ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรู้สึกว่าเว็ปเราตอนนี้สถานการณ์เริ่มไม่ค่อยดีเลยครับ ผมไม่อยากให้ทะเลาะกันเลย  (อ่าน 8767 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
หนึ่งเดือนที่ผ่านมาผมได้ติดตาม ที่นี่มาโดยตลอด คือ ผมแค่ไม่อยากให้ที่นี่ ใครพูดอะไรก็ทะเลาะกันไปหมด บางทีอาจจะขัดใจสมาชิกบางท่านไปนิดแต่ว่า อยากให้ คุยกันเป็นกันเองมากกว่าครับ คุยด้วยความเข้าใจ มิตรไมตรีดีต่อกัน ไม่อยากให้ใช้อารมณ์กันนะครับ เจอมาหลายกระทู้แล้ว เลยรู้สึกไม่ค่อยดีน่ะครับ และผมก็ไม่อยากให้ใครต้องมาทะเลาะกันเองนะครับ

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
หนึ่งเดือนที่ผ่านมาผมได้ติดตาม ที่นี่มาโดยตลอด คือ ผมแค่ไม่อยากให้ที่นี่ ใครพูดอะไรก็ทะเลาะกันไปหมด บางทีอาจจะขัดใจสมาชิกบางท่านไปนิดแต่ว่า อยากให้ คุยกันเป็นกันเองมากกว่าครับ คุยด้วยความเข้าใจ มิตรไมตรีดีต่อกัน ไม่อยากให้ใช้อารมณ์กันนะครับ เจอมาหลายกระทู้แล้ว เลยรู้สึกไม่ค่อยดีน่ะครับ และผมก็ไม่อยากให้ใครต้องมาทะเลาะกันเองนะครับ

;D.ใจพี่หล่อมาก ;D
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ deaw2011

• Hero Member
    • http://metrosystems-des.com/
ยังไงก็รักกันเข้าไว้ครับ ;D

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D......ก็พอมีฮะ  บางท่านวัยรุ่นใจร้อน  อย่าไปคิดอะไรมาก  การให้อภัยนั้นทำง่ายมากแค่แบ่งออกจากใจเพียง 1 ห้องของ 4 ห้องหัวใจเท่านั้นเองครับ 8)
                                                                                                              yogibear

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เห็นด้วยเลยครับ หลังๆมานี่บรรยากาศเสียไปเยอะ
แทบไม่ต่างอะไรจากเวปอมยิ้มเหลืองแล้วครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ 2k

ยอมรับที่จะมีคนอื่นคิดแตกต่างกัน พยายามลดความหัวแข็งของตัวเองที่ว่าตัวของฉันถูกที่สุด อย่าออกตัวแรงใช้คำพูดแบบไม่ถนอมน้ำใจกันในทุกๆเรื่อง ใช่ว่าตอนนี้ใช้รถรุ่นนี้ยี่ห้อนี้แล้วจะต้องยึดติดกับมันไปจนตายเสียเมื่อไหร่ ถ้ารักเว็บนี้กันจริงอย่าเพิ่มงานให้เจ้าหน้าที่คุมเว็บครับ.................
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ HYDE--

นั่นสินะ หลายๆครั้งคนตอบกระทู้ก็เข้าใจผิดไปเอง ทั้งๆที่ จขกท ก็ไม่ได้มีเจตนาร้ายเลยแม้แต่น้อย

ออฟไลน์ N'droid

• Sr. Member
  • แฟนพันธุ์แท้ android
ใจเย็นๆไว้ดีกว่าครับ ยิ่งตอนนี้น้ำท่วมด้วยผมอยากจะช่วยคลายเคลียดเหมือนกันแต่ผมทำไม่ค่อยเก่ง

รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ z4kas

จะพยายามให้สั้นที่สุดนะครับ
เพราะผมก็ยังเด็กไม่ใช่ผู้ใหญ่ ใหญ่โต หรือว่าอะไร
.....กลัวจะทำให้บางท่านไม่พอใจ

ไม่ว่าผู้หญิงหรือผู้ชาย (แต่ผู้ชายจะหนักหน่อย)
ทุกคนมีความคิดว่าตัวเองถูกต้องเสมอ
จะแสดงออกมากหรือน้อย และควบคุมอารมณ์ได้หรือไม่ได้
ก็ขึ้นอยู่กับ................หลายอย่าง
(แล้วแต่จินตนาการของแต่ละคนแล้วกัน เดี๋ยวมาม่า = =)

ปัญหาคือ
การที่คนบางคนต้องการให้คนอื่นคิดตาม เห็นตาม
โดยลืมความจริงที่ว่า เราเป็นมนุษย์
ไม่ใช่สัตว์โลกทั่วไป ที่จะบังคับสัตว์ในฝูงหรือสัตว์อื่น
ด้วยการสำแดงอารมณ์ ไม่ว่าจะเป็นการ ขู่ ข่ม หรือใช้ความรุนแรง

ความจริงต่างคนต่างความคิด
การบอกกล่าวแนะนำทำได้ การตักเตือนทำได้
แต่ไม่ใช่ว่า มันไม่เชื่อ กูจะเอาให้ตายไปข้าง
ไม่ใช่ว่า มันไม่คิดตาม มึงก็อย่าอยู่ร่วมโลกกัน
เราเป็นสังคม
ถ้าเห็นไม่ตรงกันก็ไปต้มมาม่ากินครับ(อิ่มท้อง สบายใจ)
แต่อย่าดราม่ากัน (ปวดตูดขี้ไม่ออก แถมไม่สบายใจด้วย)

โดยส่วนตัว ผมอาจเป็นคนอ่อนต่อโลก
และคิดอะไรหลายอย่างในแง่ดีเกินไป
ทั้งที่ประเทศไทยในความจริงเดี๋ยวนี้มันไม่ใช่

แต่ผมเชื่อว่าเราพัฒนามาได้จนถึงปัจจุบันนี้
เพราะเรามีหลายอย่างที่สัตว์ไม่มี
เช่น การที่เรามีประเพณี การที่เรามีพวกพ้องพี่น้อง
การที่เรามีรู้จักให้อภัย รู้จักแบ่งปันน้ำใจ
การรู้จักยอมรับความคิดเห็น การรู้จักปรับตัว
และอื่น ๆอีกมากมายที่ทำให้เราเป็นคนดังเช่นทุกวันนี้

แต่ปัจจุบันนี้
ผมไม่รู้ว่าที่อื่นในโลกจะเป็นแบบไหน
แต่ผมอยู่เมืองไทย และจะกล่าวถึงเมืองไทย
ผมเห็นหลาย ๆ คนมาก ๆ ไม่ว่าจะเป็นในเนต หรือชีวิตจริง
มีแต่ข้าต้องถูก ข้าต้องได้ เห็นแก่ตัว เอาตัวรอด.....โดยไม่สนว่าคนอื่นจะเป็นยังไง
โอเคผมเข้าใจว่า ไม่ว่าใครก็อยากเอาตัวรอด มีชีวิตที่ดี มีความสุข มีคนยอมรับ และให้เกียรติ

แต่มัน แล้งน้ำใจเกินไป
ไม่มีการให้อภัย ไม่มีน้ำใจ ไม่มีการคิดถึงคนอื่น
..... จนบางครั้ง หรือหลายครั้งที่ สัตว์ยังดีกว่าคน

ป.ล.อาจมีออกทะเลไปบ้าง
และขออภัยล่วงหน้ากับหลายคำพูดนะครับ
เพราะเชื่อว่าคงมีหลายคนที่ไม่พอใจกับหลายคำ
แต่มันก็เป็นความเห็นส่วนตัว และไม่ได้ตั้งใจหรือเจาะจงจะด่าใครนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2011, 19:02:52 โดย z4kas »

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • Sr. Member
  • *
ขอระบายหน่อยน่ะครับ
ผมสังเกตหลายครั้งแล้วหล่ะครับ เว็บเราเนี่ยผมว่าจริงจังไปซ่ะแทบทุกเรื่อง บางเรื่องที่เค้าตั้งใจให้มันเฮฮา
ก็ยังมีคนที่จูงเข้ามาให้มันเครียดจนได้ เข้าใจครับว่าสถานะการบ้านเมืองมันตึงเครียด แต่เราก็ต้องรู้จักปล่อยวางกันบ้างครับ
ตอนนี้อะไรนิดอะไรหน่อย ก็พาลแต่จะมีคนขัดกันเอง สถานะการเว็บมืดหม่น
หลังๆมาผมได้แต่เข้ามาดู เพราะไม่กล้าที่จะแสดงความคิดเห็น กลัวว่าผิด ผิดไม่ว่าแย้งมาได้
แต่อย่าให้มันเกินงาม บางคนก็มาแบบ ภาษาไม่น่าอ่านไม่น่าฟังเอาซ่ะเลย
คนอื่นที่เค้าเข้ามาอ่านเค้าจะคิดอย่างไร  ผมอ่านแล้วพาลเอาเสียความรู้สึก
คนตอบก็เลยเป็นคนเดิมๆ หน้าเดิมๆ เพราะคนใหม่ๆไม่กล้าแสดงความคิดเห็น
ตอนนี้ปัญหาอยู่ที่ตัวสมาชิกเองครับ ลดดีกรีความแรง เปิดใจให้กว้างขึ้น
รู้จักคำว่าอย่าเกินงามให้ดีขึ้น ผมว่าอะไรๆมันก็น่าจะดีขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2011, 19:18:01 โดย osment »

ออฟไลน์ NOOM22

ผมสังเกตหลายครั้งแล้วหล่ะครับ เว็บเราเนี่ยผมว่าจริงจังไปซ่ะแทบทุกเรื่อง บางเรื่องที่เค้าตั้งใจให้มันเฮฮา
ก็ยังมีคนที่จูงเข้ามาให้มันเครียดจนได้ เข้าใจครับว่าสถานะการบ้านเมืองมันตึงเครียด แต่เราก็ต้องรู้จักปล่อยวางกันบ้างครับ
ตอนนี้อะไรนิดอะไรหน่อย ก็พาลแต่จะมีคนขัดกันเอง สถานะการเว็บมืดหม่น
หลังๆมาผมได้แต่เข้ามาดู เพราะไม่กล้าที่จะแสดงความคิดเห็น กลัวว่าผิด ผิดไม่ว่าแย้งมาได้
แต่อย่าให้มันเกินงาม บางคนก็มาแบบ ภาษาไม่น่าอ่านไม่น่าฟังเอาซ่ะเลย
คนอื่นที่เค้าเข้ามาอ่านเค้าจะคิดอย่างไร  ผมอ่านแล้วพาลเอาเสียความรู้สึก
คนตอบก็เลยเป็นคนเดิมๆ หน้าเดิมๆ เพราะคนใหม่ๆไม่กล้าแสดงความคิดเห็น
ตอนนี้ปัญหาอยู่ที่ตัวสมาชิกเองครับ ลดดีกรีความแรง เปิดใจให้กว้างขึ้น
รู้จักคำว่าอย่าเกินงามให้ดีขึ้น ผมว่าอะไรๆมันก็น่าจะดีขึ้น

;D อ่ะย่ะ กดไลค์ได้ป่ะ  ( ใจพี่หล่ออีกคนเระ )  ;D
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ mothsan

อีกอย่างครับ อยากให้รับฟังข้อเสียของรถที่ตัวเองใช้อยู่ ต้องเข้าใจว่าไม่มีคันไหนจะดีไปทุกอย่างต้องมีข้อดี-ข้อเสีย ผสมกันไปครับ
และก็แต่ละยี่ห้อไม่ได้ดีเหมือนกันหมดทุกรุ่น ให้เปิดใจว่ามีความแตกกต่าง
***ทุกคนในเว็ปนี้คุยกันเพื่อความรู้เพื่อความรู้ใช้ไหมครับ ไม่ได้เพือแข่งกันว่าใครเก่งกว่าใคร ใครผิดใครถูกต้อง***

ออฟไลน์ RaKuRa

• Jr. Member
  • **

+100 คับ

ออฟไลน์ Tan Int

ไม่มีใครอยากให้เกิดเรื่องแบบนี้หรอก...
แต่ต้นเหตุจริงๆ ผมว่ามันอยู่ที่ "สติ" มากกว่า

บางที เราอาจจะแนะนำ ตักเตือนเขาเพียงแค่เบาๆ แต่หลังๆ เขาไม่เชื่อฟัง ไม่ยอมรับ
กลายเป็นมาเหวี่ยงใส่ซะงั้น(ซึ่งนั่นก็เป็นนิสัยที่น่าตีกบาลจริงๆ)
นั่นแหละ เขาขาดสติ......ทำอะไรลงไปด้วยอารมณ์ แล้วผลที่ตามมา??

กลายเป็นตอบโต้โดยอารมณ์และเหตุผลกันไปซะงั้น?? เอ๋า.....นั่นละต้นเหตุการทะเลาะกัน

ผมก็พยายามเบรกอย่างเบาที่สุดแล้วละในบางเรื่อง(แต่ก็ต้านไม่ไหว)
เพราะถ้าเบรกแบบเต็มเท้า ไม่มี ABS ละก็....พ่อจะเบรกให้หัวทิ่มเลย(เบรกหรือไปตบกบาลกันเนี่ย..  ;D)

บางที เขามาเพื่อจะคลายเครียด
แต่มันอาจจะเป็น"ตลกร้าย" ไปสักหน่อย
หรือเกิดความเข้าใจผิด พาไปเครียดได้ซะงั้น??

ก็ขอให้ใช้"สติ"กันสักนี้ดดด นึงครับ ยังไม่ต้องไปเหวี่ยง แอ็กชั่น ตามเขาก็ได้
วิเคราะห์สิ่งที่เห็นไว้ให้ดี ถ้าเห็นว่าไม่สมควร ก็แอบเบรกไว้หลังข้อความก็ได้...อย่าไปเล่นตรงๆ เดี๋ยวมันจะบานปลาย....(ความเห็นแรกสำคัญฉะนี้แหละครับ..ถ้าไม่ดี ก็จบ)
แต่ส่วนมากคือ ทำแบบนั้น แต่เขาไม่รู้สึก ไม่รับฟังหรือทำตามใดๆ เลย จึงได้สุดขีดใช่รึเปล่าครับ?? ถ้าใช่ ตัวใครตัวมันละครับ เอาไม่อยู่แล้ว

พูดจบแล้วขอไปซัดเกลือแร่ก่อน "เหนื่อย!!"
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Sappe!

นั้นสิครับ +1
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ LimitedEdition

มันก็คงจะต้องขอแรงจากทุกคน ที่จะทำให้บรรยากาศกลับมาดีเหมือนเดิม หรือดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่
ลำพังคนดูแลเว็บจะไปเปลี่ยนแปลงทุกอย่างก็คงเป็นไปได้ยากล่ะครับ

การที่คนที่เข้าใจดีว่าบ้านเราเป็นยังไง แล้วยิ่งมาไม่ตอบ
แต่กลับปล่อยให้คนอื่นอื่นซึ่งเป็นใครก็ไม่รู้ สมาชิกใหม่ หรือคนที่ยังไม่รู้จักมักจี่
มากินพื้นที่เพิ่มขึ้นเรื่อยเรื่อย ซึ่งไม่ใช่สิ่งผิดอะไร แต่ก็ต้องยอมรับว่า นั่นคือ
จุดเริ่มต้นของการเปลี่ยนแปลงบรรยากาศและสังคมไปเรื่อยเรื่อยครับ

ผมพูด เพราะอยากให้ทุกคนออกมาตอบกระทู้ พูดคุยกัน
อย่าไปสนใจเพียงแค่มีใครมาขัด หรือความเข้าใจผิดกันเล็กเล็กน้อยน้อย
บางทีเราใช้ชีวิตในสังคม ก็มีกระทบกระทั่งกันได้เป็นครั้งคราว

พวกเราจะเป็นแรงสำคัญ ที่จะทำให้สังคมนี้กลับมาเหมือนเดิมได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2011, 21:08:41 โดย Nuay@Protege »

ออฟไลน์ Sammy_

ไม่มีการให้อภัย ไม่มีน้ำใจ ไม่มีการคิดถึงคนอื่น
..... จนบางครั้ง หรือหลายครั้งที่ สัตว์ยังดีกว่าคน

ผมชอบคำนี้มากครับ เพราะว่าผมก็เพิ่งได้มานั่งคิดเหมือนกัน ช่วงนี้ผมเรียนต่อ ผมต้องเดินทางไปเรียน ทุกๆ เสา-อาทิต ขับรถ วันละ 40 โล ไปกลับ ก็ 80 แน่นอนครับว่าทางจะต้องมี มอฃเตอร์ไซต์ขี่ร่วมกับเราเป็นธรรมดา

ผมจะหงุดหงิดมากเวลาที่ มอไซต์แซงมอไซต์ เพราะมันจะกินเลนของรถยนต์ (บางช่วงเป็น 2 เลน) แล้วทำให้ผมต้องเบครอยู่ตลอดเวลาที่มอไซต์เค้าจะแซงกัน อาทิตนี้ ผมต้องเรารถยนต์เข้าเครมเนื่องจากรถถูกชนถ้าย

ผมต้องมาขี่มอไซต์แทนการขับรถยนต์ 2 วันที่ผ่านมานี้ได้คิดอะไรหลายๆอย่างจริงๆ พอเรามาขี่มอไซต์บ้าง โห้ เข้าใจเลย!!!! เวลาผมจะแซงมอไซต์กันเอง  

ผมก็มอหลังอยู่นะ แต่ในขณะกำลังแซงเสียงแตร ปีนนนนนนนนนนนนนนนนนน เฮ้ย ตกใจ รถมาจากให้ว๊ะเมื่อกี้เราก็ดูแล้วนิ ว่าไม่มีรถเราถึงแซง แล้วรถยนต์ก็เบียดแซงเราไป โห้ตกใจมากๆ

วันนี้ช่วงเย็นๆลุงให้ผมขับรถพาไปธุระที่ ตจว โห้ตอนนี้เข้าใจมอไซต์มากๆ เขาแซงเราก็ลดความเร็วลงซักนิดดดด ให้กันไป ไไม่ใช่จะบีบแตรไล่เขา อย่างเดี๋ยว ผมลองมานึกดูดีๆ

คนทุกวันนี้ขับรถเห็นแก่ตัวมากๆ รวมถึงตัวผมเองด้วย ถ้าเรามีน้ำใจกันมากกว่านี้ สังคมไทยคงน่าอยู่กว่านี้ครับ

ออกทะเล แต่ก็เกี๋ยวข่อง อิอิ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
รับทราบ และผมว่าหลายคนขอบคุณน้องแทนนะ ที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา

ใจเย็น ยอมรับ เข้าใจ ให้อภัย แค่นี้ละครับ

และขอแรงสักหน่อย

"ถ้าท่านแรงใส่ผู้อื่น ผู้อื่นอาจแรงตอบท่าน หรือไม่ก็ตัดท่านออกจากสารบบ"

ผมชอบคำนี้มากครับ เพราะว่าผมก็เพิ่งได้มานั่งคิดเหมือนกัน ช่วงนี้ผมเรียนต่อ ผมต้องเดินทางไปเรียน ทุกๆ เสา-อาทิต ขับรถ วันละ 40 โล ไปกลับ ก็ 80 แน่นอนครับว่าทางจะต้องมี มอฃเตอร์ไซต์ขี่ร่วมกับเราเป็นธรรมดา

ผมจะหงุดหงิดมากเวลาที่ มอไซต์แซงมอไซต์ เพราะมันจะกินเลนของรถยนต์ (บางช่วงเป็น 2 เลน) แล้วทำให้ผมต้องเบครอยู่ตลอดเวลาที่มอไซต์เค้าจะแซงกัน อาทิตนี้ ผมต้องเรารถยนต์เข้าเครมเนื่องจากรถถูกชนถ้าย

ผมต้องมาขี่มอไซต์แทนการขับรถยนต์ 2 วันที่ผ่านมานี้ได้คิดอะไรหลายๆอย่างจริงๆ พอเรามาขี่มอไซต์บ้าง โห้ เข้าใจเลย!!!! เวลาผมจะแซงมอไซต์กันเอง   

ผมก็มอหลังอยู่นะ แต่ในขณะกำลังแซงเสียงแตร ปีนนนนนนนนนนนนนนนนนน เฮ้ย ตกใจ รถมาจากให้ว๊ะเมื่อกี้เราก็ดูแล้วนิ ว่าไม่มีรถเราถึงแซง แล้วรถยนต์ก็เบียดแซงเราไป โห้ตกใจมากๆ

วันนี้ช่วงเย็นๆลุงให้ผมขับรถพาไปธุระที่ ตจว โห้ตอนนี้เข้าใจมอไซต์มากๆ เขาแซงเราก็ลดความเร็วลงซักนิดดดด ให้กันไป ไไม่ใช่จะบีบแตรไล่เขา อย่างเดี๋ยว ผมลองมานึกดูดีๆ

คนทุกวันนี้ขับรถเห็นแก่ตัวมากๆ รวมถึงตัวผมเองด้วย ถ้าเรามีน้ำใจกันมากกว่านี้ สังคมไทยคงน่าอยู่กว่านี้ครับ

ออกทะเล แต่ก็เกี๋ยวข่อง อิอิ

ส่วนอันนี้ ไม่เกี่ยว แต่ขอกด like ครับ

คนเราจะไม่เข้าใจผู้อื่น ถ้าไม่มาอยู่ในสถานะภาพนั้นเองครับ 

ดังนั้นมีอะไรก็ถ้อยทีถ้อยอาศัยเถอะครับ
;D
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ HYDE--

คิดก่อนพิมครับ ผมเชื่อว่าส่วนใหญ่ ทุกคนก็มีพื้นฐานเป็นคนจิตใจดี
แต่ก็ต้องรู้จักระงับอารมกันด้วย นอกจากเราจะเครียดแล้ว คนอื่นก็พลอยเครียดไปด้วย
ทั่งๆที่ ที่แห่งนี้ ควรจะเป็นที่ คลายเครียดไม่ใช่หรอ
หลายๆครั้งที่ จขกท หลายๆคน ไ่ม่ได้มีเจตนาร้ายเลยแม้แต่นิดเดียว แต่ก็เกิดการเข้าใจผิด หรือ มาแขวะกันจนได้

ถ้าคิดว่า ตั้งกระทู้ขึ้นไป หรือ ตอบแบบนั้นไป แ้ล้วจะทำให้เกิดเรื่อง ก็พยามระงับไว้หน่อยครับ
บางทีเค้าแรงมา ก็คงต้องยับยั้งชั่งใจกันบ้าง
เพราะสุดท้าย ความคิดเห็นต่างๆนาๆ จะตรงหรือไม่ตรงกับเรา ก็ไม่ได้ทำให้เราเดือดร้อนซะหน่อย
เวลาอยู่ด้วยกัน มันต้องมีความเห็นไม่ตรงกันเป็นธรรมดาอยู่แล้ว
รถก็เหมือนกัน ไม่เคยมีรถรุ่นไหน หรือ ยี่ห้อไหน เป็นรถที่ดีที่สุดในโลก อย่างมากก็ รุ่นนั้นดีอย่างนั้น ไม่ดีอย่างนี้ ต่อให้รถคันละเป็นสิบล้านก็เถอะ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
+1 เลยครับ  มันเปลี่ยนไปมากจิงๆคับ. โลกร้อนพอแล้วใจอย่าไปร้อนตามเลยครับ เดียวน้ำแข็งละลายหมดโลกพอดีครับ555

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คือ พอเข้าใจว่า ช่วงนี้ หลายๆคนจะเครียดเรื่องน้ำท่วม

ผมเองก็ ดูแลได้ไม่ทั่วถึงเท่าไหร่

ถ้ามีเคสอะไรเกิดขึ้น กรุณา ส่งเข้ามาที่หลังไมค์นะครับ จะได้เข้าไปพิจารณาให้เร็วขึ้นกว่าปกติ

ที่เหลือ ทุกท่านเองก็ทราบกันดีอยู่แล้วนะครับว่าควรทำอย่างไรบ้าง

ก็ทั้งหมดที่เขียนกันมาข้างบนนั่นละครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อ้าว เหรอครับ ช่วงนี้ไม่ค่อยทำโอที (ที่จริงไม่มให้ทำ) ก็เลยไม่ค่อยได้เข้าเท่าไหร่หรือผมไม่สังเกตุเองก็ไม่รู้ เลยไม่ได้รู้สึกว่าเว็ปเราแปลกๆไป

อ๋อ รู้ล่ะช่วงนี้สนใจข่าวน้ำท่วมมากกว่า คุยและประชุมกันกับทีมงานในชมรมกันเยอะก็เลยไม่ได้สังเกตุความเปลี่ยนแปลง อะไรนัก ยังไงก็จะช่วยเป็นหูเป็นตาให้นะครับ สังคมจะดีก็ต้องช่วยๆกัน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

เห็นด้วยครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้าสมมติว่ามีสมาชิก active สัก 100 คน
แล้วพอสัก 3-4 คนในนั้นดูแล้วพูดจาไม่เข้าหูคุณ
ไม่ไหวละฉันไป?? เอางั้นเลย?

ผมถามพวกคุณง่ายๆเลย พวกชาว Social network ทั้งหลายครับ ตั้งแต่คุณเล่นเว็บนี้มา
มีคนที่มีเรื่องพิพาทกับคุณแล้วทำให้คุณรู้สึกแย่กีคน อ่าฮ้า แล้วเพื่อนที่คุณเจอจากที่นี่
แล้วตอนนี้คุยกันโปกฮาบน Facebook กับ Twitter มีไปแล้วกี่คน? แล้วจากบรรดาคนเหล่านี้
กี่คนที่ให้ประโยชน์หรือความรู้กับคุณไปแล้ว

ผมว่าเรื่องต่างๆในบอร์ดน่ะ มันไม่ได้เครียด มันไม่ได้แย่อะไรลงไปกว่าเดิมหรอกครับ
มีแต่ความสามารถของคนน่ะครับ..ความสามารถในการเก็บเอาเรื่องไม่เป็นเรื่องมาเครียดกันมากกว่าเก่า

อันนี้ admin โลกไหนก็คงไปลบทัศนคติลบไม่ได้หรอกครับถ้าคนมันจะเครียดไปเสียทุกเรื่อง

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Ruksadindan

กฎ มาตรฐานอันเป็นที่เข้าใจในหนึ่งเดียว มันถึงต้องมีไงครับ ไม่งั้นพูดคนละภาษาก็ไม่รู้เรื่องกัน
ยอมรับว่าบางทีใส่ความเห็นตัวเองมากไป โดยไม่ใช้ข้อเท็จจริง (fact) ครับ แต่บางที ข้อเท็จจริงเหล่านี้ที่มีอยู่จริงก็ถูกละเลย จะให้ทำไง

ออฟไลน์ Eddy5659

นั่นนะสิครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง โดนกับตัวเองมาทีก็ปวดหัวตึ๊บเลย
ก่อนจะพิมพ์อะไรที่รุนแรง หรือเป็นการวิจารณ์ก็ควรตระหนักถึงว่า "ต้องให้เกียรติเพื่อนร่วมเว๊ปด้วย"

บางท่านก็มาแนวนักเลงคีย์บอร์ด บางท่านก็มาแนวข้ารู้ที่ดีสุด หรือความเห็นข้ามันอ้างอิงความจริงที่สุดแล้ว
ซึ่งบางครั้งมันมีอะไรมากกว่านั้นมาก มันยังมีมุมอื่นๆอีกมากมาย

การแบ่งปัน และให้เกียรติผู้อื่น คือสิ่งที่เราควรจะระรึกไว้ทุกครั้งที่แสดงความเห็นครับ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic