ผู้เขียน หัวข้อ: หมู่บ้านบัวทอง บางใหญ่(จ.นนทบุรี)น้ำท่วมสูงแล้วครับ  (อ่าน 9096 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
ตอนนี้บ้านผมท่วมเมตรต้นๆครับ หมู่บ้านบัวทองน่าจะเกือบสอง แล้วก็บางใหญ่กำลังจะแตกครับ
ใครอยู่บริเวณใกล้เคียงควรรีบเตรียมเก็บของครับเพราะน้ำท่วมเร็วมากทำอะไรแทบไม่ทัน บ้านผมตอน 8 โมงเช้าไม่มีน้ำซักหยดครับ แต่ตอนนี้เมตรกว่าๆแล้ว อย่าประมาทนะครับ :'( :'( :'( :'( :'(
แล้วก็น้ำกำลังไล่ท่วมไปตามเส้นกาญจณาภิเษกนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2011, 00:56:21 โดย basboths »

ออฟไลน์ T1k

• T1K
ไวย์เฮาร์ 4เมตรแล้ว ดู nation

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
เตือนภัยผู้ที่นำรถไปจอดตามจุดต่างๆ ตอนนี้มีข่าวออกมาว่าได้มีโจรขโมยออกมาขโมยรถที่ไปจอดบนจุดกลับรถหรือบนทางด่วนด้วยอ้างเป็นเจ้าที่เพื่อนำรถออกไปเพราะบอกว่าขวางการจราจรบ้างคันโดนทุบกระจกเอาเครื่องเสียงหรือของมีค่า
น้ำท่วมขนาดนี้ยังซ้ำเติมกันอีก
ตอนนี้ได้มีการแนะนำให้นำป้ายชื่อและเบอร์โทรของเจ้าของรถนำมาไว้หน้ากระจกรถเพราะเจ้าหน้าที่จะติดต่อหรือโทรไปแจ้งก่อนย้ายรถของท่านคับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

วางใจไม่ได้เด็ดขาด แม้กระทั่ง กทม. รอบนอก ของสำคัญเก็บขึ้นที่สูง ส่วนของไม่ค่อยสำคัญ รอดูสถานการณ์ได้ครับ

ออฟไลน์ NUTPOL

• Newbie
  • *
โจรที่ขโมยรถนี่หากินบนความทุกข์ ของชาวบ้านมากๆครับ แบบนี้ต้องลงโทษหนักๆครับ ถ้าบางบัวทองท่วมหนักขนาดนี้ อึกไม่กี่วันสานใต้ ถนนพระราม2 ก็ไม่น่าจะใช้ได้นะครับ ผมดันเอาไปจอดบ้านญาติที่หัวหิน ต้องรีบเอารถมาก่อนที่จะไม่ทันครับ หนีขึ้นบนแทนอีกรอบแล้วครับ  ;D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

เมื่อวานเย็น บ่อน้ำที่หมู่บ้าน น้ำต่ำกว่าขอบ 1 เมตร
เมื่อตี 2 น้ำจะเสมอขอบแล้วครับ น้ำมาเร็วมาก

โฮมเพลสรัตนาธิเบศร์ แถววัดสวนแก้ว ครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
เมื่อวานเย็น บ่อน้ำที่หมู่บ้าน น้ำต่ำกว่าขอบ 1 เมตร
เมื่อตี 2 น้ำจะเสมอขอบแล้วครับ น้ำมาเร็วมาก

โฮมเพลสรัตนาธิเบศร์ แถววัดสวนแก้ว ครับ

แถวนั้น the centro จะไปทางรัตนษธิเบส น่าจะสูงกว่าเปล่าครับ

ถ.บางกรวย ไทรน้อย ช่วง ถ.รัตนาธิเบส-ถ.ราชพฤกษ์เป็นไงบ้างครับ

ตอนนี้ระดับน้ำยังท่วมสูงขึ้นเรื่อยๆนะครับ

ออฟไลน์ Maximus

• Full Member
  • ท่องเที่ยวไปตามทางที่ใจฝัน
    • Max Pruit
บ้านอาผมอยู่ในหมู่บ้านบัวทอง หนีออกมาสามวันแล้ว  :'(

ออฟไลน์ MoO Cnoe

แถวนั้น the centro จะไปทางรัตนษธิเบส น่าจะสูงกว่าเปล่าครับ

ถ.บางกรวย ไทรน้อย ช่วง ถ.รัตนาธิเบส-ถ.ราชพฤกษ์เป็นไงบ้างครับ

The Centro สูงพอๆกันครับ หมู่บ้านพัชรวิลล์ เริ่มท่วมแล้ว
แต่ถ.บางกรวย-ไทรน้อย เส้นวัดสวนแก้ว ยังไม่ท่วมครับ
มันเริ่มท่วมจากด้านในก่อน อ่ะครับ

ฝั่งตรงข้ามถัดจากถนนรัตนาธิเบศร์คือฝั่งตลาดบางบัวทอง
เข้าไป 2 กม. ท่วมครึ่งตัวครับ พวก หมู่บ้านชลลดา

ถ.ราชพฤกษ์ ถัดจากถ.รัตนาธิเบศร์ ช่วง คาซาวิลล์ 1-2
โรงเบียร์ฮอลแลนด์ ลัดดารมย์ฝั่งตรงข้าม ครึ่งตัวครับ
ช่วงสะพานพระราม 4, ถนน 345, ท่วมหมดครับ ครึ่งตัวเช่นกัน

ออฟไลน์ vuthtichai

ตอนนี้ นะครับ โจร ขอแค่แมคสวยๆ กับ เครื่องเสียงภายในรถก็รวยแล้วครับ

ออฟไลน์ WS.

• Full Member
บ้านผมที่นนท์ ในซอยวัดลาดปลาดุก น้ำเข้าบ้านประมาณ 0.8- 1 เมตร มีการตัดน้ำตัดไฟไปแล้วครับ และยังมีคนติดในหมู่บ้านเยอะมากๆเลย แต่โชคดีที่บ้านนนท์นี้ไม่มีคนอยู่ และย้ายของขึ้นชั้น 2  ไปเยอะแล้ว
ตอนนี้ก็กลัว บ้านที่พญาไทที่แม่และพี่ชายอยู่ น้ำจะมาไหม ผมซึ่งตอนนี้อยู่บ้านที่ปราจีนก็กำลังจะมีรถเพื่อนมาจอดฝากอีก 2-3คัน เพราะที่กรุงเทพหาที่จอดรถยากมากๆ แล้ว   น้ำท่วมครั้งนี้ น่ากลัวมากๆ ครับ  :'(

ออฟไลน์ PREM

วันนี้ผมเพิ่งลุยไปรับตากับยายจากหมู่บ้านกฤษดานคร 10 ตรงหัวมุมถนนรัตนาธิเบศร์
เลนขวาสุดน้ำท่วมถึงหัวเข่าครับ เลนซ้ายเลยเอว Isuzu Elf ที่ผมนั่งไปยังแทบไม่รอด

บ้านผมแถวท่าอิฐก็ท่วมมิดเข่า ขนาดอยู่ติดรัตนาธิเบศร์ ต้องอพยพมาอยู่โรงแรมแล้ว :(
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ตอนนี้หน้าบ้านผมประมาณ 1.5 เมตรแล้วครับ ผมอบยพออกแล้วเหมือนกันครับ
ตอนนี้เค้าเริ่มปิดถนนตรงบางใหญ่แล้วครับเข้าออกลำบากมากครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ตอนนี้แม้แต่ในเมือง คนก็ขาดความมั่นใจไปพอสมควรครับ

แต่ผมว่าคืนนี้น่าจะยังปลอดภัยนะครับ

แต่ตอนนี้ผมเอารถหนีน้ำไปแล้วครับ รถยังออกมาไม่ถึงปี ไม่อยากเสี่ยงน้ำเข้าเครื่อง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!