหมู่บ้านผมเพียง 200 เมตร
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Fly to dream

รถสอยเสาไฟฟ้าโดยเอาหน้าชนไม่แปลกครับ แต่ถ้าเอาข้างไถไป ตายกับตายต่อให้โรลล์รอยด์  และก้เสาไฟนั้นถ้าเป็นเสา กฟฝ ไม่น่ารอดอิอิ  เพื่อนพ่อผมก้มเก็บของในรถเสยกับเสาใหญ่ เมียแกสมองไหลเลย  :P :P :P E-Krasse
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมว่ามันขึ้นกับมุมปะทะ กับความแรงมากกว่าอ่ะครับ โครงสร้างรถก็มีส่วน แต่โชคมีส่วนมากกว่า ว่าเข้ามุมไหน

เคยอ่านข่าวนานมาแล้ว มี W124 ปีนเกาะกลาง ชนต้นไม้ คนขับตาย ทั้งๆ ที่รถเสียหายนิดเดียวเพราะ

1. ไม่ได้คาดเข็มขัด
2. ซวย เพราะเกาะกลางมันไปค้ำทำให้โครงสร้างนิรภัยดันตัวเครื่องลงพื้นเพื่อลดแรงกระแทกเข้าห้องโดยสารไม่ได้

ก็เอวังละครับ

เพราะฉะนั้นมันขึ้นกับดวง และสติมากกว่าครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
อยู่ที่บุญกุศลที่ทำมาด้วยส่วนหนึ่ง ;)

ออฟไลน์ YenChar

คิดว่า ตอนบิลเรียกเก็บค่าเสียหายมาถึงบ้าน จะเป็นยังไง...

คิดอีกว่า อาจจะถึงกับดมยาดมแน่ๆถ้ารู้ค่าใช้จ่าย
เพราะล่อเสาไฟไป 5 ต้น

ออฟไลน์ Sammy_

คิดว่า ตอนบิลเรียกเก็บค่าเสียหายมาถึงบ้าน จะเป็นยังไง...

คิดอีกว่า อาจจะถึงกับดมยาดมแน่ๆถ้ารู้ค่าใช้จ่าย
แล้วแบบนี้ประกันชั้น 1 เค้ารับผิดชอบค่าเสียหายส่วนนี้ด้วยมั้ยครับ เรื่อง เสาไฟฟ้า

ออฟไลน์ YenChar

แล้วแบบนี้ประกันชั้น 1 เค้ารับผิดชอบค่าเสียหายส่วนนี้ด้วยมั้ยครับ เรื่อง เสาไฟฟ้า

น่าจะมีจำกัดวงเงินนะครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ผมให้ประเด็นไปที่ลักษณะเสาไฟครับ
อย่างที่ท่านกระทู้ด้านบนกล่าวไว้ครับ
เสาไฟมีหลายแบบ ซึ่งในที่นี้ยังไม่ทราบว่าเป็นแบบไหน
แต่โดยส่วนใหญ่แล้วความแข็งแรงของเสาไฟส่องสว่างเกาะกลาง เช่นบริเวณกลับรถ
ไม่น่ากลัวเท่าเสาไฟฟ้าข้างถนน ยิ่งเป็นต้นที่มีการต่อตอม่อด้วย โดนจังๆต้นเดียวนี่ ไม่อยากคิด...

อ้อ แต่ถ้าเป็นเสาไฟส่องสว่าง ต้นสูงๆที่โคนเสามีการหล่อปูนปิดตอม่อด้วย
เช่นที่อยู่เกาะกลางมอเตอร์เวย์ละก็ หนักแน่!!!
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ northmaster

• Newbie
  • *

อย่างนี้ทาง บ.ประกัน รับผิดชอบครับ เพราะว่ามีความคุ้มครองต่อทรัพย์สิน บุคคลภายนอกตามเงื่อนไขของกรมธรรม์นั้นๆครับ
แต่ที่อ่านถือว่าโชคดีครับที่คนไม่เป็นไร

ออฟไลน์ Newhang

คิดว่าเสาไฟน่าจะไม่แข็งแรงพอ  อันนี้ต้องตรวจสอบงบประมาณครับว่าซื้อผิดสเปกรึเปล่า :P