ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกคนคิดว่าคุณพ่อผมท่านทำถูกหรือเปล่า UU? จองรถซ้อน 2คัน  (อ่าน 30339 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
ทู้นี้ผมว่าทะลุสามหน้า แน่ๆ เอาดิ  ;D ;D ;D ;D
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member
หรือว่าเป็นคนเดียวกับน้อง x6  ;D ;D

*อย่าคิดเยอะครับไม่มีอะไรหรอก*

เข้าเรื่อง ผมว่าคือไม่มีปัญหาอะไรเสียแค่เงินหน่ะครับ แต่ลองใจเขาใจเรานะครับ

ถ้าคุณเป็นเซลแล้วคุณเจอแบบนี้คุณจะคิดอย่างไรครับ

ซึ่งจริงๆไม่ผิดครับ แต่มันทำร้ายจิตใจครับ  :D

ออฟไลน์ hamylee

• Jr. Member
  • **
มีกะตังก็ทิ้งใบจองสิ ระดับซื้อฟอรชแล้ว ค่าจองรถขี้ประติ๋ว

ออฟไลน์ vellcap

ทำไมบางครั้งเราต้องไปจับผิดกันเพื่อให้เกิดความรู้สึกที่ไม่ดีต่อกันด้วยครับ

ออฟไลน์ Q

• Full Member
และหลังจากนั้นก็มีประโยคตับแตกออกมาจากปากท่านว่า "ลองกลับไปลองขับเวอร์ชั่นดีเซลกันมั๊ย เดี๋ยวนี้เลย ผมตกใจทำไรไม่ถูก เลยขอบคุณเซลล์น่ารัก ก่อนจะเดินออกจากบู๊ทแล้ว ควักโทรศัพท์ ติดต่อเพื่อนผมที่อยู่ AAS ทันที

สงสัยว่า ทำไมต้องตกใจขนาดนั้น แค่ชวนไปเทสรถอีกคัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 11:26:31 โดย Q »

conan_murder

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Ruksadindan

มีกะตังก็ทิ้งใบจองสิ ระดับซื้อฟอรชแล้ว ค่าจองรถขี้ประติ๋ว
คนมีตังซื้อพอร์ชไม่จำเป็นต้องไม่เห็นค่าของเงินเสมอไปครับ

ออฟไลน์ H.

และหลังจากนั้นก็มีประโยคตับแตกออกมาจากปากท่านว่า "ลองกลับไปลองขับเวอร์ชั่นดีเซลกันมั๊ย เดี๋ยวนี้เลย ผมตกใจทำไรไม่ถูก เลยขอบคุณเซลล์น่ารัก ก่อนจะเดินออกจากบู๊ทแล้ว ควักโทรศัพท์ ติดต่อเพื่อนผมที่อยู่ AAS ทันที

สงสัยว่า ทำไมต้องตกใจขนาดนั้น แค่ชวนไปเทสรถอีกคัน
อาจจะหมายถึงไปสตาร์ทดีเซลในงาน Expo หนะครับ
H.

ออฟไลน์ SitdownstrikE

มาม่า... อร่อย

ล้อเล่นน่ะครับ  ;D

เราจะซื้อรถคันละหลายล้าน ถ้าไม่เสียดายเงินที่จองไว้ เราก็ไม่ต้องแคร์อะไรแล้วครับ
สำหรับผม คาเยน หรือเป็น X3 ก็เถอะ ชาตินี้คงไม่มีปัญญาได้ครอบครอง

ออฟไลน์ Sappe!

ผมว่าเรื่องนี้ ถ้าผมดูไม่ผิด ผมว่าผมรู้นะ  ;D ;D ;D แต่ให้ดีก็อย่าให้เป็นแบบที่ผมคิดเลย  >:(

ผมก็เหมือนจะดูออก เหมือนกันครับ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ MewMew

• **
ไม่คิดว่า คุณ Nattanon_661 กับ น้อง X6 จะเป็นคนเดียวกันหรอกค่ะ เพราะน้อง X6 อายุแค่ 14 เอง นี่ก็เพิ่งเห็นว่า คุณ Nattanon_661 ต้องวานแม่ไปเอาบัตร Motor Expo ให้ สุดยอดเลยค่ะ

