ผู้เขียน หัวข้อ: \\ในที่สุด...ก็ได้จองรถเสียที!!//  (อ่าน 11251 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
\\ในที่สุด...ก็ได้จองรถเสียที!!//
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 18:21:35 »
สวัสดีครับ

อย่างที่รู้ๆ กัน ว่าทางบ้านผมมี Big Project หารถคันใหม่มาใช้ เพื่อที่จะได้เอารถ Vigo คืนน้าไปเสียที(ยืมเขามาเลขไมล์ 35000 เอาไปคืนเลขไมล์ 76000....คิดดู)
และก็ถกเถียงกันมาหลายเดือนเหลือเกิน เปลี่ยนตัวเลือกไปมา เดี๋ยวสน PJS บ้าง เดี๋ยวสน Altis บ้าง Mazda2 บ้าง Almera บ้าง.....สารพัดอย่าง..  ;D

แต่ข้อสรุปที่แท้จริง+ไปจองมาเรียบร้อยแล้ว คือ............
Toyota Corolla Altis 1.6E CNG 4AT ครับ......

ไปจองมาที่โชว์รูมโตโยต้าพะเยา และบังเอิญที่เซลล์ที่นั่น เป็นลูกศิษย์ของคุณแม่ผมพอดี
เลยได้รับการบริการอย่างดี...

Altis CNG ที่ไปจองมา เป็นสีดำ จะได้รับรถประมาณ น้ำลดเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นครับ(รถมันมี แต่เอามาไม่ได้ น้ำท่วม..)

ตอนแรก ก็คิดไปมาว่า...เอ งบประมาณขนาดนี้ สามารถเลื่อนไปคบหา 1.8E ได้สบายๆ เลยนะเนี่ย
แต่ก็ห่วงเรื่องค่าเชื้อเพลิงที่แพง....จึงเลือก CNG และที่เลือกเกียร์ออโต้ เพราะมันมีแค่นี้อะ...

ยังไงก็ขอขอบคุณทุกๆ คนที่รับฟัง และให้คำปรึกษาดีๆ นะครับ.....
ตอนนี้ ขอเตรียมตัวฉลองรถใหม่พร้อมปีใหม่ดีกว่าครับ....สวัสดี..(ก็ใช้รถ Jeep มาเป็นสิบปี เปลี่ยนทีเป็น Altis โดยไม่ใช่มือสอง ก็สมควรฉลองอยู่นะ ;D)

ลืมบอก
เพราะเซลล์ที่นี่ เป็นลูกศิษย์ของคุณแม่ จึงได้ของแถมติดรถ เยอะพอควร เช่น กันสาด สคัฟเพลท ฟิล์มกันแดด เซ็นเซอร์กะถอยหลัง บัตรเติมน้ำมัน 500 บาท เสื้อโปโล
ประกันรถชั้น 1 และแม้กระทั่ง ข้าว 1 ถุง(ขอบคุณมาก แต่ข้อหลังนี่งงๆ อยู่) ที่จริงมี 15 รายการ แต่จำไม่ได้  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2011, 20:53:03 โดย Tan Int »
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
Re: \\ในที่สุด...ก็ได้จองรถเสียที!!//
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 18:38:43 »

สวัสดีครับ

อย่างที่รู้ๆ กัน ว่าทางบ้านผมมี Big Project หารถคันใหม่มาใช้ เพื่อที่จะได้เอารถ Vigo คืนน้าไปเสียที(ยืมเขามาเลขไมล์ 35000 เอาไปคืนเลขไมล์ 76000....คิดดู)
และก็ถกเถียงกันมาหลายเดือนเหลือเกิน เปลี่ยนตัวเลือกไปมา เดี๋ยวสน PJS บ้าง เดี๋ยวสน Altis บ้าง Mazda2 บ้าง Almera บ้าง.....สารพัดอย่าง..  ;D

แต่ข้อสรุปที่แท้จริง+ไปจองมาเรียบร้อยแล้ว คือ............
Toyota Corolla Altis 1.6E CNG 4AT ครับ......

ไปจองมาที่โชว์รูมโตโยต้าพะเยา และบังเอิญที่เซลล์ที่นั่น เป็นลูกศิษย์ของคุณแม่ผมพอดี
เลยได้รับการบริการอย่างดี...

Altis CNG ที่ไปจองมา เป็นสีดำ จะได้รับรถประมาณ น้ำลดเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นครับ(รถมันมี แต่เอามาไม่ได้ น้ำท่วม..)

ตอนแรก ก็คิดไปมาว่า...เอ งบประมาณขนาดนี้ สามารถเลื่อนไปคบหา 1.8E ได้สบายๆ เลยนะเนี่ย
แต่ก็ห่วงเรื่องค่าเชื้อเพลิงที่แพง....จึงเลือก CNG และที่เลือกเกียร์ออโต้ เพราะมันมีแค่นี้อะ...

ยังไงก็ขอขอบคุณทุกๆ คนที่รับฟัง และให้คำปรึกษาดีๆ นะครับ.....
ตอนนี้ ขอเตรียมตัวฉลองรถใหม่พร้อมปีใหม่ดีกว่าครับ....สวัสดี..(ก็ใช้รถ Jeep มาเป็นสิบปี เปลี่ยนทีเป็น Altis โดยไม่ใช่มือสอง ก็สมควรฉลองอยู่นะ ;D)
ขอให้โชคดีกับการต่อคิดรอเติมแก้สน่ะครับ
เคยจ้างรถตู้cngขึ้นเหนือครั้งนึงเข็ดเลยครัย

ออฟไลน์ kikardark

• Jr. Member
  • **
Re: \\ในที่สุด...ก็ได้จองรถเสียที!!//
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 18:51:39 »
คิวเยอะจนผมปวดหัวเลยล่ะครับ เพื่อนผมใช้ Lancer CNG เติมทีนี่ต้องจองคิวลงชื่อกันเลยทีเดียว
จนมันจะไปติด LPG ละมันบอกเดินทางทีไม่ไหวเติมนานมาก อิอิ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 18:58:09 »
ยังไงก็ขอให้ได้รถไวๆนะครับ

แต่ช่วงนี้ปั๊มแก็สคิวเยอะๆมากๆๆๆๆ

ออฟไลน์ beeday

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 19:09:55 »
++
ยินดีด้วยกับรถใหม่นะครับ ^^
++

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 19:26:34 »

จริงๆ ก็ห่วงเรื่องปั๊มแก๊สมากๆ เลย(เพราะบ้านผมมีปั๊มเดียว คิวยาวมากกกก)
แต่ทำไงได้ ในเมื่อเรื่อง ค่าน้ำมัน น่าห่วงกว่านี่นา...  ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ neung23

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 19:31:20 »
เป็นผม 1.8E or 1.8G ไม่สุดๆก็ 1.6G แล้วมา + LPG เองดีก่าาา

ยังไงก็ยินดีด้วยนะคับ แต่สีขาว ก็สวยยน้าาา ดูแลง่ายด้วย

ไปก่อนล่ะคับ มาป่วนมากไปล่ะ  ;D
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 19:31:51 »
ไม่แน่ใจว่า ตัวนี้ มี Airbag คู่ ABSหรือยังครับ ผมก็เคยมองอยู่ ถ้ามันให้มาแล้ว ผมก็สนใจ เพราะดูคุ้มกับราคา 8 แสนกว่าหน่อย
ถ้ายังไม่ให้ผม รอของคู่แข่ง CNG 7 แสนบาท ต่อดีกว่า

ออฟไลน์ wut get real

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 20:11:11 »
Altis CNG ประหยัดค่าเชื้อเพลิงจริงๆครับ ดีใจด้วยกับรถคันใหม่..แต่เวลาเติมแก๊สนี่รอเหงือกแห้งแล้วแห้งอีกเลยครับ
Accord  G9
Prius
Hilux Revo

ออฟไลน์ srad

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 20:14:08 »
รอเติมบ่อยๆ ก็ชินไปเอง

ออฟไลน์ Aphutylfc

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 20:18:50 »
ยินดีด้วยครับ :D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 20:20:31 »
ไม่แน่ใจว่า ตัวนี้ มี Airbag คู่ ABSหรือยังครับ ผมก็เคยมองอยู่ ถ้ามันให้มาแล้ว ผมก็สนใจ เพราะดูคุ้มกับราคา 8 แสนกว่าหน่อย
ถ้ายังไม่ให้ผม รอของคู่แข่ง CNG 7 แสนบาท ต่อดีกว่า
ตัวนี้ไม่มีแอร์แบคคู่ครับ แต่มีEBD abs ba ครับ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 20:23:48 »
ดีใจกับรถใหม่ด้วยนะครับ แต่
คิดดีแล้วนะครับ ที่จะเอา CNG  แล้วอยู่ต่างจังหวัด
ระวังจะเบื่อในการรอเติมนะครับ แต่ถ้ามีแนวท่อก๊าซแบบภาคกลาง อันนี้ถึงน่าติด CNG ครับ
ถ้าใช้รถไม่เกิน 50-60 กิโลเมตร และ ไม่ขับเร็วมาก ดูเครื่อง 1.8 ดีกว่าไหมครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 20:35:48 »

เอาความจริงแล้ว...
ผมอยากจะให้เอา 1.6G,1.8E ไปติดแก๊สเอาด้วยซ้ำ แต่ปัญหาคือ
- งบประมาณไม่มากพอ(ไอ้ที่เคยบอกว่าล้านกว่า บัดนี้มันไม่ถึงครับ..)
- ยุ่งยากตรงที่เติมแก๊สที่ห้องเครื่อง ต้องเปิดฝากระโปรงอีก...

แค่เนี้ย...!!(ข้อหลังไม่เท่าไหร่ แต่ข้อแรกนี่เต็มๆ)

ผมก็กังวลอยู่ ว่าจะรอเติม CNG ยากและนาน เช่นถ้าไปเชียงใหม่ ก๊าซจะพอแค่ขาไป ขากลับต้องเติมอีก
แต่แม่ผมก็บอกเหลือเกินว่า "ช่างมัน ดีกว่าเติมน้ำมันแพง"(อยากจะให้ไปลองรอเติมแก๊สสักครั้งเหมือนกัน ยิ่งแถวบ้านนี่คิวยาวเป็น 10-20 คัน น้อยสุดคือ 4-5 คัน ;D)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 20:46:14 »
ยินดีกับรถใหม่ครับ ตอนนี้ผมใช้ 1.6G ก่อน MC อยู๋ครับ ขับดีประหยัดน้ำมันใช้ได้เลยหล่ะ :)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 20:50:40 »
ถ้าติดแก๊ส LPG น่าจะโดนเสียบตูดนะครับ ไม่ต้องเปิดฝากระโปรงครับ

เหอๆๆ LPG นั่นละที่แม่ผมไม่ไว้ใจ....และกลัวหมดประกันด้วย...(เหตุผลแต่ละข้อนี่คือจะคัดค้านเอา CNG อย่างเดียวเลย...)

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 21:01:50 »
จริงจริง LPG ถ้าติดตั้งตามมาตรฐานไม่ได้อันตรายไปกว่า CNG เลย
แต่คุณแม่เลือกแล้ว ก็ปล่อยตามใจท่านที่อยากได้เถอะครับ

ไว้อนาคตเราทำงานมีเงินเก็บ ซื้อรถเองได้
เราก็ค่อยเลือกคันที่เราคิดว่าเหมาะสมที่สุดก็แล้วกัน

ผมคิดว่าคุณเองก็รู้อยู่ในใจแหละ ว่ารถคันนี้คงได้ใช้น้ำมันเบนซินวิ่งเป็นหลัก

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 21:41:58 »
CNG มวลเบา แรงดันสูง แตกที ตายเพราะระเบิด ไม่ได้ตายเพราะไฟ

LPG มวลมาก ติดไฟลอยต่ำ ไม่ได้ตายเพราะแรงระเบิด แต่โดนย่างสดตาย

พูดให้น่ากลัวไปอย่างนั้นแหละครับ ถ้าติดดี ได้มาตรฐานตรวจเช็คเป็นประจำ คอยดมกลิ่นแก๊สหัว หูคอยฟังเสียงรั่ว

LPG (เ้น้นดมกลิ่น)
CNG (เ้น้นฟังเสียงรั่ว)

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

เรื่องเติมแก๊ส นานหรือไม่นาน แล้วแต่มุมมองครับ ผมคงชินแล้ว แต่มันไมได้นานจนเวอร์อย่างที่พูดๆ กันหรอกครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

• Sr. Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 22:21:57 »
ดีใจกับรถใหม่ครับ

altis มันเป็นรถที่ดูไม่เบื่อ
มองผ่านๆอาจไม่เท่าไร แต่อย่าไปเพ่งมันเชียว คุณอาจตกอยู่ในมนต์สะกด โดยเฉพาะไฟท้ายตอนเหยียบเบรก ;D

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 22:39:05 »
มาขอแชร์เรื่องแกสครับ A33 ที่บ้านผมติด LPG มา 1 ปี 2 เดือน หลังจากที่ติด LPG วิ่งมา  แสนกว่าโล แล้วเชื่อมั้ยครับว่าผมเข้าเช็กระบบแกสแค่ 2 ครั้งเท่านั่น!!!! เพราะ อู่ที่ติดให้อยู่ไกลมาก แต่ก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรครับ ผมเลือกอู่ติดแกสที่มาตฐานที่สุดสำหรับ A33 ของที่บ้าน งานเนียน จัดอุปกรณ์แกสเป็นระเปียบ ระบบแกสสมัยนี้ถ้าเลือกราคาสูงหนอยความปลอดภัยก็สูงไปด้วยครับ มันมีระบบที่เราไม่คาดคิดหลายอย่าง

ท้ายนี้ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ ;)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 22:58:30 »
อยากให้ตัดสินใจดีๆเรื่องถุงลมนิรภัยคู่หน้าสักนิดหนึ่งนะครับ

แต่ถ้าตัดสินใจดีแล้วยังไงก็ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยครับ    :) :)

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2011, 23:51:27 »
ตามต่างจังหวัดบางทีเรื่องคิวไม่น่าห่วงเท่าไหร่...

แต่แก๊สหมดนี่สิ.. หนักกว่ารอคิวอีก ต้องเติมน้ำมันใช้ไปก่อน...

น้องผม ไม่ได้เติมแก๊สตั้ง 4 วัน ทั้งๆที่ไปปั๊มทุกวัน.. แต่ไม่มีแก๊สให้เติม

ปั๊มที่ขอนแก่นนะครับ..  :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 02:37:51 »
น้องเจ้าของกระทู้ครับ

คนเรา บางที พูดไป เขาก็ไม่ฟังหรอกครับ

มีทางเดียวคือ ให้เขาได้เห็นความจริงเอง เท่านั้นเลย

ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 07:16:16 »
แบบนี้,,, ถ้าแก๊สหมดเมื่อไหร่ โยนกุญแจรถ ให้แม่ไปเลยนะครับ อิอิ  :D

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 09:19:38 »
ซื้อแล้วก็ขอให้โชคดีนะครับ แต่ถ้าเป็นผมนะ ผมซื้อแบบธรรมดามาติด LPG ดีกว่าครับ
 CNG รอคิวเติมนานมากกกก แถมมีปั๊มน้อยด้วย บ้านผมที่ภูเก็ตถึงแม้จะไม่มีปั๊มนะครับ
แต่ผมไปต่างจังหวัดแถวสุราษฎธานี รถบรรทุกรอคิวกันแบบประมาณ 500 เมตรจากปั๊ม
ผมเติม LPG เลยสบายไป เร็ว ไม่ยุ่งยากด้วยครับ แรงก็ไม่ตก ผมไม่ได้บอกว่า CNG
ไม่ดีนะครับอย่างน้อยมันก็ประหยัดและเป็นรถที่ติดจากโรงงานก็จะมีมาตรฐาน
ในการติดตั้งที่ดีและมีการรับประกัน จากประสบการณ์ส่วนตัวพ่อผมและที่บ้านใช้รถติด LPG มา 2 คัน
ไม่อันตรายอย่างที่คิดครับ แต่ต้องใช้จมูกดม เช็ครั่วบ่อยหน่อยเพื่อความปลอดภัย
ส่วนถ้ากลัวเรื่องชนแล้วไฟลุก สมัยนี้ระบบ safety มันจะตัดแก๊สอัตโนมัติครับ ไม่ต้องห่วงจุดนี้เท่าไหร่
และส่วนตัวผมแล้วถ้ารักษาดีๆมันก็จะมีอายุที่สั้นกว่าน้ำมันน้อยลงไม่มากนัก นับว่ายังคุ้มอยู่
แต่ทุกๆ 40,000-50,000 กม.จะต้องตั้งวาล์ว แต่ผมรู้สึกว่า Altis เครื่องตัวใหม่เป็นวาล์วไฮโดรลิกนะครับ
อาจจะไม่ต้องตั้งวาล์วบ่อยๆเหมือนรถเก่าๆก็ได้ครับ

ถ้าซื้อ Altis 1.6+LPG

ข้อดี
1.เครื่องใหม่ 122 ม้า
2.ได้ออพชั่นมากกว่า
3.เติมง่ายกว่า ปั๊มเยอะกว่า
4.ค่า Maintinance ในอนาคต ผมคิดเอาเองนะว่า LPG น่าจะถูกกว่า
   เพราะคนใช้แพร่หลายกว่า หรือดูจากค่าติดตั้งก็ได้ครับ LPG ถูกกว่ามาก
5.ไม่อืด

ข้อเสีย
1.เสียการรับประกันเครื่องยนต์ เฉพาะเคื่องยนต์ครับส่วนอื่นไม่เกี่ยว
2.ค่าเชื้อเพลิงแพงกว่าหน่อย
3.มาตรฐานในการติดตั้งอันนี้ต้องเลือกเองครับ

ยังไงก็ขอให้โชคดีนะครับ

ออฟไลน์ Paul sa

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 09:50:29 »
อย่างที่คุณ RUKTOOKKHON ว่า altis ดูไม่เบื่อ อย่าไปเพ่งเพราะอาจตกอยู่ในมนต์สะกดได้ ลองมองจากมุมเฉียงด้านหน้าคุณจะเห็น shape เส้นสายจริงๆ ลากตั้งแต่ไฟหน้าลาดลงที่ตัวรถด้านข้างแล้วโป่งย้อนขึ้นไปประตูข้างหลังและซุ้มล้อจรดฝาท้าย เป็นการ design ที่ตั้งใจและได้หลักอากาศพลศาสตร์จริง แต่ต้องดูรถสีอ่อนๆ เช่น เงิน จะเห็นที่ว่ามาชัดเจนเพราะสีเข้มจะหลอกตาไม่เห็นความงามของรถและมุมด้านข้างตรงๆ ก็จะมองไม่เห็นที่ว่ามาเลย นี่แค่มุมเดียวนะยังมีอีกหลายมุม เช่นไฟหน้า ไม่รู้ว่าชมมากไปหรือเปล่านะนี่...
ยินดีเช่นกันกับรถใหม่ครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 10:24:01 »
แบบนี้,,, ถ้าแก๊สหมดเมื่อไหร่ โยนกุญแจรถ ให้แม่ไปเลยนะครับ อิอิ  :D

เห็นด้วยครับ

ขนาดกรุงเทพคิวยังยาว แล้วต่างจังหวัดที่ปั้มน้อยกว่ามากละ?

ผมว่าซื้อตัว 1.6 ธรรมดา มาติด LPG ยังเงินเหลือเลยนะครับ

แต่ตัดสินใจแล้วก็ยินดีก้วย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 11:30:15 »
LPG,,, ถ้าลอยตัว ราคาก็ไม่รู้จะอยู่ที่เท่าไหร่
บ้างก็บอก 18-20 บาท/ลิตร บ้างก็บอก เกือบเท่าดีเซล

ที่เลือก CNG ผมว่าก็คงเพราะเหตุผลนี้ กระมังครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2011, 20:09:13 โดย IncarRus »

ออฟไลน์ John Cena

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 15:11:08 »
ยินดีรถใหม่ครับ

ผมใช้ตัว CNG AT 2010 ก่อน MC ครับ

ถ้าไม่ซีเรียสการรอเติมแก๊สนานๆ ก็จะใช้รถแบบมีความสุข สบายกระเป๋าดีครับ

ส่วนผมจะไปเติมตอนเที่ยงคืน ปั้มจะโล่ง รอไม่นานครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 15:20:19 »
ในเมื่อ จขกท. รับข้อเสียของ CNG ได้(เติมนาน) ก็ไม่มีปัญหาอะไรแล้วล่ะครับ คนใจร้อนก็ติด LPG ไป แต่ก็แพงกว่า และจะแพงขึ้นไปอีกในอนาคตอยู่ที่ช้าหรือเร็ว

ซื้อมาแล้วก็มีความสุขกับมันเถอะครับ ^^