ผู้เขียน หัวข้อ: เค้าว่ากันว่า All-New Isuzu D-Max รุ่นใหม่หมด ราคาเฉียดล้านจริงเหรอ?  (อ่าน 43138 ครั้ง)

ออฟไลน์ oopifzz

• Newbie
  • *
จริงเหรอค่ะที่เค้าพูดกันว่า All-New Isuzu D-Max รุ่นใหม่หมด!! แพงมากกกกกกกกกก คันนึงราคาเหยียบล้านเลย! โอวแม่เจ้า!! ถ้าราคาขนาดนี้แบบที่เค้าว่ากันจริงๆ เก็บเงินอีกนิดนึง ออกรถยุโรปได้เลยมั้งเนี่ย รึเป็นแค่ข่าวลือ!!  ::) ::) ::)........เดี๋ยววันนี้จะลองไปส่องดูที่โชว์รูม

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ไม่ต้องลืออะไรกันแล้วล่ะครับ

ราคารุ่น 3.0 VGS V-Cross A/T Navi Z-Prestige สีขาวมุก ซึ่งเป็นรุ่นท๊อปราคา 998,000 บาทครับ

ยังดีที่ไม่หนักเท่ากระทู้ข้างล่าง อันนั้น 4 ล้านเลย -.-

ส่วนอันนี้เป็นราคาครับ ..

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
กระบะ Double Cab ขับสี่ มันก็ราคาเฉียดล้านมาหลายปีแล้วนี่ครับ ประเภท 9 ปลายๆ น่ะ

งง??

ยังไงก็ตามกระบะทุกยี่ห้อมันก็มีตั้งแต่ตัวล่างสุดที่เน้นใช้เชิงพานิชย์ ราคาราวๆ 500000 ไปจนถึงตัวท็อปเครื่องใหญ่สุด Double Cab ขับสี่ A/T ราคาเกือบๆ ล้านนี่ครับ

แต่ผมว่า รถยุโรปเอามาเทียบไม่ได้อยู่แล้วครับ

เพราะอย่างถูกที่สุด รถยุโรป (ที่ premium หน่อย ไม่ใช่พวก Peugeot, Seat, Skoda) อย่าง BMW X1 ตัวล่างสุด ราคา 2 ล้านนิดๆ คุณแทบจะไม่ได้ของเล่นอะไรเลยนะครับ

ผมว่ามันเทียบกันไม่ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2011, 10:50:48 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ oopifzz

• Newbie
  • *
ราคาเกือบล้าน แบบนี้เรียกว่าแพงไปมั๊ยอ่ะค่ะ

ออฟไลน์ johnlee

จริงๆ ภาพพจน์ศักดิ์ศรีคนขับกระบะ 4 ประตู ขับสี่(แม้หลังๆจะมีรุ่นยกสูงมาหลอกตา)นั้น
ดูดีๆกว่าเก๋งเล็ก เก๋งกลางไปไกลแล้ว

เทียบๆคัมรี่ได้เลย

แถมค่าบำรุงรักษา ผมว่า กระบะขับสี่ แพงกว่า เก๋งเครื่อง 200-2500อยู่มาก เมื่อเทียบกม.ต่อกม.
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Fly to dream

กระบะราคาเฉียดล้านมานานแล้วนี่ครับ เมื่อก่อนขาด 5000 ก็ล้านแล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ H.

ราคาเกือบล้าน แบบนี้เรียกว่าแพงไปมั๊ยอ่ะค่ะ

อย่างที่ท่านอื่นบอกครับ กระบะเฉียดล้านมานานแล้ว แต่ตัวท็อปนะ ตัวล่างๆก็ 5-6 แสน
ภาพลักษณ์อันนี้ผมไม่รู็ แต่มันเป็นทางเลือกของผู้ที่ใช้รถแบบต้องการลุยได้ด้วย ฉะนั้นราคามันจะแพงกว่า B segment คันเล็กๆก็ไม่แปลก
เพราะถ้ายิ่งทำออกมานั่งสบาย-ปลอดภัย-ลุยได้ แพงแน่ๆ (อันที่จริงผมว่ามันก็ราคาพอๆกับ Cross over นั้นแหละมั้ง ถูกกว่าหน่อย)

แต่เดี๋ยวรอดูฟอร์ด Ranger ตัวไหม่ครับ ได้ทะลุล้านแน่ๆตัวท็อป เพราะสวยมากๆ

และสำหรับหรับผม ไม่ไม่แพงไปเลยครับถ้าไม่เกินล้าน 3 อะนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 14, 2011, 11:17:03 โดย Codename - H »
H.

ออฟไลน์ eRaJap

• Jr. Member
  • **
  • ~ ไม่ว่าจะทุกข์ หรือสุข ก็อยู่ที่จะมอง ~
จริงๆ ภาพพจน์ศักดิ์ศรีคนขับกระบะ 4 ประตู ขับสี่(แม้หลังๆจะมีรุ่นยกสูงมาหลอกตา)นั้น
ดูดีๆกว่าเก๋งเล็ก เก๋งกลางไปไกลแล้ว

แถมค่าบำรุงรักษา ผมว่า กระบะขับสี่ แพงกว่า เก๋งเครื่อง 200-2500อยู่มาก เมื่อเทียบกม.ต่อกม.

จิงหรอค่ะ ที่ว่าภาพลักษณ์มันดูดีกว่าเก๋งเล็ก เก๋งกลาง
หนูว่ามันอยู่ที่ความชอบส่วนบุคคลมากกว่า  ::)

ออฟไลน์ Air_graphic

• Sr. Member

จิงหรอค่ะ ที่ว่าภาพลักษณ์มันดูดีกว่าเก๋งเล็ก เก๋งกลาง
หนูว่ามันอยู่ที่ความชอบส่วนบุคคลมากกว่า  ::)

ผมว่าจริงนะครับ ออฟชั่นภายใน(รุ่นท็อป) พละกำลัง เก๋งเล็กเทียบไม่ติด เก๋งกลางก็ต้องเอาตัวท็อปๆมาเทียบเลยทีเดียว

ออฟไลน์ SUN-PS

ปิดเทอมทีไร เป็นอย่างนี้ทุกที

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ชอบเห็นคนพูดกันว่า โห กระบะเด๋วนี้ราคาเป็นล้านแล้วเหรอ เมื่อก่อนไม่กี่แสนเอง

โห เทียบกันยังไงล่ะครับ

เมื่อก่อนมีแต่กระบะตอนเดียว ราคาสมัยนี้ก้อยังป้วนเปี้ยนแถว 5 แสนอยู่

ไอ้พวกยกสูง 4ประตู มันเป็นsegment ใหม่ ซึ่งสมัย 10-20 ก่อนไม่มี
ก็พยายามจะเทียบกันจัง มันคนละเรื่องไปแล้วครับ

ออฟไลน์ banch

ถ้ามีใครทำชุดแปลงช่วงล่างหลังของ  4 ประตูยกสูง จากแหนบ เป็นคอล์ยสปริง

น่าจะขายดีที่เดียว ;D

ถ้ามีใครทำชุดแปลงช่วงล่างหลังของ  4 ประตูยกสูง จากแหนบ เป็นคอล์ยสปริง

น่าจะขายดีที่เดียว ;D

แปลงไปทำไมเหรอครับ หรือเพื่อความนิ่มนวล

ผมว่าแหนบหลังของดีแมคซ์รุ่นก่อน(4ประตู) นิ่มจนเกินไปแล้วด้วยซ้ำ

พอดีได้นั่ง2คันติดๆระหว่างฟอร์จูนเนอร์กับดีแมคซ์4ประตู
เจ้าจูนแข็งกว่าครับ
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ล่าสุด ทางเวบของอีสุเปิดให้โหลดโบรชัวร์แท้ๆชัดๆแล้วนะครับ ไปโลด

http://www.isuzu-tis.com/All-New/2012/catalog.html

ออฟไลน์ Tonge

ขอเป็นความรู้หน่อยสิครับ ว่ากระบะขับ4 บำรุงรักษาแพงกว่ารถเก๋งขนาดกลาง อย่างไรบ้าง
ที่บ้านกำลังจะซื้อกระบะขับ4น่ะครับ

ออฟไลน์ YenChar

ผมว่ามันไม่ถึงขนาด D-Segment หรอกครับ
ผมให้ สูสีกับ C Segment ล่ะกัน เรื่องภาพลักษณ์

แต่มองๆดูแล้ว ค่าบำรุงรักษา ใครบอกว่ากระบะถูกกว่า คิดผิดแล้วครับ
กระบะเด๋วนี้ ระบบไฟฟ้า ระบบอีเล็กทรอนิคเยอะ
ตัวเึึครื่องมีระบบ มีปั้ม มีไฟฟ้า มีหัวฉีด มีคอมพิวเตอร์ควบคุม เยอะแยะไปหมด

อีกอย่างนึง แค่ค่าประกัน อัตราภาษีก็กินขาดรถเก๋งแล้วครับ
กระบะ 4 ประตู เสียภาษีแพง+ค่าประกันภัยแพง
ในแต่ละปี ก็กินขาดค่าบำรุงรักษาไปแล้วครับ

.........

ฉะนั้น ถ้าคิดถึงความอเนกประสงค์ ใช้กระบะก็ดีครับ ได้ความหรู ดูดีด้วย (แล้วแต่จะคิด)
ระบบต่างๆเพียบ นั่งได้ บรรทุกได้ ความปลอดภัยดี ทัศนวิสัยดี ตัวถังแข็งแรง
หนีน้ำท่วม ลุยทางขรุขระ ดูบึกบึน
ดังนั้นก็ไม่น่าแปลกใจ ที่กระบะที่มีทุกอย่างครบเครื่อง จะราคาเฉียดล้าน

ออฟไลน์ [J]e[w]

กระบะสมัยนี้ไม่เหมือนสมัยก่อนแล้ว ทุกๆอย่างในเก๋งถูกถ่ายทอดลงสู่กระบะ ฉนั้นราคาเหยียบล้านก็ไม่เห็นแปลก
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ขอเป็นความรู้หน่อยสิครับ ว่ากระบะขับ4 บำรุงรักษาแพงกว่ารถเก๋งขนาดกลาง อย่างไรบ้าง
ที่บ้านกำลังจะซื้อกระบะขับ4น่ะครับ

อย่างน้อยๆนะครับ น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ เฟืองท้าย เปลี่ยนทีนึงจำนวนมากกว่าเก๋งแน่ๆครับ

ค่าต่อทะเบียน+ประกัน แพงกว่าเก๋งอีกเช่นกัน

ยังไม่นับกรณีเมื่อหมดประกันไปแล้ว ค่าซ่อมเครื่องยนต์และช่วงล่างแพงกว่าเก๋งแน่ๆ อย่าลืมว่ามันมี2เพลานะ อิอิ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
จริงเหรอค่ะที่เค้าพูดกันว่า All-New Isuzu D-Max รุ่นใหม่หมด!! แพงมากกกกกกกกกก คันนึงราคาเหยียบล้านเลย! โอวแม่เจ้า!! ถ้าราคาขนาดนี้แบบที่เค้าว่ากันจริงๆ เก็บเงินอีกนิดนึง ออกรถยุโรปได้เลยมั้งเนี่ย รึเป็นแค่ข่าวลือ!!  ::) ::) ::)........เดี๋ยววันนี้จะลองไปส่องดูที่โชว์รูม

แล้วคุณต้องเก็บเงินอีกกี่บาทล่ะครับ ถึงจะซื้อรถยุโรปได้ ???