ใครคิดจะแซวคุณ Nattanon_661 ระวังหน่อยนะคะ ระดับที่ว่า AAS ให้รถมายืมลอง 3 วันเต็ม นี่คงจะระดับไม่ธรรมดา ไม่เชื่อลอง google ชื่อ-นามสกุลคุณ Nattanon_661 ดูก็ได้ค่ะ

แซวเล่นรับวันหยุดนะคะ อย่าโกรธกันเลยน้า  ;) เดี๋ยวโรงเรียนเปิดเทอม คงไม่ได้มาแซวเล่นกันอีก อิ อิ

ออฟไลน์ sweetcrab

ถ้าออกคาเยนดีเซล ที่ AAS ตัวรถเดิมๆ ก็เกือบๆ 10 ล้านแล้วถ้ามีออพชั่นเพิ่มอีกทะลุ 10ล้านแน่ ค่าจองมันจะเท่าไร ถ้าลูกค้าสั่งแล้วไม่เอานี้เดือดร้อนแน่ เพราะบางคนความต้องการออพชั่น มันไม่เหมือนกัน รถราคาระดับนี้ คนซื้อก็ต้องเอาที่ฉันอยากจะได้  เพราะฉะนั้นค่าจองน่าจะสูงนะ (ต้องถามคนเคยจองเพราะผมไม่เคย) เพื่อลดค่าความเสี่ยงที่ลูกค้าจะทิ้งใบจองไม่เอารถ บางทีลูกค้าถ้าจะสั่งจริงๆ อาจจะต้องวางเงินมัดจำก่อนหรือเปล่า ถึงจะสั่งให้ (เพราะรถมันมีความต้องการสูงก็จริงแต่รถ AAS มันแพงกว่ารถเกย์เยอะ ตัวเลือกเลยเยอะ)

สรุปไม่ได้มาจับผิด แต่เสียดายเงินจอง  (อยากได้เหมือนกันคาเยน แต่คงต้องรอรุ่นใหม่เลยมั้งถึงจะมีตังพอ สังเกตช่วงนี้เห็นเยอะกว่า EX ซะอีก ;D)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
มีอะไรบางอย่าง ที่ชวนให้คิดได้ว่า น่าจะมาในมุขคล้ายๆกัน
อาจไม่ถึงกับเป๊ะนัก และผมเองก็ไม่เข้าใจจุดประสงค์เท่าไหร่ ถ้าเป็นเช่นที่คุณผู้อ่านคิดกันอยู่
เขาจะทำแบบนี้ไปทำไม เพื่ออะไรกัน?

ผมยังหาคำตอบไม่ได้ครับ

-------------------------------------------------------------

ถึงเจ้าของกระทู้

ผมให้เวลาคุณตัดสินใจ ว่าให้เคลียร์เรื่องนี้ ภายในเวลา 2 วันนะครับ
นับจากวันนี้ 13.00 น. ตรง จนถึง วันที่ 7 เวลาเดียวกันนี้

ตัดสินใจได้เมื่อไหร่ อยากจะพูดอะไร ก็มาบอกละกันนะครับ

-------------------------------------------------------------
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 13:05:06 โดย J!MMY »

nattanon_661

หาาาาาาาาา ผมหายไป ครึ่งวันกลับมา ทำไมเป็นเยี่ยงนี้  ???

ออฟไลน์ Login error

• **
มันเป็น ทุกข์ ของคนรวยครับ
ไม่รู้จะเอา X3 ดี หรือจะเอาCayenneดี
ไหนจะต้องเลือก รถส่วนตัวคันใหม่ที่จะมาแทน jazz ดี หรือจะเอา คอนโด ดี
มีแต่เรื่องเครียดๆ ที่ต้องให้ เพื่อนๆ สมาชิก ช่วยกันตัดสินใจ...เครียดแทนครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ก่อดราม่ากันอีกล่ะ

