ผู้เขียน หัวข้อ: **ด่วน! คลองหลวง มธ. เอไอที รังสิตตอนบน ลำลูกกา สายไหม ดอนเมือง รังสิต-ปทุม "เก็บของเดี๋ยวนี้  (อ่าน 12173 ครั้ง)

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
**ด่วน! คลองหลวง มธ. เอไอที รังสิตตอนบน ลำลูกกา สายไหม ดอนเมือง รังสิต-ปทุม "เก็บของเดี๋ยวนี้เลยครับ"**

ข่าวล่าสุดจาก ศปภ. ครับ

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
โหยกำเลยสงสัยคันกั้นน้ำขาดเห้อน่าสงสารจังคับ

ยังไงก็เอาใจช่วยให้ทุกคนปลอดภัยแค้วคลาดจากอันตรายทั้งปวงคับให้กลับมาเป้นเหมือนเดิม

ออฟไลน์ Arado_kung

ขออวยพรให้ทุกท่านอยู่รอดปลอดภัยนะครับ

ออฟไลน์ FirstZ77

• บาน
ธัญญะ จากคลอง 5 เก็บแล้วครับ กั้นกระสอบทรายหน้าซอย สูบนํ้าในซอยออกครับ ขอบคุณ สำหรับการประกาศคับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ แตกแล้วหรือครับ  ;)

มีประกาศใหม่จากทีมนึงมาอีกล่ะบอกประตูน้ำยังไม่แตก คือจะแถลงข่าวเนี่ยพวกเอ็งช่วยนัดกันให้เรียบร้อยก่อนได้ไหมฟระแบบนี้มันต่างจากข่าวโคมลอยตรงไหนเนี่ย

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
ถ้าเกิดมีการตัดไฟนี่เป็นเรื่องใหญ่โตแน่เลย

เพราะคนที่อยู่แถวนั้นก็จะดูทีวีไม่ได้ ชาร์จมือถือไม่ได้ ...และทำให้ติดตามสถาณการณ์ไม่ได้

ออฟไลน์ Nikle_pk

หาซื้อถุงทรายกันน้ำได้ที่ไหนบ้างครับ น้องผมหาซื้อไม่ได้ครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ FirstZ77

• บาน

สายด่วนฉุกเฉิน
[/color][/size]

สายด่วน ศปก โทร1111 กด 5

หน่วยแพทย์เคลือนที่ สร โทร 1669

สายด่วน ปภ 1784

สายด่วนกรมชลประทาน โทร 1460,             02 669 2560     

สายด่วนกรมทางหลวง โทร 1586

สายด่วนศูนย์ปลอดภัยคมนาคม 1356

GreenG

http://www.manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9540000130900

ศปภ.แถลงไม่สามารถรักษาแนวกั้นคลองบ้านพร้าว สั่งอพยพ ปชช.ทันที :'(

ออฟไลน์ nuttapatJazz

หาซื้อถุงทรายกันน้ำได้ที่ไหนบ้างครับ น้องผมหาซื้อไม่ได้ครับ

เวลานี้ทรายไม่มีแล้วแน่นอนครับ รีบหาอิฐบล็อกกั้นด่วนเลยครับ

ปล.ตอนนี้งงว่า ตกลงแล้ว ศปภ. จะเอายังไงกันแน่ ทำไมไม่ตกลงกันให้ดีก่อนจะประกาศ งงและเครียดมาก

>:( >:(
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Surrealism

• Newbie
  • *
ยกเลิกประกาศอพยพละครับ
ซ่อมได้ 50%แล้ว
แต่ให้เตรียมตัวขนของขึ้นที่สูงไว้ครับ

https://www.facebook.com/1111No5/posts/275965369101396

ออฟไลน์ Ntouchpong

• Jr. Member
  • **
นำภาพมาให้ชมครับ สถานการณ์เมื่อเย็นที่ผ่านมาบริเวณศาลเจ้า ตรงอู่รถเมล์รังสิต ใกล้ ๆ กับทางรถไฟครับ

วันนี้ผมกับเพื่อน ๆ ไปช่วยกันทำแนวกรสอบทรายป้องกันน้ำท่วมกันครับ  ภาพที่เห็นน่าเห็นใจผู้ที่อยู่นอกคันกระสอบทรายครับ จมอยู่เกือบทั้งหลัง ศาลเจ้าที่อยู่ติดคลองไม่ต้องพูดถึงครับ ท่วมดังภาพเลย น้ำบริเวณคลองสูงมาก  อีกฝั่งได้มีการนำหินมาทำเป็นคันป้องกันน้ำท่วมตลอดริมฝั่งคลอง และในวันนี้มีการตัดไฟบริเวณนั้นด้วยครับ

ขากลับไม่มีเงินค่าแท็กซี่เลยต้องรถประจำทางกลับครับ เจอน้ำท่วมทางลงที่กลับรถบริเวณฟิวเจอร์พาร์ครังสิต ทำให้การจราจรชลอตัว รถแล่นกันช้าครับ

GreenG

ออฟไลน์ kowit1

ยังไม่อพยบ ที่อพยบหมายถึงบ้านที่อยูาใกล้ๆแนวคั้น อพยบมาได้ก็มาเลย เพราะใกล้แนวแตกทีถึงก่อนเร็วก่อนรุนแรงกว่า

;D ;D ;D ;D ดอนเมือง

ออฟไลน์ Aphutylfc

ถึงอย่างไงก็เก็บของขึ้นไว้ที่สูงก่อนครับเพื่อความชัว

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เมียบอกมาว่า ยังไม่แตกครับ แต่ก็ต้องเตรียมพร้อม ใครยังไม่ขนของก็ขนขึ้นบ้านก่อนครับไม่เสียหายอะไร

เด็กลาดสวาย รอยต่อสายไหม ลำลูกกา หทัยราษฎร์
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อัพเดทล่าสุดจาก BnN เมื่อ 5 นาที ที่ผ่านมานะครับ

คืนนี้ จะมีการผันน้ำเข้าคลองสำโรง คลองลาดกระบัง และคลองบางโฉลง
ดังนั้น ก็ขอให้ผู้ที่อยู่ในละแวกดังกล่าว เตรียมพร้อมรับมือให้ดีนะครับ

(บ้านผมด้วยแหละ T_T)

ออฟไลน์ JiNX

• **
คุณจิมครับ พอทราบมั้ยครับว่าจะผันซักประมาณกี่โมง จะได้เตรียมตัวรับมือกันทัน  ???

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไม่ทราบเหมือนกันครับ
เพราะเมื่อสักครู่ ถามเจ้ากล้วย BnN ของเราไป
ก็ดูท่าทางเจ้าตัวน่าจะยุ่งๆกันอยู่เหมือนกันครับ

ดังนั้น ตอนนี้ เอาของเกบขึ้นไว้ ชั้น 2 ของบ้านไปก่อนเป็นการดีครับ
แต่อะไรก้ตามที่แบกไม่ไหว Take loss ไปเลยนะครับ อย่าไปเสียดาย

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
อัพเดทล่าสุดจาก BnN เมื่อ 5 นาที ที่ผ่านมานะครับ

คืนนี้ จะมีการผันน้ำเข้าคลองสำโรง คลองลาดกระบัง และคลองบางโฉลง
ดังนั้น ก็ขอให้ผู้ที่อยู่ในละแวกดังกล่าว เตรียมพร้อมรับมือให้ดีนะครับ

(บ้านผมด้วยแหละ T_T)

เฮ้ย....เอารถไปเก็บที่สูงหรือยัง มีอะไให้ช่วยก็บอกนะ
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ dunghill

มาเป็นกำลังใจให้เพื่อนๆพี่ๆ ทุกคนครับ
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ DKtogether

• **
เป็นห่วงทุกคนนะครับ อย่าประมาทเป็นดีที่สุดครับ

GreenG

คนอยู่แถวเกษตร แคลาย กระทบไหมครับ  ;)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ใจหายแวบ

ผมมีเพื่อนที่เรียนมาด้วยกันที่เพิ่งตั้วตัวเปิดร้านขายยาแถวนั้น ตั้ง 2 คน กำลังเสียวๆ เหมือนกัน คนนึงอยู่คลอง 12 คนนึงอยู่สุขา 5 ได้แต่ลุ้นครับตอนนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2011, 00:04:11 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ CRO

ขอให้ทุกท่านผ่านไปได้ด้วยดีครับ T_T

ออฟไลน์ north

ขอบคุณที่มาประกาศให้ทราบนะคับ

ตอนแรกที่รู้ข่าวก็ตกใจมากคับ รีบขับรถกลับบ้านมากๆ   
พอตอนที่มาทราบข่าวทีหลังว่าควบคุมสถานการณ์ได้แล้วก็โล่งคับ
ขอให้มันไม่เกิดขึ้นแล้วกันนะคับ

คนอยู่แถวเกษตร แคลาย กระทบไหมครับ  ;)

เกษตร แครายดูแนวคันกั้นน้ำท่าน้ำนนท์ครับ ถ้าไม่พังก็รอด แต่ถ้าพังบอกได้เลยว่ากรุงเทพเน่าแน่นอน

GreenG

เกษตร แครายดูแนวคันกั้นน้ำท่าน้ำนนท์ครับ ถ้าไม่พังก็รอด แต่ถ้าพังบอกได้เลยว่ากรุงเทพเน่าแน่นอน

ก็ได้แต่ภวานาครับว่าไม่ท่วมครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
น้องผมอยู่ AIT ตอนนี้ยังไม่ท่วมครับ ดีที่อยู่ชั้นสองด้วยแล้วก็ซื้อน้ำดื่มของกินตุนไว้แล้ว วันหยุดนี้จะกลับบ้านที่นครพนมหนีน้ำท่วมซักระยะไม่งั้นก็มาพักกับผมก่อน เฮ้อท่วมปีนี้เดือดร้อนกันเป็นวงกว้างจริงๆ ไม่รู้ว่าความเสียหายเป็นประวัติศาสตร์เลยรึเปล่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น