ผู้เขียน หัวข้อ: ลาก่อน honda  (อ่าน 9001 ครั้ง)

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ลาก่อน honda
« เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 20:45:57 »
คือวันนี้เข้าไปดูศูนย์ของmazdaกับพี่สาว เล่นๆ  แต่พอถามถึงของแถม กับวันได้รับรถ
ของแถมดันเยอะกว่า city และแถมประกันชั้นหนึ่งอีก  ส่วนวันรับรถนั้นเค้าบอกจะได้ประมาณเดิอนธันวาคม(5ประตู)
ส่วน 4 ประตูนั้นเค้าบอกจะได้ช้าซักหน่อย  เลยกลับมาคุยกับทางบ้านว่าจะเอายังไงดี พอดีก่อนหน้านี้ก็จอง city ไว้แล้ว กว่าจะได้รถก็คงประมาณปลายปีหน้าและพอดีพี่สาวผมก็รีบใช้รถด้วย
ก็เลยจัดหนักเอา mazda 2 5ประตู  รุ่นรองท๊อป  สีแดง  เอามาแต่งคงจะสวยน่าดู  ผมว่าoption เค้าจัดหนักจริงๆคับค่ายนี้ 
แต่เสียดายอีกอย่างเบาะนั่งหลังมันสั้นเกินไป  นั่งไม่ค่อยสบายเหมือน city แต่ก็นะ  ถ้ารอคงอีกหลายเดือนเหอๆๆ
ลาก่อน.........honda 

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
Re: ลาก่อน honda
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 20:53:54 »
กรุณาสรุปเนื้อหาไว้ในชื่อกระทู้ด้วยนะ กิกิ

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 20:55:56 »
ทำไมนานจังครับ จอง city ตอนนี้ได้รถปลายปีหน้า

เป็นผมก็รอไม่ไหวเหมือนกันน่ะ

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 21:03:16 »
เข้าใจแหละครับ โรงงานผลิต+ซับพลายเออร์โดนน้ำท่วมขนาดนี้ กว่าจะผลิตรถได้อีกทีนานเลย

ออฟไลน์ ArmMoTo

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 22:34:30 »
โฮฮฮฮ นานจังครับ ปลายปีเลยอ่ะ  :P

ออฟไลน์ inwzanakub

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 23:07:57 »
แล้วที่จองไป สามารถขอเงินคืนได้ใช่ปะครับ  ::)

ออฟไลน์ ratikorn

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 23:25:15 »
ตกใจกับหัวกระทู้

ผมละตกใจนึกว่าจะเป็นข่าว honda จะปิดตัวไปจากประเทศไทย  ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 23:33:42 »
คนที่จอง City ไว้สามารถขอเงินคืนได้นะครับ เซลล์บางที่เค้าคืนเงินให้เราก่อนเลย เพราะปีนี้ H อ่วมจริงๆ(ส่วน กรรมการ ผจก ก็บินกลับบ้านไปเป็นที่เรียบร้อย) ส่วนของแถมนั้น H ไม่เคยแถม ป.1 ให้หน้าอินทร์หน้าพรม ที่ไหนเลย(เท่าที่ทราบ)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 00:11:11 »

ผมละตกใจนึกว่าจะเป็นข่าว honda จะปิดตัวไปจากประเทศไทย  ;D
นึกงั้นเหมือนกัน เกือบใจหาย

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 00:19:00 »

นึกงั้นเหมือนกัน เกือบใจหาย
เหมือนกันครับ เหอๆๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 00:53:38 »
เค้าไม่จากเราไปง่ายๆหรอกครับ ที่เป้นแบบนี้ส่วนนึงมาจากแผนการบริหารของบอสญี่ปุ่นด้วย จะโทษบ้านเราจัดการน้ำไม่ดีอย่างเดียวก็ไม่ถูก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 01:05:39 »
ปลายปีหน้า?
รอจนหัวงอกเลยทีเดียว :D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 01:11:50 »
ชื่อกระทู้ เล่นเอาใจหายใจคว่ำ

1. ไม่แปลกใจ ที่ Honda ไม่มีของแถม เพราะปกติ ของแถมก็น้อยอยู่แล้ว
พอยิ่ง โรงงาน เจอน้ำท่วมเต็มพื้นที่นิคมโรจนะ ขนาดนี้ คุณยังจะให้เขาแถมอะไรให้คุณอีกหรือครับ?
ทั้งที่เขาเหลือสต้อกรถสำหรับขายอยู่เพียงแค่...ไม่กี่พันคัน เท่านั้น และจะต้องขายไปให้ได้ภายใน
ช่วง 3-4 เดือนนับจากนี้

เท่ากับว่า รถ Honda จะหายากมากในตลาดไปอีกพักใหญ่

2. ดังนั้น ค่ายที่เป็นคู่แข่ง ทั้งมวยเอก และมวยรอง ซึ่งมีความพร้อม และแก้ปัญหาต่างๆ
รวมทั้งไม่ได้รับผลกระทบมากเท่า ก็จะอาศัยจังหวะนี้ ถล่มแคมเปญ ดึงยอดขาย และคำสั่งซื้อจากลูกค้า
มาที่ค่ายตัวเองให้ได้มากที่สุดเท่าที่ทำได้ ก็เป็นเรื่องปกติของการทำธุรกิจ