;D
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Meow

ปฐมบทของตำนานบทใหม่ "Cayenne" !!!! ทำไมต้อง SUV เนี้ย

nattanon_661

คุณครับ เมื่อเช้าที่ผมหายๆไปเนี่ยเค้าเอารถมาส่งผม แล้วผมกับคุณพ่อก็ไปลองในแบบ ที่ "เราต้องการ" ไม่มีเซลล์ไม่มีใครมาคอยพูดโน่นนี่ ผมได้ บทความใหญ่ ๆ เลยหล่ะ ที่จะมาอธิบายถึงการทดลองขับครั้งนี้ แต่ ...... เมื่อเวลา 14.20 !! ผมเปิดคอม เพื่อ จะถ่ายทอดบทความนี้ออกมา ก็มาเจอ!! แบบนี้ โอเค จบ ไม่พิมพ์ ไม่เขียนอะไรทั้งนั้น ไม่ลงรูป  หมดอารมณ์ 

*** คุณ MewMew ครับ ***
คุณมีอคติอะไรกับผมหรือเปล่า เห็นมาประมาณ 3-4 กระทู้แล้ว ทำไมหรอ คุณจ้องงงงงงงงงงงง แต่จะจับผิดผม มันมีอะไรเกิดขึ้น จะรบกวนไหม ถ้าคุณจะอธิบายผม จะPM หรือ จะโพสต์ในกระทู้นี้ก็ได้

สำหรับวันนนี้ หลังจากกระทู้นี้ ผมขอไม่พูดอะไร ปิดคอม

ออฟไลน์ TorTy

ถ้าออกคาเยนดีเซล ที่ AAS ตัวรถเดิมๆ ก็เกือบๆ 10 ล้านแล้วถ้ามีออพชั่นเพิ่มอีกทะลุ 10ล้านแน่ ค่าจองมันจะเท่าไร ถ้าลูกค้าสั่งแล้วไม่เอานี้เดือดร้อนแน่ เพราะบางคนความต้องการออพชั่น มันไม่เหมือนกัน รถราคาระดับนี้ คนซื้อก็ต้องเอาที่ฉันอยากจะได้  เพราะฉะนั้นค่าจองน่าจะสูงนะ (ต้องถามคนเคยจองเพราะผมไม่เคย) เพื่อลดค่าความเสี่ยงที่ลูกค้าจะทิ้งใบจองไม่เอารถ บางทีลูกค้าถ้าจะสั่งจริงๆ อาจจะต้องวางเงินมัดจำก่อนหรือเปล่า ถึงจะสั่งให้ (เพราะรถมันมีความต้องการสูงก็จริงแต่รถ AAS มันแพงกว่ารถเกย์เยอะ ตัวเลือกเลยเยอะ)

สรุปไม่ได้มาจับผิด แต่เสียดายเงินจอง  (อยากได้เหมือนกันคาเยน แต่คงต้องรอรุ่นใหม่เลยมั้งถึงจะมีตังพอ สังเกตช่วงนี้เห็นเยอะกว่า EX ซะอีก ;D)
จริงครับเริ่มต้นตอนนี้ที่ AAS ดีเซลก็ปาไป 8 ล้านกว่าแล้วเพราะจริงๆเค้าไม่ได้เอาดีเซลเข้ามาแต่ถ้าอยากได้ก็จัดให้ได้ด้วยราคาสุดแรง

conan_murder

ผมขอบอกอะไรไว้อย่างหนึ่งนะครับ ถ้าคุณไม่ลงรูปที่เป็นหลักฐานได้ คนจะยังไม่หายสงสัยครับ

ผมว่าคุณควรจะโพสรูปลงเถอะครับ คนจะได้ว่าอะไรคุณไม่ได้ ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 14:51:34 โดย conan_murder »

ออฟไลน์ MewMew

• **
คุณครับ เมื่อเช้าที่ผมหายๆไปเนี่ยเค้าเอารถมาส่งผม แล้วผมกับคุณพ่อก็ไปลองในแบบ ที่ "เราต้องการ" ไม่มีเซลล์ไม่มีใครมาคอยพูดโน่นนี่ ผมได้ บทความใหญ่ ๆ เลยหล่ะ ที่จะมาอธิบายถึงการทดลองขับครั้งนี้ แต่ ...... เมื่อเวลา 14.20 !! ผมเปิดคอม เพื่อ จะถ่ายทอดบทความนี้ออกมา ก็มาเจอ!! แบบนี้ โอเค จบ ไม่พิมพ์ ไม่เขียนอะไรทั้งนั้น ไม่ลงรูป  หมดอารมณ์  

*** คุณ MewMew ครับ ***
คุณมีอคติอะไรกับผมหรือเปล่า เห็นมาประมาณ 3-4 กระทู้แล้ว ทำไมหรอ คุณจ้องงงงงงงงงงงง แต่จะจับผิดผม มันมีอะไรเกิดขึ้น จะรบกวนไหม ถ้าคุณจะอธิบายผม จะPM หรือ จะโพสต์ในกระทู้นี้ก็ได้

สำหรับวันนนี้ หลังจากกระทู้นี้ ผมขอไม่พูดอะไร ปิดคอม

ไม่ได้จ้องจะจับผิดอะไรค่ะ มีอะไรก็อธิบายได้หนิคะ? เห็นคุณ Jimmy ก็ต้องการคำอธิบายเหมือนกัน และ ดิฉันก็เชื่อว่าเพื่อนๆ หลายๆ คนก็อยากที่จะดูรูปและอ่านเรื่องที่คุณเขียนมาอ่ะค่ะ อย่าให้การโพสของดิฉันเปิดช่องทางให้คุณฉากหลบการอธิบายเลยค่ะ ส่วนตัวของดิฉันเชื่อว่าคุณได้ลองรถจริงๆ ค่ะ

เอ... แต่รถมาส่ง แล้วคุณได้ลองแบบไม่มีเซลล์มากวนใจ จริงๆ เค้าเอารถมาให้ยืมตั้ง 3 วันหนิคะ? เซลล์คงไม่มานอนบ้านคุณทั้ง 3 วันเพื่อเฝ้ารถหรอกมั้งคะ?

ถ้าคุณเอารูปมาลง ดิฉันก็พร้อมที่จะขอโทษที่ทำให้คุณขุ่นใจ แต่ให้เชื่อเถอะว่าดิฉันไม่ได้มีเจตนาจริงๆ  เพียงแค่สงสัยในเรื่องบางเรื่องที่คุณเขียนมาก็เท่านั้น ถ้าคุณบริสุทธิ์ใจและเรื่องทั้งหมดเป็นเรื่องจริง ดิฉันก็ไม่เห็นจุดที่คุณจะหลีกเลี่ยงไม่มาอธิบายอ่ะค่ะ

วันนี้คุณอาจจะไม่สบอารมณ์ แต่ไม่เป็นไรค่ะ คุณ Jimmy ให้เวลาคุณอีก 2 วัน หวังว่าคุณจะเข้าใจดิฉันและเพื่อนๆ และกลับมาเล่าเรื่องพร้อมลงรูปจากการลองขับรถนะคะ

ขอบคุณค่ะ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 14:57:54 โดย MewMew »

ออฟไลน์ Tui_PSG

ขอบคุณคุณจิมมี่ที่เข้ามาดูแลกระทู้ลักษณะแบบนี้ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องจริงหรือไม่จริง ผมไม่คิดว่ากระทู้แบบนี้จะเป็นผลดีกับเวบไซต์ครับ เพราะผมคิดว่ามันไม่ค่อยมีสาระครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 05, 2011, 15:11:50 โดย Tui_PSG »

methus zaa

ขอบคุณคุณจิมมี่ที่เข้ามาดูแลกระทู้ลักษณะแบบนี้ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องจริงหรือไม่จริง ผมไม่คิดว่ากระทู้แบบนี้จะเป็นผลดีกับเวบไซต์ครับ

ช่วยใจเย็นๆหน่อยครับ รอดูความจริงก่อนครับ

ออฟไลน์ Larry

เข้าแถวรอดูรูปถ่ายครับ  ;D

ออฟไลน์ HYDE--

อ่าๆ ดีครับ -*-

อย่าทะเลาะกันเลยครับ ใีครทำอะไรจริงไม่จริง เจ้าตัวก็รู้อยู่แก่ใจครับ

ออฟไลน์ Tui_PSG

ขอบคุณคุณจิมมี่ที่เข้ามาดูแลกระทู้ลักษณะแบบนี้ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องจริงหรือไม่จริง ผมไม่คิดว่ากระทู้แบบนี้จะเป็นผลดีกับเวบไซต์ครับ

ช่วยใจเย็นๆหน่อยครับ รอดูความจริงก่อนครับ

ผมไม่ได้พูดด้วยอารมณ์นะครับ

methus zaa

อ่อ โอเคครับ

ออฟไลน์ north

พอกันทุกคนก่อนครับ มันชักจะไปกันใหญ่แล้ว ตอนนี้ผมว่าพี่เค้าเสียความรู้สึกนะ ผมเคยบอกทุกคนแล้วใช่ไหมครับว่าอย่าทะเลาะกัน แล้ววันนี้วันพ่อทำไมทุกคนเป็นอย่างนี้ครับ ใจเย็นๆหน่อยสิครับ

เพิ่งได้มาอ่านกระทู้นี้ ตอนแรกอ่านก็เข้าใจว่าน้องที่มาโพสคงอยากจะสอบถามความเห็นทั่วๆไปจากเพื่อนๆ
และโดยส่วนตัวผมไม่รู้จักรถพวกนี้เลยจริงๆคับ คิดว่ามันคงจะแพงมาก
ซึ่งมันก็ไกลตัวผมมากๆเช่นกัน (แค่ตอนนี้ X1ที่ผมมองไว้ผมว่ามันยังแพงเลย)

แต่พออ่านไปเรื่อยๆ จากที่คุณMewMew เข้ามาตอบก็เริ่มจะรู้สึกว่ามันแปลกๆ
และอ่านไปเรื่อยๆ คุณMewMewก็มีหลักฐานหลายๆอย่างมาประกอบในการที่คุณMewMewจะพิมพ์ข้อความต่างๆ
อย่างไรผมว่าเวลาจะเป็นตัวที่บอกทุกๆอย่างเองคับ โดยส่วนตัวขอเป็นกำลังใจให้น้องเจ้าของกระทู้ด้วยคับ

ส่วนความเห็นของคุณTan W204
ผมว่าเพื่อนๆทุกคนที่มาแสดงความคิดเห็นหรือมาตอบกระทู้ก็ยังไม่ได้อะไรมากมายนะคับคุณTan W204
แต่อ่านข้อความคุณTan W204 แล้วเหมือนว่าได้เกิดเรื่องที่ใหญ่และร้ายแรงมากๆ

ขอโทษด้วยนะคับ ถ้าผมใช้ข้อความที่ดูไม่ดีหรือไม่เหมาะสม
เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวคับ

ออฟไลน์ KLANG MR-S

ถือซะว่านาน ๆ มีดราม่า ซับซ้อนซ่อนเงื่อนมาให้ติดตามบ้างก็สนุกดีครับ อย่าไปซีเรียสมาก

ชีวิตจริงนอกบอร์ดก็มีเรื่องแบบนี้ไม่ต่างจากในบอร์ดหรอกครับ

ความคิดผม ถ้าผมเป็น จขกท. และผมพูดจริงทำจริง ผมจะเอาหลักฐานมาต่อว่าคุณ MewMew ที่มาทำเรื่องอะไรแบบนี้ให้น่าหงุดหงิดใจครับ ยิ่งถ้าผมกำลังทำ Review ด้วยยิ่งจะเอา Review มาให้ดูกันเลย คนที่โพสต์ข้อความไม่ดีจะได้มาขอโทษ ผมไม่มีทาง "ปิดคอม" ไปเฉย ๆ แน่

กลับกัน ถ้าที่โพสต์มาเป็นเรื่องไม่จริง

1.ถ้าอยากกลับตัวและเป็นลูกผู้ชายที่กล้าทำกล้ารับ และรับผิดชอบต่อสังคม
   -ผมจะออกมาขอโทษทุกคน และบอกว่าชีวิตนี้จะไม่ทำอะไรแบบนี้อีก

2.ตรงข้ามกับข้อหนึ่ง อยากเป็นแบบปัจจุบันคือ กล้าทำไม่กล้ารับ ไม่เป็นลูกผู้ชาย
   -ผมจะไม่ออกมาพูดอะไรอีก "ปิดคอม" ไปจริง ๆ จากนั้นก็เปิดใหม่ และก็สมัครสมาชิกใหม่เข้ามาโพสต์อะไรที่อยากจะโพสต์ต่อไป สังคมนี้จะเป็นยังไงก็ช่างมัน

ออฟไลน์ TnP_PKt

ผมว่าก็ลองดูๆไปก่อนครับ อย่าเพิ่งด่วนสรุป