กระบะ 4 ประตูยกสูง มันก็เฉียดล้านมาหลายปีแล้วครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมชอบใช้เจ้า colorado 4wd 4ประตูมากกว่า accord G8 อีกครับ รถคันเดียวได้ทุกอย่างที่คุณต้องการ เอนกประสงค์ที่สุด ได้ตอนที่ผมซื้อมันก็ 869,000 บาทแล้วนะ ราคามันจะทะลุล้านผมก็รับได้ก็แค่อุปกรณ์ติดรถจัดเต็มสมราคาก็พอ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมชอบใช้เจ้า colorado 4wd 4ประตูมากกว่า accord G8 อีกครับ รถคันเดียวได้ทุกอย่างที่คุณต้องการ เอนกประสงค์ที่สุด ได้ตอนที่ผมซื้อมันก็ 869,000 บาทแล้วนะ ราคามันจะทะลุล้านผมก็รับได้ก็แค่อุปกรณ์ติดรถจัดเต็มสมราคาก็พอ

ใช่ครับ ผมว่าจริงๆ เรามีตัวเลือกเยอะมาก เราไม่จำเป็นต้องใช้ตัว top ก็ได้ครับ  ;)

ออฟไลน์ danbom

• **

ที่ว่า (แม้หลังๆจะมีรุ่นยกสูงมาหลอกตา) เป็นแบบไหนหรอครับ ค่ายไหน รุ่นไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ danbom

• **

เก๋งเล็ก เก๋งกลาง เทียบไม่ติดแน่นอนครับ

ออฟไลน์ popteen

• Newbie
  • *
เมกา กระบะแพงกว่าเก๋งเล็กเก๋งกลางอีกครับ

ที่ว่า (แม้หลังๆจะมีรุ่นยกสูงมาหลอกตา) เป็นแบบไหนหรอครับ ค่ายไหน รุ่นไหนบ้างครับ

อ๋อ ผมหมายถึงกระบะที่ยกสูง แต่ขับเคลื่อนแค่ 2 ล้อ น่ะครับ สมัยก่อนไม่มี เพิ่งมามีเมื่อไม่นานมานี้
ข้อดีคือ เท่ ดูมีราคามากขึ้น แต่จะเสียฟอร์มมากเวลาติดหล่ม อิอิ
ต้นฉบับ รถยกสูงคือ

โตโยต้า ไทเกอร์ครับ(พรีรันเนอร์)

ปัจจุบันรถยกสูงมีทุกยี่ห้อ ที่ดูยากสุดคือนาวาร่า เพราะรุ่นแรกๆนั้นไม่มีบอกกเลยว่าขับสี่ แต่หลังๆใช้คำว่าคาลิเบอร์แล้ว

ออฟไลน์ numtik2005

วันนี้ เปิดตัวที่ศูนย์แล้วครับ แต่มีให้ดูเฉพาะตัว cab  แต่โป่งล้อใหญ่มาก น่าจะใหญ่กว่า Navara อีก น่ะครับ ลองถามราคา ตัว 4 ประตู HR 3.0 VGS Z-Prestige Navi m/t ราคา 870000 ครับ update ราคาได้ที่ http://www.isuzuclub.com/price.php

ออฟไลน์ IncarRus

เด็กปั๊ม,,, เป็นผู้ตัดสินครับ

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member
ราคารุ่นTOPสุดมันก็อยู่ประมาณนี้แหละครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc

คนอื่นผมไม่รู้ แต่กับผมไม่นะ ^ ^

แต่ผมเฉยๆ กับเรื่องศักดิ์ศรีอะไรนะ มันก็แล้วแต่การใช้งาน

แต่ถ้ามองเรื่องศํกดิ์ศรีดุ้นๆ เลยผมว่า ขับรถ Sedan ดีกว่า
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอย้ำ

รถกระบะทุกรุ่นสมัยนี้ ค่าตัวมีตั้งแต่ 4.5 แสน - 1 ล้านบาทเศษๆ
มีหลายระดับราคาให้เลือก

ดังนั้น อย่าได้พูดกันพล่อยๆไปเลยว่า กระบะเดี๋ยวนี้เฉียดล้านแล้วเหรอ

ลือกันแบบลืมสติแบบนี้ ไม่เข้าท่าครับ!

-------------------------------------------