ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าผมจอง X3 วันนี้ จะได้เมื่อไหร่?  (อ่าน 7040 ครั้ง)

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
ถ้าผมจอง X3 วันนี้ จะได้เมื่อไหร่?
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 18:26:00 »
คือผม ลองขับเรียบร้อยตกลงเรื่องออพชั่นเรียบร้อยแล้ว ผมอยากจะทราบว่าตอนนี้ถ้าสั่งจองไป จะได้เมื่อไหร่ครับ? (BMW THAILAND)

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Re: ถ้าผมจอง X3 วันนี้ จะได้เมื่อไหร่?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 18:33:05 »
ตอนลองขับไม่สอบถามเซลล์ดูละครับเห็นว่าหลายๆท่าน
ได้เมษายนนะครับงรอนานหน่อยแต่ได้รถถูกใจก็คุ้มครับ

Re: ถ้าผมจอง X3 วันนี้ จะได้เมื่อไหร่?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 18:37:55 »
ผมยื้มเพื่อนที่ขับอยู่มาใช้เลยครับ1วัน(อย่าเรียกว่าทดลองขับเลย555) ผมังไม่ได้ติดต่อกับทางศูนย์เลย คิดว่าพรุ่งนี้จะลองไปดูที่โชว์รูม แล้วส่วนออปชั่นผมเอาตัว20d ท๊อปครับ (highline)

WINKUNG

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 18:41:26 »
เมษายน-พฤษภาคม (คนรู้จักที่ไปจองบอกมา)  ;D

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 18:51:26 »
ลองดูหลายๆที่ครับเพราะบางเจ้าสั่งมายกล็อตเลยก็มีน่ะครับ

;D ยินดีล่วงหน้ากับรภใหม่จัง

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 18:52:22 »
เมษายน-พฤษภาคม (คนรู้จักที่ไปจองบอกมา)  ;D
อั๊ยหยาาา ผมจะใช้รถก่อนปีใหม่ด้วยซี UU'

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 18:53:14 »
ลองดูหลายๆที่ครับเพราะบางเจ้าสั่งมายกล็อตเลยก็มีน่ะครับ

;D ยินดีล่วงหน้ากับรภใหม่จัง
อันนี้ คุณหมายถึงเกรย์รึเปล่าครับ ??
 ;)

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 19:07:16 »
ถ้าใช้ก่อนปีใหม่คงไม่ทันแน่ๆล่ะครับ เห็นคิวยาวเหยียดเลย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 19:11:32 »
ซื้อบีเอ็ม ถ้าไม่ใช่ X6 X5 Z4 ขึ้นไปซื้อศูนย์ครับส่วนต่างไม่เยอะ
ยกเว้นว่าอยากได้ option เพิ่มเติมจริงๆก็ต้องแรกกับไม่มี BSI
แต่ผมว่าไม่คุ้มครับและซื้อศูนย์มีการรับประกัน BSI 5 ปี เห็นว่า
บางทีปรับให้เป็น 6 ปี120,000 กิโลเมตร แล้วจาก 5 ปี 1 แสนโล
บีเอ็มผมไม่แนะนำให้ซื้อกับเกรย์เป็นรถที่ห่างศูนย์ไม่ได้มากครับมี
การ upgrade software ตลอด ผมว่าน้องลองสอบถามเซลล์ได้แล้วครับ
ถ้าจะซื้อจริงๆนะอย่าเสียเวลาเลยครับยิ่งตกลงช้าก็ได้ช้าเข้าไปใหญ่นะครับ
ตอนนี้มีเหตุการน้ำท่วมได้ต้นปีก็ถือว่าเร็วมากแล้วครับเป็นผมรอนะแรกกับได้
รถที่ถูกใจแต่ถ้าไม่รอซื้อกับเกรย์ก็สั่งตัว M sport ไปเลยครับเอาให้แตกต่างไปเลย
สวยกว่าเยอะครับศูนย์ที่ผมว่า ok ก็มี Barcelona กับ Europa ครับลองสอบถามดู

