ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้รถติดมาก เพราะ NGV หรือป่าวครับ  (อ่าน 4429 ครั้ง)

ออฟไลน์ srad

• Jr. Member
  • **
วันนี้รถติดมาก1-2ชั้วโมงกิโลเดียว เพราะ NGV หรือป่าวครับ พอผ่านมาเห็นแท๊กซี่รอเติม20-30คัน
เห็นเขาบอกคนไปเติมกันเยอะ เพราะอะไรครับ
แล้วจะติดอีกกี่วันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2011, 21:26:34 โดย srad »

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
Re: วันนี้รถติดมาก เพราะ NGV หรือป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 21:36:12 »
กัลปพฤกษ์รึเปล่าครับ ต่อคิวกันมาตั้งแต่เมื่อคืนยังคุยกับคุณแม่ว่า สงสัยเค้ากลัวแก๊สหมดเพราะน้ำท่วมเลยรีบเติม วันนี้ตอนบ่าย ๆ ก็ยังรอเติมกันอยู่ และกาญจนาภิเษกรถติดมาก จากท่่าพระวิ่งตัดมาเกือบ 2 ชั่วโมง

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
Re: วันนี้รถติดมาก เพราะ NGV หรือป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 21:38:06 »
วันนี้ขับรถกลับบ้านตอนบ่ายสอง  รถติดตรงเส้นราชพฤกษ์วิ่งสู่สาทร แถว the circle  

เพราะ taxi ต่อคิวกันเข้าปั๊มแก๊ส ยาวเกือบ 200 คัน ( กะด้วยสายตา)

ตำรวจต้องออกมาโบกห้ามต่อคิวหน้าทางเข้าหมู่บ้านแถวนั้น....

ไม่รู้เกิดไรขึ้น

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 21:43:54 »
รู้สึกว่าแหล่งกระจายก๊าซที่จะบรรจุใส่รถแล้วขนไปยังปั้มมีปัญหาเนื่องจากได้รับผลกระทบจากน้ำท่วม

ทำให้ NGV มีจำหน่ายเฉพาะปั้มที่อยู่ในแนวของท่อส่งก๊าซครับ

เลยทำให้เหลือปั้มที่จะใช้บริการได้ลดน้อยลง

จำนวนรถเลยต้องมากระจุกตัวเฉพาะปั้มที่อยู่ในแนวท่อส่งก๊าซครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 21:51:55 »
ตรงแมคโครบางบอนก็เช่นเดียวกันครับ

ถ้าไม่จำเป็นนี่ห้ามวิ่งคู่ขนานเลย ติดกันเป็นกิโล T^T

ออฟไลน์ srad

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 23:06:40 »
กัลปพฤกษ์ ใช่เลยครับออกจากวงเวียนใหญ่ 14.30น ไปถึงหมู่บ้านDK 18.00นแถววงแหวน จะเป็นลม
ช่วงนี้ทุกท่านเลียงทางนี้ได้เลย ไปอ้อมที่ไหนก็ได้น่าจะเร็วกว่า

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 23:18:59 »
เหตุผลที่คนไม่อยากติด NGV = =''

ออฟไลน์ bmxx2525

• Newbie
  • *
  • My way My life
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 00:53:28 »
เมื่อคืนได้ใช้บริการแท๊กซี่
พี่เค้าเล่าให้ฟังว่า น้ำท่วม ตจว สูงมากและหลายที่
ทำให้การขนส่งแก๊สทำได้ลำบากมาก โดยเฉพาะ ngv
ทำให้แท๊กซี่ที่ใช้แก๊สngvต้องต่อคิวกันยาว
พี่เค้าบอกถ้าน้ำไม่ลดก็คงเป็นแบบนี้ต่อไปอีกซักพัก
เพราะngvจะมีเฉพาะปั้มที่มีท่อส่งแก๊สผ่าน
ปั้มไหนที่ใช้การขนส่งทางรถก็จะไม่มีแก๊สจำหน่าย
ปล.ผมพึ่งรู้ว่ามีปั้มแก๊สในไทยที่มีท่อส่งแก๊สด้วยความรู้ใหม่เลยครับพี่ๆ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 08:30:24 »
โรงจ่ายกาสตามท่ออยู่เส้นกัลปพฤกษ์ครับ
แนวท่อไปทางกาญจนาภิเสกและราชพฤกษ์ครับ
เส้นเพชรเกษมและปิ่นเกล้านครชัยศรีไม่มีแนวท่อต้องใช้รถขนส่งครับ

ออฟไลน์ CookiE

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 00:44:15 »
ขอบอกเลยว่าพวกแท็กซี่เห็นแก่ตัวมาก จอดต่อ ๆ กันเยอะมาก แถมเมื่อวานน้ำท่วมขังบนถนนกัลปพฤกษ์ก่อนทางแยกออกถนนกาญจนาภิเษกอีก ยังโชคดีตัดสินใจแยกไปทางบางแคไม่งั้นซวยเลย เห็นกาญจนาภิเษกติดยาวมาก ๆ ๆ ๆ ๆ ดูมาจากบนสะพาน ถ้าไปกว่าจะถึงบ้านสมุทรสาครคงนานมาก  >:(