ผู้เขียน หัวข้อ: โรงงานมาสด้ามีปัญหาเกียวกับน้ำท่วมมั้ยครับ  (อ่าน 4177 ครั้ง)

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
พอดีจองมาสด้า2ไว้รับรถปลายเดือน พฤษจิกายน น่ะครับ
กังวลเล็กๆว่ารถที่จองจะเจอปัญหาน้ำท่วมมั้ย

NgoH

• บุคคลทั่วไป
Re: โรงงานมาสด้ามีปัญหาเกียวกับน้ำท่วมมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 09:56:53 »
มาสด้า และฟอร์ด โรงงานที่ระยองไม่มีปัญหาเรื่องน้ำท่วมนะครับ

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
Re: โรงงานมาสด้ามีปัญหาเกียวกับน้ำท่วมมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 10:03:10 »
มาสด้า และฟอร์ด โรงงานที่ระยองไม่มีปัญหาเรื่องน้ำท่วมนะครับ

แต่รู้สึกว่ามีปัญหาเรื่องขาดชิ้นส่วนนิครับ

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 13:55:48 »

แต่รู้สึกว่ามีปัญหาเรื่องขาดชิ้นส่วนนิครับ

นั้นดิครับ ปัญหามันได้อยู่ที่โรงงานอย่างเดียว ชิ้นส่นด้วย

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 08:42:07 »
ตอนนี้โรงงานประกบรถยนต์หยุดผลิตชั่วคราวกันเกือบหมดแล้ว
เหลือแค่ GM ที่เดียวแต่ผลิตได้แต่รถเก๋งนะ รถกระบะก็หยุดเหมือนกับที่อื่น

ออฟไลน์ prasong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 09:25:15 »
ส่วนใหญ่เป็นโรงประกอบ พาร์ทต่างๆมาจากหลายๆที่รวมทั้งฝั่งอยุธยาด้วย น่าจะกระทบทั้งหมด ที่อเมริกาโตโยต้ายังต้องหยุดประกอบเลย ขาดพาร์ทจากเมืองไทย ตอนนี้กระทบทั้งโลก