ผู้เขียน หัวข้อ: ได้รับ"หมายเรียกผู้ต้องหา"  (อ่าน 5422 ครั้ง)

ออฟไลน์ oayaka

• Newbie
  • *
ได้รับ"หมายเรียกผู้ต้องหา"
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 11:52:26 »
ด้วยเหตุต้องหา  "การกระทำผิดตามพระราชบัญญัติจราจรทางบก พ.ศ.2552
                         หรือพระราชบัญญัติรถยนต์หรือพระราชบัญญัติขนส่งทางบก"

สันนิฐาน = เกิดจากที่ผมไม่ใด้ไปจ่ายใบสั่ง

ขอถามผู้รู้ พี่ๆว่าผมต้องไปทำอะไรบ้างและร้ายแรงไหมต้องไปต้องเสียเงินให้ตำรวจเยอะไหม

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ได้รับ"หมายเรียกผู้ต้องหา"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 12:24:13 »
ก็ไปจ่ายค่าปรับตามที่มีระบุไว้นั่นละครับ ณ สถานที่ ที่ระบุเอาไว้ในหมายเรียก
คิดว่า ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ shando

Re: ได้รับ"หมายเรียกผู้ต้องหา"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 12:28:01 »
ไม่ต้องสันนิฐานหรอกครับ ก็ถ้าคุณได้ใบสั่งแต่ไม่ไปจ่ายค่าปรับก้ต้องใช่อยู่แล้ว

เสียตังเยอะไหม ก็ดูหลังใบสั่งอะครับว่าถ้าไม่ไปจ่ายจะโดนปรับเท่าไร

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 12:59:17 »
เคยโดนเหมือนกันครับ ตอนนั้นโดนตำรวจยึดไบขับขี่ข้อหา คุยโทสับขณะขับรถ
"แล้วผมก็ไม่ได้ไปจ่ายค่าปรับสัึกที" เป็นเวลานานมากพอสมควร แล้วเค้าก็ส่งหมายเรียกมาถึงบ้าน
ผมคิดว่าน่าจะเป็นแบบเดียวกันกับที่ จขกท ได้รับครับ

ก็ไม่มีอะไร ผมก็ไปจ่ายค่าปรับตามปกติ ใบสั่งก็หายไปแล้วด้วย หายตั้งแต่วันแรกที่ได้เลยมั้ง -*-
เอาบัตรประชาชนให้เค้าดู เค้าก็ให้ผมจ่าย 500 เหมือนเดิม มีการพูดแย็บๆว่าจริงๆต้องเสีย 1500 ไรเงี้ย เพราะมาจ่ายช้า -0-
แล้วผมก็ได้ใบขับขี่คืน ไม่มีอะไรร้ายแรงหรอกครับ ก็เสียค่าปรับ เหมือนเดิม

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 14:10:17 »
ก็ไปจ่ายค่าปรับตามที่มีระบุไว้นั่นละครับ ณ สถานที่ ที่ระบุเอาไว้ในหมายเรียก
คิดว่า ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรครับ

แล้วถ้าใบสั่งหายล่ะครับ.

ของแฟนเขาจำได้แค่สน.ทางด่วน1

แต่โดนความเร็วตรงด่วนรามอินทรา

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2011, 16:21:48 »
ใช้บัตรประชาชนนี่แหล่ะครับ ตอนผมไปเอา ใบสั่งหายเหมือนกัน หายไปตั้งแต่วันแรกที่ได้เลยมั้ง เหอะๆ