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 21:56:58 »
X3 ซื้อศูนย์ไปดีกว่าครับ ซื้อเกรย์เดี๋ยวนี้ก็ไม่ค่อยมีให้เลือกแล้วด้วย เพราะไม่ค่อยมีใครกล้าชน แถมขายต่อราคาตกอีก

เข้าไปคุยตกลงกับเซลล์ตอนนี้ ผมว่าก็มีปลายเมษาเป็นต้นไปอ่ะครับ ถึงจะได้รับรถ ถ้าจะเอารถเลยก็คงต้องมองรุ่นอื่นแล้วหละครับ ตัวที่พอจะแข่งกันได้ก็พวก Q5, RX270, XC60, Evoque แต่ละตัวก็เด็ดๆทั้งนั้นครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ a-k-e

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 22:41:55 »
รถคันของเพื่อนที่ยืมมาขับนี่ ออกศูนย์ใช่เปล่าครับ งั้นก็น่าจะทราบแล้วว่า options ต่าง ๆ ถูกตัดไปเยอะพอสมควร
โดยเฉพาะที่บ่น ๆ กันมาก คือปุ่มปิดอัตโนมัติด้านหลัง ที่น่าเสียดายอีกอันที่ควรจะมีก็คือ adaptive cruise control ครับ แต่ไม่มี

ส่วนเรื่องได้รถน่ะ ถ้าไม่มีเส้นสาย หรือเป็นลูกค้า VIP ก็คงประมาณกลาง ๆ ปีหน้าครับ
ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับสีรถและเบาะที่เลือกด้วยนะครับ ถ้าเลือกแบบพิมพ์นิยม ก็คงได้เร็วหน่อย แต่ก็ไม่มากนักหรอก
อย่างที่เพื่อน ๆ แนะนำไว้ข้างบน ถ้าลองรถละเอียดดีแล้วชอบ ก็จองไปเลยครับ จะได้ไม่เสียเวลา

ถ้าคิดจะออกกับเกรย์ อย่าลืมว่ารถคันนี้รับประทาน diesel เป็นอาหารหลักนะครับ คิดให้ดี ๆ
หรือไม่ก็ต้องยอมทำใจเลือกเอารุ่นเบนซิน ถ้าจะมีมาขายในบ้านเรานะ

ส่วน option ไม่มีให้เลือกครับ มีแค่ 2 choice คือ normal กับ highline สีอะไร เบาะอะไร เท่านั้น

อีกเืรื่องหนึ่งคือส่วนลด ... ถ้าจอง X3 แล้วได้ส่วนลด เอามาอวดด้วยนะครับ
เพราะเท่าที่ทราบมา ยังไม่เห็นมีใครได้้ส่วนลด หรือแม้แต่ประกันชั้น 1 ฟรีเลยครับ
มีแต่ของแถมเล็ก ๆ น้อย ๆ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2011, 23:02:29 »
รถคันของเพื่อนที่ยืมมาขับนี่ ออกศูนย์ใช่เปล่าครับ งั้นก็น่าจะทราบแล้วว่า options ต่าง ๆ ถูกตัดไปเยอะพอสมควร
โดยเฉพาะที่บ่น ๆ กันมาก คือปุ่มปิดอัตโนมัติด้านหลัง ที่น่าเสียดายอีกอันที่ควรจะมีก็คือ adaptive cruise control ครับ แต่ไม่มี

ส่วนเรื่องได้รถน่ะ ถ้าไม่มีเส้นสาย หรือเป็นลูกค้า VIP ก็คงประมาณกลาง ๆ ปีหน้าครับ
ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับสีรถและเบาะที่เลือกด้วยนะครับ ถ้าเลือกแบบพิมพ์นิยม ก็คงได้เร็วหน่อย แต่ก็ไม่มากนักหรอก
อย่างที่เพื่อน ๆ แนะนำไว้ข้างบน ถ้าลองรถละเอียดดีแล้วชอบ ก็จองไปเลยครับ จะได้ไม่เสียเวลา

ถ้าคิดจะออกกับเกรย์ อย่าลืมว่ารถคันนี้รับประทาน diesel เป็นอาหารหลักนะครับ คิดให้ดี ๆ
หรือไม่ก็ต้องยอมทำใจเลือกเอารุ่นเบนซิน ถ้าจะมีมาขายในบ้านเรานะ

ส่วน option ไม่มีให้เลือกครับ มีแค่ 2 choice คือ normal กับ highline สีอะไร เบาะอะไร เท่านั้น

อีกเืรื่องหนึ่งคือส่วนลด ... ถ้าจอง X3 แล้วได้ส่วนลด เอามาอวดด้วยนะครับ
เพราะเท่าที่ทราบมา ยังไม่เห็นมีใครได้้ส่วนลด หรือแม้แต่ประกันชั้น 1 ฟรีเลยครับ
มีแต่ของแถมเล็ก ๆ น้อย ๆ

ของแถมเพื่อนผมมันเคยอ้อนเซลล์ ยังไม่ได้แม้แต่กระเป๋าเป้ซักใบครับ (เพราะของแถมตั้งแต่ผมรู้จักกับ BMWมานั้นรันทดที่สุดคือกระเป๋าเป้จาก3-series)
ปล.แต่ผมขอไอแผดให้หม่าม๊าผมเขี่ยเล่นอีกซักเครื่องก็พอ อิอิ ;D

ออฟไลน์ sapol

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 03:52:14 »
บ้านผม นัดรับรถตั้งแต่ปลายเดือนตุลา ยังไม่ได้นัดใหม่เลยครับ ติดน้ำท่วมมาหลายอาทิตย์ละครับ
ติดต่อไปตั้งแต่ตอนต้นเดือนตุลา เซลล์บอกว่า ได้ต้นปีหน้า แล้วอยู่ดีๆ เซลล์อีกศูนย์นึงโทรมาบอกว่า บ้านผมเคยไปลงชื่อไว้ แล้วมีโควต้าให้ มีแต่สีดำ รุ่นปกติ ก็เลยตกลงเอาไปครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 05:50:12 »
ถ้าจะซื้อตอนนี้เพื่อใช้รถก่อนปีใหม่
ผมคิดว่าไม่น่ามีเจ้าไหนให้ได้ครับ ยกเว้น Ford Everest ที่อาจจะยังมีค้างสต็อกอยู่

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 14:48:07 »
ถ้าถามว่าจะได้เมื่อไหร่??
ผมว่าไม่มีเซียนไหนบอกได้แน่นอนและ ชัวร์เท่าศูนย์หรอกครับ
ในนี้น่าจะเป็นคำถามเชิงเทคนิก ปัญหาการใช้งาน หรือฟังก์ชั่นต่างมากกว่าครับ

ผมจอง X1 ไปตั้งแต่เดือน กย รับรถประมาณเดือน มีค X3 ก็คงพอ ๆ กัน

ผมโทรไปสอบถามเค้า เพียงแค่ไม่ถึง 1 นาทีเค้าก็ให้คำตอบเราได้แล้วครับ ว่าได้ช่วง ประมาณไหน อ๊อฟชั่นอย่างไร
โทรไปเลยครับ มีหลายศูนย์ทั้ง บาเซโลน่า เยอรมันออโต้ มิลเลนเนียม ยูโรป้า ฯลฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2011, 12:46:05 โดย XL_SiZe »

ออฟไลน์ PONGPOL

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 17:11:43 »
รอชม X3 ครับ ...

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 18:20:34 »
โอ้พระเจ้าาาาาาาาาาาาาาาา!!

