ผู้เขียน หัวข้อ: !!! ชาว Headlight เลือกช่วยหน่อยครับ เลือกไม่ได้ เลือกตัวไหนดีไหนดี ?  (อ่าน 8257 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
วันนี้เอาภาพบั้นท้าย ฟอร์จูนเนอร์ ที่ได้แปลงท้ายมา ให้ชมอีกสักรอบ

ภาพชุดนี้ ล้างรถแล้ว  และคนถ่ายก็ใส่เสื้อแล้วนะครับ

--แปลงชุดท้าย  ไฟท้าย LED HYBRID และคิ้วโครเมี่ยม เป็นตัว BMC  ชัดนี้หมดไป ประมาณ 8,000 บาท

------------------------------------------

!!!  ทีนี้อีกไม่นาน  กำลังจะแปลงชุดหน้าด้วยครับ

สเกิตร์หน้ามีแล้ว   สิ่งที่อยากแปลงก็คงเหลือแค่สองอย่างคือ  

1.ไฟหน้าตัว MC ซึ่งเป็นแบบโคมโปรเจคเตอร์
2.กระจังหน้า

ตอนนี้เงินพร้อม คนทำให้พร้อม  

แต่ปัญหาที่่ผม เลือกไม่ได้เลย  ตอนนี้คือ ชุดกระจังหน้าครับ  ว่า  จะเลือกแบบไหนดีให้เข้ากับชุดไฟท้าย ไฮบริส

!!! จึงอยากมาถามความเห็นจากเพื่อนๆ  ชาว Headlight  ช่วยผมเลือกทีครับ

ว่าตัวไหนเข้ากับบั้นท้าย LED HYBRID  ครับ  

(ผมก็เลยเอารูปกระจังหน้าแต่งหลายๆแบบมาให้เพื่อนๆ พิจารณาเลือกครับ)

1.ลาย TRD

2.ลาย PRADO

3. ตัวไม่ทราบลาย

4.ลาย Prado อีกแบบ

5.ลายเบ๊นซ์  หรือ ลายอัลพาร์ท

6. ลาย ตัวไมเนอร์เชนส์ เดิมๆ

7.ลายตัวไมเนอร์เชนส์ แบบรมดำ

8.ลายเบนซ์ โครเมี่ยม-ดำ

9.TOYOTA FORTUNER 09-11 ลายเบนซ์ โครเมี่ยม-บอร์น

ขอบคุณเพื่อนๆมากครับที่ช่วยเลือก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2011, 10:31:43 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
Re: !!! ชาว Headlight เลือกช่วยหน่อยครับ ตัวไหนดีไหนดี ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 09:35:50 »
ผมว่าตัวที่5 ลายเบนซ ซี่ๆนั้นอะครับดูเข้ากับไฟท้าย และสวยด้วย ดูหรูๆ คู่กับ hybrid  ;

ตัวที่5 ลายเบนซ์โครเมี่ยมดำเข้าสุดแล้วครับ และ ใส่ไฟตัวไมเนอร์ วงแหวน สวยสุดๆเลยครับ led dayligt อีกซักคู่ หรูเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2011, 12:24:13 โดย nine959 »

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
Re: !!! ชาว Headlight เลือกช่วยหน่อยครับ ตัวไหนดีไหนดี ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 09:41:04 »
เชียร์กระจังหน้าลายที่ 7
แต่โคมไฟเชียร์ลายที่ 3 (ชอบไฟวงแหวนอ่ะ) อิอิ
 ;) ;)
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 10:10:49 »
ลายเบ็นย์ครับ  น่าจะเข้า กับด้านหลังเยอะสุดแล้ว
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ HYDE--

แบบพราโด้ไม่สวยครับ ไมู่รู้ทำไม ผมว่ามันไม่เข้ากะ Fortuner

แต่ไฟท้าย Hybrid สวยดีครับ ไปทำมาจากไหนหรอครับ พึ่งเคยเห็นเหมือนกัน

ออฟไลน์ apinui

ดูจากล้อ และสีรถ อยากให้ใช้ ลาย TRD ครับ

แต่พอมาดูไฟท้าย ... มันเลือกยากเลยอะ .....

คือ ผมมองสไตร์การแต่งแล้วมันออกไปทางรถซิ่ง เน้นแรง .... แต่พอมาใส่ไฟท้ายหรูออกแนวบูติก มันเลยขาดๆเกินๆไงไม่รู้ ...

ลองเลือกสักแนวสิครับ ..... แล้วมันจะสวย ...

ออฟไลน์ reyeshenry

ดูจากล้อ และสีรถ อยากให้ใช้ ลาย TRD ครับ

แต่พอมาดูไฟท้าย ... มันเลือกยากเลยอะ .....

คือ ผมมองสไตร์การแต่งแล้วมันออกไปทางรถซิ่ง เน้นแรง .... แต่พอมาใส่ไฟท้ายหรูออกแนวบูติก มันเลยขาดๆเกินๆไงไม่รู้ ...

ลองเลือกสักแนวสิครับ ..... แล้วมันจะสวย ...

เผอิญ พี่ชายเอาไปทำนะครับ พวกล้อ

ไอ้ครั้นจะเปลี่ยนล้อใหม่ เห็นทีไม่ไหว

อีกอย่าง ผมชอบสไตร์การแต่งแบบ หรู  ไม่เน้นโหด โดยเฉพาพวกไฟท้าย ไฟหน้า อะไรแบบนี้  ไม่ชอบแบบรมดำ

เอาเป็นว่า พี่ช่วยผมเลือกให้มันเข้ากับท้ายและล้อ เท่าที่จะทำได้ ดีกว่า

เพระาผมเอง คิดไม่ออกเลย

ออฟไลน์ dopepa

• Newbie
  • *
แปลง big mc จบ หายคันไปเลย อิอิ

ออฟไลน์ Biggie

• Jr. Member
  • **
แบบที่ 5 ครับ ลงตัว เรียบหรู เข้ากับหน้าและท้ายรถพอดี

ออฟไลน์ earth_e60

ผมว่า ลาย 7 ดูดีสุด ดูหรูๆ แนว bmc ดี

ออฟไลน์ nopper

• Full Member
  • สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา
    • Mai Pen Rai Bungalows
โฉมแบบที่5 มานี่ลงล่างมันหน้าสวยตาดุดันโหดดิบเสียจริงๆ เห็นแล้วพร้อมจะหลีกทางให้พี่แกทุกเส้นทาง ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2011, 13:16:40 โดย nopper »
"สิ่งไดเกิดขึ้นเป็นธรรมดา สิ่งนั้นดับไปเป็นธรรมดา"

ออฟไลน์ poonshop

ปล...เตือนไว้อย่างนะครับ...ถ้าซื้อกระจังแต่ง...บางรุ่นคุณจะต้องซื้อโครมเมี่ยมด้านบนเองนะครับ...มันไม่มีมาให้..
แล้วของหลุดก็ไม่มีขาย(ของเทียมก็ไม่มีขายเช่นกัน)ต้องเบิกศูนย์อย่างเดียว เกือบๆ3พันนะครับ.....ถ้าจำไม่ผิด
ถ้าให้ดีผมแนะนำ...ซื้อแบบเดิมๆตามเวป(ของหลุดนั่นแหละ)กระจังเดิมครบทุกชิ้นเห็นขายอยู่ 1800-2200 บาท..เอง...(กระจังๆเดิมครบทุกชิ้นมี4-5ชิ้นต่อ1ชุดนะครับ...)
แล้วค่อยไปหากระจังแต่งมาอีกที..เหมือนได้กระจังมา2แบบ......
ปล.อย่าไปเชื่อร้านที่ขายกระจังแต่งนะครับว่าไปเบิกโครเมี่ยด้านบนใส่ทีหลังไม่กี่บาท.......  โดนไปจุกเลยนะครับ...
!!!!!ปรึกษาได้..ครับผมแปลงหน้าฟอจูนเนอร์ไป86คันแล้ว....ใน2ปี  แต่ตอนนี้ไม่ได้รับทำแล้ว...แนะนำได้ครับ...!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2011, 15:55:27 โดย poonshop »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
แบบ 3 เป็นลาย Grand Hiace ครับผม
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ส่วนตัวชอบลายแบบอัลพาร์ดครับ

แต่รู้สึกเกลียดลายของ Prado ยังไงไม่รู้น่ะครับ ดูมันไม่เข้ากับตัวรถเลย :(
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ THEKHAM

คิดเเบบไม่มากนะครับ

ลายที่ 7 ครับ ไหนๆ ก็มาทางเข้มๆ เเล้ว

เข้มดีถ้าไม่คิดถึงไฟท้ายผมจัดเลย

ออฟไลน์ Fly to dream

แบบ 7 ครับ ยังไงซะ ฟอร์จูนเนอร์ตัว 2 สวยที่สุดแล้ว อิอิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ TTL

ของพวกนี้อยู่ที่ รสนิยมของคนครับแต่สำหรับผมแล้วแบบTRDดูสวยสุดครับ

แต่ที่นี่กระจังที่มีมาให้เลือก ผมเชียร์ตัวที่5 ลายเบนซ์ ครับดูแล้วไม่ขัดกันดีครับ เข้ากับไฟท้ายHBได้ดีด้วยครับ

ป.ล. ผมว่าของแบบนี้แล้วแต่คนจริงๆนะครับ ชอบแนวไหนก็จัดไปเลยครับ

ออฟไลน์ 6162002

เปิดโหวตเลยครับ จขกท. อิอิ แต่ผมเชียร์ลาย7 ละกันครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
นานาจิตตัง ผมกลับมองว่า prado สวยที่สุดครับ ;D รูปสองนะครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2011, 21:41:11 โดย Tan Everything Beyond »

ออฟไลน์ Lertvarit

ผมเชียร์แบบเดิมครับ ดูเข้ากับชุดไฟหน้า MC ที่สุดแล้ว
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport