ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติครับ ข่าวในหลวงทรงช็อก กับเหตุการณ์น้ำท่วม  (อ่าน 12745 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ทราบมาว่าครั้งก่อนพระองค์ทรงมีเลือดออก ก็ว่าจะมาเถียงว่าทำไมให้ข่าวรุนแรง แต่นี่ คนละครั้งกัน ถึงกับน่ากลัวจนผมก็ตกใจมาก ขอให้พระองค์ทรงหายจากอาการประชวรโดยไวครับ แล้วก็อย่างที่พี่จิมบอก สื่อโทรทัศน์ ต้องระวังการให้ข่าวเพราะพระองค์ทอดพระเนตรอยู่

ออฟไลน์ Mr.P

• Jr. Member
  • **
ขอให้พระองค์ทรงมีกำลังพระวรกายและพระราชหฤทัย
แข็งแรงสมบูรณ์ด้วยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ขอโทษนะครับ

น้ำมันท่วมมาจะ 2 เดือนแล้วไม่ใช่เหรอครับ

ทำไมชอบจับนู่นจับนี่มาโยงกันไปเรื่อย

คุณ banch
นี่คือ ข่าวสดๆร้อนๆ และเกิดขึ้น เมื่อวันสองวันก่อนหน้านี้ครับ
ไม่มีใครอยากจับเรื่องนี้ไปโยงกับเรื่องไหนทั้งสิ้นหรอกครับ

ออฟไลน์ banch

ขอโทษนะครับ

น้ำมันท่วมมาจะ 2 เดือนแล้วไม่ใช่เหรอครับ

ทำไมชอบจับนู่นจับนี่มาโยงกันไปเรื่อย

คุณ banch
นี่คือ ข่าวสดๆร้อนๆ และเกิดขึ้น เมื่อวันสองวันก่อนหน้านี้ครับ
ไม่มีใครอยากจับเรื่องนี้ไปโยงกับเรื่องไหนทั้งสิ้นหรอกครับ

ครับ เรื่องนี้เพิ่งเกิดขึ้น

แต่อย่างที่ผมบอกน้ำท่วมมาจะสองเดือนแล้ว

ช่วงวิกฤตที่สุด ช่วงท่วม นิคม 7  นิคม ก็ผ่านไปแล้ว

แล้วถ้าคิดว่าไม่มีใครโยงเรื่องนี้ไปเรื่องนั้น

ลองไปดูในเฟสบุกซิครับ

เอาเรื่องนี้มาถล่มรัฐบาลกันสนุกเลย

ออฟไลน์ M-Titan Man@NacT

• Full Member
ขอโทษนะครับ

คุณ banch

ครับ เรื่องนี้เพิ่งเกิดขึ้น

แต่อย่างที่ผมบอกน้ำท่วมมาจะสองเดือนแล้ว

ช่วงวิกฤตที่สุด ช่วงท่วม นิคม 7  นิคม ก็ผ่านไปแล้ว

แล้วถ้าคิดว่าไม่มีใครโยงเรื่องนี้ไปเรื่องนั้น

ลองไปดูในเฟสบุกซิครับ

เอาเรื่องนี้มาถล่มรัฐบาลกันสนุกเลย

ผมว่าเราควรแยกประเด็นให้ดีๆ

การนำเรื่อง"อาการประชวร"ของ "พระเจ้าอยู่หัว" ซึงเป็น"ข่าวสาร" และเป็นการ พูดด้วย"ความห่วงใยจากใจจริง"ของ"ปวงชนชาวไทย"
มาเปรียบเปรยกับ
การที่ "ประชาชน"เขาด่า"รัฐบาล"และ"นักการเมืองผู้ไม่เคยห่วงใยบ้านเมือง" เนี่ยแหละ คือพฤติกรรมการ "โยงเรื่องนี้ไปเรื่องนั้น" ของจริง! และเป็นเรื่องไม่บังควร

"คน"ทำงานผิดพลาด โดยเจตนา " ก็ต้องโดนด่า"
"สัตว์สี่ขา"ในสภา จงใจทำงานผิดพลาด ประชาชนเดือดร้อน "เราก็ยิ่งต้องด่า"

"คน ชื่อเหมือนสัตว์น้ำ"(หรือ"สัตว์น้ำ" ในคราบ "คน"หว่า) ควบคุม "น้ำ" ไม่ได้ บวกกับ "คนแคระ จิตใจพิการ" ทำงานมั่ว + เห็นแก่ประโยชน์ส่วน(นาข้าวจังหวัดของ)ตน ทำให้ "ประชาชนเดือดร้อน" เราก็ต้อง"ด่า+ขับไล่"

อย่าเอาเรื่องการเมืองไปโยงเรื่องเบื้องสูงครับ ข้อเท็จจริงมีอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2011, 12:59:02 โดย M-Titan Man@NacT »

ออฟไลน์ XL_SiZe

ผมได้ฟังครั้งแรกก็ช๊อก...
แต่สรีปตอนหลังว่า ทรงแข็งแรงเหมือนเดิมแล้ว ก็เลยชื้นใจ

ออฟไลน์ rachatajp2525

• Newbie
  • *
มีคนบอกว่า พระองค์ คือ เทวดาเดินดิน ผมว่าไม่ใช่เรื่องเกินจริงเลย

ขอพระองค์ทรงพระเจริญ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ขอพระองค์ทรงพระเจริญ มีสุขภาพพลานามัยแข็งแรง มีพระชนม์มายุยิ่งยืนนาน

ป.ล. ไม่ยุ่งการเมืองนะเพราะพระองค์ทรงมองว่าเป็นพสกนิกรของพระองค์กันทุกคน
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น