ผม:สวัสดีครับ ติดต่อเรื่องจอง X3 ครับ
เซลล์:รุ่นไหนคะ?
ผม: HIGHLINE ครับ
เซลล์:ซักครู่นะคะ ............... อ่อ ตัว X3 HIGHLINE ต้องรอรถ ประมาณปลายมีนา-กลางเมษาค่ะ สนใจจะเข้ามาดูรถก่อนมั๊ยค่ะ?
ผม:เอ่ออ...ไม่มีเร็วกว่านี้หรอครับ ???
เซลล์:เร็วกว่านี้ไม่มีแล้วค่ะ ทุกดีลเลอร์ตอนนี้ เร็วสุดคือประมาณช่วงปลายมีนา-กลางเมษาอ่ะค่ะ แล้วอยากเข้ามาดูรถก่อนมั๊ยคะ?
ผม: ........อ่อยังอะครับช่วงนี้ไม่ค่อยสะดวก
เซลล์:อ๋อ คะๆ งั้นไม่เป็นไรค่ะ
ผม:ครับๆ ขอบคุณครับ

ห๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา???? มันจะอะไรขนาดนั้นสรุปผมต้องจำใจรอจริงๆหรอเนี่ยสงสัยคงจะต้องใช้คันเก่าไปเที่ยวก่อนแหงมๆเลย(CR-V) TT'
ปล.งั้นผมจองไว้เลยดีมั๊ยเนี่ย หรือว่าโทรถามศูนย์อื่นก่อนดี?

ออฟไลน์ a-k-e

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 18:45:30 »
ถือว่าเร็วแล้วครับ ถ้าคิดจะซื้อ X3 แน่นอนแล้ว
อย่าให้เวลาแค่ 4-5 เดือนมาตัดโอกาสที่จะได้รถที่ใช้ไป 3-5 ปีอย่างต่ำเลย

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 22:15:21 »
โอ้พระเจ้าาาาาาาาาาาาาาาา!!

ผม:สวัสดีครับ ติดต่อเรื่องจอง X3 ครับ
เซลล์:รุ่นไหนคะ?
ผม: HIGHLINE ครับ
เซลล์:ซักครู่นะคะ ............... อ่อ ตัว X3 HIGHLINE ต้องรอรถ ประมาณปลายมีนา-กลางเมษาค่ะ สนใจจะเข้ามาดูรถก่อนมั๊ยค่ะ?
ผม:เอ่ออ...ไม่มีเร็วกว่านี้หรอครับ ???
เซลล์:เร็วกว่านี้ไม่มีแล้วค่ะ ทุกดีลเลอร์ตอนนี้ เร็วสุดคือประมาณช่วงปลายมีนา-กลางเมษาอ่ะค่ะ แล้วอยากเข้ามาดูรถก่อนมั๊ยคะ?
ผม: ........อ่อยังอะครับช่วงนี้ไม่ค่อยสะดวก
เซลล์:อ๋อ คะๆ งั้นไม่เป็นไรค่ะ
ผม:ครับๆ ขอบคุณครับ

ห๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา???? มันจะอะไรขนาดนั้นสรุปผมต้องจำใจรอจริงๆหรอเนี่ยสงสัยคงจะต้องใช้คันเก่าไปเที่ยวก่อนแหงมๆเลย(CR-V) TT'
ปล.งั้นผมจองไว้เลยดีมั๊ยเนี่ย หรือว่าโทรถามศูนย์อื่นก่อนดี?

เข้าไปคุยครับอาจจะได้เร็วกว่านี้นิดนึงแต่คงไม่ถึงกับได้ก่อนปีใหม่ครับรอไปเถอะครับถ้าได้รถถูกใจแ้ลว
แนะนำสองที่ Barcelona กับ Europa ศูนย์อื่นที่ไม่เอ่ยถึงมีประวัติไม่ค่อยดีอยู่สองที่ครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 11:12:24 »
รถพวกนี้สั่งแล้วต้องรอ 6-7 เดือนอยู่แล้วครับ
ยกเว้นจะไปรอช้อนซื้อตอนตกรุ่น ซึ่งก็จะไม่มีตัวเลือกมากนัก