ผู้เขียน หัวข้อ: **ช่วยแนะนำยาง New Altis ขอบ 16 แม็กซ์เดิมติดรถหน่อยครับ**  (อ่าน 17491 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aun Noi

• Full Member
  • aAuN
    • http://www.oknation.net/blog/lifecar
ช่วยแนะนำยาง New Altis ขอบ 16 แม็กซ์เดิมติดรถด้วยครับ

งบประมาณ 20,000 บาท

เน้นนุ่มเงียบครับ

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
ระยะสั้น
Yokohama ES501 ครับ (ไม่รู้ยังมีขายรึเปล่า) นุ่มเงียบสุดๆ ครับตัวนี้
ระยะยาว
Bridgestone GR90 ครับ นุ่มเงียบยังไม่สู้ตัวบน แต่มันคงความนุ่มเงียบไว้นานครับ ;)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

Goodyear F1 Directional 5
ต้องลองครับ  ;D

ออฟไลน์ mengkubs

• Jr. Member
  • **
ช่วยแนะนำผมด้วยครับ  BMW e36 แม็กซ์เดิมๆ ใช้ยางอารายดี   ไม่อยากตั้งกระทู้มาเปลืองเนื้อที่บอร์ดครับ

ปล. วิ่งใต้ทางด่วนบางนาอาทิตย์ละห้าวัน เฉลี่ยวันละร้อยโล ลงหลุมบ่อยๆ ควรเปลี่ยนยางทุกกี่กิโลดีครับ

ออฟไลน์ AzLaRN

แนะนำ GR-90 205/55/R16 ครับ เกาะถนนขึ้นมาจากยางเดิมหน่อยนึง ได้ความมั่นใจมากขึ้นครับ ^^

ราคาที่ร้านเหลืองๆ ก็ตกเล่นละประมาน 5000 ครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
เน้นใช้ทน ใช้ยาว Bridgestone GR-90 เลยครับ เส้นติดรถผมใช้ ER33 วิ่งไปได้ 80000 แล้วทีนี้โดนตะปูเลยถือโอกาสเปลี่ยนเลย ความจริงดอกยังเหลือแหละ

ผมว่า Yoko ดอกหมดไว้ไปหน่อย 40000 ก็ต้องมองๆละ เต็มที่ก็ไม่ถึง 50000โลอยู่ดี
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Aun Noi

• aAuN
    • http://www.oknation.net/blog/lifecar
ไปเปลี่ยนมาแล้วครับเป็น michelin primacy lc ราคาเส้นละ 4,800 จ่ายเงินสดลดเส้นละ 200 เหลือ 4,600

นุ่มเงียบมาก ไม่รู้ระยะยาวจะเป็นยังไง ใช้รถเยอะด้วยครับ

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
ไปเปลี่ยนมาแล้วครับเป็น michelin primacy lc ราคาเส้นละ 4,800 จ่ายเงินสดลดเส้นละ 200 เหลือ 4,600

นุ่มเงียบมาก ไม่รู้ระยะยาวจะเป็นยังไง ใช้รถเยอะด้วยครับ

รถรุ่นพี่ที่บริษัทผมก็ใช้รุ่นนี้วิ่งไป 8 หมื่นกว่ากม.แล้ว กำลังจะเปลี่ยนเส้นใหม่ครับ ถือว่าทนใช้ได้เลยครับ

ออฟไลน์ Ji.Cl.

งั้นผมขอถามบ้าง!!!!!!!!

ยางที่เขาโฆษณาว่าเป็นยางประหยัดน้ำมัน (เช่น ecopia) มันประหยัดจริงป่ะครับ

แล้วการเกาะถนนเป็นไง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tokyo

ขอแชร์ประสบการณ์กับยาง kumho ku23 เรื่องความนุ่มและเงียบนั้นผมไม่เถียง
แต่ว่ามันลื่นมาก แบบว่ายางเก่าวิ่งไปเกือบ5หมื่นโลยังเกาะกว่าซะอีก

ถ้าร้านเชียร์kumho อย่าเห็นแก่ความถูกของมันเด็ดขาด เพราะว่ายางยี่ห้อนี้ร้านจะได้กำไรมากกว่ายี่ห้ออื่น
ข้อมูลนี้มาจากเพื่อนที่เป็นลูกเจ้าของร้านยางในตจว.ซึ่งตอนก่อนผมเปลี่ยนยางก็ดันลืมมันซะหนิ
07 mazda 3

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ระยะสั้น
Yokohama ES501 ครับ (ไม่รู้ยังมีขายรึเปล่า) นุ่มเงียบสุดๆ ครับตัวนี้
ระยะยาว
Bridgestone GR90 ครับ นุ่มเงียบยังไม่สู้ตัวบน แต่มันคงความนุ่มเงียบไว้นานครับ ;)

ES501 ตกรุ่นแล้วครับ ตอนนี้ Advan dB V551 ออกมาแทนแล้วนุ่มกว่าขับสบายกว่ารุ่นเดิมครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
ใช้new altis เหมือนกัน ผมไปใส่gr-90มา 205/55/16 ได้เส้นละสี่พันต้นๆจากร้านธรรมดาห้องแถวย่านตลาดรังสิตใน  จากยางเดิมๆmxv8สุดห่วย ก็กลายเป็นยางใหม่ให้เงียบและเกาะ ขับมั่นใจขึ้นพอควรแต่ไม่ได้มากมายนะ แต่ถ้าเป็นความนุ่มก็ต้องวิ่งไปสักเดือนสองเดือนจึงจะนุ่มเข้าที่เรา จากที่ใช้มา1ปีแล้วรวมๆผมก็ว่าดีนะ เกาะนุ่มเงียบดีใช้ได้ อึดดีด้วยครับ