3. ผมเชื่อว่า การรอรับรถนั้น คงจะไม่นานถึงปลายปีหน้าแน่ๆ ในความจริง
เพียงแต่เวลานี้ ไม่มีใครหน้าไหน แม้กระทั่งคนญี่ปุ่นของ Honda เอง
จะประเมินได้ว่า การกอบกู้โรงงานจะแล้วเสร็จเมื่อใด เพียงแต่มีการวางกรอบระยะเวลาคร่าวๆเท่านั้น
ยังต้องเข้าไปสำรวจความเสียหายของโรงงานทั้งหมดอีกต่างหาก

4. นี่โชคดีมากๆ ที่โรงงาน มอเตอรืไซค์ Honda ที่ลาดกระบัง ยังไม่ได้รับผลกระทบอะไรเลย
เพราะผมเพิ่งกลับจาก ขับรถไปสำรวจมา เมื่อสักครุ่นี้เอง ตอนเที่ยงคืนหน่อยๆ ทุกอย่าง ยังปกติดี
นิคม ลาดกระบัง ไม่ได้รับผลกระทบอะไรเลย น้ำแห้ง ยกเว้น ในคลองผ่ากลางนิคมเท่านั้น
ที่มีน้ำเยอะขึ้นมาจากการไปสำรวจครั้งก่อน แต่นอกนั้น ถือว่า อยู่ในเกณฑ์ปกติครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 07:22:22 »
จริงๆก็ไม่แปลกใจเหมือนกันเพราะแต่ไหนแต่ไรแล้ว honda มักให้ของแถมน้อยกว่าเจ้าอื่น ยิ่งตอนนี้เจอศึกหนักด้วย

ขอให้ได้รถเร็วๆนะครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 11:43:53 »
จริงๆเซลมีเงินให้เล่นสำหรับcity ประมาณ5,000-10,000 แล้วแต่ที่และช่วงด้วยครับ

ทำให้เซลแถมประกันไม่ได้โดยจะเรียกส่วนต่างจากคนซื้อในราคาเต็ม ไม่ใช้ราคาเซล์ครับ

เช่นประกันราคาเซล์ 17,000  แต่ราคาเต็ม 23,000 ให้ส่วนลด 7,000 ลูกค้าจ่าย เพิ่ม16,000  เป็นต้นน่ะครับ

แต่เซล์จ่ายให้ประกันแค่ 10,000 เดียวครับ.(แต่ในกรมจะเป็นราคาเต็ม) อัันนี้เป็นเรื่องปกติน่ะครับ

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 12:03:24 »
สำหรับเงินที่เราจองไปนั้นสามารถเอาคืนได้ครับ
ส่วนหัวข้อเรื่องนั้นผมต้องข้อโทษด้วยครับที่ทำให้ทุกคนต้องตกใจ  หุหุหุ - -" -*-

ออฟไลน์ Gajira

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 12:39:27 »
เพิ่งไปถอนจอง city มาเหมือนกันเพราะรอไม่ไหว ไม่มีรถใช้ดันขายคันเก่าไปก่อน  :-\

ออฟไลน์ Jew

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2011, 20:18:44 »
ผมเองตอนเเรกว่าจะถอนจองเหมือนกันครับ เพราะเซลไม่เอาใจใส่ผมเลย โทรไปสอบถามเองมีเสียงดุใส่ด้วย เห้อๆ เซ้งเซล์คนนี้มาก เเบบนี้ก็มีด้วย
เเต่ เเต่ครับ  พอไปดู vios almera M2 มันไม่โดนเอาซะเลยครับ เเละที่สำคัญที่สุดทาง H บริจาคร้อยล้านช่วยเมืองไทย
ผมเลยซึ้งใจเเละก้มหน้ารอต่อไปครับ

ปล. เมื่อกี้ดูข่าวเขากู้นิคมยุธยาได้บ้างเเล้ว เช่นที่นิคมบางประอินก็จัด Big Cleaning day นิคมอื่นก็ลดลงมากเเล้ว
       ใจชื่นมาน้อยหนึ่ง รอ รอ รอ ครับ

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 10:39:17 »
ชื่อกระทู้ ทำผมใจหาย ขนลุก วาบๆ เลยทีเดียว - -

ออฟไลน์ anavin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2011, 15:36:10 »
ผมก็จอง city ไว้เหมือนกันครับ....ตอนนี้กำลังคุยก่ะที่บ้านเลย

ล่าสุดเมื่อ 1 นาทีที่แล้วโทรไปคุยกับเซล

เค้าบอกว่าตอนนี้กำลังสูบน้ำออกจากโรงงาน แต่คาดว่าจะผลิดได้ตอนต้นเมษาเพราะ supplier ก็โดนน้ำท่วมหมด เลยช้า

และคาดว่าจะได้รับรถ(ถ้ายังเอาอยู่) เดือน มิ.ย -พ.ค. เลยคับผม

T T

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2011, 12:22:59 »
ปลายปีหน้า?
รอจนหัวงอกเลยทีเดียว :D
แล้วไม่ใช่ว่า กลางปีหน้า ฝนตกหนักน้ำท่วมอีกรอบนะ
จบเห่ แน่ ตามชื่อกระทู้จริงๆอะนะ